เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:31:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แก๊ส แก๊ส แก๊ส  (อ่าน 4132 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 08:22:50 AM »

อิอิอิ  วันนี้ได้มีโอกาศสนุกด้วยการรมควัน  Grin  ได้ยิงท่อยิงกระสุน 37 มิล และ 40 มิล  
ได้แต่งองค์ทรงเครื่อง แต่งหล่อใส่หน้ากากกันพิษ  ลมก็แรง หนาวก็หนาว อูยยยยยย
ครูฝึกสั่งการก่อนโยนทั้งระเบิดแก๊สน้ำตาและระเบิดควันใส่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2011, 01:43:41 AM โดย .40 S&W รักพ่อหลวงและพระเทพ. » บันทึกการเข้า
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 08:27:49 AM »

เริ่มรมควันรมแก๊ส  Grin

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 10:10:40 AM »

ทดสอบหน้ากาก หรือครับอาเจษ  Grin ไหว้
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 10:12:32 AM »

ของเขา พรั่งพร้อม กันจริง

ติดกระเป๋า กันทุกคนเลย

โอกาส ใช้ ส ครับ พี่ เจษ

อากาศ ใช้ ศ ครับ

อากาศ, อากาศ [อากาด, อากาดสะ] น. แก๊สผสมที่ประกอบด้วยไนโตรเจนและ
 ออกซิเจนเป็นส่วนใหญ่ ใช้หายใจหรือช่วยในการเผาไหม้เป็นต้น;
 (ปรัชญา) ที่ที่ว่างเปล่าซึ่งมีอยู่เป็นเอกเทศจากสสาร, เป็นธาตุ
 อย่าง ๑ ใน ๖ คือ ปฐวีธาตุ (ธาตุดิน) อาโปธาตุ (ธาตุนํ้า) เตโช
 ธาตุ (ธาตุไฟ) วาโยธาตุ (ธาตุลม) อากาศธาตุ (ที่ว่างเปล่า) และ
 วิญญาณธาตุ (ธาตุรู้); ท้องฟ้า เช่น นกบินไปในอากาศ; บางทีใช้
 หมายถึงสภาพดินฟ้าอากาศโดยทั่ว ๆ ไป เช่น เช้านี้อากาศดีจัง.
 (ส.; ป. อากาส).

โอกาส [กาด] น. ช่อง, ทาง; เวลาที่เหมาะ, จังหวะ. (ป.; ส. อวกาศ).

คำ โอกาศ ค้นไม่เจอ โปรดพิมพ์ใหม่

-----------------------------------

คำที่คล้ายกันมีดังต่อไปนี้

อวกาศ [อะวะกาด] น. บริเวณที่อยู่นอกบรรยากาศของโลก. (ส.).

อากาศ, อากาศ [อากาด, อากาดสะ] น. แก๊สผสมที่ประกอบด้วยไนโตรเจนและ
 ออกซิเจนเป็นส่วนใหญ่ ใช้หายใจหรือช่วยในการเผาไหม้เป็นต้น;
 (ปรัชญา) ที่ที่ว่างเปล่าซึ่งมีอยู่เป็นเอกเทศจากสสาร, เป็นธาตุ
 อย่าง ๑ ใน ๖ คือ ปฐวีธาตุ (ธาตุดิน) อาโปธาตุ (ธาตุนํ้า) เตโช
 ธาตุ (ธาตุไฟ) วาโยธาตุ (ธาตุลม) อากาศธาตุ (ที่ว่างเปล่า) และ
 วิญญาณธาตุ (ธาตุรู้); ท้องฟ้า เช่น นกบินไปในอากาศ; บางทีใช้
 หมายถึงสภาพดินฟ้าอากาศโดยทั่ว ๆ ไป เช่น เช้านี้อากาศดีจัง.
 (ส.; ป. อากาส).

โอกาส [กาด] น. ช่อง, ทาง; เวลาที่เหมาะ, จังหวะ. (ป.; ส. อวกาศ).

พจนานุกรม ฉบับราชบัณฑิตยสถาน พ.ศ. ๒๕๔๒

ลิงค์ครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 10:40:49 AM »

รอชมครับพี่เจษ ท้องฟ้าแจ่่มใสจังเลยครับพี่  Cheesy

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 10:43:57 AM »

แถววนี้ไม่มีหิมะหรือครับ Grin

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 11:31:16 AM »

ของไทยคงจะฝึกแบบนี้ไม่ได้ครับ  เพราะแก๊สมาจากประเทศจีน  ......  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 02:39:06 PM »

แล้วได้ทดลอง สัมผัสแก๊สโดยตรงไหมครับ  แสบตามากไหม

....ตามล่า...อีตอแหล
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 07:30:26 PM »

มีฝึกแบบถอดหน้ากากไหมครับ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 08:10:51 PM »

ใช้ทุนในการฝึกแบบนี้เยอะไหมครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 01:42:54 AM »

ทดสอบหน้ากาก หรือครับอาเจษ  Grin ไหว้
เป็นการฝึกสลายม๊อบครับ  การจัดรูปขบวน การใช้แก๊สยิงไล่ และที่สำคัญให้มั่นใจในอุปกรณ์ที่เราใช้เช่น หน้ากาก และปืน

ของเขา พรั่งพร้อม กันจริง

ติดกระเป๋า กันทุกคนเลย
ขอบคุณที่แก้ให้ครับ
รอชมครับพี่เจษ ท้องฟ้าแจ่่มใสจังเลยครับพี่  Cheesy
แถววนี้ไม่มีหิมะหรือครับ Grin
ครับท่านแพะ  เห็นแจ่มใสแบบนี้  หนาวมากครับ ลมแรงทำให้หนาว  ภาษาทางการเค้าว่า wind chill effect ครับ
น้าจอยปกติที่นี่  ไม่ค่อยมีหิมะครับ  ที่ตกไปเมื่อวันที่ 25 ก็ละลายหมดไปนานแล้ว     แต่คืนนี้พายุหิมะกำลังจะเข้า   เมื่อคืนนี้ -7C  ขณะนี้ 1C แต่แดดเปรี้ยง
พรุ่งนี้ตื่นเช้ามาก็คงหิมะเต็มอีก 
ของไทยคงจะฝึกแบบนี้ไม่ได้ครับ  เพราะแก๊สมาจากประเทศจีน  ......  คิก คิก
ต้องใช้หน้ากากทำในจีน อิอิ
แล้วได้ทดลอง สัมผัสแก๊สโดยตรงไหมครับ  แสบตามากไหม
คราวนี้ให้ใส่หน้ากากก่อนรอไว้ครับ    คราวหน้าจะต้องใส่หน้ากากตอนที่ระเบิดแก๊สตกลงมาถึงจะใส่   แล้วจะเล่าให้ฟังอีกทีครับ
ผมเคยโดนแต่แบบที่ใช้ฉีดใส่หน้า  ขอบอกว่าแสบร้อนมากๆ   แบบที่ยิงและขว้างออกไปก็แบบเดียวกัน   ก็คงจะแสบร้อนเหมือนกันครับ 
มีฝึกแบบถอดหน้ากากไหมครับ
ฝึกแบบถอดหน้ากาก  หมายถึงถอดหน้ากากออกตอนที่ควันแก็สยังรมอยู่ใช่ไหมครับ   ถ้าใช่ไม่มีการฝึกแบบนั้นครับ
จะมีก็แต่ถอดออกหลังจากควันหมดแล้ว   การใส่หรือถอด  ผบ หวมด จะเป็นคนสั่งครับ
อย่างที่บอกท่านโทนไปแล้ว  คราวหน้าจะจะต้องใส่หน้ากากในขณะที่ระเบิดแก๊สเพิ่งตกลงมา 
ผมเคยไปเรียนหลักสูตร WMD หลายปีมาแล้ว  ต้องเข้าไปในห้องแก๊สที่มี แก๊สพิษและอาวุธชีวะเคมีของจริง  แล้วต้องไปแก้ผ้าเพื่ออาบน้ำที่ผสม คลอรีน เพื่อฆ่าเชื้อชีวะเคมีออก   ทั้งครูทั้งนักเรียนแก่วงกันโทเทง 5555  ในห้องมีนักเรียน ญ ด้วย  แหมแต่ดันมีห้องอาบน้ำต่างหาก ฮ่วย...อิอิ
ใช้ทุนในการฝึกแบบนี้เยอะไหมครับ
ระเบิดมือแก๊ส ลูกละ $30 ( + , -)  ระเบิดยิงลูกละ $ 35 ( + , -)  หน้ากากอันละ $200 ไม่รวมถุงใส่และ ฟิตเตอร์
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 01:47:13 AM »

ปืนที่ใช้เมือ่วานมีสองแบบ  ตามรูปและยี่ห้อนี้เลย
กระบอกที่เป็นแบบลูกโม่ไม่ได้เรื่อง   แบบหักลำดีกว่า   ยิงไม่ง่าย ผมเองกว่าจะยิงได้เข้าเป้าล่อไปหลายลูก   มีการยิงเข้าหน้าต่างด้วย   การยิงข้ามพวกเดียวกันให้ไปตกในกลุ่มม๊อบยิงไม่ยาก
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 01:49:03 AM »

มาตามชมด้วยคนครับ

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 01:54:33 AM »

ถ่ายรูปไว้แค่นี้ครับ  อิอิ ติดไว้คราวหน้าแล้วกันนะครับ
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 03:36:04 AM »

เห็นหัวข้อกระทู้แล้วนึกว่าบ่นเรื่องใครตดเหม็น  ขำก๊าก

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์