เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 11:16:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องกระสุนปืน .38 อะครับ(มือใหม่)  (อ่าน 3878 ครั้ง)
chain2499
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 01:31:48 PM »

สวัสดีพี่ๆทุกท่านนะครับ ผมมือใหม่ขอคำเเนะนำหน่อยครับ
ไม่ทราบว่า กระสุน .38 ราคาเท่าไรครับ เเล้วใช้ยี่ห้ออะไรดี ซื้อได้ที่ไหนครับ (ผมอยู่กรุงเทพครับ)
เเล้วไม่ทราบว่า หัวระเบิด หัวตัด หัวมน หัวรู  มันคืออะไรอะครับ เเล้วอะไรใช้ดี
เเล้วลูกซ้อมราคาเท่าไรครับ แถวบางแค มีที่ซ้อมยิงปืนมะครับ เเล้วไม่ทราบว่ากระสุนปืนเก็บได้กี่ปีครับ
ขอโทษนะครับที่ถามเยอะ ผมมือใหม่ไม่ทราบอะไรเลยครับ
ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2011, 11:24:38 AM โดย chain2499 » บันทึกการเข้า
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 01:39:38 PM »

สวัสดีพี่ๆทุกท่านนะครับ ผมมือใหม่ขอคำเเนะนำหน่อยครับ
ไม่ทราบว่า กระสุน .38 ราคาเท่าไรครับ เเล้วใช้ยี่ห้ออะไรดี ซื้อได้ที่ไหนครับ (ผมอยู่กรุงเทพครับ)
เเล้วไม่ทราบว่า หัวระเบิด หัวตัด หัวมน หัวรู  มันคืออะไรอะครับ เเล้วอะไรใช้ดี
เเล้วลูกซ้อมราคาเท่าไรครับ แถวบางแค มีที่ซ้อมยิงปืนมะครับ เเล้วไม่ทราบว่ากระสุนปืนเก็บได้กี่ปีครับ
ขอโทดนะครับที่ถามเยอะ ผมมือใหม่ไม่รู้เรื่องอะไรเลยครับ
ขอคุณครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

สวัสดีครับ

ราคากระสุน.38 ลูกจริง1,800-2,500-
หัวระเบิดเป็นความเชื่อผิดๆ  หัวตัดคือกระสุนซ้อมยิงแวทคัทเตอร์  หัวมลเข้าใจว่าคงเป็นกระสุนหัวบอลธรรมดา  หัวรูคือ กระสุนหัวระเบิดที่เข้าใจกันผิดๆนั่นแหละครับ
ลูกซ้อมเคยซื้อนานมาแล้ว750- เดี๋ยวนี้ไม่รู้เหมือนกันครับ
อยู่แถวบางแค สะดวกไปสนามบางบัวทองไหมครับ
ไม่ต้องขอโทษครับ ยินดีๆ Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 02:36:33 PM »

ตามที่คุณ soveat- รักในหลวง
แนะนำ ครับ  บวก ๑ เป็นแต้มแรกรับกระทู้แรก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 02:41:31 PM »

ลูกซ้อมเคยซื้อนานมาแล้ว750- เดี๋ยวนี้ไม่รู้เหมือนกันครับ

ผมเหมือนกวางตรงนี้แหละครับ... ไม่ได้ซื้อลูกซ้อม .๓๘ มานานเกือบสองปีแล้วมั๊ง... เท่าที่มีติดตู้อยู่สองกล่อง... ตั้งแต่มีเจ้ายาว... กระสุนหัวตัด .๓๘เอาไว้แค่หัดบุคคลอื่นให้ยิงปืนเท่านั้นครับ... Grin Grin Grin

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 04:15:20 PM »

ลูกซ้อมหัวตัด .38 ไม่ได้ซื้อมาเกิบ 5 ปีแล้วครับและก็ไม่มีติดตัวสักนัด  คิดว่าลูกซ้อม.38 กล่องหนึ่งราคาไม่น่าจะเกิน750 บาท  ขอติงน้องใหม่หน่อยนะครับเรื่องภาษา   ในนี้เราเน้นเรื่องการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องครับ  รบกวนช่วยเเก้ไขใช้ให้ถูกต้องด้วย
chain2499
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 11:27:15 AM »

เเก้ไข เรียบร้อยเเล้วครับ
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

เเล้วไม่ทราบว่ายี่ห้อไหนดีครับ
bakaon
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 11:33:56 AM »

เข้ามาเก็บข้อมูลครับ เดียวนี้ราคาลูกปืนแพงจริงๆ หาซื้อที่ถูกใจก็ยากอีก
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 12:05:23 PM »

เเก้ไข เรียบร้อยเเล้วครับ
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

เเล้วไม่ทราบว่ายี่ห้อไหนดีครับ

ที่มีขายทั่วๆ ไปในสนาม... สำหรับกระสุนซ้อมก็คือ... บุลเล็ตฯ รอยัลฯ แล้วก็ไทยอาร์มครับ... บางสนามอาจจะมีของนอกบ้างครับ... กระสุน .๓๘ ของไทยพอจะเชื่อถือได้ครับ...
...สรุปคือ... ตัวเลือกไม่ค่อยมีครับ... หาแบบไหนได้ก็ใช้แบบนั้น... แต่จะให้ดีก็เลือกพวกหัวรูมาใช้... จะมั่นใจกว่าแบบหัวมนธรรมดาครับ... :014::

หน้า: [1]
  พิมพ์