เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:27:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนมือสองสภาพไม่เคยยิงเลย จะเป็นไปได้หรือครับ  (อ่าน 8528 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 03:44:09 PM »

เคยเห็นปืน บางกระบอก ที่เจ้าของซื้อมาหลายสิบปี  กระดาษสีน้ำตาลที่ห่อมาจากร้านยังไม่ได้ถูกฉีกเลย ครับ  หลงรัก หลงรัก

ปืนบางกระบอก เมื่อทำเสร็จก็จะส่งไปแผนกทดสอบ เมื่อยิงทดสอบแล้ว ก็ย้อนกลับมาเริ่มลบรอยขนแมว หรือ แกะลาย แล้วรมดำใหม่ บรรจุกล่องส่งให้ลูกค้า แบบนี้เรียกว่า เคยยิงหรือยัง เศร้า เศร้า

รู้จักแต่เจ้าของปืนท่านที่ซื้อปืนมาเสร็จแล้ว...

ก็เอามาชโลมจารบีจนทั่ว...

แล้วเก็บดองยาวไว้...

ป่านนี้หลายร้อยกระบอกแล้วมังครับ... คิก คิก
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 03:55:36 PM »

เพื่อนหมอรุท ที่ไปอยู่สเปน เขาเก็บปืนที่ไหน พอรู้ไหมครับ...?
หลายกระบอกยังไม่ได้ยิง....ว่าจะช่วยเอามารันอินสักหน่อย   Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 04:11:15 PM »

เพื่อนหมอรุท ที่ไปอยู่สเปน เขาเก็บปืนที่ไหน พอรู้ไหมครับ...?
หลายกระบอกยังไม่ได้ยิง....ว่าจะช่วยเอามารันอินสักหน่อย   Grin

เขาฝากไว้ที่ร้านอยู่ร่วมๆสิบกระบอกครับ...

แวะไปที่ร้าน(ที่คุณก็รู้ว่าร้านไหน)...

แล้วบอกเลยครับว่าต๊อกฝากให้มารันอิน...

ทางร้านเขาน่าจะแถมกระสุนมาให้ด้วย... คิก คิก
Sympho
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 07:36:22 PM »

ลูกซองที่บ้านผมไม่เคยยิงเลยครับ ถ้าขายก็เข้าเงื่อนไขเจ้าของกระทู้หละครับ
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 08:23:16 PM »

เขาฝากไว้ที่ร้านอยู่ร่วมๆสิบกระบอกครับ...

แวะไปที่ร้าน(ที่คุณก็รู้ว่าร้านไหน)...

แล้วบอกเลยครับว่าต๊อกฝากให้มารันอิน...

ทางร้านเขาน่าจะแถมกระสุนมาให้ด้วย... คิก คิก

ผมก็รู้จักอยู่ท่านนึง ถายรูปแล้วเช็ดเก็บ  Huh

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 08:46:19 PM »

ถ้าร้านให้ก็มีเฮค่ะ... คิก คิก

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 11:57:10 PM »

ถ้าร้านให้ก็มีเฮค่ะ... คิก คิก

ให้แต่หัวกระสุน นะสิ ปลอก ปลิวว่อน

....ตามล่า...อีตอแหล
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 12:05:16 AM »

ให้แต่หัวกระสุน นะสิ ปลอก ปลิวว่อน
ให้น้องซับไปขอคนเดียวค่ะ...เราคอยดูอยู่ห่าง ๆ อย่างห่วง ๆ ... คิก คิก

Builderman-รักในหลวง
บางอย่างเอากลับคืนมาได้ แต่บางอย่างเอากลับคืนมาไม่ได้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 142

แมวจะสีขาวหรือสีดำไม่สำคัญ ตราบใดที่มันยังจับหนู

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 12:21:58 AM »

เป็นไปได้ครับ เพราะบางท่านซื้อปืนมาแต่ไม่ชอบยิงปืนครับ
ปู่ผมซื้อมาเก็บจนลืมครับว่าเก็บไว้ไหน ก็ยังดีที่ท่านจำได้ก่อนจากไป
เจ้าปืนเหล่านั้นก็เลยมาเก่าอยู่กับผมครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

แผ่นดินนี้ ได้มีวีรชนคนรุ่นก่อน ได้ปกป้องรักษาไว้ให้คนรุ่นหลังดังเช่นพวกเราในวันนี้ แล้วเราคนในรุ่นนี้ ที่กำลังจะเป็นคนรุ่นก่อนต่อไป จะทำสิ่งใดไว้ให้คนรุ่นหลัง ตักตวง เห็นแก่ตัว คิดเห็นเพียงผลประโยชน์ของตนเป็นที่ตั้งอย่างนั้นหรือ คำว่า " ไท " เราไม่เคยเป็นทาส ไม่เคยขาดซึ้งความสามัคคี
jomcz
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 10:32:47 AM »

ไหว้ เป็นไปได้ครับ ผู้ใหญ่ที่ผมรู้จักท่านหนึ่งเก็บปืน.38 ไว้เป็นสิบปี
วันหนึ่งแกนึกขึ้นได้จะเข้าไปเอามาชะโลมน้ำมันสักหน่อย ปรากฎว่าหายไปแล้วครับ
หายไปตั้งแต่เมื่อไรก็ไม่รู้ แถมตั้งแต่แกซื้อมาก็ยังไม่ได้ยิงเลยสักนัด
เพราะทำงานตลอดไม่ค่อยจะว่าง ไปลองยิงดู...
moog-รักในหลวง-รักแผ่นดินไทย
ขอรักในหลวงตลอดไป
Full Member

คะแนน 12

CZ 75 SP-01 SHADOW ปืนเทพฯ.

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 10:47:07 AM »

ยิ้มีเลศนัย ราคาเท่าไหรครับพี่ เพราะผมเคยเจอมาที่ว่าไม่เคยได้ยิงเลยก็เพราะว่าจะ up ราคาให้ดูดีขึ้นครับแต่จริงๆแล้ว ยิงมาแล้วทุกกระบอกแหละครับ  เยี่ยม

ฉันไม่เคยเห็นนกสงสารตัวเอง จนถึงวันที่มันล่วงจากกิ่งไม้ลงมาตาย ทำดีที่สุดเท่าที่ชีวิตคนคนหนึงจะทำได้ เพื่อรับใช้สังคม
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 10:53:37 AM »

M 15-3, M 67, Star 7.65 กระสุนก็มี.. อยู่กับผม 3 - 5 ปี ขายต่อ หรือให้คนอื่นไป.. โดยไม่เคยยิงสักนัด

มัวไปหลงกลิ่นควัน 9 พารา + .38 super   Grin

ปูนิ่ม
Sr. Member

คะแนน 1265

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 11:02:16 AM »

M 15-3, M 67, Star 7.65 กระสุนก็มี.. อยู่กับผม 3 - 5 ปี ขายต่อ หรือให้คนอื่นไป.. โดยไม่เคยยิงสักนัด

มัวไปหลงกลิ่นควัน 9 พารา + .38 super   Grin

และตอนนี้..พี่Ro@d - รักในหลวง..หลงควัน .40 อยู่แน่ๆ เลยค่ะ

INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 02:23:00 PM »

อ.สิทธิชัย โภไคยอุดม  แสดงบัญชีทรัพย์สินตอนเป็น รมต.   ....มีปืนเป็นร้อยกระบอก   ผมว่าคงไม่ได้ยิงทุกกระบอกครับ
pongmoo
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 02:47:29 PM »

ปืนแบบนี้  คิดว่าจะยิงมาก ยิงน้อยขนาดไหนครับ

Uploaded with ImageShack.us
ปืนของผู้การสวยๆแบบนี้..เป็นผมๆก็ไม่กล้ายิงหรอกครับ..สงสัยเก็บขึ้นหิ้งแน่ๆครับ..สวยมากๆ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์