เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 09:53:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องเรียกฝน [ของจริง หรือหลอกลวง???]  (อ่าน 4874 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 11:44:29 PM »

เห็นเว็บเกษตรฯ คุยกันเลยเอามาถามสมาชิกครับ   ถ้าเรียกได้จริงประเทศไทยคงไม่มีภัยแล้งครับ   Grin

http://www.dhammajak.net/board/viewtopic.php?t=18254
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=29020.0

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 11:58:35 PM »

Grin เคยชมในทีวี พอได้ยินหลักการแล้ว ยังไม่สามารถพิสูจน์ได้ในทางวิทยศาสตร์ครับ Grin

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 12:06:25 AM »

ผมว่าไม่มีทางเป็นไปได้ครับ... ไหว้

ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 01:12:43 AM »

Grin เคยชมในทีวี พอได้ยินหลักการแล้ว ยังไม่สามารถพิสูจน์ได้ในทางวิทยศาสตร์ครับ Grin
เป็นความเชื่อมากกว่า...
                ทำแล้วสบายใจ  มีความหวัง ไม่สิ้นหวัง  แบบไทยๆครับ เยี่ยม
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 04:08:54 AM »

ตราบใดต้นกล้วยให้หวยได้ ตราบนั้นชีวิตยังมีหวังครับ

บางทีมันเพ้อเจ้อก็จริง ดูอีกทีมันเป็นกำลังใจชนิดหนึ่งครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 07:51:45 AM »

ถ้าดึงความชื้นในอากาศเอามารวมๆกันเป็นน้ำดื่ม ผมก็พอจะทำใจเชื่อไหว  แต่ถ้าเรียกฝนได้นี่มันยิ่งใหญ่มากเกินกว่าจะปลงใจเชื่อโดยไม่เห็นผลงาน

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 08:24:31 AM »

ถ้าดึงความชื้นในอากาศเอามารวมๆกันเป็นน้ำดื่ม ผมก็พอจะทำใจเชื่อไหว  แต่ถ้าเรียกฝนได้นี่มันยิ่งใหญ่มากเกินกว่าจะปลงใจเชื่อโดยไม่เห็นผลงาน

เห็นด้วยครับ
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 08:30:45 AM »

เห็นเว็บเกษตรฯ คุยกันเลยเอามาถามสมาชิกครับ   ถ้าเรียกได้จริงประเทศไทยคงไม่มีภัยแล้งครับ   Grin

http://www.dhammajak.net/board/viewtopic.php?t=18254
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=29020.0

Ha Ha  ฮา  ยายดูแล้วเหมือน "ต้นตะไคร้"  น๊ะคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 10:39:48 AM »

เอาใจช่วยในความพยายามครับ แต่อย่าให้เหมือนเจ้า GT 200 นะ เสียดายเงินหลวง
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 10:59:53 AM »

ผมยังไม่เคยเห็นเครื่องมือไหนที่มันจะเอาชนะธรรมชาติได้สักครั้งเลยครับ... Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 11:00:41 AM »

ต่างประเทศ เมื่อหลายสิบปีก่อน เคยมีคนรับจ้างเรียกฝน 

ที่ตลกก็คือ ดันมีคนจ้างเสียด้วย    มีคนจ้างหลาย ๆ ครั้งเข้า ค่าจ้างก็แพงขึ้น

ครั้งหนึ่ง เทศบาลจ้างนายคนนี้ ทำฝนให้ชุมชนที่แห้งแล้งเป็นเงินอักโข... เขารับงาน....

สามวันหลังจากนั้น ฝนผิดฤดู ผ่าลงตูมลงมาจริง ๆ  ตกต่อเนื่องกันเป็นอาทิตย์

....ผล...... น้ำท่วมเมือง

ผ่านวิกฤติไปแล้ว หมอก็ส่งใบแจ้งหนี้ ค่าทำฝน....  แต่เทศบาล ปฏิเสธการจ่าย

อ้างว่า เป็นเพราะฝนเอ็งนั่นแหละ  ตรูถึงต้องจ่ายค่าน้ำท่วมซะอานราด....ครัวละห้าพัน หกพัน..

ถ้าลื้อมาทวงค่าทำฝนกะตรูอีก ตรูจะฟ้องเรียกค่าเสียหายน้ำท่วมจากลื้อ

.....ตานั่นไม่ยอม ฟ้องศาล.....

แล้วให้การในศาล ว่า เทศบาล จ้างกระผมทำฝน กระผมก็ทำให้แล้ว ส่วนเอฟเฟ็กเรื่องน้ำท่วม เป็นเรื่องการเตรียมพร้อมของพื้นที่

ซึ่งเทศบาลรับผิดชอบ เมื่อระบายน้ำไม่ทัน จะมาโทษฝนของกระผมไม่ได้ ......

ศาลยกฟ้อง ...... 

..................

เรื่องนี้ มีการวิพากวิจารย์กัน ว่า การเรียกฝนของอีตานั่น (ชื่อจำไม่ได้ ) เป็นจริงเหรอ ทำอย่างไรจึงเรียกฝนมาได้

แล้วก็สรุปกันว่า หมอเพียงมีความสามารถในการพยากรณ์อากาศได้เหนือคนอื่น อาจพบความลับของการพยากรณ์
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 11:09:24 AM »

+๑  ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ   สิ่งประดิษฐ์โดยหนึ่งในผู้ออกแบบยายอวกาศของนาซ่านะเนี่ย .....  Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 11:16:17 AM »

ผมไม่เชื่อเครื่องเรียกฝน ผมเชื่อฝนเทียมจากโครงการฝนหลวง

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 11:22:15 AM »

Ha Ha  ฮา  ยายดูแล้วเหมือน "ต้นตะไคร้"  น๊ะคร๊า  ฮา

แต่ผมดันนึกไปถึงเขาแห่นางแมว... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 11:56:52 AM »

เรียกฝนให้ตกลงมา ไม่น่าชื่อ
เรียกฝนปากแดงๆให้มาพอเชื่อได้

วิ้ววววว ไปล่ะ คิก คิก คิก คิก Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์