เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 04:25:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิง สส.+ผู้พิพากษา... ตาย 6 เจ็บ 12  (อ่าน 8391 ครั้ง)
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 06:30:07 PM »

ดูของอังกฤษดีกว่า... ห้ามปืนแล้วก็ไล่ห้ามมีดต่อไปอีกระดับ  
ห้ามมานานแล้วนะครับ ไม่ใช่เพิ่งห้าม  อีกหน่อยคงห้ามกำหมัดในที่สาธารณะ

A nationwide knives amnesty will be held between 24 May and 30 June.

Police forces in England, Scotland and Wales will take part in a knife amnesty programme this spring, as part of a wide-ranging effort to reduce in the number of illegal knives on the nation’s streets.

During the amnesty period, a public campaign will let people know where they can take knives of all sorts to hand them over to police without fear of prosecution.

The programme will be similar to the firearms amnesty held three years ago in which 44,000 weapons were voluntarily given to Police.

Getting knives off the street
The Home Secretary Charles Clarke said, ‘Encouraging people to hand in knives is part of our overall strategy to make communities safer – every weapon handed in during the amnesty will be a weapon that cannot be used in crime.

'Anyone with a knife, or other offensive weapon that might be used to cause fear and distress on our streets should take this chance to get rid of it.’

Tough enforcement
The nationwide amnesty will be accompanied by a tough police enforcement campaign that will drive home the message that carrying knives is neither legal nor acceptable.

The Violent Crime Reduction Bill, currently before Parliament, will also strengthen the laws on knives still further, while another meeting of the Home Office round-table focusing on gun, knife and gang issues will be held this spring.

Police supported
Tony Melville, ACPO lead on knife crime and Assistant Chief Constable of Devon and Cornwall Police, said, ‘We support the Government in this initiative in an attempt to reduce the number of knives and similar type weapons on our streets.’

Knife laws
The amnesty is in keeping with wide-ranging Government efforts to reduce knife crime. It is illegal to carry a knife in public without good reason or lawful authority, except for small, folding pocket-knives with blades less than three inches.

ในอนาคตอันไกล้ถ้าคนยัง ทำร้ายฆ่าฟัดกันอยู่  เเล้วโยนบาปไห้ปืน ไห้มีด  เราอาจจะได้เล่นได้ยิงปืนกันแต่ในเกมนะครับ  ถ้าโลกเราต่อต้านปืนกันมากๆ

คนรักปืนอย่างเราคงเศร้าไปตามกันนะครับ  ก็จริงอย่างที่หลายๆท่านว่า ปืนไม่เคยทำร้ายใครครับ  ถ้ามันวางอยู่เฉยๆ  คนต่างหากครับที่เป็นตัวการ

เศร้า เศร้า เศร้า

ทีรถชนกัน  รถคว่ำ  ไม่เห็นออก กฏหมายห้ามขับรถ  ห้ามซื้อรถ เลยนะครับ  ของอย่างนี้มันอยู่ที่คนนะครับ  ไม่ใช่ปืน  ถ้าคนมันจะทำจริงๆ

ไม่มีปืนมันก็หาอย่างอื่น  มาฆ่ามาแก้งกันอยู่ดีนะครับ  เช่นไช้ระเบิด  ไช้แก๊สพิษ  จะหนักกว่าปืนนะครับ  ผมไม่แปลกใจหรอกครับ  ที่เกิดเหตุ

แบบนี้กับประเทศอเมริกา  เพราะประเทศนี้เขาสร้างประเทศ มาด้วยปืนอยู่แล้วครับ   มีประเทศก็เพราะปืน  คนก็เลยเอาปืนมาฆ่ากันเอง

เศร้าครับ   

บ้านเราต้องออกกฏหมาย ถ้าอยู่ในที่สาธารณะ แล้วไม่รู้ว่าตัวเองเป็นลูกใคร เป็นใคร
 ก็ไม่สมควรออก ป3 ให้ เส้นใหญ่ก็ต้องห้าม   ตกใจหน้าซีด
 ป4 ก็ต้องปั๊มด้วยตัวแดง ตัวใหญ่ๆ ห้ามยิงขึ้นฟ้า  เศร้า

ก็เห็นด้วยครับ พี่ แต่บ้านเรากฏหมายเรื่องปืน ห้ามมีปืนยังไม่ร้ายแรงเท่าไรครับ  ยังพอรับได้  ผมรับเรื่องราคาปืนที่แพงเกินไม่ได้ต่างหากครับ

เรื่องนี้น่ากลัวมากในประเทศเรา  ก็อย่างว่าสาหตุก็มาจากการที่รัฐไม่อยากไห้ประชาชนมีปืนเท่านั้นเอง   ไม่รู้ว่าการมีปืนมากๆแล้วมันทำไห้ พวก  สส สว 

มันมีอายุสั้นลงหรือยังไง  ถึงได้เกลียดปืนกันนัก เศร้า เศร้า เศร้า
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 06:46:08 PM »

งานนี้มีหนาวๆ ร้อนๆ กันเป็นแถว   หากโอบามาเปิดปากพูดเรื่องปืนเมื่อไหร่  ร้านปืนยุ่งแน่ๆ  คนคงแห่กันเข้าไปซื้อปืน ซื้อลูก ซื้อแม๊ก ตุนกันใหญ่ เหมือนตอนที่เข้ารับตำแหน่งใหม่ๆ  ของขายกันเกลี้ยงร้าน

สะเทือนขวัญมากครับ ทำไมหนอ ไม่เข้าใจ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 06:50:17 PM »

ทีรถชนกัน  รถคว่ำ  ไม่เห็นออก กฏหมายห้ามขับรถ  ห้ามซื้อรถ เลยนะครับ  ของอย่างนี้มันอยู่ที่คนนะครับ  ไม่ใช่ปืน  ถ้าคนมันจะทำจริงๆ

ไม่มีปืนมันก็หาอย่างอื่น  มาฆ่ามาแก้งกันอยู่ดีนะครับ  เช่นไช้ระเบิด  ไช้แก๊สพิษ  จะหนักกว่าปืนนะครับ  ผมไม่แปลกใจหรอกครับ  ที่เกิดเหตุ

แบบนี้กับประเทศอเมริกา  เพราะประเทศนี้เขาสร้างประเทศ มาด้วยปืนอยู่แล้วครับ   มีประเทศก็เพราะปืน  คนก็เลยเอาปืนมาฆ่ากันเอง

เศร้าครับ   

บ้านเราต้องออกกฏหมาย ถ้าอยู่ในที่สาธารณะ แล้วไม่รู้ว่าตัวเองเป็นลูกใคร เป็นใคร
 ก็ไม่สมควรออก ป3 ให้ เส้นใหญ่ก็ต้องห้าม   ตกใจหน้าซีด
 ป4 ก็ต้องปั๊มด้วยตัวแดง ตัวใหญ่ๆ ห้ามยิงขึ้นฟ้า  เศร้า

สนามฟุตบอลยังขึ้นลำโชว์กันกลางสนามเลยครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 07:02:01 PM »

น่าเศร้าครับ นับวันยิ่งเลวร้ายกันไปใหญ่
ปืนไม่เคยฆ่าคนครับ  คนต่างหากที่ฆ่าคน
Marcuechio
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 07:38:24 PM »

ขอให้กฎที่ออกมาใหม่ๆ อย่าให้กระทบเมืองไทยเลยนะครับ

แค่กฎหมายในประเทศไทยตอนนี้ แล้ว แถบจะทำอะไรกับปืนไม่ได้เลยครับ ได้แต่ นั่งมองมันอย่างเดียว และ เอาไปยิงในสนามยิงปืนเท่านั้น  ขนาดยิงใน สวนของตัวเอง ถ้าคนได้ยิน ยังโดน เลย ครับ
Marcuechio
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 07:44:00 PM »

เศร้าครับ   

มันก็จริงนะครับ ถ้าเกิดมีคนใช้กรรไกรตัดเล็บ ฆ่าคนตาย แล้ว ออกกฏหมาย ควบคุมคงลำบากกันเป็นแถว
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 07:59:27 PM »

ว่ากันไป  คนมันจะฆ่ากัน ก็ไม่รู้จะทำยังไง .......................
สมัยก่อนไม่มีปืน ก็เห็นฆ่ากันตายเป็นเบือ.......ก็คนมันจะฆ่ากันนะครับ ........
ห้ามกันนัก ทำปืนแก็ป เล่นเอง ก็ได้ แอบยิง ทีละโป้ง สองโป้ง ได้กินควัน ดินปืน ได้ยินเสียงปืน ก็มีความสุขแล้ว ไม่ต้องมาก โป้งสองโป้ง แล้ววิ่งหนี ตำรวจก็ได้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 08:10:45 PM »

ว่ากันไป  คนมันจะฆ่ากัน ก็ไม่รู้จะทำยังไง .......................
สมัยก่อนไม่มีปืน ก็เห็นฆ่ากันตายเป็นเบือ.......ก็คนมันจะฆ่ากันนะครับ ........
ห้ามกันนัก ทำปืนแก็ป เล่นเอง ก็ได้ แอบยิง ทีละโป้ง สองโป้ง ได้กินควัน ดินปืน ได้ยินเสียงปืน ก็มีความสุขแล้ว ไม่ต้องมาก โป้งสองโป้ง แล้ววิ่งหนี ตำรวจก็ได้

คงไม่เลวร้ายขนานนั้นมั้งครับ   คนรักปืนในอเมริกาก็ใช่ว่าจะไม่มีนะครับ    แต่เรื่องความจุของแมกกาซีน นี่น่าจะโดนอีกรอบนะครับ

ปืนที่จุลูกได้เยอะๆ  น่ากลัวครับ มุมองคนเกลียดปืนนะครับ    แต่ผมเฉยๆ  ตลาดปืนที่อเมริกาเป็นตลาดใหญ่  ออกกฏหมายเกี่ยวกับปืนแรงๆ

มา  คนที่เดื่อดร้อนก็คือประเทศ  กับ คนในประเทศเองครับ    ประเทศไทยเรา ยังพอรับได้ครับเรื่องกฏหมายเกี่ยวกับปืน  ยังไม่เลวร้ายเกินไป

Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 08:19:24 PM »

ขอให้กฎที่ออกมาใหม่ๆ อย่าให้กระทบเมืองไทยเลยนะครับ

แค่กฎหมายในประเทศไทยตอนนี้ แล้ว แถบจะทำอะไรกับปืนไม่ได้เลยครับ ได้แต่ นั่งมองมันอย่างเดียว และ เอาไปยิงในสนามยิงปืนเท่านั้น  ขนาดยิงใน สวนของตัวเอง ถ้าคนได้ยิน ยังโดน เลย ครับ
ใช่ เห็นด้วยเลยครับ ....เรามันซวยครับ  ดันมาชอบของเล่นที่คนอื่น มันดันไม่ชอบเหมือนเรานะครับ 
เพราะของเล่นเขาเรา  มันดันไปฝังหัวคนอื่นที่ไม่ชอบปืนว่า มันอันตราย พอเสียงมันดังแล้วจะมีคนตายเกิดขึ้น อะไรประมาณนั้นแหละครับ
ทำไมหรือครับ  ของเล่นของเรา จะคำราม ก็ต่อเมื่อ หันปากกะบอก ไปหาบุคคลที่มีชีวิต เพียงอย่างเดียวหรือไงก็ไม่รู้ มันถึงได้กลัวกันนัก กันหนา
จริงๆ คนรักปืน อย่างเราๆ อย่างมาก ก็กระดาษเป้า แค่นั้นแหละ นักเล่นปืน คนรักปืน อย่างเราๆ ไม่กล้าไปยิงคนหรอก มีแต่ มือปืนรับจ้าง หรือคนขาดสติเท่านั้นแหละ ที่จะก่อเรื่องเอาปากกระบอกไปชี้ ที่สิ่งมีชีวิต เดินสองขาได้ ......เป็นคราวโชคร้ายของคนรักปืน อีกแล้วครับท่าน ....
ปูนิ่ม
Sr. Member

คะแนน 1265

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 08:20:23 PM »

เห็นข่าวแล้วเศร้าเลยค่ะ...

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 08:24:43 PM »

ผมนึกถึงคนรักปืน .....  ท่านอดีตประธานาธิบดี Ronald Reagan ผู้ล่วงลับ.........
เมื่อ 30 มีนาคม 1981 ขณะดำรงตำแหน่งถูกยิงกระสุนทะลุเข้าที่ปอด
การผ่าตัดมีผลแทรกซ้อน และมีผลกระทบภายหลังต่อเนื่อง แต่ท่านปิดเรื่องไม่ให้กลายเป็นกระแสสังคม  ไหว้

Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 08:29:24 PM »

ผมนึกถึงคนรักปืน .....  ท่านอดีตประธานาธิบดี Ronald Reagan ผู้ล่วงลับ.........
เมื่อ 30 มีนาคม 1981 ขณะดำรงตำแหน่งถูกยิงกระสุนทะลุเข้าที่ปอด
การผ่าตัดมีผลแทรกซ้อน และมีผลกระทบภายหลังต่อเนื่อง แต่ท่านปิดเรื่องไม่ให้กลายเป็นกระแสสังคม  ไหว้

ขอบพระคุณครับพี่....ผมเองรู้แต่ท่านเป็นนักแสดง สมัยก่อนแสดงหนังคาวบอย     ไม่ยักกะรู้ว่า ท่านชอบปืนด้วย 
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 09:00:44 PM »

ผมนึกถึงคนรักปืน .....  ท่านอดีตประธานาธิบดี Ronald Reagan ผู้ล่วงลับ.........
การผ่าตัดมีผลแทรกซ้อน และมีผลกระทบภายหลังต่อเนื่อง แต่ท่านปิดเรื่องไม่ให้กลายเป็นกระแสสังคม  ไหว้

ครั้งนั้นท่านโดน .22LR  แบบลูกโม่นะครับ  เลยไม่เป็นไรมาก   ถ้าโอบามา โดนแบบนั้นบ้างมีหวัง  ชาวปืนที่อเมริกาเดื่อดร้อนกันเป็นแถวๆนะครับ ไหว้

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 08:33:13 AM »

รายละเอียดเรื่อง Reagan assassination attempt จาก Wikipedia ครับ
............
Hinckley emerged from the crowd of admirers and fired a Röhm RG-14 .22 cal. blue steel revolver six times in three seconds, missing the President with all six shots. The first bullet hit White House Press Secretary James Brady in the head. The second hit District of Columbia police officer Thomas Delahanty in the back. The third overshot the president and hit the window of a building across the street. The fourth hit Secret Service agent Timothy McCarthy in the abdomen. The fifth hit the bullet-resistant glass of the window on the open side door of the president's limousine. The sixth and final bullet ricocheted off the side of the limousine and hit the president in his left underarm, grazing a rib and lodging in his lung, stopping nearly an inch from his heart.
............
ฝีมือยิงปืนแย่มาก... ถ้าไปหัดบิลเลียดอาจมีอนาคต

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 09:29:51 AM »

President Reagan shot.

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์