เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 08:29:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: **แจ้ง..หนังสือ อวป.เล่มเดือนมกราคม มีปัญหาหน้าขาดครับ**  (อ่าน 2463 ครั้ง)
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 10:27:16 AM »

ขออนุญาติเกี่ยวกับเรื่องหนังสือ อวป.เล่มล่าสุดคือเดือนมกราคมนิดนึงครับ
ไม่ทราบว่าที่อื่น จังหวัดอื่นเป็นเช่นเดียวกันมั้ยครับ
หนังสือหน้า ขาว-ดำ ช่วงหลังจากปฏิทิน หน้าจะขาดด้านล่าง
ผมอยู่จังหวัดสระบุรี เป็นเหมือนกันแทบทุกแผงครับ คือแผงที่รับมาประมาณ 4-5 แผงที่ผมสอบถาม
ทั้งในตัวอำเภอและจังหวัดเป็นเหมือนกันครับ เลยขอตั้งกระทู้แจ้งให้ทราบ
ไม่แน่ใจว่าปัญหาดังกล่าวเกิดจากข้อผิดพลาดอะไร
ทีแรกนึกว่ามีการฉีกเพื่อเอาไปชิงรางวัลหรือสะสม แต่ไม่ใช่เพราะบางเล่มขาดหน้าอื่นแต่ไกล้เคียงกัน
ลักษณะการขาดคล้ายกับคนฉีก แต่พิจารณาดูแล้วน่าจะเกิดจากการขนส่ง หรือจากโรงพิมพ์มากกว่า
หรือเหตุอื่นๆ..ใครทราบบ้างครับ

ที่ไหนเป็นเหมือนกันบ้างมั้ยครับ
คือผมเสียดายน่ะครับ หน้าสุดท้ายของการทดสอบ เรมิงตัน 1911R1 ที่เป็นข้อมูลและบทสรุปเสียด้วย ไหว้ ไหว้
ว่างๆจะถ่ายรูปให้ดูครับ
Tis Muanglop
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 10:47:29 AM »

ของผมปกติดีครับ ซื้อที่อ่างทองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2011, 07:45:25 PM โดย Tis Muanglop » บันทึกการเข้า

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 12:45:50 PM »

แจ้งไปที่สำนักพิมพ์หรือที่วมต.เลยครับ...

น่าจะเปลี่ยนเล่มใหม่ได้ครับ... Cheesy
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 12:56:52 PM »

ของผมก็ปกติครับ  เยี่ยม แต่ remington 1911R1 สวยมากกก หลงรัก
ray
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 01:29:01 PM »

ซื้อที่ ซีเอ็ดฯ กรุงเทพฯ ทุกหน้าปกติ   ยกเว้น หน้า 4 สี ที่มีภาพนางแบบฯ
 สงสัย สนพ.เปลี่ยนกระดาษ รู้สึกน้องเค้าจะขาว-อวบ กว่าทุกเล่ม...อิๆ คิก คิก
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 01:40:31 PM »

ของผมปลวกกิน ท่านปิ๊กรับปากว่าจะเปลี่ยนเล่มใหม่ให้ แต่ก็ไม่แจ้งให้ผมทราบ รอไม่ไหวเลยหาซื้อรวมเล่มซะเลย   หัวเราะร่าน้ำตาริน

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
a2521
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 01:46:34 PM »

ของผมก็ปกติครับ......ซื้อที่ อ.นาทวี จ.สงขลา.... ไหว้
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 01:50:35 PM »

ซื้อที่ ซีเอ็ดฯ กรุงเทพฯ ทุกหน้าปกติ   ยกเว้น หน้า 4 สี ที่มีภาพนางแบบฯ
 สงสัย สนพ.เปลี่ยนกระดาษ รู้สึกน้องเค้าจะขาว-อวบ กว่าทุกเล่ม...อิๆ คิก คิก

โถ............  คิดไปได้นะท่าน   คิก คิก คิก คิก คิก คิก
• WALKING TALL •
• Don't try to understand everything in life. Because something doesn't happen, let us understand. •
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

สยป.ตร.#80,#18 SPD#16, PPD#2

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 03:06:21 PM »

ซื้อที่ขอนแก่น เปิดดูแล้วปกติครับ อาจจะมีหลุดไปบ้างนะครับ ตอนผมทำนิตยสารเมื่อก่อน บางเล่มก็มีตัดตกเบี้ยวบ้างเป็นบางเล่ม แหว่งไปเลยบางหน้า แต่ทางโรงพิมพ์ก็จะทำสัญลักษณ์ไว้โดยเอาปากกาเมจิคขีดไว้สันหนังสือด้านใดด้านหนึ่ง

ยอดพิมพ์เยอะ อาจจะมีข้อผิดพลาดบ้างบางเล่มนะครับ ซึ่งผมคิดว่า เจอเหมือนกันหมดทุกหัวนิตยสารน่ะครับ จึงต้องมีการพิมพ์เผื่อเสียไว้ส่วนหนึ่งด้วย แต่ในกรณีนี้อาจหลุดสายตาออกมาบ้าง ยอดพิมพ์ ผมเข้าใจว่า มหาศาลครับ อาจหลุดไปบ้าง เชื่อว่าคุณพี่ที่สระบุรี คงเข้าใจในปัญหานี้ครับ เพราะที่ผ่านมา นิตยสาร อวป. เป็นนิตยสารที่อยู่คู่แผงหนังสือมานาน ทาง กอง บ.ก. ทราบเรื่อง คงรีบมาแก้ปัญหาให้ทันทีน่ะครับ

อย่างไรผมก็ยังมั่นใจในนิตยสาร อวป. ครับ ผมเก็บไว้ทุกเล่ม

เป็นการง่ายยิ้มได้ไม่ต้องฝืน เมื่อชีพชื่นเหมือนบรรเลงเพลงสวรรค์ แต่คนที่ควรชมนิยมกัน ต้องใจมั่นยิ้มได้เมื่อภัยมา ...พลตรีหลวงวิจิตรวาทการ...
love.gunthai
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 118

tik.axiom

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 01:32:54 PM »

ปกติ ครับ  ตกใจ ทุกหน้า
I3enzkung
Full Member

คะแนน 23

ความสุข

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 12:39:34 AM »

เล่มนี้นางแบบน่ารักมาก ถึงมากที่สุดเลยครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก 
AO.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 04:55:15 PM »

.ของผมปกติดีนี่ครับ  แต่นางแบบ สวย น่ารักจัง  แบบว่า แจ่ม เลย    ใครยังไม่ซื้อก็รีบล่ะ....

.................................. เห็นมั้ย   สวย น่ารัก เหมือน นาเดีย  ยังไงยังงั้น.....
Darth Vader
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 06:31:23 PM »

ของผมปกติครับ
ดูเล่มอื่นที่วางรวมอยู่ก็เหมือนกัน
ดูแล้วเล่มนี้มีหน้าสีเพิ่มขึ้นมากกว่าเดิม
cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 08:36:24 PM »

อาจจะเข้าสันไม่ดีมั้งครับ ของผมเป็นหลายเล่ม ไหว้
หน้า: [1]
  พิมพ์