เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 08:22:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวข้นคนข่าว_ตีเด็กนักเรียน  (อ่าน 13804 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 04:14:04 PM »

เพลงเพราะดีครับ  แต่มิวสิกติดเรทไปหน่อย   Grin

แม่พิมพ์ของชาติ- วงจันทร์ ไพโรจน์

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 08:50:06 PM »

Ha Ha  ฮา ตามข่าว  บอกว่า เป็น ออ  ฝ่ายปกปกครอง  คร๊า 
ทำโทษเด็ก  ที่ไว้ผมยาวผิดระเบียบ  ฮา 
เขาจะหาวิธีที่ดี  กว่านี้ไม่ได้เลยหรือ  คร๊า "ยายไม่ฮา"  อ่ะคร๊า
โหด  และ เหี้ยม  เกินไป  ที่นำวิธีนี้มาใช้  กับเด็ก สิบกว่าขวบ

ยายเห็นว่า  เป็นการลงโทษ   "รุนแรง" เกินเหตุ  คร๊า

สมัยยายเรียน ป.6  เคยโดนแปรงลบ กระดานดำ  ขว้างใส่บริเวณ "ดวงตา"  ฮา
และตอนเรียน  มัธยม  เคยโดนทำโทษ    "ขนมจีบ"  ฮา
(ใครเคยโดนแบบยาย มาเล่าให้ฟังหน่อย สิคร๊า ฮา  ว่าโดนอย่างไร คริคริ)

ยายก็เก็บกด   แค้นครู  มาถึงบัดนี้  ฮา

ยายเลย  ไม่อยากจะใช้ความรุนแรง  กับใคร  คร๊า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 08:58:43 PM »

ยายเฮียก็   ........  ปล่อยวางเหอะ  คนไทยเราดันไม่ขึ้นเรื่องระเบียบวินัย .... เด็กรุ่นใหม่อ่อนปวกเปียก  เกาหลีจ๋า น่าวิตก

ดูตามคลิปแล้ว   ตีแค่แปะๆ ไม่กี่ที   .......  เปิดตูดดูแล้วแตกแนวมันธรรมดาอยู่แล้ว  สมัยผมหวดน่องเป็นโหลเลือดซิบๆครับ  อายไปเป็นเดือน

แต่ว่าก็ว่าไป  ถ้าลูกเราโดนมั่ง แถมมีกฏหมายให้ท้ายแบบนี้  ... 555  ตรูเล่นครูให้ดิ้น ช๊ากกกกกกกกกก แหง่กๆๆๆๆๆๆ  จริงด้วย    เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆ

"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 09:10:26 PM »

ยายเฮียก็   ........  ปล่อยวางเหอะ  คนไทยเราดันไม่ขึ้นเรื่องระเบียบวินัย .... เด็กรุ่นใหม่อ่อนปวกเปียก  เกาหลีจ๋า น่าวิตก

ดูตามคลิปแล้ว   ตีแค่แปะๆ ไม่กี่ที   .......  เปิดตูดดูแล้วแตกแนวมันธรรมดาอยู่แล้ว  สมัยผมหวดน่องเป็นโหลเลือดซิบๆครับ  อายไปเป็นเดือน

แต่ว่าก็ว่าไป  ถ้าลูกเราโดนมั่ง แถมมีกฏหมายให้ท้ายแบบนี้  ... 555  ตรูเล่นครูให้ดิ้น ช๊ากกกกกกกกกก แหง่กๆๆๆๆๆๆ  จริงด้วย    เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆ

ขึ้นต้นเป็นลำมไม้ไผ่..พอเหลาลงไป..กลายเป็นบ้อง.....   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 09:20:19 PM »

เด็กทุกวันนี้ก็เหลือเกินครับ.....

รักเธอ....ประเทศไทย
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 11:12:00 PM »

เด็ก ๆ  ก็ปล่อยไปเถอะ
เครื่องแบบ ที่มีปัญหา ก็ให้แต่งธรรมดา ลำลอง
มันจะได้ ไม่มีปัญหา เด็กตีกัน ประกาศศักดากัน
ยุคสมัยมันก็เปลี่ยนไปเรื่อย ๆ ตามเทรน
ยุคเก่า กับสมัยใหม่ มันแตกต่างกันแยะ
ขึ้นกับวุฒิภาวะ
ชอให้มันมาเรียน และเป็นเด็กดี
ไม่สร้างปัญหาให้กับสังคม
เอาตัวรอดได้ ในยุคสมัยนี้
ไม่ใช่ท่องกันเป็นนกแก้ว นกขุนทอง
ทำแต่รายงาน ซึ่งไม่ได้ เข้าหัวเลย
ก๊อปกันมา ทั้งนั้น

ขนมจีบ ก็ทำจีบหงาย แล้วก็เอาทางแบน ตีลงไป
โหดหน่อย ก็แนวตั้ง
เล็บยาว ก็ ซี๊ด...
เล็บสั้น ก็ โอ๊ย...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 08:57:30 AM »

ยาวนิดยาวหน่อยก็ไม่ได้....ตี  ตี  ตี   อาจารย์บางท่านก็ทำเกินไป

ไม่เข้าใจเด็ก  จะตีทั้งที  หน้าเสาธงบ้างหละ  กลางหอประชุมบ้างหละ

ตีทีเป็น 10 ที  20 ที บ้างครั้งโดนไป 3 ทีไม่ไหวพอก่อนเจ็บจะแย่

ให้เพื่อนคนถัดไปก่อนแล้วค่อยวนกลับมาโดนตีใหม่จนครบ....จะบ้าตาย

เขียวช้ำไปหลายวัน....แล้วไปดูลูกอาจารย์ท่านนั้นซิค่ะผมนะยาวจะถึงคาง

ไม่เห็นมีใครว่าใครติ....ไม่เป็นธรรมเลยเรื่องแบบนี้เชื่อว่ามีทุกจังหวัด....เซ็งค่ะ...-*

...--*
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 09:46:40 AM »

ยาวนิดยาวหน่อยก็ไม่ได้....ตี  ตี  ตี   อาจารย์บางท่านก็ทำเกินไป

ไม่เข้าใจเด็ก  จะตีทั้งที  หน้าเสาธงบ้างหละ  กลางหอประชุมบ้างหละ

ตีทีเป็น 10 ที  20 ที บ้างครั้งโดนไป 3 ทีไม่ไหวพอก่อนเจ็บจะแย่

ให้เพื่อนคนถัดไปก่อนแล้วค่อยวนกลับมาโดนตีใหม่จนครบ....จะบ้าตาย

เขียวช้ำไปหลายวัน....แล้วไปดูลูกอาจารย์ท่านนั้นซิค่ะผมนะยาวจะถึงคาง

ไม่เห็นมีใครว่าใครติ....ไม่เป็นธรรมเลยเรื่องแบบนี้เชื่อว่ามีทุกจังหวัด....เซ็งค่ะ...-*

สงสัยตอนเด็กโดนไปหลายที .......  Grin

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 10:03:23 AM »

ขนมจีบ โดนประจำครับ วิชา คณิต
อ. สุวรรณ(ฝ่ายปกครอง) โรงเรียนเมืองสุราษ  สมัยผมอยู่ม.3 ตียกระดับ 500 คน คนละที  หัวเราะร่าน้ำตาริน
   ครั้งสุดท้ายที่ เห็น เป็น ภารโรง ร.ร จังหวัด 2  ขานั้นโหดสุด

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 10:16:06 AM »

ตีกันอย่างนี้รุนแรงเกินไปครับ...

ส่วนตัวผมว่าการลงโทษด้วยการตี นั้นสามารถทำได้...

แต่ไม่ควรใช้อุปกรณ์ และใช้ความรุนแรงเกินไปครับ...

บางทีพูดจนไม่รู้จะพูดอย่างไรเหมือนกัน Grin Grin Grin  แต่แรงเกินไปนี่ก็สงสารเด็กครับ

ผมก็โดนตีมาเยอะ เจ็บจริง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 11:21:30 AM »

ลักษณะแบบนี้ถือว่าทำร้ายร่างกายหรือไม่ครับ ถ้าไม่ มีกฎหมายรองรับครูโหดแบบนี้มั้ยครับ อ๋อย

Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 11:58:36 AM »

ตอนเรียนมัธยมต้นโชคดีที่อ.ในโรงเรียนติดหนี้บ้านผมหลายคน เลยไม่เคยโดนตีเลยแฮะ  Grin (แต่ผมก็ไม่ได้เกเรนะ)

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 12:27:06 PM »

ครู รร.แถวบ้าน  มีอยู่ท่านหนึ่งนอกจากตีแล้วใช้ปากกาเขียนข้อความบนเสื้อเด็ก นร.

พร้อมเซ็นชื่อกำกับไว้ที่เสื้อ นร. ที่ทำผิดกฎด้วยครับ  บางครั้งก็ท้าให้ไปฟ้องผู้ปกครอง (พูดจาหยายคายด้วย) โดนชก

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 12:40:52 PM »

ดูจากภาพแล้ว เด็กนักเรียนก็ผมสั้นมาก  อาจผิดทรงหรือผิดใจครูนิดหน่อย  แล้วตียกชั้น  ตัดประเด็นเรื่องเด็กเกเรหรือเด็กแสบสุดๆไปได้เลย  ครูลุแก่โทสะ บ้าอำนาจเกินไป  และสภาพเด็กเองก็ยอมรับผิดโดยดีอยู่แล้ว ดูจากการเข้าแถวรับการอบรม

เชื่อไหมถ้าเป็นเด็กเกเรจริง ครูไม่ได้มีโอกาสตีหรอก  มันไม่อยู่ให้มาตี  หรือครูไม่กล้าตีกลัวมันต่อยเอา

แน่จริง ให้ผู้ปกครองมาตรวจสอบครูบ้างไหม เอาคืนให้เหมือนกัน ครูทำตัวไม่เหมาะสม  ทำผิดระเบียบ ผิดจรรยาบรรณให้ผู้ปกครองมาตีครูเหมือนครูตีเด็ก

....ตามล่า...อีตอแหล
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 12:49:07 PM »

สมัยเรียนไม่เคยโดนครูตีเลยครับ ผมเป็นเด็กดี ขยัน เรียนเก่ง มีน้ำใจ อธยาศรัยดี มีศีลธรรม ช่วยเหลือเด็ก สตรีมีครรถ์ และคนชรา ตลอด จริงๆนะครับป่าวอำ  Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์