เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:32:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบเหตุเมื่อคืนนี้ เดี๋ยวนี้ พกปืนติดตัวกันเยอะจริงๆ  (อ่าน 5947 ครั้ง)
t_win
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 02:20:12 AM »

มิน่าเค้าว่าถ้าเหล้ากับปืนมาเจอกันมักจะมีเรื่องครับ เดี๋ยวนี้ข่าวเรื่องยิงปืนกันนี่เยอะจริงๆครับ ไอ้ที่ไม่เป็นข่าวนี่สงสัยเยอะกว่านี้อีกมาก ไหว้
boilerman
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 08:50:40 AM »

โค๊ด:
ออกไปทานข้างนอก มีโอกาส สิ้นชีพ แบบไม่รู้ตัวได้  ทุกเวลา 

ผมว่าร้านอาหารดีๆที่ไม่ต้องเสี่ยงมีเยอะครับ ซึ่งร้านเหล่านี้พวกกุ้ยไม่ชอบเข้า กล่าวคือ ไม่มีดนตรีเสียงดังๆ ไม่มีสาวเสริฟที่บริการมากกว่าเสริฟ

แพงไล่กุ้ย นะครับ ผมชอบประโยคนี้มาก
kpai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 09:40:36 AM »

คนที่พกปืนแล้วดูน่ากลัว หรืออันตรายต่อบุคคลอื่น  น่าจะเป็นบุคคลดังต่อไปนี้
1. คนเมาเหล้า (ขาดสติ)
2. พ่อค้ายาบ้า (ระแวงทุกคนที่อยู่รอบตัว-ตัวอย่างเช่นกรณีที่จังหวัดอยุธยา หรือไอ้ณัฐพงษ์ที่ยิงกัปตันการบินไทยเป็นอาทิ)
3. คนเมายาบ้า (ส่วนใหญ่แล้วคนเมายาบ้าจะใช้มีดเป็นอาวุธ หรือหยิบฉวยวัตถุใกล้ตัวเป็นอาวุธ)
4. คนคลั่งรัก เช่นครูพละรักนักเรียนสาวเป็นต้น
5. .......[/color]

5. คนแสบตา  เพื่อนเปิดไฟสูงใส่ขณะขับรถ ขำก๊าก
The Hunter-"รักในหลวง"
Full Member

คะแนน 21

ไม่ใช่เทวดา เลยไม่รู้จะหานางฟ้าไปทำไม

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 10:15:30 AM »

Thailand Only

ลูกโม่
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 10:59:38 AM »

สถานที่แบบนั้นเป็นที่อโคจร  อย่าเข้าไปดีที่่สุดครับ

ผมก็เชื่อว่าสมาชิกที่นี่ส่วนใหญ่คงไม่ค่อยไปที่อย่างนั้น

อยู่บ้านระวังโดน ลูกปืนจากฟากฟ้านะครับ ไม่จำเป็นอย่าออกนอกชายคา  หึหึ

หนีดีกว่าสู้ สู้ดีกว่าเจ็บ เจ็บดีกว่าติดคุก ติดคุกดีกว่าตาย............(อ.พนมเทียน)

"แม้หวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ"
darkangel09
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 11:04:58 AM »

คนที่พกปืนแล้วดูน่ากลัว หรืออันตรายต่อบุคคลอื่น  น่าจะเป็นบุคคลดังต่อไปนี้
2. พ่อค้ายาบ้า (ระแวงทุกคนที่อยู่รอบตัว-ตัวอย่างเช่นกรณีที่จังหวัดอยุธยา หรือไอ้ณัฐพงษ์ที่ยิงกัปตันการบินไทยเป็นอาทิ)
3. คนเมายาบ้า (ส่วนใหญ่แล้วคนเมายาบ้าจะใช้มีดเป็นอาวุธ หรือหยิบฉวยวัตถุใกล้ตัวเป็นอาวุธ)
4. คนคลั่งรัก เช่นครูพละรักนักเรียนสาวเป็นต้น
5. .......ขออนุญาตต่อนะครับ
5. คนพกปืนไม่รู้จักปืน
navy42
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 11:25:46 AM »

คนที่พกปืนแล้วดูน่ากลัว หรืออันตรายต่อบุคคลอื่น  น่าจะเป็นบุคคลดังต่อไปนี้
5. .......
ขอเติม ข้อ5....คือ รถแต่งซิ๋ง รถแต่งเครื่องเสียง พวกนี้ชอบพกปืน (กลัวคนหมั่นใส้) ยิ้มีเลศนัย เลี่ยงได้เป็นเลี่ยงครับ ไหว้
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 11:37:30 AM »

5. .......ขออนุญาตต่อนะครับ
5. คนพกปืนไม่รู้จักปืน
๖.แม่บ้านที่จับได้ว่าสามีแอบไปมีกิ๊ก... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 12:20:49 PM »

สถานที่อโคจร   เราสุจริตชนไม่ควรเข้าไปยุ่งด้วยดีที่สุด  ผมเลิกเข้าเลิกไปสถานที่แบบนี้มาหลายสิบปีแล้วละครับ  ทานข้าวอยู่กับแฟนที่บ้านดีที่สุดครับ...
naylex
แม้ยากไร้ แต่หาใช่จะตื่นทอง
Sr. Member

คะแนน 72

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 01:13:21 PM »

สถานที่อโคจร   เราสุจริตชนไม่ควรเข้าไปยุ่งด้วยดีที่สุด  ผมเลิกเข้าเลิกไปสถานที่แบบนี้มาหลายสิบปีแล้วละครับ  ทานข้าวอยู่กับแฟนที่บ้านดีที่สุดครับ...
ไปครับ
ไม่พกปื่น
 แต่อาศัยวิ่งซิกแซ๊กหากมีสถานการณ์ฉุกเฉินตามที่ว่า
อิอิ

เรือจ้างกลางไพร
chatphisit
my heart is broken in a million pieces
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 50

The greatest loss and despair.

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 09:55:43 PM »

อ๋อย จะงานเข้าพวกเรามั้ยครับ แบบนี้ 
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=94750.0

Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 12:19:39 AM »

5. .......
ขออนุญาติเติมครับ

5. คนที่อยู่ในสภาวะที่เรียกว่า "เกรียนและเด็กแว้น"

"เกรียน" คือ บุคคลที่ยังไม่บรรลุนิติภาวะ แล้วทำตัวป่วนเมืองไปทั่วโดยมีกลุ่มมีแก๊งกับพวกที่เป็นเช่นเดียวกันทำการมั่วสุม พกปืนเถื่อนหรือขโมยปืนของพ่อแม่มาทำกร่างแสดงศักยภาพอวดเพื่อนว่าตนเองเจ๋งและแจ๋วในวิธีที่ผิดสร้างความเดือดร้อนในชุมชนและครอบครัวของตนเอง  ส่วนเด็กแว้นก็ประพฤติตนเหมือนกันในแบบของเกรียนแต่พวกเราเรียกเด็กแว้นเพราะว่าพวกเขามีมอเตอร์ไซร์และใช้เป็นพาหนะ...

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
phongmms
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 01:21:41 PM »

เมื่อหลายวันก่อนถนนหน้าบ้านมีเด็กแว้นมาแข่งรถเสียงดังมาก  สักพักได้ยินเสียงปืน ๒ ชุด เด็กแว้นกระเจิงเลย เรานอนอยู่ที่บ้านก็ระแวงลูกปืนจะตกใส่หัว  แต่เมื่อคืนเด็กแว้นมันมาอีกแล้ว 
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์