เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:26:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บูธร้านอาหารในสนามบินใหม่  (อ่าน 4324 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 04:43:51 PM »

กร๊ากกกก....... ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 04:47:50 PM »

ขอบคุณ ครับ
ปกติใช้บริการข้าวผัดกระเพราชั้น2ครับ คิก คิก
        อ้าวนึกว่าปกติใช้บริการ
แถวเพชรบุรีฯหรือแถวรัชดา.... คิก คิก คิก คิก
        ตกลงที่ใหนแพงกว่า ครับ คิก คิก คิก คิก
อย่าออกนอกเรื่องครับ เพชรบุรีพันต้นๆรัชดาพันปลายๆ คิก คิก

นึกว่าจะไม่มาตอบเสียแล้ว Grin Grin Grin อร่อยพอกันไหมครับพี่

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 04:50:17 PM »

แฟนคลับ  แอบติดตาม... คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 04:50:59 PM »

กระทู้เขาเสียหมด บู่ รัชดาออกจะสดกว่าครับ เพชรบุรีถ้าเป็นมวยก็สนามลุมพินีหรือราชดำเนินครับ ตกใจ

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 06:33:39 PM »

ขอบคุณครับ  + 1 + 1.... Cheesy

โรงอาหารแบบนี้ ตามห้างสรรพสินค้า โรงพยาบาลเอกชนใหญ่ๆ ก็มีนะครับ  แต่ต้องเดินอ้อมออกไป  หาทางเข้ายากจริงๆ   

เขาออกแบบไม่ให้คนนอกหาเจอง่ายๆ   Tongue

....ตามล่า...อีตอแหล
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 06:44:14 PM »

กระทู้เขาเสียหมด บู่ รัชดาออกจะสดกว่าครับ เพชรบุรีถ้าเป็นมวยก็สนามลุมพินีหรือราชดำเนินครับ ตกใจ

รู้ไป(มา)หมด(แล้ว)ใช่เปล่าครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 08:59:03 PM »

รู้ไป(มา)หมด(แล้ว)ใช่เปล่าครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ต้องเซ็นรับส่วนลดไหมลุงแป๋ง  เผื่อเขามาพูดในสภานี่แย่เลย

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 09:48:58 PM »

ถ้าหลุดเขาประตูไปแล้ว ร้านที่ถูกที่สุดน่าจะเป็น เบอเก้อ คิง ครับมือละเกือบ 200 บาทแต่ปริมาณพอไหวครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
prapry+รักในหลวง
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 10:35:07 PM »

ขอบคุณครับพี่สน
C-bird รักในหลวง
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 10:44:51 PM »

ที่ชั้นเดียวกันนี้ เดินออกไปด้านนอกอาคาร แล้วเลี้ยวขวา เดินตรงไปสุดอาคาร มีอีกร้านชื่อ นัดพบ ราคาเท่ากันกับ Magic food ครับ แต่อาหารน้อยกว่ามาก เหมาะสำหรับซื้อเบียร์ป๋องนั่งละเลียดคนเดียวดูสวนหย่อมเพลินตา... หลงรัก หลงรัก หลงรักแต่พี่ๆอาจไม่ค่อยถูกใจเพราะไม่ค่อยมีแอร์โฮสเตสมากเท่า Magic food..มีลูกค้าเป็น ร.ป.ภ. เยอะครับ.. อ๋อย อ๋อย อ๋อย
RTCO
Full Member

คะแนน 50

Military Technical Training School

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 11:18:20 PM »

ที่ชั้นเดียวกันนี้ เดินออกไปด้านนอกอาคาร แล้วเลี้ยวขวา เดินตรงไปสุดอาคาร มีอีกร้านชื่อ นัดพบ ราคาเท่ากันกับ Magic food ครับ แต่อาหารน้อยกว่ามาก เหมาะสำหรับซื้อเบียร์ป๋องนั่งละเลียดคนเดียวดูสวนหย่อมเพลินตา... หลงรัก หลงรัก หลงรักแต่พี่ๆอาจไม่ค่อยถูกใจเพราะไม่ค่อยมีแอร์โฮสเตสมากเท่า Magic food..มีลูกค้าเป็น ร.ป.ภ. เยอะครับ.. อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ร้านชื่อนัดเจอครับ จริงๆในสนามบินมีร้านอาหารราคาไม่แพงซ่อนอยู่หลายที่

แต่ผู้โดยสารเข้าไปไม่ได้ คนที่ทำงานสนามบินถ้ากินข้าวแถวชั้นสามหรือข้างในขาออกบ่อยๆ

เงินเดือนไม่เหลือแน่ครับ

"สุ จิ ปุ ลิ วินิมุตโต กถัง โส ปํณฑิโต ภเว"
ผู้ปราศจาก สุ จิ ปุ ลิ จะเป็นบัณฑิตได้อย่างไร
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 12:56:06 AM »

ต้องเซ็นรับส่วนลดไหมลุงแป๋ง  เผื่อเขามาพูดในสภานี่แย่เลย

ไม่ต้องเซ็นต์ครับ  ลดทางโทรศัพท์เป็นการส่วนตัวครับ.......................พูดยังกะเคยไปใช้บริการงั้นแหละผมก้อ Grin Grin Grin.........สู้น้าจอยไม่ได้หรอกครับ เยี่ยม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
kong รักในหลวง
เกิดใต้ธงไทยนั้น ปวงชนทุกคนคือไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 01:09:34 AM »

ร้านชื่อนัดเจอครับ จริงๆในสนามบินมีร้านอาหารราคาไม่แพงซ่อนอยู่หลายที่

แต่ผู้โดยสารเข้าไปไม่ได้ คนที่ทำงานสนามบินถ้ากินข้าวแถวชั้นสามหรือข้างในขาออกบ่อยๆ

เงินเดือนไม่เหลือแน่ครับ
ในลานจอดก็มีครับ แต่อยู่ใต้อาคารผู้โดยสาร สี่แยก คอนคอร์ส  D E F G สำหรับพนักงานภาคพื้น ราคาก็พอรับได้ พวกที่ไม่อยากเข้าออกลานจอดบ่อย ก็ต้องอาศัยตรงนี้แหละครับ  Cheesy

ข่าวดี มีเซเว่น-อีเลฟเว่น จริงๆ เปิดแล้วนะครับ ชั้น 1 อาคารจอดรถ โซน 3  (ด้านวิทยุการบิน-โรงแรมโนโวเทล)  เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2011, 01:14:34 AM โดย kong รักในหลวง » บันทึกการเข้า

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 09:18:28 AM »

ถ้าหลุดเขาประตูไปแล้ว ร้านที่ถูกที่สุดน่าจะเป็น เบอเก้อ คิง ครับมือละเกือบ 200 บาทแต่ปริมาณพอไหวครับ
ชั้นที่มีร้านอาหารและมินิมาร์ทเยอะเดินไปทางปีกขวา จะมีร้านเป็นเพิงเล็กๆ ขายพวกข้าวผัด,กระเพราราดข้าว เป็นกล่องๆละ 35 บาทครับ Grin

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์