เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:43:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไล่ยิงกัปตันการบินไทยบนมอเตอร์เวย์  (อ่าน 20754 ครั้ง)
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 08:59:45 AM »

เรื่องมารยาท วินัย การใช้ถนนในบ้านเรา.........................มีเรื่องให้บ่น เขียนได้เป็น10หน้าเลยครับ.....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 09:03:09 AM »

อ่านๆมาพอรู้ต้นสายปลายเหตุ บู่

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 09:07:08 AM »

มองในมุมกลับกัน  เลเซอร์เองก็มีประโยชน์   Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 09:11:10 AM »

ใจร้อนและโมโหง่ายจริงๆคนสมัยนี้ แล้วก็จะมานึกเสียใจทีหลัง อ่านแล้วเศร้าใจครับ  เศร้า
FCUK
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 09:28:32 AM »

ถ้าต่างคนต่างยิงใส่กันอย่างเมามันและโดนจุดสำคัญทั้งคู่...เราคงใช้ถนนได้ปลอดภัยขึ้นอีกเยอะ....เสียดาย
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 09:31:15 AM »

อ่านทุกๆคอมเม๊นต์แล้วนึกถึงพี่ที่ทำงานคนหนึ่ง แกตัดสติกเกอร์ตัวอักษรติดหลังรถแกว่า" ผมไม่มีน้ำใจ หรือคุณไร้มารยาท" Grin

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 10:22:55 AM »

ไอ้ไฟบ้านี่ผมก็รำคาญครับ บางคันปรับส่องตาคนอื่นเลย ผมก็เคยตบไฟสูงเตือน ไม่รู้วันไหนจะโดนล่ะเนี่ย  แบร่

แถวบ้านผมเพียบเลยครับ ไอ้ควายมีตังค์กันเพียบ ติดกันเกร่อ

ไม่รู้จะหาทางบอกควายพวกนี้ยังไงดี ว่าความสว่างมันขึ้นอยู่กับความเข้มแสงไม่ใช่สี(ความถี่)ของแสง  ยี๊

What man is a man , who does not make the world better?
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 10:42:57 AM »

รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 11:00:01 AM »

ไปเอาไฟฉายส่องคือทำไมก็ไม่รู้  เขาคงนึกว่าจะเอาปืนมายิงใส่เขามั้งเลยเจอยิงสวนกลับ   ไม่น่าเอาไฟไส่องเลย เศร้า เศร้า

ถ้า ตร เอาจริง จับตัวการไม่ยากครับ คดีแบบนี้    ตร เราเก่งอยู่แล้ว คิก คิก คิก คิก

จับได้ครับ

จับอะไรได้ครับ  จับคนขับฟอจูนเนอร์ที่เป็นคนยิงได้แล้วหรอครับ  เร็วดีนะครับ  
        ประชาชน(ชาวปืน)อย่างพวกเรา
พาลจะเดือดร้อนไปด้วย  กับเรื่องลักษณะอย่างนี้ ครับ เศร้า เศร้า

ถ้าคนใหญ่คนโตในบ้านเรามันคิด แก้ปัญหานี้ด้วยการโยนบาปไห้ปืน   ก็แสดงว่าหัวคิดมันเท่าแค่หัวโนิ้วโป้งเท้าเท่านั้นเหละครับ

ปัญหามันอยู่ที่   รถ  ครับ  น่าจะมีกฏหมายออกมาห้ามปรามกันบ้างนะครับ  พักนี้ข่าวเกี่ยวกับรถ หนักมาแรงหลือเกิน  ใหนจะ ซีวิค ชนร๔ตู้ตกทางด่วน ตายตั้ง  หลายคน

ช่วงปีใหม่ก็ เมาหล้ารถชนกันตาย  280  กว่าคนไม่เห็น ห้ามกันบ้างเลย    ปืนไม่เคยฆ่าคนนะครับ  เพียงแต่คนจัญไรมันชอบไช้ปืนทำร้ายกัน  แล้วโยนบาปไห้ปืน

ตรงกันข้ามกับรถ กับ เหล้า  นะครับ   เราเดินข้ามถนนดีก็ยังถูก รถชนได้นะครับ  ขับรถดีๆ ยางยังรเบิดตกถนนได้  รถ  เหล้า  อันตรายกว่าปืนเยอะครับ

แล้วไอ้พวกไฟสีเขียวสีชมพู  มันใช่ทำขี้เกลืออะไรก็ไม่รู้  แทนที่ใส่แล้วมันจะสวยงาม   คนรอบข้างเขาเห็นแล้ว จริงๆอยากบอกว่ามันอุบาตครับ  แต่ไม่อยากพูด

ใส่แล้วทำความเดื่อดร้อนไห้คนอื่นก็อย่าใส่เลยครับ        สวยคุณ แต่มันทุเรท คนอื่นนะครับ เดิมๆนะดีอยู่แล้ว  บ้างคนก็ขับรถ เปิดไฟตัดหมอกตลอด  ไม่รู้มันจะเปิดทำไม

เพิ่งจะ  หก โมงเย็น แท้ๆ มันน่าจริงๆนะครับ  กฏหมายก็เข้าข้างคนขับรถเข้าไปอีกครับ   ลูกคนมีตังอายุเป็นเพียงตัวเลข ใบขับขี่ไม่มี  ตร  ก็ยังไม่กล้าจับ  จับไปเจอตอ

โดนเด้งไป สามจังหวัดชายแดนไต้อีก    น่าเศร้าครับ  โตโยต้า จงเจริญ  ยี่ปุ่นจงเจเริญ 
 เศร้า เศร้า เศร้า
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 11:07:48 AM »

ป่านนี้คนยิง...หนีไปเขมรแล้ว...กลัวจะเป็นแบบโจ๊กไผ่เขียว...55555

ปล. เจอแบบนี้..ไม่ต้องยุ่งปล่อยมันไป..การลดกระจก...ส่องไฟฉาย..ส่องเลซอร์..หรือการกระทำใดๆที่เป็นการยั่วยุ...หากคู่กรณี..มีอาวุธ..ก็จะเจอเหตุการณ์แบบนี้...

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 11:11:27 AM »

แถวชลบุรีระยองเขาใช้ไฟตัดหมอกคู่กับไฟหน้ากันหมดแล้ว ยกเว้นคันที่ไม่ได้ติดไฟตัดหมอก
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 11:11:56 AM »

ป่านนี้คนยิง...หนีไปเขมรแล้ว...กลัวจะเป็นแบบโจ๊กไผ่เขียว...55555

ปล. เจอแบบนี้..ไม่ต้องยุ่งปล่อยมันไป..การลดกระจก...ส่องไฟฉาย..ส่องเลซอร์..หรือการกระทำใดๆที่เป็นการยั่วยุ...หากคู่กรณี..มีอาวุธ..ก็จะเจอเหตุการณ์แบบนี้...
คิดเหมือนผมเลยครับ Grin

INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 11:21:34 AM »

กร่าง+ห้าว ทั้งคู่  ........แค่ยกมือ หรือผงกหัวขอโทษเรื่องมันก็จบ   

ผมว่าถ้าได้ฟังความจากอีกฝ่าย  คงพูดถึงคุณกัปตันอีกแบบ
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 12:26:34 PM »

แถวบ้านผมก็มี รถฟอร์จูนเนอร์สีดำดีๆ พ่อเอาไปแต่งไฟจนเป็นโรงลิเกเคลื่อนที่เลย คนเห็นมีแต่บอกว่าแต่งเป็นบ้านนอกชิบ แถมยังติดไฟซีนอนอีก เวลาเข้าซอยมาทีมีแต่คนบ่นว่าแสงมันไปแยงตาเขา เดือนก่อนเลยเจอมือดีแต่ไม่ประสงค์ออกนามทุบไฟซีนอนทิ้งให้ทั้ง 2 ดวง ตอนนี้มันหายห้าวเป้งไปเลย  ไหว้

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
bkt
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 02:06:27 PM »

ยิ่งผมเก๋งเล็กด้วยยิ่งแล้วใหญ่เวลาขับสวนกันนี่ตาพร่าไปเลยทีเดียว และไฟตัดหมอกนี่ก็เอาเรื่องครับ เคยจำได้รางๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆว่าเคยออกกฎหมายห้ามไฟซีนอนจริงหรือเปล่าก็ไม่รู้(โทษทีนะครับหากกฎหมายนี้ไม่เคยมี)
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 11
  พิมพ์