เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:29:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดอย่างไรกับข่าวมือปืนฟอจูนเนอร์สีขาว (เฉพาะปืน)  (อ่าน 6859 ครั้ง)
เอ้_ขอนแก่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 02:42:14 AM »

เห็นลงข่าว  " มือปืนใช้ปืน กล๊อก"     โดยที่ยังไม่รู้อะไรเลย แต่ลงข่าวไว้ก่อน  ว่าเป็นปืนยี่ห้อนี้    สงสัยปืนเค้าจะดังดีนะครับ อะไรๆ คดีไหนๆก็โบ้ยไว้ก่อนว่าปืนกล๊อก

ช่อง3  วันแรกๆก็ลงปลอกกระสุนเป็นของทหาร  เพราะท้ายปลอกเขียนว่า  "ไทยอาร์ม"   คิก คิก ขำก๊าก   หลังจากนั้นคงพึ่งไปหาข้อมูลว่าเป็นกระสุนทำในไทย 

เดี๋ยวอีกหน่อย   คำว่า มือปืน ใช้ 11 มม.  ในอดีตคงหมดไปแล้ว    ..... ถูกแทนที่ด้วยค่านิยมใหม่   มือปืน ต้องใช้กล๊อก     มั๊ง  ?
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 08:39:00 AM »

ปลอกกระสุนที่ยิงจากปืนกล๊อก สังเกตุดูได้ง่ายครับ

รอยเข็มแทงชนวนจะมีเอกลักษณ์ของเค้าอยู่

Cheesy

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 10:03:18 AM »

...เห็นด้วยกับคุณต่อครับ     แต่ขอเพิ่มเติมอีกว่า  อีกหน่อยคนที่ชอบปืนอย่างพวกเราๆๆท่านๆๆทั้งหลายที่สุจริตจะลำบากมากขึ้นครับ..ตกเป็นจำเลยสังคมตั้งแต่ลูกปืนตกใส่หัวคนแล้วครับ

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 10:14:55 AM »

กล็อกปืนยอดนิยมของคนไทยครับ บวกกับความไม่รู้ของนักข่าวทำให้ปืนถูกมองในแง่ลบตลอด
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 10:21:15 AM »

ต่อไปกล็อกคงจะกลายเป็นปืนต้องห้ามอีกแน่เลยครับ เหมือนที่ 11 มม. เป็นปืนในข่ายอาวุธสงคราม ตามที่ช่องหลายสีเคยพูดไว้ จากคดีที่กระสุน 11 ตกใส่เด็กนะครับ น่าเศร้าสำหรับความไม่เข้าใจเรื่องของอาวุธของคนที่ไม่สนใจไม่ใส่ใจและคิดเอาเอง.............ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 10:39:12 AM »

...กล๊อคเคยตกเป็นผู้ต้องสงสัยมาแล้วด้วยข้อกล่าวหาว่าผ่านเครื่อง X-Ray ได้ (เช่นจากหนัง Die Hard 2)

...ครั้งนี้ก็แค่เป็นอาวุธที่สงสัยว่าใช้กระทำความผิดเท่านั้นเอง จะจริงหรือเปล่า เจ้าหน้าที่จะมั่วหรือเปล่าก็ไม่ทราบ ล่าสุดภรรยาผู้ต้องสงสัยบอกตำรวจว่าใช้ปืนสีขาว แต่ปกติกล๊อคมันสีดำนะครับ (ก็เป็นไปได้อีกว่าใช้รุ่นพิเศษพาหุรัด) และถึงคนยิงจะใช้กล๊อค แล้วมันจะเป็นอย่างไรหรือครับ ถ้าใช้ปืนยี่ห้ออื่นแล้วเขาจะไม่ยิงหรืออย่างไร

...บลา บลา บลา ก็ว่ากันไป ทำไมจะไปตื่นเต้นกันนัก  บู่

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 10:55:01 AM »

...กล๊อคเคยตกเป็นผู้ต้องสงสัยมาแล้วด้วยข้อกล่าวหาว่าผ่านเครื่อง X-Ray ได้ (เช่นจากหนัง Die Hard 2)

...ครั้งนี้ก็แค่เป็นอาวุธที่สงสัยว่าใช้กระทำความผิดเท่านั้นเอง จะจริงหรือเปล่า เจ้าหน้าที่จะมั่วหรือเปล่าก็ไม่ทราบ ล่าสุดภรรยาผู้ต้องสงสัยบอกตำรวจว่าใช้ปืนสีขาว แต่ปกติกล๊อคมันสีดำนะครับ (ก็เป็นไปได้อีกว่าใช้รุ่นพิเศษพาหุรัด) และถึงคนยิงจะใช้กล๊อค แล้วมันจะเป็นอย่างไรหรือครับ ถ้าใช้ปืนยี่ห้ออื่นแล้วเขาจะไม่ยิงหรืออย่างไร

...บลา บลา บลา ก็ว่ากันไป ทำไมจะไปตื่นเต้นกันนัก  บู่
ยังจำได้เช่นกันครับพระเอกพูดกับตำรวจสนามบินว่าพวกผู้ร้ายใช้อาวุธกล็อกจากเยอรมัน(ทำไมมันถึงว่าจากเยอรมันนะ) สามารถผ่านเครื่องเอ็กซเรย์สนามบินได้ นึกแล้วยังขำครับ
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 11:19:59 AM »

นั่งอ่านข่าวไปหัวเราะไปกับคนเขียนข่าว ...ช่างไม่รู้เรื่องรู้ราวอะไรเลย...

เพชร
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

รักในหลวง

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 11:20:42 AM »

ผมเริ่มรู้จักปืนกล็อกตอนที่เขาปล้นปืนกันที่ดอนเมืองเมื่อในอดีต
ปัจจุบันก็เป็นปืนคู่มือของจอมโจรพี่น้องอันโด่งดัง (ในเมืองไทย)
แม้กระทั่งในต่างประเทศกล็อกก็ยังถูกเลือกใช้สังหารส.ส.หญิงและประชาชนตามท่ีเป็นข่าว
แบบนี้อีกหน่อยภาพลักษณ์ของปืนกล็อกจะเหมือนกับปืน AK 47 หรือเปล่าครับ
jomphol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 11:21:00 AM »

นักข่าวบ้านเราไม่ค่อยหาข้อมูลในเรื่องที่เกี่ยวข้องกับข่าวที่จะนำเสนอครับ แล้วมานำเสนอข้อมูลที่ไม่ตรงความจริง อย่างร่าการข่าวหลังละครช่องหลายสีที่พิธีกรเป็นผู้หญิง มักจะแสดงความคิดเห็นส่วนตัวหลังเสนอข่าวแถมยังมั่วมาก บางทีผมอยากส่งsmsไปบอกจังว่าอะไรที่ไม่รู้จริงไม่ต้องพูดออกอากาศก็ได้ งอน ยี๊
✿RungRoj_f (รักในหลวง)✿
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 11:25:34 AM »

เห็นว่าเก็บปลอกกระสุนมาได้ 2 ปลอก เลยดูที่จานท้ายกระสุนจึงเดาออกว่ามาจากกล็อค ครับ ....
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 11:38:37 AM »

ปืนใช้เข็มแทงชนวนแบบพุ่ง  ดูคล้ายๆกันแทบทั้งนั้นแหละครับ

แถมเมียบอกปืนสีขาวด้วย   ดูๆแล้วที่ใช้ระบบนี้สีขาวก็มี Kahr..แล้วอะไรอีก เอ่ย..
naylex
แม้ยากไร้ แต่หาใช่จะตื่นทอง
Sr. Member

คะแนน 72

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 11:39:37 AM »

ปืนไม่มีชีวิต ไม่สามารถทำร้ายใครเองได้
ปืนไม่มีความผิดครับ

เรือจ้างกลางไพร
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 11:39:49 AM »

โซ ซุง ฮุย(ชื่อนี้หรือเปล่า)นักศึกษาเกาหลีใต้ที่มีอาการทางจิตเวช ก่อเหตุยิงเพื่อนและอาจารย์ตาย32ศพแล้วยิงตัวเองตายตามที่มหาวิทยาลัยเวอร์จิเนียเทคเมื่อหลายปีก่อน ก็ใช้ปืน Glock-19 ไม่รู้ตอนแกซื้อใช้หลักฐานอะไร ร้านปืน(ที่นั้น)ถึงขายให้ รู้แต่(ข่าวบอกว่า)แกสั่งซื้อกระสุนทางทางอีเบย์อะไรนั้น ตกใจ อ๋อย

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 11:49:53 AM »

ปืนก็คือเครื่องมือชนิดหนึ่งครับมันไม่มีชีวิต ทุกอย่างอยู่ที่คนครับ อย่าไปโทษปืนเลยครับ
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์