เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:29:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นครับ ระหว่าง คิมเบอร์ กับเลสแบร์  (อ่าน 1916 ครั้ง)
SW GLOCK 19
Guns don't kill people. Drivers with cellphone do.
Full Member

คะแนน 26

« เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 07:27:36 PM »

ขอถามพี่ๆที่มีประสบการณ์ ระหว่าแบร์ สี่นิ้วกับ คิมเบอร์สี่นิ้ว ตัวไหนน่าสะสมที่สุด เอาเฉพาะสี่นิ้วเท่านั้นครับ  ไหว้
samual
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 09:54:52 PM »

เลสแบร์เออร์4นิ้ว(Commanche Heavyweight)ยิงนิ่มมากๆครับ รีคอยส์เท่าตัวฟูลไซส์ที่ครอบกันฝุ่นแบบคลาสสิค(ไม่ใช่รางเต็ม) แม่นยำหายห่วงครับ โรงงานรับประกันกลุ่ม3"ที่50หลาครับ ไหว้ ผมยิงที่ระยะ15เมตรนี่กลุ่มเท่ากับLes Baer Monolithตัวเต็มเลยครับ (หรือว่า15เมตรมันใกล้ไปสำหรับปืนระดับบนี้หว่า คิก คิก จะยิง25เมตรก้อมือไม่ถึง เศร้า หัวเราะร่าน้ำตาริน)

เอามาให้ครับจากเวปLes Baerครับ......a blocky, one-piece appearance. It also gives the Monolith Commanche extra heft on the front end which helps reduce muzzle flip. Guaranteed to shoot 3" groups at 50 yards.
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 10:04:53 PM »

แบร์มีลำกล้อง ๔ นิ้วด้วยหรือครับ...

เคยเห็นแต่ลำ ๔.๒๕ นิ้วครับ... คิก คิก

ถ้าหากท่าน จขกท.ยืนยัน ๔ นิ้วถ้วนจริงๆ...

น่าจะมีแต่คิมเบอร์ที่ผลิตออกมาครับ... Cheesy
samual
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 02:13:59 AM »

แบร์มีลำกล้อง ๔ นิ้วด้วยหรือครับ...

เคยเห็นแต่ลำ ๔.๒๕ นิ้วครับ... คิก คิก

ถ้าหากท่าน จขกท.ยืนยัน ๔ นิ้วถ้วนจริงๆ...

น่าจะมีแต่คิมเบอร์ที่ผลิตออกมาครับ... Cheesy
555 สงสัยต้องบอกว่าว่าสี่นิ้วกว่า
jame0076
Full Member

คะแนน 22

เสือนะ มะใช่แมววววววววววว

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 02:29:21 AM »

สี่นิ้วโดยประมาณมั้งครับ ยังไม่ถึงสี่ครึ่งนี่ครับ
   จับผิดกันจัง 5555
SW GLOCK 19
Guns don't kill people. Drivers with cellphone do.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 07:24:25 AM »

สี่นิ้วโดยประมาณครับพี่ๆ อยากสะสม ไว้ดูเล่นๆยิงเป็าเป็นครั้งคราว ติดรถบ้างเวลาเดินทางไกลๆ
หน้า: [1]
  พิมพ์