เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:27:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ++ "ร.อ.กฤช คัมภีรญาณ" พลีชีพ....7 ปีไฟใต้ ++  (อ่าน 15415 ครั้ง)
เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #75 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 09:45:40 AM »

มากันตั้งหลายสิบคนแต่ยิงไม่ตายเลยสักคน  ทำไมคนร้ายมันเก่งจังเลยครับ  เกลือเป็นหนอนหรือเปล่าก็ไม่รู้  เล่นแบบนี้ทหารเรามีแต่ตายกับตายครับ

เศร้า เศร้า เศร้า

มากันทั้งหมดประมาณ 45 คน คาดว่าน่าจะมีคนตายด้วย แต่คงเอาศพกลับไป เพราะเพื่อนผมสาดกระสุนไป 1 แม็กน่าจะโดนประมาณ 3-4 คน แต่ที่แน่ๆโดนเข้าที่ต้นคอ 1 คน หลังจากกระสุนปืนหมดก็ก็ถึงคราววิ่งหลบกระสุนกันบ้าง  และมีในในเป็นใส้ศึก อีกทั้งคนที่ลงมือส่วนใหญ่เป็นพลทหารเก่าที่เคยอยู่ที่นั่น เพราะว่าร้องเรียกหาเพื่อนผม และผู้หมวดอีกคนนึง  ไหว้

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #76 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 09:48:10 AM »

คำว่าร้องเรียก ขออภัย เรียกแบบทักทายหรือแบบไหนครับ
เรื่องทหารเกณฑ์ที่เคยมาอยู่ เห็นมีคนกล่าวถึงเหมือนกัน ว่าอาจทราบจุดรายละเอียด
ที่ตั้งของหน่วยจากกลุ่มนี้

เขาออกจากอกเราก็ไปเป็นพวกเขาเลยเหรอครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 09:53:18 AM »

มีปืนบางส่วนที่ได้กลับมาบ้างแล้ว พร้อมตัวบุคคลอีกสี่ห้าคน...ทิศทางกระจายของปืน ไปซะกระจัดกระจาย ... เกินคาด

ยังโชคดี ที่กลุ่มก่อการร้าย ไม่ขับรถฮัมวี่ ไปยิงถล่มฐานใกล้เคียง .. คงดูไม่จืด

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #78 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 09:58:50 AM »

เขาขับไม่ได้ เพราะพวกเขาเองวางเรือใบดักทางไว้หมดแล้วมั้ง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

เจ็บ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

« ตอบ #79 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 10:02:27 AM »

คำว่าร้องเรียก ขออภัย เรียกแบบทักทายหรือแบบไหนครับ
เรื่องทหารเกณฑ์ที่เคยมาอยู่ เห็นมีคนกล่าวถึงเหมือนกัน ว่าอาจทราบจุดรายละเอียด

เขาออกจากอกเราก็ไปเป็นพวกเขาเลยเหรอครับ

เพื่อนผมชื่อ วีรชาติ หรือ ชาติ อีกคนเป็นผู้หมวด ชื่อหมวด อ๊อด ตามนี้นะครับ
ไอ้ชาติ ไอ้หมวดอ๊อด มึงอยู่ไหน มึงออกมาเดี๋ยวนี้ มาหากูเดี๋ยวนี้เลย ขอโทษครับไม่สุภาพ    ไหว้
คนที่เป็นแนวร่วมส่วนมากจะเป็นต้งแต่ก่อนที่จะเป็นพลทหาร เหมือนถูกทาบทามเอาไว้แล้ว เมื่อเป็นพลทหารแล้วก็ถูกฝึกให้รู้เรื่องยุทธวิธีต่างๆและการใช้อาวุธ พอปลดประจำการ ก็ไม่ต้องไปฝึกอะไรมากเพราะมีความรู้อยู้แล้ว เข้ากลุ่มได้เลย  ไหว้

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #80 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 10:08:09 AM »

มากันตั้งหลายสิบคนแต่ยิงไม่ตายเลยสักคน  ทำไมคนร้ายมันเก่งจังเลยครับ  เกลือเป็นหนอนหรือเปล่าก็ไม่รู้  เล่นแบบนี้ทหารเรามีแต่ตายกับตายครับ

มากันทั้งหมดประมาณ 45 คน คาดว่าน่าจะมีคนตายด้วย แต่คงเอาศพกลับไป เพราะเพื่อนผมสาดกระสุนไป 1 แม็กน่าจะโดนประมาณ 3-4 คน แต่ที่แน่ๆโดนเข้าที่ต้นคอ 1 คน หลังจากกระสุนปืนหมดก็ก็ถึงคราววิ่งหลบกระสุนกันบ้าง  และมีในในเป็นใส้ศึก อีกทั้งคนที่ลงมือส่วนใหญ่เป็นพลทหารเก่าที่เคยอยู่ที่นั่น เพราะว่าร้องเรียกหาเพื่อนผม และผู้หมวดอีกคนนึง  ไหว้

สงสารทหารที่ต้องเสียชีวิตเพราะน้ำมือลูกน้องเก่า   ไหว้      .....  ชายแดนใต้ดูลึกลับมืดมน

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #81 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 10:14:36 AM »

เพื่อนผมชื่อ วีรชาติ หรือ ชาติ อีกคนเป็นผู้หมวด ชื่อหมวด อ๊อด ตามนี้นะครับ
ไอ้ชาติ ไอ้หมวดอ๊อด มึงอยู่ไหน มึงออกมาเดี๋ยวนี้ มาหากูเดี๋ยวนี้เลย ขอโทษครับไม่สุภาพ    ไหว้
คนที่เป็นแนวร่วมส่วนมากจะเป็นต้งแต่ก่อนที่จะเป็นพลทหาร เหมือนถูกทาบทามเอาไว้แล้ว เมื่อเป็นพลทหารแล้วก็ถูกฝึกให้รู้เรื่องยุทธวิธีต่างๆและการใช้อาวุธ พอปลดประจำการ ก็ไม่ต้องไปฝึกอะไรมากเพราะมีความรู้อยู้แล้ว เข้ากลุ่มได้เลย  ไหว้

ทางทหารต้องตามเช็คชื่อพวกมันบ้างครับ

เขียวเสียดดอย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2011, 10:28:17 AM โดย pasta » บันทึกการเข้า

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #82 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 10:29:11 AM »

มีการแจ้งเตือนเพิ่มเติมครับ พี่น้องทหารตำรวจ อส. ระวังกันนะครับ
http://www.manager.co.th/Home/ViewNews.aspx?NewsID=9540000009758

รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #83 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 11:57:10 AM »

ครับ  ผมก็ว่าเราน่าจะเอาทหารที่ภาคอีสานไปอยู่ไห้หมดเลยนะครับ  แล้วเอาทหารที่สามจังหวัดชายแดนไต้มาอยู่ที่อีสาน  เอามาไห้หมดเลยนะครับ

คนผวกนี้เขาไม่ได้รักแผ่นดินเราหลอกครับ  เอามันมาฝึก มันก็กลับมาฆ่าพวกเราตามที่คิดใว้ไม่มีผิด   

งบทางทหารปีนี้กระชูดแน่นๆครับ  มีโอกาศได้โทรคุยกันนายทหารที่อยู่ที่โน้น เขาบอกว่าไม่มีอะไรน่ากลัวหลอกครับ  คนที่นี้น่ารัก ใจดี มันก็คงจริงนะครับ  เพราะเเกนั่งคุย MSN  เล่นกับสาวๆ  แกไม่ได้ไปอยู่ในฐานปฏิบัติการณ์  แกจะไปกลัวอะไร

ทหารที่เสี่ยงตายเป็นทหารปลายแถวหรือทหารที่อยู่ในผื้นที่เท่านั้น  ผมเห็นใจทหารที่ปฏิบัติหน้าที่จริงๆครับ  บางคนเขาเล่าว่า  หมู่บ้านบางหมู่บ้าน

เป็นหมู่บ้านสีแดงทั้งหมู่บ้าน  เป็นโจร  ทั้งหมู่บ้านเลยนะครับ  ไม่เคยชักธงชาติไทยขึ้นสู่ยอดเสาเลย ไม่เคยรับว่าเขาเป็นคนไทยเลยด้วยซ้ำ

จนท  ท้องถิ่น  ปล่อยไห้เรื่องแบบนี้เกิดขึ้นได้ยังไงครับ

หรื่อมีคนบางคนไม่อยากไห้ภาคไต้สงบกันแน่น เลิ้ยงไข้ไว้ ขายยาเท่านั้นหรอกหรือ

หรือ   ข้อมูลผมอาจจะผิดก็ได้ครับ   
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #84 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 12:07:15 PM »

ทางใต้ เอาทหารมุสลิมในท้องถิ่นมาให้ หวังมวลชนครับ ถ้าสลับกันแบบนั้นต้องเปลี่ยนนโยบายมวลชนใหม่

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ คุณเจ็บ +1ครับ
ขอให้พระคุ้มครองขอให้ปลอดภัยทุกๆท่านครับ    ไหว้ ไหว้ ไหว้

รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #85 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 12:15:53 PM »

ทางใต้ เอาทหารมุสลิมในท้องถิ่นมาให้ หวังมวลชนครับ ถ้าสลับกันแบบนั้นต้องเปลี่ยนนโยบายมวลชนใหม่

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ คุณเจ็บ +1ครับ
ขอให้พระคุ้มครองขอให้ปลอดภัยทุกๆท่านครับ    ไหว้ ไหว้ ไหว้

ครับมันก็จริงครับ  เราได้สิบ แต่เสีย ห้า  ผมก็ว่าเราน่าจะทบทวนกันใหม่ก็จะดีนะครับ
 ไหว้
เจ็บ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

« ตอบ #86 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 12:16:12 PM »

ขอให้พระคุ้มครองขอให้ปลอดภัยทุกๆท่านครับ    ไหว้ ไหว้ ไหว้

ขอบคุณครับ น้าซับ   ไหว้ ไหว้

เจ็บ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

« ตอบ #87 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 12:19:12 PM »

......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2011, 12:56:46 PM โดย เจ็บ » บันทึกการเข้า

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #88 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 12:53:03 PM »

เขาขับไม่ได้ เพราะพวกเขาเองวางเรือใบดักทางไว้หมดแล้วมั้ง

แล้ว M 60 บนรถล่ะ ยังอยู่มั๊ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2011, 02:50:48 PM โดย หลวงกาหลง » บันทึกการเข้า
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #89 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 03:49:46 PM »

......

รบกวนถามคุณเจ็บหน่อยครับ อ่านข้อมูลบางเว็บบอกว่าฐานปฏิบัติการมักจะขาดอุปกรณ์เตือนภัย หรือระวังป้องกัน เช่น พวกแฟลร์สัญญาณต่างๆ จริงหรือเปล่าครับ ซึ่งของเหล่านี้น่าจะสำคัญมากทีเดียวนะครับ ไม่น่าจะขาด ผมไปอ่านในเว็บ thaiarmedforce มีคนขับรถไปทางเหนือเจอฐานที่กูเต็งนาโย่ง ยังเป็นกระต๊อบไม้ไผ่มุงจากอยู่เลย ฝนตกก็ลำบากกันลมหนาวก็ไม่ค่อยได้ อ่านแล้วรันทด  Sad

ขอให้คุณเจ็บและเพื่อนๆปฏิบัติภารกิจสำเร็จลุล่วงด้วยความปลอดภัยนะครับ
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9
  พิมพ์