เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 05:28:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องเรียกฝน [ของจริง หรือหลอกลวง???]  (อ่าน 4852 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 12:47:23 PM »

เห็นเว็บเกษตรฯ คุยกันเลยเอามาถามสมาชิกครับ   ถ้าเรียกได้จริงประเทศไทยคงไม่มีภัยแล้งครับ   Grin

http://www.dhammajak.net/board/viewtopic.php?t=18254
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=29020.0

Ha Ha  ฮา  ยายดูแล้วเหมือน "ต้นตะไคร้"  น๊ะคร๊า  ฮา
        ผมดูแล้วเหมือนท่อยางสูบน้ำ...ฮา
เรียกฝนให้ตกลงมา ไม่น่าชื่อ
เรียกฝนปากแดงๆให้มาพอเชื่อได้
วิ้ววววว ไปล่ะ คิก คิก คิก คิก Grin
        พอจะเชื่อได้ว่าอาจเกิดบาดแผล...ฮา
        สรุป ไม่เชื่อ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 01:05:10 PM »

Grin Grin Grin Grin Grin Thailand Only  Grin Grin Grin Grin Grin

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 01:20:36 PM »

ทำเป็นเล่นไป  เกรแฮม เบลล์ เคยถูกหัวเราะแบบนี้แหละ ก่อนโทรศัพท์จะถือกำเนิด
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 01:57:49 PM »

ท่อพันๆแบบนี้ผมว่าเอาไปทำ Archimdes Screw (Pump) ดีกว่า  ได้น้ำแน่ๆ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 02:01:41 PM »

นานมาแล้วเคยได้ยินว่ามีเครื่องนี้ใช้งานในประเทศ ญี่ปุ่น
ใช้งานๆได้ดียิ่ง เรียกปุ๊บมาปั๊บ  คนนำมาเปิดเผย ชื่อ โดเรม่อน

คิก คิก คิก คิก Grin Grin

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 02:48:20 PM »

โอ้............. พระเจ้า      ทำไปได้นะครับ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก
Rath72 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 08:42:26 PM »

ดร.อาจอง อีกแล้ว...
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 08:44:00 PM »

เอาไปติดไว้ที่ภาคอีสานที่เกิดภัยแล้งทุกปีเดี่ยวก็รู้   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 09:17:37 PM »

เอาไปติดไว้ที่ภาคอีสานที่เกิดภัยแล้งทุกปีเดี่ยวก็รู้   Grin
รู้แล้ว..จะหนาว นะ..ตัวเอง คิก คิก
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 10:09:20 PM »

ถ้าดึงความชื้นในอากาศเอามารวมๆกันเป็นน้ำดื่ม ผมก็พอจะทำใจเชื่อไหว  แต่ถ้าเรียกฝนได้นี่มันยิ่งใหญ่มากเกินกว่าจะปลงใจเชื่อโดยไม่เห็นผลงาน

Grin ที่จริงตอนที่ผมดูทีวี หลวงพ่อท่านอธิบายไว้ประมาณนั้นนะครับ ว่าเครื่องจะดึงความชื้นในอากาศมารวมกันบริเวณนั้น จนเป็นเมฆและเป็นฝนตกลงมา Grin

+๑  ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ   สิ่งประดิษฐ์โดยหนึ่งในผู้ออกแบบยายอวกาศของนาซ่านะเนี่ย .....  Grin

Huh ตอนที่ผมดูทีีวี ไม่เห้นพูดถึง ดร.อาจอง เลยครับ ในทีวีหลวงพ่อท่านบอกท่านเป็นคนคิดเอง Huh

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 10:12:22 PM »

+๑  ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ   สิ่งประดิษฐ์โดยหนึ่งในผู้ออกแบบยายอวกาศของนาซ่านะเนี่ย .....  Grin

Huh ตอนที่ผมดูทีีวี ไม่เห้นพูดถึง ดร.อาจอง เลยครับ ในทีวีหลวงพ่อท่านบอกท่านเป็นคนคิดเอง Huh

ขอโทษครับ  ผมเข้าใจผิด  พระอาจารย์รัตน์เป็นคนคิดครับ  แต่ดร.อาจอง มาทดสอบแล้วบอกว่ามีพลังจริง ๆ  ไหว้
http://www.dhammajak.net/board/viewtopic.php?t=18254

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 11:10:32 PM »

เรียกฝนให้ตกลงมา ไม่น่าชื่อ
เรียกฝนปากแดงๆให้มาพอเชื่อได้

วิ้ววววว ไปล่ะ คิก คิก คิก คิก Grin
E นัง ฝน เนี่ย น่ากลัวนะครับ กลัวเมียจับได้

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 01:30:40 AM »

Coolประสิทธิภาพจะสู้แห่นางแมวได้มั๊ยเนี่ย

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 04:17:20 AM »

Coolประสิทธิภาพจะสู้แห่นางแมวได้มั๊ยเนี่ย

Grin ต้องยั่วสวาทด้วยหรือเปล่าครับพี่เป้า เยาะเย้ย

steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 07:21:04 AM »

ผมว่าสู้แห่นางแมวไม่ได้แน่นอนครับ  คิก คิก คิก คิก
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์