เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:28:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดอย่างไรกับข่าวมือปืนฟอจูนเนอร์สีขาว (เฉพาะปืน)  (อ่าน 6857 ครั้ง)
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 06:58:10 PM »

อีกหน่อยเดี๋ยวก็มีข่าวนอกจากปืนเป็นฟอร์จูนเนอร์ไปทำโน่นทำนี่

ตอนนี้รถฟอร์จูนเนอร์ก่อเหตุบ่อยเหลือเกิน ทั้งปล้นร้านทอง ฯลฯ

ต่อไปเห็นรถฟอร์จูนเนอร์  ต้องหลบห่าง ๆ ไว้ก่อนครับ   Cheesy 

อืมมม.....ดูท่าจะจริง   คิก คิก
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 07:15:48 PM »

กล็อกต้องมารับกรรม เช่นเดียวกับแก็สโซฮอล

ต้องมองในแง่ดีครับ ...  ปืนดี  นิยมใช้กันอย่างแพร่หลาย ทั้ง ตำรวจ - ผู้ดี - ผู้ร้าย  เวลามี จนท.ตำรวจปรายแก๊งค้ายาบ้า วิสามัญคนร้ายด้วยปืนกล็อก   ต้องช่วยประโคมข่าวให้กล็อกเป็นพระเอกมั่ง   Smiley

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
sajja123
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 07:23:58 PM »

ถึงวันนี้  ผมให้อภัยนักข่าวไทยกับเรื่องเหล่านี้ครับ
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 09:06:06 PM »

เดี๋ยวเราจะเอาเข็มไปฝนปลายให้แบน  ยิ้มีเลศนัย
moog-รักในหลวง-รักแผ่นดินไทย
ขอรักในหลวงตลอดไป
Full Member

คะแนน 12

CZ 75 SP-01 SHADOW ปืนเทพฯ.

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 09:39:19 PM »

เศร้า หน้าเศร้าใจจังครับมีปืนก็ลำบาก รักแทบตายกว่าจะได้มาเอาไปด้วยก็ไม่ได้ แถมอยู่บนถนนมีแต่มือปืนเต็มไปหมด จะเอางั้ยดีหละครับพี่ๆเพื่อนสมาชิกคนรักปืน เดินทางคนเดียวก็แย่อ่ะดิ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ส่วนเรื่องมือปืนฟอจูนเนอร์สีขาว ผมว่าเขาระแวงมากกว่า นึกว่าเป็นตำรวจ พอดีขนของมาเลยยิงเปิดทางซะเลย  Angry

ฉันไม่เคยเห็นนกสงสารตัวเอง จนถึงวันที่มันล่วงจากกิ่งไม้ลงมาตาย ทำดีที่สุดเท่าที่ชีวิตคนคนหนึงจะทำได้ เพื่อรับใช้สังคม
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 10:02:29 PM »

รถกับปืนยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ

ถ้าผู้ต้องหาใช้รถเบนซ์ กับปืน HK ..................คงโดนข้อหาเดียวกัน

ใช้รถอีซูซุ กับปืนเทารัส  หรือ ใช้รถนิสสัน กับปืนโคลท์ ก็ได้  Grin

ผมว่าอยู่ทีคนมากกว่า ................. กรรมเป็นเครื่องส่อเจตนา

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 11:29:22 PM »

รถกับปืนยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ

ถ้าผู้ต้องหาใช้รถเบนซ์ กับปืน HK ..................คงโดนข้อหาเดียวกัน

ใช้รถอีซูซุ กับปืนเทารัส  หรือ ใช้รถนิสสัน กับปืนโคลท์ ก็ได้  Grin

ผมว่าอยู่ทีคนมากกว่า ................. กรรมเป็นเครื่องส่อเจตนา

+1 ครับพี่....................

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 11:29:37 PM »

อีกหน่อยเดี๋ยวก็มีข่าวนอกจากปืนเป็นฟอร์จูนเนอร์ไปทำโน่นทำนี่

ตอนนี้รถฟอร์จูนเนอร์ก่อเหตุบ่อยเหลือเกิน ทั้งปล้นร้านทอง ฯลฯ

ต่อไปเห็นรถฟอร์จูนเนอร์  ต้องหลบห่าง ๆ ไว้ก่อนครับ   Cheesy  

ดีครับ ผมจะได้เจอพวกชอบ เสียบๆ แซงซ้าย ปาดหน้า น้อยๆลงหน่อย  Cheesy  
เจอพวกขับแบบไร้มารยาท ผมท่องนะโม ตัสสะ ภควโต...เสมอ ๆ..   Cheesy  
ammo.45
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 01:05:01 AM »

งอน อะไรๆก็กล็อก ผิดตลอด หึ คนผีทะเล  แลบลิ้น
มาโนช@ฅ.คนรักปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 77

รักคือการให้

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 01:20:53 AM »

อะไรๆก็กล้อค งอน ถึงอย่างไรผมก็รักกล้อค เศร้าแต่ยังไม่มีกล้อค เก็บตังก่อน หัวเราะร่าน้ำตาริน

.45 ACP 9MM .357
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 09:20:24 AM »

มีข่าวแบบนี้บ่อยๆ......กลัวมท.บ้าจี้ตาม...ไรเฟิ่ลเป็นตัวอย่างความบ้าจี้ปัญญาอ่อนไปแล้ว.....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 10:18:07 AM »

..."รู" เป็นเครื่องชี้เจตนาครับ   ซัดเขาไป 7 เม็ด  ดูเหมือนงั้นนะ 
naylex
แม้ยากไร้ แต่หาใช่จะตื่นทอง
Sr. Member

คะแนน 72

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 11:06:27 AM »

สมมติว่าผมเป็นสื่อ
ผมควรนำเสนอข่าวเพิ่มอีกด้าน
เช่น
เจ้าหน้าที่จับคนร้าย ด้วยกล๊อก
หรือ กล๊อกเป็นอาวุธที่ใช้ปราบปรามเหล่าร้าย
น่าจะน่มนวลขึ้น
ว่างั้นไหมครับ
 Grin Grin
น้องใหม่

เรือจ้างกลางไพร
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 11:42:44 AM »

มีข่าวแบบนี้บ่อยๆ......กลัวมท.บ้าจี้ตาม...ไรเฟิ่ลเป็นตัวอย่างความบ้าจี้ปัญญาอ่อนไปแล้ว.....
ออกคำสั่งห้ามใช้รถฟอจูนเนอร์ เนื่องจากใช้ก่อเหตุบ่อยครั้ง
ส่วนปืนยี่ห้อ กล๊อก ไม่ห้าม เนื่องจาก หน่วยงานของมหาดไทยเป็นผู้นำเข้ารายใหญ่
 เยาะเย้ย

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 11:56:08 AM »

ช่างไม้รู้อะไรบ้างเลย ในความคุ้นเคยกันอยู่

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์