เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:36:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บูธร้านอาหารในสนามบินใหม่  (อ่าน 4332 ครั้ง)
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 08:37:06 AM »

ในสนามบิน  กว้างขวางเอามากๆ  แต่ขาดประชาสัมพันธ์ ทำให้ชาวบ้านทั่วๆไปไม่รู้เรื่อง  วันนี้ผมขอแนะนำบูธของกินราคาแบบชาวบ้านในสนามบินครับ  อาจเป็นประโยชน์สำหรับท่านที่ไม่รู้หรือนานๆเข้าสนามบิน  ไปบูธสำหรับเทวดาที่อาหารโครตแพง  เห็นแล้วไม่กล้ากิน
1.  ให้เดินไปหยุดที่เค้าท์เตอร์S+R  ชั้น4  (ขาออก)ก่อนนะครับ

หรือด้านท่านยักษ์หน้าแดงองค์นี้

2.เมือยืนจุดนี้แล้วด้านหลังของเราจะเห็นตู้ลิฟแก้ว  อยู่เกือบติดริมฝาด้านหน้า

3.เมื่อเข้าลิฟแล้วให้กดชั้นล่างสุด(ชั้นG)  แล้วเดินก้าวออกมา  บูธร้านจะอยู่ริมทางออก  ฝั่งเดียวกับลิฟครับ

4.เดินเข้าไปลุยโลด  ราคาไม่โหด

5.ต้องซื้อคูปองก่อนนะครับ

ส่วนมากเป็นพนักงานในสนามบินครับ เค้าคงไม่อยากให้ชาวบ้านทั่วไปรับรู้ลายแทงนี้ครับ  เพราะไม่มีป้ายบอกอะไรเลย  อยู่ในมุมที่หายากพอสมควร ราคารับได้
หวังว่าคงเป็นประโยชน์แก่เพื่อนๆได้บ้างครับ

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 08:38:39 AM »

ราคาแบบชาวบ้านจริงๆครับ  ร้อยหนึงมีทอน Grin

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 08:39:53 AM »

ปกติใช้บริการข้าวผัดกระเพราชั้น2ครับ คิก คิก

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 08:46:37 AM »

ขอบคุณ ครับ
ปกติใช้บริการข้าวผัดกระเพราชั้น2ครับ คิก คิก
        อ้าวนึกว่าปกติใช้บริการ
แถวเพชรบุรีฯหรือแถวรัชดา.... คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 09:08:38 AM »

ไปหลายครั้งแล้วแต่ไม่เคยเดินสำรวจเลยครับเพราะส่วนมากอิ่มไปแล้วเช็คอินแล้วเดินเข้าหาทางออกขึ้นเครื่องเลย
คราวหน้าจะลองไปใช้บริการดู

ขอบคุณครับ+

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 09:39:27 AM »

บอกแล้ว ร้านอาหารในสนามบิน ที่เขาเช่ามาราคาแพง

ก็บอก แย่ นะสิ  จะได้ราคาสักหน่อย

พนักงาน เลยไม่บอกต่อ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 09:45:20 AM »

เมจิกฟู้ดมีมาตั้งแต่ตั้งสนามบินครับ  ลงมาชั้น1 หันหน้าออกนอกสนามบินแล้วซ้ายหันเดินไปจนสุดครับ

อาหารแบบรสชาติกินเป็นมื้อหนักได้เหมือนคาเฟ่ทีเรีย ทั่วๆไป

อ้อ...แอร์โฮสเตส ชอบมากินที่นี่กันเยอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2011, 09:47:21 AM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 09:56:40 AM »

เหมือนกันครับ...แต่ตรงบริเวณนั้นที่นั่งน้อยไปหน่อยนึงครับ

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 10:00:54 AM »

ขอบคุณครับคุณ Aniki คราวหน้าจะไปสำรวจดู ปกติผมก็ใช้บริการร้านที่อยู่ด้านบน มาหลังๆนี้ลูกชายบอกว่าไปกินแล้วเหมือนโดนปล้นก็เลยหิ้วความหิวไปกินบนเครื่องหรือไม่ก็ซื้อติดมือเข้าไปกินก่อนขึ้นเครื่อง
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 10:06:03 AM »

เมจิกฟู้ดมีมาตั้งแต่ตั้งสนามบินครับ  ลงมาชั้น1 หันหน้าออกนอกสนามบินแล้วซ้ายหันเดินไปจนสุดครับ

อาหารแบบรสชาติกินเป็นมื้อหนักได้เหมือนคาเฟ่ทีเรีย ทั่วๆไป

อ้อ...แอร์โฮสเตส ชอบมากินที่นี่กันเยอะครับ
มีแอร์โฮสเตสนั่งทานใกล้ๆก็คุ้มแล้วนะท่าน

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 10:16:16 AM »

ร้านอยู่ทาง"ขาออก"  แสดงว่าท่านสนเดินทางกลับอี้ปุ่นแล้ว  อดดริ้งค์ด้วยเลยงานนี้ เศร้า เศร้า เศร้า

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 10:53:39 AM »

ร้านอยู่ทาง"ขาออก"  แสดงว่าท่านสนเดินทางกลับอี้ปุ่นแล้ว  อดดริ้งค์ด้วยเลยงานนี้ เศร้า เศร้า เศร้า
ขอโทษครับพี่  กลับช่วงปีใหม่พอดี  รู้ว่าทุกๆคนคงอยากพักผ่อน  เลยไม่ได้นัดใคร  ขนาดทางบ้านผมเอง  ว่าจะนอนค้างสักคืน
เข้าถึงบ้าน  ยังมีคนมาหา...แถมยังไม่กล้านอนคนเดียว  ลากผมไปนอนเป็นเพื่อนที่รีสอร์ท
สรุป10วันไม่ได้นอนบ้านสักคืน   ตอนนี้กำลังยื่นวีซ่ากลับอีกครับ  น่าจะกลางๆปี  ไว้เจอกันครับ

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 11:30:03 AM »

ดีครับที่รู้แหล่งใหม่ อาหารที่สนามบินสุวรรณภูมิแพงมากๆๆ ไหว้ หลงรัก

กระโหลกกะลา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 11:38:42 AM »

เป็นประโยชน์สำหรับคนที่นานๆ ไปสักครั้งจะได้ไม่ไปกินข้าวจานละ 200 บาท
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 11:38:54 AM »

ขอบคุณครับ ไว้จะไปชิมบ้าง Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์