เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 08:43:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบเหตุเมื่อคืนนี้ เดี๋ยวนี้ พกปืนติดตัวกันเยอะจริงๆ  (อ่าน 5979 ครั้ง)
av14@เต่าชรา
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 15

ถึงข้าพเจ้าจะเดินช้าแต่ก็ไม่เคยเดินถอยหลัง

« เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 01:00:08 PM »

เมื่อคืน วันอังคาร ผมกับเพื่อนไป นั่งในร้านอาหาร จำพวกที่มีนักร้องร้องเพลง ให้ฟัง แขกส่วนใหญ่เท่าที่ดู ก็จะเป็นคนมีอายุพอสมควร ไม่มีวัยรุ่น ดูเป็นร้านแบบผู้ใหญ่ๆ หน่อย

มีแขกอยู่ 3 โต๊ะ รวมโต๊ะผมด้วย นั่งไปสักพัก ผมก็ได้ยินเสียง โต้เถียง กัน ระหว่างลูกค้า กับ พนักงานร้าน จับใจความได้ว่า ค่าอาหารแพงเกิน บวกราคา มากไป เถียงสักพัก ชาย คนนั้นกับเพื่อนก็เดิน

ออกจากร้านไป สักพัก เสียงปืน ดังขึ้น 3 นัด ผมก็หัน ไปดู เห็นเขายืนถือปืน ยิงขึ้นฟ้า แล้วก็ ทำท่า จะเล็งเข้ามาในร้าน ผม กับเพื่อน รีบ มุดลงใต้โต๊ะ จากนั้น เขาก็ ขี่รถมอเตอร์ไซค์ ออกไป แต่ก็ได้ยิน

เสียง ปืน ตามมาอีก หลายนัด  ประเทศไทยเริ่ม เป็นเมืองเถื่อน อีกแล้ว หรือนี่ ไปไหนมาไหน ต้องระวัง กันทุกย่างก้าว  น่ากลัวๆ ครับ

สมาชิก ทุกท่าน ก็ระมัดระวัง ด้วยน่ะครับ คนมีปืนแต่ไม่มีสติ มันเยอะ

ถึงข้าพเจ้าจะเดินช้าแต่ก็ไม่เคยเดินถอยหลัง
boilerman
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 01:02:37 PM »

โค๊ด:
นั่งในร้านอาหาร จำพวกที่มีนักร้องร้องเพลง ให้ฟัง 

ขอโทษครับ อาจขัดใจใครหลายท่าน ผมว่าสถานที่เหล่านี้เป็นสถานที่อโคจรของสุจริตชน ครับ
หลีกเลี่ยงเสียเถอะ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 01:04:04 PM »

ขอโทษครับที่เกิดเหตุอยู่แถวไหนครับ....ผมจะได้ไม่ผ่านไปแถวนั้นนั้นครับ  ทานข้าวอยู่กับบ้านดีกว่าครับสบายใจกว่ากันเยอะเลย... Grin
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 01:05:58 PM »

แบบนี้คงมีที่ไทยที่เดียว

สบายดี.........
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 01:16:22 PM »

This is Thailand เรื่องปกติครับ ร้านบางร้านมันก็น่าเหมือนกัน ตอนส่งท้ายปีเก่าที่ผ่านมาผมไปกัน 6 คน ส่งอาหารตั้งแต่ 6 โมงเย็นโดยมีปลาเผาด้วย กินกันไปเรื่อยๆแต่ไม่มีวี่แววว่าปลาเผาจะมาก็เลยให้เด็กไปตามในครัวดู จน 2 ทุ่มก็ยังไม่ได้ พอ 3 ทุ่มเช็คบิล เขาคิดค่าปลาเผาด้วยทั่งๆที่ยังเผาไม่เสร็จเลย พูดยังไงเขาก็ไม่ฟังจะเก็บเงินอย่างเดียว ก็เป็นร้านอย่างที่มีดนตรีเล่นนั่นแหละ
Footballmania
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 01:19:17 PM »

อยู่ที่ไหนครับ อันตรายจัง

INFANTY * รักในหลวง*
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

มว.ลาดตระเวน ฉก.ยะลา ๑๓

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 01:28:31 PM »

เดี๋ยวนี้มีข่าวไม่ดีเกี่ยวกับการใช้อาวุธปืนบ่อยมากเลยครับ  ยังไงก็ขอให้เพื่อนๆ พี่ๆ ที่พกปืนติดตัวแล้วพกสติด้วยครับ แต่ส่วนใหญ่สมาชิกในเวปบอร์ดของเรามีสติอยู่แล้วครับ

"หลับตาเถิดนะขอให้เธอหลับดี
คืนนี้ไม้ต้องห่วงตรงนี้ฉันจะดูแลด้วยชีวิตของฉัน
ฟากดาวบนฟ้าร้องเพลงนี้ให้เธอฟังหากฉันไม่ได้กลับ
อย่างน้อยให้เธอหลับสบายก็พอแล้ว"
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 01:37:35 PM »

แถวบ้านผม ตจว.ส่วนมากที่พบมักเป็นนักการเมืองท้องถิ่น
และตำรวจนอกเครื่องแบบ ที่ชอบพกปืนโชว์ชาวบ้านครับ Huh
PEED-904
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 01:43:31 PM »

โค๊ด:
นั่งในร้านอาหาร จำพวกที่มีนักร้องร้องเพลง ให้ฟัง 

ขอโทษครับ อาจขัดใจใครหลายท่าน ผมว่าสถานที่เหล่านี้เป็นสถานที่อโคจรของสุจริตชน ครับ
หลีกเลี่ยงเสียเถอะ

คุณพ่อผมตอนท่านมีชีวิตอยู่มักสอนผมเสมอว่าให้หลีกเลี่ยงแหล่ง "อโคจร" เหล่านี้ครับ   
chatphisit
my heart is broken in a million pieces
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 50

The greatest loss and despair.

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 01:46:22 PM »

Tongue หากมีข่าวประเภทนี้บ่อย ๆ คนปกติสามัญคงถูกตรวจเข้มมากขึ้น จะพกพาปืนไปไหนด้วยยิ่งเสี่ยงถูกตรวจค้น

แต่คนประเภทที่พาปืนไปเตรียมก่อคดีหรือไว้โชว์พาวยิ่งจะเยอะกว่าเดิม (ดูจากข่าว) แบร่
Big Gunner-รักในหลวง-
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 02:00:50 PM »

คนที่พกปืนแล้วดูน่ากลัว หรืออันตรายต่อบุคคลอื่น  น่าจะเป็นบุคคลดังต่อไปนี้
1. คนเมาเหล้า (ขาดสติ)
2. พ่อค้ายาบ้า (ระแวงทุกคนที่อยู่รอบตัว-ตัวอย่างเช่นกรณีที่จังหวัดอยุธยา หรือไอ้ณัฐพงษ์ที่ยิงกัปตันการบินไทยเป็นอาทิ)
3. คนเมายาบ้า (ส่วนใหญ่แล้วคนเมายาบ้าจะใช้มีดเป็นอาวุธ หรือหยิบฉวยวัตถุใกล้ตัวเป็นอาวุธ)
4. คนคลั่งรัก เช่นครูพละรักนักเรียนสาวเป็นต้น
5. .......

การเป็นผู้ให้ ยิ่งใหญ่กว่าการเป็นผู้รับ
ชิริว
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 02:26:42 PM »

Tongue หากมีข่าวประเภทนี้บ่อย ๆ คนปกติสามัญคงถูกตรวจเข้มมากขึ้น จะพกพาปืนไปไหนด้วยยิ่งเสี่ยงถูกตรวจค้น

แต่คนประเภทที่พาปืนไปเตรียมก่อคดีหรือไว้โชว์พาวยิ่งจะเยอะกว่าเดิม (ดูจากข่าว) แบร่

เห็นด้วยครับ

av14@เต่าชรา
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 02:53:53 PM »

แถวบ้านผม ตจว.ส่วนมากที่พบมักเป็นนักการเมืองท้องถิ่น
และตำรวจนอกเครื่องแบบ ที่ชอบพกปืนโชว์ชาวบ้านครับ Huh

แถวบ้านผมเยอะครับ นอกเครื่องแบบ พกกันจะๆ แต่ไม่มีใครกล้า ท้วงติง นักการเมืองท้องถิ่น ยิ่งกร่าง
เสียวจริงๆ ถูกลูกหลง ตายไปนี่ แย่เลยครับ ต่อไปเวลาเพื่อนฝูงมาเยี่ยม คงต้อง ฝากปากฝากท้องไว้กับ ภรรยาที่บ้านดีกว่า
ออกไปทานข้างนอก มีโอกาส สิ้นชีพ แบบไม่รู้ตัวได้  ทุกเวลา

รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 03:01:37 PM »

สถานที่แบบนั้นเป็นที่อโคจร  อย่าเข้าไปดีที่่สุดครับ
chay74
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 03:59:16 PM »

นั่งดื่มที่บ้านครับ โอกาศเสี่ยงน้อยสุด   เยี่ยม
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์