เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 08:27:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: S&W MD.12 ไม่มีในสารบบ  (อ่าน 9695 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #60 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 12:50:13 PM »

รบกวนคุณ mob133  อีกครั้งเอส 70 ผมเป็นปืนนำจด ไม่มีS/N ซื้อต่อมาจาก นายตำรวจ(ยศตามทะเบียนตอนนั้นยศนายร้อยแต่ตอนนี้ยศพันตำรวจเอก) ผมนำไปแต่งใส่ศูนย์หน้า

เปลี่ยนศูนย์หลังและเปลี่ยนผิวเป็นฮาร์ดโครม แบบนี้จะมีปัญหามั้ยครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ ไหว้

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #61 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 01:49:39 PM »

หลายกรณีที่ปืนเป็นปืนร้านค้า หากแต่ทะเบียนเป็นทะเบียนปืนนำจด ขึ้นทะเบียนปืนเถื่อนซึ่งมีสิทธิ์เฉพาะบุคคล
ปืนบุคคล ร้านค้าไม่มีปืนแบบนี้อยู่แล้ว กรณีนี้ไม่สามารถทำการโอนได้ จนท.จะคืนปืนแก่ผู้นำมาตรวจหรือเจ้าของ
จนท.งาน อวป.วังไชยา ยินดีต้อนรับ ยินดีให้บริการด้วยความเต็มใจ เรียนเชิญเข้ารับการบริการเสมอด้วยความจริงใจ.

คำตอบกระทู้และการให้ข้อมูลเพิ่มเติม เป็นไปในฐานะผู้ที่ได้รับการบริการคนหนึ่งเท่านั้น ขอบคุณครับ.

สงสัยกรณีนี้ ช่วยอธิบายเพิ่มเติมด้วยครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
mob133
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 10

กลไกและไฟฟ้า

« ตอบ #62 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 11:23:43 AM »

รบกวนคุณ mob133  อีกครั้งเอส 70 ผมเป็นปืนนำจด ไม่มีS/N ซื้อต่อมาจาก นายตำรวจ(ยศตามทะเบียนตอนนั้นยศนายร้อยแต่ตอนนี้ยศพันตำรวจเอก) ผมนำไปแต่งใส่ศูนย์หน้า

เปลี่ยนศูนย์หลังและเปลี่ยนผิวเป็นฮาร์ดโครม แบบนี้จะมีปัญหามั้ยครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ ไหว้

ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด ปืนนำจดก่อนนี้สภาพเน่าสุดเน่า ต้องทำผิวฮาร์ดโครมใหม่
เคยโอนเข้า / ออก วังไชยามาแล้ว จนท.จำเป็นยกประโยชน์ให้ ไม่มีข้อกังขา ครับ.
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #63 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 11:28:29 AM »

ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด ปืนนำจดก่อนนี้สภาพเน่าสุดเน่า ต้องทำผิวฮาร์ดโครมใหม่
เคยโอนเข้า / ออก วังไชยามาแล้ว จนท.จำเป็นยกประโยชน์ให้ ไม่มีข้อกังขา ครับ.

.....................................   เยี่ยม  + แต้มที่ ๖  ให้ครับ   Cheesy

mob133
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #64 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 11:37:35 AM »

หลายกรณีที่ปืนเป็นปืนร้านค้า หากแต่ทะเบียนเป็นทะเบียนปืนนำจด ขึ้นทะเบียนปืนเถื่อนซึ่งมีสิทธิ์เฉพาะบุคคล
ปืนบุคคล ร้านค้าไม่มีปืนแบบนี้อยู่แล้ว กรณีนี้ไม่สามารถทำการโอนได้ จนท.จะคืนปืนแก่ผู้นำมาตรวจหรือเจ้าของ
จนท.งาน อวป.วังไชยา ยินดีต้อนรับ ยินดีให้บริการด้วยความเต็มใจ เรียนเชิญเข้ารับการบริการเสมอด้วยความจริงใจ.

คำตอบกระทู้และการให้ข้อมูลเพิ่มเติม เป็นไปในฐานะผู้ที่ได้รับการบริการคนหนึ่งเท่านั้น ขอบคุณครับ.

สงสัยกรณีนี้ ช่วยอธิบายเพิ่มเติมด้วยครับ

เพิ่มเติมข้อมูล ครับ ปืนร้านค้าใน กทม.ปี 2518-19 เมื่อแจ้งตอกเลขทะเบียน
จะมีเลขทะเบียนเหมือนกับปืนบุคคล ที่นำมาขึ้นทะเบียนในปีเดียวกันนั้นๆ  

หากแต่รายละเอียดที่ลงบันทึก จะเป็นปืนจากร้านค้าปืนที่นำเข้ามาและเสียภาษีตาม
หมายเลขปืนที่แจ้งดีแคร์ลภาษี (สำแดงภาษีตามหมายเลขปืนแต่ละตัวชัดเจน )

เมื่อ จนท.มาเจอว่าหมายเลขปืนตัวนั้นเสียภาษีนำเข้า ย่อมไม่มีเหตุอันใดที่ต้องนำมาขึ้น
ทะเบียนเป็นปืนนำจด ปืนนำจดต้องเป็นปืนที่บุคคลครอบครองอยู่ ไม่ใช่ปืนจากร้านค้าปืน ครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2011, 08:43:07 PM โดย mob133 » บันทึกการเข้า
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #65 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 09:08:16 PM »

อันนี้ผมขอเป็น ความรู้นิดนึงครับ คือ ถ้าผมซื้อลูกซองสวัสดิการ สโตเกอร์M2000 ลำกล้อง18 นิ้ว แล้วอยากตัดลำกล้องให้ เหลือ 13-14นิ้ว ถ้าตอนนำ ป.3ไปรับปืน ตอนตัดโอน ผมขอแจ้ง ทางทาง วังฯ ว่าจะตัดแล้วให้ลงบันทึกไว้ได้หรือไม่ครับ ขอบคุณ ไหว้
mob133
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #66 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 10:01:50 PM »

อันนี้ผมขอเป็น ความรู้นิดนึงครับ คือ ถ้าผมซื้อลูกซองสวัสดิการ สโตเกอร์M2000 ลำกล้อง18 นิ้ว แล้วอยากตัดลำกล้องให้ เหลือ 13-14นิ้ว ถ้าตอนนำ ป.3ไปรับปืน ตอนตัดโอน ผมขอแจ้ง ทางทาง วังฯ ว่าจะตัดแล้วให้ลงบันทึกไว้ได้หรือไม่ครับ ขอบคุณ ไหว้

ได้ครับ ตัดให้สั้นลงเพื่อการใช่งานที่ดีขึ้น ปืนที่นำมาตรวจ จนท.จะลงรายละเอียดล่าสุดใว้เสมอ
เช่นตอนขอป 3 ซื้อปืนลูกซอง เรมิงตัน 1100 ลำยาว 28 นิ้ว มาอยู่กับเราแล้วตัดลำฯ เหลือ 18 นิ้ว
เมื่อขายออกไปต้องนำปืนไปตรวจเพื่อตัดโอน จนท.จะลงรายละเอียดใว้ตามลำฯ ล่าสุดเป็นลำฯ 18 นิ้ว ครับ.
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #67 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 11:52:17 PM »

ได้ครับ ตัดให้สั้นลงเพื่อการใช่งานที่ดีขึ้น ปืนที่นำมาตรวจ จนท.จะลงรายละเอียดล่าสุดใว้เสมอ
เช่นตอนขอป 3 ซื้อปืนลูกซอง เรมิงตัน 1100 ลำยาว 28 นิ้ว มาอยู่กับเราแล้วตัดลำฯ เหลือ 18 นิ้ว
เมื่อขายออกไปต้องนำปืนไปตรวจเพื่อตัดโอน จนท.จะลงรายละเอียดใว้ตามลำฯ ล่าสุดเป็นลำฯ 18 นิ้ว ครับ.
[/quot

ขอบคุณครับ  ไหว้
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์