เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 04:25:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิง สส.+ผู้พิพากษา... ตาย 6 เจ็บ 12  (อ่าน 8392 ครั้ง)
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 11:59:10 AM »

ข่าว ตปท. ครับ ที่เมืองทูซอน (Tucson) รัฐอริโซนา
http://edition.cnn.com/2011/CRIME/01/08/arizona.shooting/index.html?hpt=T1
สส.หญิง บาดเจ็บสาหัส  ผู้พิพากษาเสียชีวิต มีเด็ก 9 ขวบถูกลูกหลงเสียชีวิตด้วย  แถมผู้บาดเจ็บอีกหนึ่งโหล
ตามข่าวว่า กล็อก 19 กระบอกเดียว แม็กฯ 30 นัด  ตอนมือปืนถูกรุมสกรัมยังยิงไม่หมดแม็กฯ

น่าเศร้าครับ  ไม่รู้จักกันแต่ก็ขอไว้อาลัยผู้เสียชีวิต  เศร้า

และแจ้งข่าวให้พวกเราติดตาม... อาจจะมีกฎหมายคุมปืนออกมาอีกก่อนโอบามาพ้นตำแหน่ง
เมื่อคราวที่ยิงกันในรถไฟใต้ดิน  (ใช้รูเกอร์สองกระบอก)  คลินตันก็ห้ามแม็กฯ เกินสิบนัดมาครั้งหนึ่งแล้ว

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 12:04:16 PM »

เสียใจในกรณีนี้จริงๆครับ  โดยเฉพาะครอบครัวของน้อง 9 ขวบที่เสียชีวิต
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 12:16:54 PM »

ขอให้กฎที่ออกมาใหม่ๆ อย่าให้กระทบเมืองไทยเลยนะครับ
Orion
Full Member

คะแนน 256

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 12:55:58 PM »

เฮ้อ, ฮิลลารี่ คลินตันเป็น รัฐมนตรี กระทรวงต่างประเทศ ด้วย
อาจจะได้เห็น คำสั่งห้ามนำเข้า แม็กฯ ความจุสูง อีก (High Cap. Import Ban) อีก

และหลังจากวันที่ 1 กพ. 2011 ในรัฐ CA ก็ห้ามสั่งซื้อกระสุน on line อีก
แถม เวลาซื้อกระสุน ก็ต้องไปที่ร้านเอง เพื่อ สแกน เก็บ ลายนิ้วมือ ที่ร้านด้วย

เซ็ง ....... Sad
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 01:07:29 PM »

พอดีไปเจอข่าวที่แปลเป็นภาษาไทยของสื่อมวลชนฉบับหนึ่ง Linkที่อาจารย์แนบมา แต่ก่อนภาษาอังกฤษผมดีอยู่สามารถอ่านรู้เรื่องและเถียงกับฝรั่งได้ แต่พอได้ดูคลิปของคุณเฉลิม อยู่บำรุง ในสภา ภาษาอังกฤษผมชักมีปัญหาไม่รู้จะเชื่อคุณเฉลิมหรือเชื่ออาจารย์ที่เคยสอนมาดี Grin คิก คิก ไหว้

หนุ่มโรคจิตกราดยิง “ส.ส.แดโมแครต” โคม่า ผู้พิพากษา-เด็กหญิง 9 ขวบเสียชีวิต

แกบริแอล กิฟฟอร์ดส ส.ส.หญิงเชื้อสายยิวจากพรรคเดโมแครต
เอเอฟพี - ส.ส.หญิงจากพรรคเดโมแครตถูกยิงที่ศีรษะบาดเจ็บสาหัสวานนี้(Coolที่เมืองทูซอน รัฐแอริโซนา และยังมีผู้เสียชีวิตอีก 6 คน รวมไปถึงผู้พิพากษาศาลรัฐบาลกลาง และเด็กหญิงวัย 9 ขวบ
       ประธานาธิบดี บารัค โอบามา กล่าวประณามการทำร้าย แกบริแอล กิฟฟอร์ดส ส.ส.พรรคเดโมแครต ว่าเป็น“โศกนาฏกรรมของชาวสหรัฐฯทั้งประเทศ” ด้านตำรวจคาดว่าน่าจะมีคนร้ายร่วมปฏิบัติการมากกว่า1คน
       นายอำเภอแคลเรนซ์ ดุปนิก เปิดเผยว่าแจเร็ด ลี โลเนอร์ มือปืนวัย 22 ปี เคยมีประวัติอาชญากรรมและมีอาการทางจิตเล็กน้อยซึ่งขณะนี้เขาอยู่ในเรือนจำและไม่ยอมให้การใดๆกับตำรวจ
       รายงานเบื้องต้นระบุว่า กิฟฟอร์ดส วัย 40 ปี เสียชีวิตหลังถูกยิงที่หน้าห้างสรรพสินค้าเซฟเวย์ พร้อมกับผู้พิพากษา จอห์น โรลล์ และเด็กหญิงอีกคนหนึ่ง แต่ทีมแพทย์กล่าวว่า เธออาจมีอาการดีขึ้น แม้จะถูกยิงเข้าที่สมองก็ตาม
       “เธอยังอยู่ในขั้นวิกฤต แต่ผมเชื่อว่ายังมีโอกาสดีขึ้น แม้จะบอกไม่ได้ว่าดีขึ้นในลักษณะไหนก็ตาม” ปีเตอร์ รี หัวหน้าฝ่ายอาการบาดเจ็บจาก ยูนิเวอร์ซิตี้ เมดิคอล เซ็นเตอร์ เมืองทูซอน กล่าว
       เหตุกราดยิงดังกล่าวเกิดขึ้นในงาน “คองเกรส ออน ยัวร์ คอร์เนอร์” ซึ่งมีผู้มาร่วมงานเป็นจำนวนมาก ทำให้มีผู้เสียชีวิต 6 คนและบาดเจ็บอีก 12 คน ตามรายงานของตำรวจ ส่วนประธานาธิบดี โอบามา ระบุว่า มีผู้เสียชีวิตอย่างน้อย 5 ราย
       ก่อนหน้านี้เกิดเหตุลอบวางระเบิดหน่วยงานราชการ 2 แห่งในรัฐแมริแลนด์เมื่อวันพฤหัสบดี(6)ที่ผ่านมา และที่ทำการไปรษณีย์ในกรุงวอชิงตันดีซีก็ถูกโจมตีในลักษณะเดียวกันเมื่อวันศุกร์(7)
       กิฟฟอร์ดส วัย 40 ปี สมรสกับ มาร์ก เคลลี นักบินอวกาศของนาซา และเป็นสตรีชาวยิวคนแรกที่ได้รับเลือกเป็น ส.ส. จากรัฐแอริโซนา เมื่อปี 2006
Reference from:http://www.manager.co.th/Around/ViewNews.aspx?NewsID=9540000002413

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 02:13:43 PM »

งานนี้มีหนาวๆ ร้อนๆ กันเป็นแถว   หากโอบามาเปิดปากพูดเรื่องปืนเมื่อไหร่  ร้านปืนยุ่งแน่ๆ  คนคงแห่กันเข้าไปซื้อปืน ซื้อลูก ซื้อแม๊ก ตุนกันใหญ่ เหมือนตอนที่เข้ารับตำแหน่งใหม่ๆ  ของขายกันเกลี้ยงร้าน

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 02:59:27 PM »

ทีรถชนกัน  รถคว่ำ  ไม่เห็นออก กฏหมายห้ามขับรถ  ห้ามซื้อรถ เลยนะครับ  ของอย่างนี้มันอยู่ที่คนนะครับ  ไม่ใช่ปืน  ถ้าคนมันจะทำจริงๆ

ไม่มีปืนมันก็หาอย่างอื่น  มาฆ่ามาแก้งกันอยู่ดีนะครับ  เช่นไช้ระเบิด  ไช้แก๊สพิษ  จะหนักกว่าปืนนะครับ  ผมไม่แปลกใจหรอกครับ  ที่เกิดเหตุ

แบบนี้กับประเทศอเมริกา  เพราะประเทศนี้เขาสร้างประเทศ มาด้วยปืนอยู่แล้วครับ   มีประเทศก็เพราะปืน  คนก็เลยเอาปืนมาฆ่ากันเอง

เศร้าครับ   
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 03:03:03 PM »

ขอแสดงความเสียใจและอาลัยต่อครอบครัวผู้สูญเสียครับ .......  โศกนาฎกรรมของเมืองเจริญแล้ว

Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 03:10:21 PM »

ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 03:46:15 PM »

ทีรถชนกัน  รถคว่ำ  ไม่เห็นออก กฏหมายห้ามขับรถ  ห้ามซื้อรถ เลยนะครับ  ของอย่างนี้มันอยู่ที่คนนะครับ  ไม่ใช่ปืน  ถ้าคนมันจะทำจริงๆ

ไม่มีปืนมันก็หาอย่างอื่น  มาฆ่ามาแก้งกันอยู่ดีนะครับ  เช่นไช้ระเบิด  ไช้แก๊สพิษ  จะหนักกว่าปืนนะครับ  ผมไม่แปลกใจหรอกครับ  ที่เกิดเหตุ

แบบนี้กับประเทศอเมริกา  เพราะประเทศนี้เขาสร้างประเทศ มาด้วยปืนอยู่แล้วครับ   มีประเทศก็เพราะปืน  คนก็เลยเอาปืนมาฆ่ากันเอง

เศร้าครับ   
+1 ครับ
rucha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 05:22:13 PM »

เศร้าครับ   
คิดได้ยังไง  อิอิ
Yoshiki_Silencer - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 278

ลูกศิษย์ครูหมู (ด้วยอีกคน)

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 05:22:41 PM »

ปืนไม่เคยฆ่าคนครับ  คนต่างหากที่ฆ่าคน

ไม่ว่าจะเกลียดขี้หน้าใครขนาดไหน... แต่ตราบใดที่เขายังถูกต้องตามหลักการ ก็จะต้องปกป้องเขา เพราะสิ่งที่ปกป้องมันมากกว่า บุคคล แต่มันคือหลักการที่จะทำให้ระบบดำเนินต่อไปได้
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 06:14:29 PM »

ดูของอังกฤษดีกว่า... ห้ามปืนแล้วก็ไล่ห้ามมีดต่อไปอีกระดับ 
ห้ามมานานแล้วนะครับ ไม่ใช่เพิ่งห้าม  อีกหน่อยคงห้ามกำหมัดในที่สาธารณะ

A nationwide knives amnesty will be held between 24 May and 30 June.

Police forces in England, Scotland and Wales will take part in a knife amnesty programme this spring, as part of a wide-ranging effort to reduce in the number of illegal knives on the nation’s streets.

During the amnesty period, a public campaign will let people know where they can take knives of all sorts to hand them over to police without fear of prosecution.

The programme will be similar to the firearms amnesty held three years ago in which 44,000 weapons were voluntarily given to Police.

Getting knives off the street
The Home Secretary Charles Clarke said, ‘Encouraging people to hand in knives is part of our overall strategy to make communities safer – every weapon handed in during the amnesty will be a weapon that cannot be used in crime.

'Anyone with a knife, or other offensive weapon that might be used to cause fear and distress on our streets should take this chance to get rid of it.’

Tough enforcement
The nationwide amnesty will be accompanied by a tough police enforcement campaign that will drive home the message that carrying knives is neither legal nor acceptable.

The Violent Crime Reduction Bill, currently before Parliament, will also strengthen the laws on knives still further, while another meeting of the Home Office round-table focusing on gun, knife and gang issues will be held this spring.

Police supported
Tony Melville, ACPO lead on knife crime and Assistant Chief Constable of Devon and Cornwall Police, said, ‘We support the Government in this initiative in an attempt to reduce the number of knives and similar type weapons on our streets.’

Knife laws
The amnesty is in keeping with wide-ranging Government efforts to reduce knife crime. It is illegal to carry a knife in public without good reason or lawful authority, except for small, folding pocket-knives with blades less than three inches.

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 06:17:10 PM »

อาจารย์ครับ   ไหว้   ช่วยแปลเป็นไทยด้วยครับ    คิก คิก    หัวเราะร่าน้ำตาริน

MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 06:21:50 PM »

ทีรถชนกัน  รถคว่ำ  ไม่เห็นออก กฏหมายห้ามขับรถ  ห้ามซื้อรถ เลยนะครับ  ของอย่างนี้มันอยู่ที่คนนะครับ  ไม่ใช่ปืน  ถ้าคนมันจะทำจริงๆ

ไม่มีปืนมันก็หาอย่างอื่น  มาฆ่ามาแก้งกันอยู่ดีนะครับ  เช่นไช้ระเบิด  ไช้แก๊สพิษ  จะหนักกว่าปืนนะครับ  ผมไม่แปลกใจหรอกครับ  ที่เกิดเหตุ

แบบนี้กับประเทศอเมริกา  เพราะประเทศนี้เขาสร้างประเทศ มาด้วยปืนอยู่แล้วครับ   มีประเทศก็เพราะปืน  คนก็เลยเอาปืนมาฆ่ากันเอง

เศร้าครับ    

บ้านเราต้องออกกฏหมาย ถ้าอยู่ในที่สาธารณะ แล้วไม่รู้ว่าตัวเองเป็นลูกใคร เป็นใคร
 ก็ไม่สมควรออก ป3 ให้ เส้นใหญ่ก็ต้องห้าม   ตกใจหน้าซีด
 ป4 ก็ต้องปั๊มด้วยตัวแดง ตัวใหญ่ๆ ห้ามยิงขึ้นฟ้า  เศร้า

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์