เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:23:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: SR9c ยิงในน้ำได้ไหมครับ  (อ่าน 5054 ครั้ง)
ball.utd
Full Member

คะแนน 6

« เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 02:39:56 PM »

เปิดดูเห็น พีเอ็ก 4 จุ่มน้ำแล้วยิง กล็อกยิงในน้ำ แล้วอันนี้ละยิงได้ไหมครับ
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 12:35:01 AM »

ขออนุญาตแวะมาเก็บข้อมูลครับ

Pragmatism
• WALKING TALL •
• Don't try to understand everything in life. Because something doesn't happen, let us understand. •
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

สยป.ตร.#80,#18 SPD#16, PPD#2

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 01:32:00 AM »

ผมว่า อีกไม่นานคงมีคลิปจากต่างประเทศทดสอบยิงในน้ำกันมาบ้างล่ะครับ
อยากทราบเหมือนกันครับ

เป็นการง่ายยิ้มได้ไม่ต้องฝืน เมื่อชีพชื่นเหมือนบรรเลงเพลงสวรรค์ แต่คนที่ควรชมนิยมกัน ต้องใจมั่นยิ้มได้เมื่อภัยมา ...พลตรีหลวงวิจิตรวาทการ...
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 01:54:41 AM »

คือว่ายิงใต้น้ำได้หรือไม่ได้  มันจะมีประโยชน์อย่างไรครับ 
chaiwat_colt.45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 02:10:20 AM »

น่าจะได้นะครับ

11 มม.
ปูนิ่ม
Sr. Member

คะแนน 1265

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 07:59:15 AM »

คือว่ายิงใต้น้ำได้หรือไม่ได้  มันจะมีประโยชน์อย่างไรครับ  

คิก คิก คิก คิก คิก คิก  เห็นด้วยค่ะ

เคยมีเพื่อนมาคุยกันว่าปืนเค้ายิงใต้น้ำได้  ปูเลยบอกว่าให้เค้ายิงบนบกให้โดนก่อนค่ะ  ...แล้วค่อยไปวัดกันใต้น้ำ Grin

ปล.ไม่ได้กวน จขกท.นะค่ะ  ไหว้

gogoh-รักในหลวง-
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 08:29:21 AM »

ผมว่าน่าจะทดสอบโดยการยิงแบบ non stop ดีกว่าครับเอาให้ยิงได้มากกว่ากล็อกโดยที่ไม่ติดขัดไปเลยดีกว่าเพราะยิงในน้ำเราไม่มีความจำเป็น
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 08:58:02 AM »

ยิงได้ครับ แต่เหมือนพี่เจษว่าครับ จะมีประโยชน์อะไร  ปืนกับกระสุนที่ใช้ยิงในน้ำผมเห็นออกแบบมาประหลาดๆ หัวหระสุนยาวตั้งสี่ห้านิ้วปลอกก็ยาวเฟื้อย รวมๆแล้วกระสุนยาวเป็นคืบครับ... Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 09:26:35 AM »

ยิงได้ครับ แต่เหมือนพี่เจษว่าครับ จะมีประโยชน์อะไร  ปืนกับกระสุนที่ใช้ยิงในน้ำผมเห็นออกแบบมาประหลาดๆ หัวหระสุนยาวตั้งสี่ห้านิ้วปลอกก็ยาวเฟื้อย รวมๆแล้วกระสุนยาวเป็นคืบครับ... Cheesy

ประโยชน์คือ... เอาไว้คุยโม้ในวงเหล้าครับ... Grin Grin Grin

ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 09:30:15 AM »

คือว่ายิงใต้น้ำได้หรือไม่ได้  มันจะมีประโยชน์อย่างไรครับ  

คิก คิก คิก คิก คิก คิก  เห็นด้วยค่ะ

เคยมีเพื่อนมาคุยกันว่าปืนเค้ายิงใต้น้ำได้  ปูเลยบอกว่าให้เค้ายิงบนบกให้โดนก่อนค่ะ  ...แล้วค่อยไปวัดกันใต้น้ำ Grin

ปล.ไม่ได้กวน จขกท.นะค่ะ  ไหว้
เกรงว่าในน้ำคงจะวัดกันไม่ได้น่ะสิครับพี่ปู กระสุนวิ่งออกจากลำกล้อง2-3เมตรก็หมดแรงแล้วคงต้องยิงกันระยะเผาขนกระมังครับ คิก คิก สรุปยิงในน้ำไม่มีประโยชน์เลยครับ Grin ไหว้
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 10:16:25 AM »

Firing glock underwater reality bang bang bang (part 1of 2)

ดูที่ระยะของบ่อ(ยาว) ยิงในน้ำไม่ได้ ช่วยอะไรเลย ครับ สู้ฉมวกแทงปลาก็ไม่ได้  ไหว้
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 10:39:22 AM »

....ถึงยิงได้ผมก็ไม่ลงไปยิงครับ    หนาว....

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
guitar2
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

หากฉันเกิดเป็นเม็ดทราย...จะถมกายเป็นทางเพื่อมวลชน

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 11:15:27 AM »

...ยิงในน้ำไปได้ไม่ไกล แล้วถ้ายิงจากบนบก ลงน้ำ
หัวกระสุนจะเดินทางไกลกว่า และความเร็วมากกว่าหรือเปล่าครับ...
...คือไม่ได้คิดยิงหรอกครับ แต่เห็นในหนังแอ็คชั่นบ่อยๆ... Huh

อยู่เพื่อตัวเองอยู่ได้แค่หมดลม  อยู่เพื่อสังคมอยู่ได้ชั่วนิรันดร์
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 11:28:46 AM »

พวกปืนที่ไช้เข็ม  ไม่ไช้นกสับน่าจะยิงได้ทั้งนั้นเหละครับ  แต่ไม่มีประโยนช์ อะไรเลยครับ  แล้วก็อัตรายด้วยนะครับ  ดีไม่ดีปืนแตกอีก

เพราะแรงอัด แรงดันในรังเพลิงสูงมากๆ   ถ้าจะเอาไป ดำน้ำยิงปลา  หรือทำการประมง  เอาฉมวกดีกว่าครับ  ปลอดภัยดี Grin
• WALKING TALL •
• Don't try to understand everything in life. Because something doesn't happen, let us understand. •
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

สยป.ตร.#80,#18 SPD#16, PPD#2

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 02:52:08 PM »

เคยได้ชมวีดีทัศน์ที่นายห้าง ปืนโอฬาร ที่ดูแลกล็อคที่เข้ามาจำหน่ายในประเทศไทยอยู่ครั้งนึงครับ ไปนั่งดูที่ร้าน ก็มีคนดูอยู่หลายคน คือ นายห้างเอาไปสาธิตอุปกรณ์อะไรซักอย่าง ผมจำชื่อไม่ได้ ชิ้นเล็ก แล้วทดลองให้กองทัพเรือดู โดยใช้บุคลากรของกองทัพเรือน่ะครับ แช่ไว้ในน้ำอยู่นาน แล้วก็เอามายิงลงในน้ำ แล้วก็แช่ แล้วก็ยิง ซ้ำๆ ไปเรื่อยๆ ปืนก็ไม่ได้ติดขัด แล้วตบท้ายด้วยแช่ในน้ำแล้วมายิงเป็นชุดๆ กลับไปแช่อีกแล้วก็ยิงเป็นชุดๆ ซ้ำๆ กันอยู่อย่างนั้นครับ หลายขนาด หลายกระบอก ทำพร้อมๆ กัน

ผมก็เคยสงสัยเหมือนกันว่าจะมีประโยชน์อย่างไร ผู้นั่งชมกับผมก็สงสัย ถกเถียงกันต่างๆ นานา มีคุณพี่อยู่คนนึงบอกว่า อาจมีประโยขน์ในกรณีเกิดอุบัติเหตุ กับเจ้าหน้าที่ที่ปฏิบัติหน้าที่ใกล้น้ำ เช่นอาจตกลงไปในน้ำ และจำเป็นต้องใช้อาวุธในระยะประชิด คือ ชักจากซองมาแล้วจ่อยิงกันเลย ก็อาจให้ความมั่นใจผู้ใช้ได้ว่า ใส่ CUP ตัวนี้แล้ว ตกน้ำไปหลายที หรือทดสอบยิงในน้ำแล้วก็ยังยิงได้

ทางห้างปืนโอฬาร น่าจะยังมีคลิปนี้อยู่นะครับ แต่ผมไม่ทราบว่า เอามาเผยแพร่หรือไม่อย่างไร
ผมชมวีดีทัศน์มาแบบนี้เลยเอามาเล่าสู่กันฟัง พร้อมเสียงวิจารณ์จากคอปืนที่ดูอยู่รอบด้าน แต่ตัวผมเองก็เป็นกลางๆ นะครับ ไม่ได้มีความคิดเห็นอะไร เพราะผมคงไม่ได้ลงไปยิงใต้น้ำ ถือซะว่า เป็นประเด็นถกกันเพื่อหาความรู้เกี่ยวกับเจ้าอุปกรณ์ตัวเล็กๆ ที่ทางห้างได้นำมากองทัพเรือทดลอง และสาธิตให้ชมน่ะครับ

ผมเชื่อว่า ส่วนใหญ่ พวกเราคงไม่ได้ยิงใต้น้ำอยู่แล้วครับ แต่ถ้ามันตกน้ำ หรือจุ่มอยู่ในน้ำนานๆ แล้วมายิงได้ หรือเกิดการสาธิตวิทยาการใหม่ๆ อุปกรณ์ใหม่ ผมก็ยินดีที่จะเปิดรับความรู้เสมอครับ

เป็นการง่ายยิ้มได้ไม่ต้องฝืน เมื่อชีพชื่นเหมือนบรรเลงเพลงสวรรค์ แต่คนที่ควรชมนิยมกัน ต้องใจมั่นยิ้มได้เมื่อภัยมา ...พลตรีหลวงวิจิตรวาทการ...
หน้า: [1] 2
  พิมพ์