เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 09:48:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไล่ยิงกัปตันการบินไทยบนมอเตอร์เวย์  (อ่าน 20668 ครั้ง)
Eka นายเอกา+รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #105 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 04:41:15 PM »

lสงสัยว่าท่านมือปืนพริสรนี่จะเป็นสมาชิกเวปเราหรือเปล่าครับ
หากเป็นสมาชิกเวปเรากรุณาแสดงตัวด้วยครับ เพื่อเป็นแบบอย่างที่ดี  คิก คิกกล้าทำ...กล้ารับ เราจะได้เสนอชื่อให้ วมต พิจารณายกย่องให้เป็นสมาชิกดีเด่นเลยครับ...ฮา (ขออนุญาตฮาตามพี่สมชาย(ฮา))
ไอ้เรื่องไฟที่มันสว่างเกินจำเป็นและรบกวนผู้อื่นนี่ ทางผู้ผลิตรถ/ไฟ น่าจะมีจิตสำนึกรับผิดชอบร่วมกันด้วยนะครับ นี่ดันเฉือกเอามาทำเป็นจุดขายซะนี่ มันน่ามั๋ย แบร่
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #106 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 06:17:30 PM »

ไฟซีนอนที่ติดมาจากโรงงานจะไม่เข้าตาครับ เพราะถูกออกแบบมาดีแล้วครับ  แต่มักจะพบในรถหรูราคาแพง

หลอดฮาโลเจน(ที่ใช้กับรถทั่วไป) กับ หลอดซีนอน มีลักษณะการกระจายแสงไม่เหมือนกัน การออกแบบโคม (Reflector โคมสะท้อน) ต้องออกแบบให้เข้ากับชนิดของหลอด  พอเอาหลอดซีนอนมาใส่โคมที่ถูกออกแบบมาให้ใช้กับหลอดฮาโลเจน แสงจึงพุ่งสูงขึ้นทำความเดือดร้อนให้ชาวบ้านแบบนี้แหละครับ  แต่ชุดแต่งซีนอนที่ดีจะมีวัสดุปิดโคมส่วนล่าง(ที่สะท้อนแสงขึ้นทิศบน)เพื่อไม่ให้แสงพุ่งขึ้น ซึ่งต้องออกแบบให้ดี ถ้าปิดมากไปไฟก็ไม่สว่างพอ ปิดน้อยไปก็ยังพุ่งขึ้นได้อีก ซึ่งน่าจะมีราคาแพงกว่าแบบเปลี่ยนแต่หลอด  เรื่องของเรื่องมันเป็นเรื่องของพวก รายได้ต่ำแต่รสนิยมสูง ครับ  ติดไปเพื่อหลอกตัวเองว่าขับรถแพงๆหรือด้วยหวังว่าสาวๆจะนึกว่าขับเบนซ์บีเอ็ม อิอิ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #107 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 06:39:18 PM »

คนวัดด้วยรายใด้. ตกใจ
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #108 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 10:57:13 AM »

การเคารพสิทธิของผู้อื่นในบ้านเรายังต่ำครับ ผมไปเที่ยวญี่ปุ่นที่โน้นไม่เคยเห็นไฟประเภทส่องตาชาวบ้านเล่นเลย รถทุกคนเวลาจอดไฟแดงเขาจะปิดไฟหน้าเหลือแต่ไฟหรี่เท่านั้น ผมถามคนขับ Taxi ว่าปิดไฟหน้าทำไมเขาบอกว่าบ้านเขาไฟหน้าเปิดเฉพาะตอนรถวิ่งอยู่เท่านั้น คุยกันไม่ค่อยรู้เรื่องก็เลยไม่รู้ว่าของเขาเป็นกฏหมายหรือเป็นสำนึกของคน หากมีใครพอทราบโปรดแนะนำด้วยครับ
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #109 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 01:42:35 PM »

การเคารพสิทธิของผู้อื่นในบ้านเรายังต่ำครับ ผมไปเที่ยวญี่ปุ่นที่โน้นไม่เคยเห็นไฟประเภทส่องตาชาวบ้านเล่นเลย รถทุกคนเวลาจอดไฟแดงเขาจะปิดไฟหน้าเหลือแต่ไฟหรี่เท่านั้น ผมถามคนขับ Taxi ว่าปิดไฟหน้าทำไมเขาบอกว่าบ้านเขาไฟหน้าเปิดเฉพาะตอนรถวิ่งอยู่เท่านั้น คุยกันไม่ค่อยรู้เรื่องก็เลยไม่รู้ว่าของเขาเป็นกฏหมายหรือเป็นสำนึกของคน หากมีใครพอทราบโปรดแนะนำด้วยครับ

การปิดไฟหน้าเวลาหยุดรถ มันจะช่วยลดการทำงานและยืดอายุของไดนาโมลงซึ่งรวมถึงการประหยัดน้ำมัน ถึงแม้ว่าจะน้อยนิดก็ตาม อีกประการคงเป็นไปตามความเห็นของแท๊กซี่ครับ...
ปล. ได้มาจากคนญี่ปุ่นเหมือนกัน

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #110 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 08:01:37 PM »

ทำงานอยู่ยี่ปุ่นมาหลายปีเพิ่งจะรู้ว่าคนขับแท๊กซี่ดับไฟหน้าเวลารถจอดติดไฟแดง  ผมอยู่แต่ในโตเกียวไม่ได้ไปเที่ยว ตจว.เลยไม่มีประสบการณ์แปลกๆ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #111 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 04:20:21 PM »

ล่าสุด วิทยุ mcot 100.5 บอกว่าคนยิงถูกจับที่ภูเก็ตแล้วครับ ไหว้

ตอนนี้รู้แล้วเป็นการจับที่ พังงาครับ เยาะเย้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2011, 08:08:59 PM โดย ART รักในหลวง » บันทึกการเข้า

PsanP_IT.31(ไพศาล ๓)
๑๙๑๑ เลอะโคลน!!
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #112 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 04:45:42 PM »

ไฟซีนอนที่ติดมาจากโรงงานจะไม่เข้าตาครับ เพราะถูกออกแบบมาดีแล้วครับ  แต่มักจะพบในรถหรูราคาแพง

หลอดฮาโลเจน(ที่ใช้กับรถทั่วไป) กับ หลอดซีนอน มีลักษณะการกระจายแสงไม่เหมือนกัน การออกแบบโคม (Reflector โคมสะท้อน) ต้องออกแบบให้เข้ากับชนิดของหลอด  พอเอาหลอดซีนอนมาใส่โคมที่ถูกออกแบบมาให้ใช้กับหลอดฮาโลเจน แสงจึงพุ่งสูงขึ้นทำความเดือดร้อนให้ชาวบ้านแบบนี้แหละครับ  แต่ชุดแต่งซีนอนที่ดีจะมีวัสดุปิดโคมส่วนล่าง(ที่สะท้อนแสงขึ้นทิศบน)เพื่อไม่ให้แสงพุ่งขึ้น ซึ่งต้องออกแบบให้ดี ถ้าปิดมากไปไฟก็ไม่สว่างพอ ปิดน้อยไปก็ยังพุ่งขึ้นได้อีก ซึ่งน่าจะมีราคาแพงกว่าแบบเปลี่ยนแต่หลอด  เรื่องของเรื่องมันเป็นเรื่องของพวก รายได้ต่ำแต่รสนิยมสูง ครับ  ติดไปเพื่อหลอกตัวเองว่าขับรถแพงๆหรือด้วยหวังว่าสาวๆจะนึกว่าขับเบนซ์บีเอ็ม อิอิ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ถูกใจจริงๆครับพี่... เยี่ยม ไหว้

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #113 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 08:00:44 PM »

ล่าสุด วิทยุ mcot 100.5 บอกว่าคนยิงถูกจับที่ภูเก็ตแล้วครับ ไหว้

ถูกจับได้ ไม่ได้มอบตัว....งานนี้ข่าวอย่าเงียบนะครับมันจะได้อยู่กินข้าวแดงในคุกอีกนาน

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #114 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 11:28:42 PM »

ดูข่าวแล้วขำก๊ากกส์ สงสัยเป็นสมาชิกในเวปด้วย แอบไปหลบที่เดียวกะกลุ่มด้ามขวานเลย  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #115 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 09:20:31 AM »

ตามรวบมือยิงกัปตันการบินไทยได้แล้ว ขณะเจ้าตัวกำลังนั่งกินข้าวอยู่ในร้านอาหารที่ จ.พังงา อ้างทำไปโดนขับรถปาดหน้า อีกทั้งเป็นคนอารมณ์ร้อน โมโหง่าย แต่ไม่ได้ตั้งใจให้ถึงตาย หลังก่อเหตุโยนปืน Glock-19 ทิ้งแม่น้ำบางปะกง(สงสัยซื้อมากระบอกละ39บาทเหมือนปืนเด็กเล่นตามตลาดนัด)แล้วให้เพื่อนพาหนีไปภาคใต้ ด้านกัปตันบินไทยไม่ถือโทษโกรธเคืองอีกฝ่าย เพราะเข้าใจดีถึงอารมณ์วัยรุ่น(ถ้าท่านตาย ญาติพี่น้อง่ทานจะคิดแบบนี้ไหม)จับได้พร้อมของกลางอาวุธปืนพกสั้นขนาด11มม.ยี่ห้อโคลท์ซีรี่ย์ 80 สีดำ จำนวน 1 กระบอก อาวุธปืนพกสั้นขนาด 11 มม.ยี่ห้อคิมเบอร์ จำนวน 1 กระบอก อาวุธปืนขนาด 11 มม.ยี่ห้อ สมิทแอนด์เวสสัน จำนวน 1 กระบอก พร้อมกระสุนขนาด 11 มม. จำนวน 26 นัด กระสุนขนาด 9 มม.จำนวน 40 นัด และซองกระสุน3ซอง(โหถ้าเป็นปืนครอบครองโดยถูกต้อง ผมว่าให้มหาดไทยสอบนายทะเบียนด้วยว่าทำไหมออกขนาดนี้ให้คนลักษณะแบบนี้ UnderTable เท่าไหร่ สุจริตชนต่างจังหวัดขอแถบตาย ถ้าไม่รู้จักคนข้างใน ยากมากกว่าจะได้ขนาดนี้) Angry Tongue

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #116 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 09:30:08 AM »

บางข่าวว่า.....ปกติมีปืนอยู่ 3-4 กระบอก โดยซิ้อมาจากเพื่อนและไม่มีทะเบียน   บู่

โคลท์ คิมเบอร์ สมิท ซะด้วย  ตกใจ.... น่าจะหาตัวเจ้าของปืน......ถ้าปืนแจ้งหายก็ได้ปืนคืน ...ถ้าไม่หาย แต่ขายโอนลอยทิ้งขว้าง น่าจะได้ข้อกล่าวหาซะบ้าง  Wink
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #117 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 09:44:58 AM »

ตามรวบมือยิงกัปตันการบินไทยได้แล้ว ขณะเจ้าตัวกำลังนั่งกินข้าวอยู่ในร้านอาหารที่ จ.พังงา อ้างทำไปโดนขับรถปาดหน้า อีกทั้งเป็นคนอารมณ์ร้อน โมโหง่าย แต่ไม่ได้ตั้งใจให้ถึงตาย หลังก่อเหตุโยนปืน Glock-19 ทิ้งแม่น้ำบางปะกง(สงสัยซื้อมากระบอกละ39บาทเหมือนปืนเด็กเล่นตามตลาดนัด)แล้วให้เพื่อนพาหนีไปภาคใต้ ด้านกัปตันบินไทยไม่ถือโทษโกรธเคืองอีกฝ่าย เพราะเข้าใจดีถึงอารมณ์วัยรุ่น(ถ้าท่านตาย ญาติพี่น้อง่ทานจะคิดแบบนี้ไหม)จับได้พร้อมของกลางอาวุธปืนพกสั้นขนาด11มม.ยี่ห้อโคลท์ซีรี่ย์ 80 สีดำ จำนวน 1 กระบอก อาวุธปืนพกสั้นขนาด 11 มม.ยี่ห้อคิมเบอร์ จำนวน 1 กระบอก อาวุธปืนขนาด 11 มม.ยี่ห้อ สมิทแอนด์เวสสัน จำนวน 1 กระบอก พร้อมกระสุนขนาด 11 มม. จำนวน 26 นัด กระสุนขนาด 9 มม.จำนวน 40 นัด และซองกระสุน3ซอง(โหถ้าเป็นปืนครอบครองโดยถูกต้อง ผมว่าให้มหาดไทยสอบนายทะเบียนด้วยว่าทำไหมออกขนาดนี้ให้คนลักษณะแบบนี้ UnderTable เท่าไหร่ สุจริตชนต่างจังหวัดขอแถบตาย ถ้าไม่รู้จักคนข้างใน ยากมากกว่าจะได้ขนาดนี้) Angry Tongue

คงอ้างไปอย่างนั้น ถ้า จนท. เชื่อก็ต้องถือว่า จนท.ยังง่าวอยู่นิดนึง.. บี้หน่อยบัดเดี๋ยวก็ทราบเองว่า ไปอยู่กับใึคร  คิก คิก

อาวุธปืน .๔๕ ทุกกระบอก คงเป็นปืนมีทะเบียน (ปืนที่จดทะเบียนไว้ในระบบแล้ว) เพียงแต่ ซื้อโอนลอยมา  เพราะนายคนนี้ ไม่มีสิทธิ ได้รับ ป.๔ อยู่แล้วครับ. เยี่ยม 

krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #118 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 09:47:51 AM »

เพื่อความปลอดภัยของคุณ รณรงค์ขับขี่ปลอดภัยกับ 3 ม.
1. ไม่ขับนำซีวิคสีขาว
2. ไม่ขับแซง Big Bike
3. ไม่ตบไฟสูงใส่ Fortuner

อ๋อไอ้คนที่ห่มผ้าขนหนูนั่นเอง เหนียวตัวมากก็ไปหาที่อาบน้ำซิพี่(ที่ขี่บิ๊กไบท์)

ติดเลเซ่อร์ ไล่ยิงด้านหลัง จ่อยิง ไปตั้งเยอะ โดนเม็ดเดียว อย่างงี้อย่าใช้ปืนเลย เอาก้อนหินไล่ขว้างดีกว่า

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #119 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 10:34:21 AM »

ดูข่าวแล้วขำก๊ากกส์ สงสัยเป็นสมาชิกในเวปด้วย แอบไปหลบที่เดียวกะกลุ่มด้ามขวานเลย  คิก คิก

ฮ่า ๆ จับมันได้ที่นี่แหละ ตามรอยพวกเรานี่หว่า คิก คิก คิก คิก Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11
  พิมพ์