เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:30:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ++ "ร.อ.กฤช คัมภีรญาณ" พลีชีพ....7 ปีไฟใต้ ++  (อ่าน 15419 ครั้ง)
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #105 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 01:15:21 PM »

คนที่จุดไฟใต้ให้ลุกโชน เศร้า มันจะรับรู้ถึงวีรกรรม ของวีรชนผู้กล้า ไหว้ หรือเปล่านะ?Huh? ตกใจ
Hariwake
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #106 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 02:06:28 PM »

ร่วมไว้อาลัยแด่ดวงวิญญาณของผู้กล้าทั้งหลายด้วยครับ  ไหว้ ไหว้

+1 นะครับ คุณเจ็บ หลงรัก
Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #107 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 02:12:36 PM »

หาสุนัข ไว้ซัก3-4ตัว ยามกลางคืนพวกนี้มันหูไวตาไวกว่ามนุษย์มาครับ
ถ้าไม่โดนเบื่อซะก่อน   เป็นกำลังใจให้เจ้าหน้าที่ทุกนายครับ  ไหว้

ฐานผมมียี่สิบกว่าตัว เบิร์มผมเองเลี้ยงไว้สอง-สามตัว

มันเห่าทุกครั้งที่มีการเคลื่อนไหวในความมืด แม้แต่ กพ.

ในฐานเอง

ฐานผมก็มีประมาณ 20 ตัวครับมีบางตัวเหียบปากยังไม่เห่าเลยครับ บางตัวเห่ามั่วๆกระทั่งคางคก และบางตัวสะกิดแรงๆยังไม่ตื่นเลย บางครั้งผมคิดว่ามันนอนตายซะอีก   คิก คิก คิก คิก

ถ้าอยากได้สุนัขเพิ่มไปเฝ้าฐานยินดีสนับสนุนให้ฟรีครับ บ้านผมมีบางแก้วแท้ แต่ต้องรอค็อกหน้าครับ
ค็อกนี้โดนเหมายกค็อกไปแล้ว   สนใจ PM ไว้ได้เลยครับ รับได้ที่อำเภอเมืองนราธิวาส
แจกฟรีเฉพาะเฝ้าฐานนะครับ   ขอบคุณครับ   ไหว้ 

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #108 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 02:15:21 PM »

หาสุนัข ไว้ซัก3-4ตัว ยามกลางคืนพวกนี้มันหูไวตาไวกว่ามนุษย์มาครับ
ถ้าไม่โดนเบื่อซะก่อน   เป็นกำลังใจให้เจ้าหน้าที่ทุกนายครับ  ไหว้

ฐานผมมียี่สิบกว่าตัว เบิร์มผมเองเลี้ยงไว้สอง-สามตัว

มันเห่าทุกครั้งที่มีการเคลื่อนไหวในความมืด แม้แต่ กพ.

ในฐานเอง

ฐานผมก็มีประมาณ 20 ตัวครับมีบางตัวเหียบปากยังไม่เห่าเลยครับ บางตัวเห่ามั่วๆกระทั่งคางคก และบางตัวสะกิดแรงๆยังไม่ตื่นเลย บางครั้งผมคิดว่ามันนอนตายซะอีก   คิก คิก คิก คิก

ถ้าอยากได้สุนัขเพิ่มไปเฝ้าฐานยินดีสนับสนุนให้ฟรีครับ บ้านผมมีบางแก้วแท้ แต่ต้องรอค็อกหน้าครับ
ค็อกนี้โดนเหมายกค็อกไปแล้ว   สนใจ PM ไว้ได้เลยครับ รับได้ที่อำเภอเมืองนราธิวาส
แจกฟรีเฉพาะเฝ้าฐานนะครับ   ขอบคุณครับ   ไหว้ 

ใจดีแบบนี้ +1เลยครับ Grin

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
Hariwake
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #109 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 02:42:44 PM »

ในฐานเอง

แจกฟรีเฉพาะเฝ้าฐานนะครับ   ขอบคุณครับ   ไหว้ 

ใจดีแบบนี้ +1เลยครับ Grin

+1 ด้วยคนครับ  หลงรัก
เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #110 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 04:20:48 PM »

ในฐานเอง

ขอบคุณครับพี่  มีปัญหาอยู่อย่างเดียวครับ ไม่มีใครดูแล

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #111 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 05:21:17 PM »

ขอแสดงความเสียใจนักรบผู้กล้าผู้ปกป้องแผ่นดินไทย

การที่เรากลัวว่าการไม่แสดงความไม่ไว้ใจชาวบ้านเป็นเรื่องที่ไม่ควรทำ การให้ความเป็นมิตรและช่วยเหลือทุกเรื่องทำให้ชาวบ้านในพื้นที่วางใจ ในเวียดนามล้มเหลวมาแล้ว กลางวันทำนา กลางคืนเป็นเวียงกง คนรับใช้ในค่ายเป็นเวียงกง  เพราะชาวบ้านในพื้นที่ถึงไม่เกลียดชังทหาร แต่ก็กลัวฝ่ายผู้ก่อความไม่สงบมากกว่า ฝ่ายทหารทำดีไปเท่าไหร่ก็แค่นั้น  ความคิดผมมองว่าอุดชายแดนให้ดี เพราะเงินมันมาจากนั่น  ถ้าไม่มีเงินงานก็ไม่เดิน  กลุ่มผู้ก่อความไม่สงบไม่ใช่ว่าอยากจะกอบกู้รัฐอะไรนั่นมากนักหรอก   บางคนหวังได้เงินค่าหัว ได้เงินซื้อรถ  ฝ่ายเราถมทั้งชีวิตเจ้าหน้าที่ ถมทั้งเงินเข้าไป เหมือนสูญเปล่า เล่นแรงๆ  กลับมั่ง หน่วยข่าวต้องทำงานให้แรงกว่าที่เป็นอยู่ รู้เส้นทางเงินอุดหนุนมาจากไหน ใครมั่งไปอบรมต่างประเทศกลับมา ตัดวงจรนอกประเทศให้ได้ แล้วค่อยคัดกรองในประเทศให้ค่อยๆ ออกจากวงจรไป การที่ม้ันต้องมาหาอาวุธเอาเองเพราะปืนหายากและมีที่มาชัดเจน  กับต้องการยกระดับ แสดงฝีมือ แลกกับเงินและระเบิดเพาเวอร์เจล  เมื่อก่อนเห็นจับกันได้บ่อยๆ  หลังๆ  ไม่ค่อยเห็น 
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #112 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 10:24:01 PM »

ความคิดผมมองว่าอุดชายแดนให้ดี เพราะเงินมันมาจากนั่น  ถ้าไม่มีเงินงานก็ไม่เดิน 
 กลุ่มผู้ก่อความไม่สงบไม่ใช่ว่าอยากจะกอบกู้รัฐอะไรนั่นมากนักหรอก   บางคนหวังได้เงินค่าหัว ได้เงินซื้อรถ 
ฝ่ายเราถมทั้งชีวิตเจ้าหน้าที่ ถมทั้งเงินเข้าไป เหมือนสูญเปล่า เล่นแรงๆ  กลับมั่ง
หน่วยข่าวต้องทำงานให้แรงกว่าที่เป็นอยู่ รู้เส้นทางเงินอุดหนุนมาจากไหน
ใครมั่งไปอบรมต่างประเทศกลับมา ตัดวงจรนอกประเทศให้ได้ แล้วค่อยคัดกรองในประเทศให้ค่อยๆ ออกจากวงจรไป
การที่ม้ันต้องมาหาอาวุธเอาเองเพราะปืนหายากและมีที่มาชัดเจน 

กับต้องการยกระดับ แสดงฝีมือ แลกกับเงินและระเบิดเพาเวอร์เจล  เมื่อก่อนเห็นจับกันได้บ่อยๆ  หลังๆ  ไม่ค่อยเห็น 

็็Ha Ha  ฮา  "ตอนนี้  เรื่องการเคลื่อนย้ายเงิน"   ฮา  มีกระบวนการ  "หยิบ" ที่ไหนก็ได้คร๊า ฮา
ไม่จำเป็นต้องไป "ถอน"  จากธนาคาร  หรือ "หิ้ว" ข้ามแดน หรอกคร๊า  ฮา  อีกที

แล้วเรื่อง "อบรม  อบเรียง" อะไรนั่นแหละ  ฮา  "ราาาชการ"  รู้จริงหรือคร๊า ว่าใครบ้าง ฮา

ยายไม่ได้คิดว่า  เป็นไปไม่ได้น๊าคร๊า   ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #113 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 08:01:06 AM »

ซุกระเบิดถนนบึ้ม!รถหาของป่าขับผ่านดับ 9

เมื่อเวลา 17.25 น.วันที่ 25 ม.ค. ได้รับแจ้งเหตุจากข่ายวิทยุ ตร.สภ.ยะหา จ.ยะลา คนร้ายไม่ทราบจำนวน ลอบวางระเบิดบริเวณถนนสายกาตอง – ยะหา บ้านปะแดรู ต.กาตอง อ.ยะหา จ.ยะลา  บนถนนสาย 4070 บ้านปะแดรู หมู่ที่ 1 ต.กาตอง อ.ยะหา จ.ยะลา เป็นเหตุททำให้ราษฎร            เสียชีวิต จำนวน 9 ราย และได้รับบาดเจ็บ จำนวน 2  ราย ยังไม่ทราบชื่อ และที่อยู่

ในเบื้องต้นทราบว่าขณะราษฎรขับขี่รถยนต์กระบะยี่ห้ออีซูซุ รุ่น ดีแม็กซ์ สีบรอนซ์ ทะเบียน บว 3488  สงขลา  กลับจากหาของป่า มาตามถนนสาย 4070  (กาตอง – ยะหา) เมื่อมาถึงที่เกิดเหตุ คนร้ายที่ซุ่มอยู่บริเวณข้างทางได้จุดชนวนระเบิดขึ้น เป็นเหตุให้ราษฎรเสียชีวิตทันที จำนวน 7 ราย และ ได้รับบาดเจ็บสาหัส จำนวน 4ราย  นำส่ง รพ.ยะหา ต่อมามีผู้เสียชีวิตเพิ่มอีกจำนวน 2 ราย

จากการตรวจสอบทราบว่าราษฎรกลุ่มดังกล่าวเป็นราษฎรจากพื้นที่ อ.สะบ้าย้อย จ.สงขลา เข้ามาหาของป่าในพื้นที่ อ.ยะหา จ.ยะลา ตรวจสอบที่เกิดเหตุ พบว่าเป็นระเบิดแสวงเครื่องไม่ทราบภาชนะบรรจุ ฝังไว้ใต้พื้นผิวถนน จุดชนวนด้วยแบตเตอรี่ โดยคนร้ายลากสายเข้าไปข้างทางประมาณ 100 เมตร และพบซากสุนัขล่าสัตว์จำนวน 3 ตัว และซากหมูป่า จำนวน 2  ตัว  คาดว่าเป็นฝีมือกลุ่มผู้ก่อเหตุรุนแรง

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #114 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 10:01:50 AM »

เมื่อวานโอได้ไปงานศพผู้กองบอยมาค่ะ และได้คุยกับพี่สาวผู้กองซึ่งเป็นเพื่อนโอเอง เค้าเล่าว่าเหตุการณ์ขณะนั้นเป็นตอนกลางคืน ผู้กองบอยกำลังคุยอยู่กับลูกน้อง ก่อนที่จะเข้านอน แล้วจู่ๆไฟก็ดับลง หลังจากนั้นก็มีเสียงปืน หลายสิบ หลายร้อยนัด ดังขึ้น ผู้กองพยายามโดดออกมาจากบ้านพัก เพื่อที่จะหลบเข้าบังเกอร์ แต่ไอ้พวกนั้นก็ดักอยู่แล้ว และยิงใส่ผู้กองจนเสียชีวิตค่ะ...เฮ้อ เสียดายคนอนาคตไกลจังเลยค่ะ ปีนี้ผู้กองวางแผนปูทางชีวิตไว้แทบทุกอย่าง ทั้งเรื่องเรียน เรื่องงาน และเรื่องครอบครัว เศร้า

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
nine รักในหลวง
มนุษย์ล่วงทุกข์ได้ด้วย...ความเพียร
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 44

การเดินทางไกลนับหมื่นลี้....ต้องเริ่มต้นที่ก้าวแรก

« ตอบ #115 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 10:24:31 AM »

ผมตามอ่านกระทู้นี้ทีไร...พูดไม่ออกครับ....ผมเคยอยู่ในพื้นที่ตรงนั้นมาหลายปีพอสมควรตั้งแต่ปี2541 จนผมย้ายออกจากพื้นที่2551 รู้จักผู้คนมากมาย ก็พอจะรับรู้อะไรๆบ้างพอสมควร...ขอบคุณคุณเจ็บที่นำเรื่องราวมาเล่าให้สมาชิกฟัง  ขอให้คุณเจ็บและเพื่อนๆที่ปฎิบัติงานในพื้นที่ แคล้วคลาดปลอดภัยครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

หลังจากพายุผ่านไป..ท้องฟ้าสดใสขึ้นทันตา..อุปสรรคนานาก็ผ่านเลยไป..ชีวิตใหม่เริ่มก้าวเดินอย่างทรนง..แข็งแกร่งดุจหมู่เกาะ.....กลางคลื่นลม..
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #116 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 10:27:18 AM »

ขอร่วมไว้อาลัยแด่ผู้กล้าด้วยครับ  ไหว้

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
bakaon
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #117 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 09:06:14 PM »

ผมปะทะมาห้าหกครั้งในสามจังหวัด ต้องยอมรับว่า ผู้ก่อเหตุเป็นผู้เริ่มเกมส์ และควบคุมสถานการณ์ ในช่วงแรกซึ่งทำให้ฝ่ายของเราเสียเปรียบมาก เนื่องจากเป็นฝ่ายระวังป้องกัน ทำให้สูญเสียครับ
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #118 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 09:09:10 PM »

ผมปะทะมาห้าหกครั้งในสามจังหวัด ต้องยอมรับว่า ผู้ก่อเหตุเป็นผู้เริ่มเกมส์ และควบคุมสถานการณ์ ในช่วงแรกซึ่งทำให้ฝ่ายของเราเสียเปรียบมาก เนื่องจากเป็นฝ่ายระวังป้องกัน ทำให้สูญเสียครับ
รักษาตัวต้วยนะครับ แนวหลังเป็นกำลังใจให้ในการป้องกันประเทศชาติ

เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #119 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 09:51:57 PM »

ระวังตัวด้วยนะครับ  อ๋อย เป็นห่วงทุกๆคนนะครับ

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9
  พิมพ์