เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:25:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ++ "ร.อ.กฤช คัมภีรญาณ" พลีชีพ....7 ปีไฟใต้ ++  (อ่าน 15414 ครั้ง)
ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #90 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 05:38:21 PM »

ผมขอถามครับ ถ้าเกิด มีกล้องมองกลางคืน อยากทราบว่าสถานการจะเปลี่ยนไหมครับ

ขอไว้อาลัย ผู้กล้าที่จากไปครับ  ไหว้

ผมว่าไม่เปลี่ยนนะครับอาจจะสูญเสียมากกว่าเก่าด้วยซ้ำไปเพราะ  ที่โจรยิงออกมา จะยิงใส่แสงจากปากกระบอกปืนครับ
ผมว่ามีน่าจะดีกว่านะ  เห็นมันก่อน ยิงแล้วหาที่กำบัง  แต่จากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเร็วมากไม่รู้จะเอามาใช้ทันรึปล่าว   และทางกลับกันถ้ามันยึดเอาไปได้เหมือนปืน  เราก็ลำบากอยู่ดี
พริกหนุ่ม(ภ๕ / ๒๕๔๓)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 31

รีดไถแล้วรวยทำไปทำไม ข้าฯตชด.อยู่อย่างพอเพียง

« ตอบ #91 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 06:27:06 PM »

เศร้าเหนื่อยกายไม่ว่า...ผมเหนื่อยใจ..Huh? เศร้า

พวกเราแค่ปิดทองใต้ฐานพระประทาน จะใช้ประโยชน์เรียกมา หมดปัญหาก็ลืม วีรบุรุษในเงามืด"Brave actions never want trumpet"
INFANTRY2008-รักในหลวง-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

นามะปราง

« ตอบ #92 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 06:47:33 PM »

หาสุนัข ไว้ซัก3-4ตัว ยามกลางคืนพวกนี้มันหูไวตาไวกว่ามนุษย์มาครับ
ถ้าไม่โดนเบื่อซะก่อน   เป็นกำลังใจให้เจ้าหน้าที่ทุกนายครับ  ไหว้

ฐานผมมียี่สิบกว่าตัว เบิร์มผมเองเลี้ยงไว้สอง-สามตัว

มันเห่าทุกครั้งที่มีการเคลื่อนไหวในความมืด แม้แต่ กพ.

ในฐานเอง
เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #93 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 07:32:01 PM »

ผมขอถามครับ ถ้าเกิด มีกล้องมองกลางคืน อยากทราบว่าสถานการจะเปลี่ยนไหมครับ

ขอไว้อาลัย ผู้กล้าที่จากไปครับ  ไหว้

ผมว่าไม่เปลี่ยนนะครับอาจจะสูญเสียมากกว่าเก่าด้วยซ้ำไปเพราะ  ที่โจรยิงออกมา จะยิงใส่แสงจากปากกระบอกปืนครับ
ผมว่ามีน่าจะดีกว่านะ  เห็นมันก่อน ยิงแล้วหาที่กำบัง  แต่จากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเร็วมากไม่รู้จะเอามาใช้ทันรึปล่าว   และทางกลับกันถ้ามันยึดเอาไปได้เหมือนปืน  เราก็ลำบากอยู่ดี

ถ้ายิงก่อนแล้วหาที่กำบัง  แล้วจะรู้ได้ไงละครับว่าโจร หรือลูกน้องตัวเอง
ยกตัวอย่างที่ ร.15121 ประมาณ 1 ทุ่ม เดือนหงาย(พระจันทร์เต็มดวง) แต่ที่พักอยู่ใต้ต้นไม้มันก็มืดอยู่ดี มีพลทหารอยู่คนนึงที่ยิงไม่เข้าเนื่องจากคล้องหลวงปู่ทวดอยู่ คนอื่นยิงกันสนั่นแต่มี 2 คนที่ยืนอยู่ไม่รู้ว่าเป็นใครมันมืดมองไม่ถนัด(โจร) บอกว่าให้หมอบลง เดี๋ยวโดนยิงหรอก  เจ้า2 คนที่ว่าก็สาดกระสุนใส่เลยครับ โชคดีที่ไม่เข้า ทฤษฏีน่ะใช่เห็นแล้วยิง แต่ในทางปฏิบัติน่ะไม่นะครับ เพราะใส่ชุดเหมือนกัน เป็นผมก็ไม่ยิงหรอก
  ไหว้

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
เจ็บ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

« ตอบ #94 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 07:45:58 PM »

หาสุนัข ไว้ซัก3-4ตัว ยามกลางคืนพวกนี้มันหูไวตาไวกว่ามนุษย์มาครับ
ถ้าไม่โดนเบื่อซะก่อน   เป็นกำลังใจให้เจ้าหน้าที่ทุกนายครับ  ไหว้

ฐานผมมียี่สิบกว่าตัว เบิร์มผมเองเลี้ยงไว้สอง-สามตัว

มันเห่าทุกครั้งที่มีการเคลื่อนไหวในความมืด แม้แต่ กพ.

ในฐานเอง

ฐานผมก็มีประมาณ 20 ตัวครับมีบางตัวเหียบปากยังไม่เห่าเลยครับ บางตัวเห่ามั่วๆกระทั่งคางคก และบางตัวสะกิดแรงๆยังไม่ตื่นเลย บางครั้งผมคิดว่ามันนอนตายซะอีก   คิก คิก คิก คิก

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #95 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 07:46:18 PM »

ข้อมูลต่าง ๆ เป็นประสบการณ์ตรงของผู้อยู่ในพื้นที่ ซึ่งได้ถ่ายทอดให้คนนอกพื้นที่ได้รับทราบข้อมูล ไม่ใช่ประเภทพวกนั่งห้องแอร์แล้วเขียนโม้โอ้อวด เยี่ยม

เป็นกำลังใจและขอให้แคล้วคลาดปลอดภัยครับ ไหว้
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #96 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 07:55:50 PM »

ข้อมูลต่าง ๆ เป็นประสบการณ์ตรงของผู้อยู่ในพื้นที่ ซึ่งได้ถ่ายทอดให้คนนอกพื้นที่ได้รับทราบข้อมูล ไม่ใช่ประเภทพวกนั่งห้องแอร์แล้วเขียนโม้โอ้อวด เยี่ยม

เป็นกำลังใจและขอให้แคล้วคลาดปลอดภัยครับ ไหว้

เยี่ยม Wink

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
saengsakul-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 111

« ตอบ #97 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 08:03:43 PM »

.....ดาบปลายปืน   ปักแน่น         เหนือแผ่นหล้า
       แทนคำว่า            เขาพิทักษ์     ศักดิ์สยาม
       หมวกเหล็กครอบ  ดาบปืน         ยืนนับความ
       เขาป้องนาม        ไทยนี้            ด้วยชีวิต
       จากประจักษ์        หลักฐาน        ด้านแนวรบ
       ก็คือศพ               ทหาร            ลานโลหิต
       ภาพภวังค์           ยังเน้น           อยู่เป็นนิจ
       ขอบูชิต              วีระกรรม         จำหลักใจ.....                                       

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 08:04:12 PM »

ผมเคยอยู่ทำงานในพื้นที่ระยะหนึ่งแต่เป็นงานด้านสายบุ๋น เรื่องบู๊มีแต่เสียวนิด ๆ ให้หวั่น ๆ บ้างเล็กน้อย แต่ไม่เกิดอะไรขึ้นกับตัว ตอนนี้ออกมานอกพื้นที่ได้สองปีแล้ว แต่ยังห่วงพวกกันที่อยู่ในพื้นที่เสมอ เพราะโชคดีก่อนลงไปได้รู้จักพวกกันไว้ก่้อนบ้างแล้ว พอเข้าไปอยู่ได้รู้จักพวกกันเิพิ่มอีกหลายไม่ว่าจะเป็น ทหาร ตำรวจ ปกครอง ประชาชน ฯลฯ ทำให้เข้าใจถึงความหมายของคำว่าหัวใจร่วมทุกข์เป็นอย่างไรอยู่บ้าง ซึ่งความรู้สึกเหล่านั้นยากนักที่จะบอกให้ผู้อื่นทราบได้ว่าเป็นอย่างไร หากไม่ได้อยู่ในสถานการณ์หัวอกเดียวกัน

พอได้อ่านที่คุณเจ็บถ่ายทอดยิ่งเข้าใจมากยิ่งขึ้นกว่าเดิม ทำให้มองเห็นได้อีกหลายมุมที่ยังไม่อาจเคยรับรู้

คงไม่มีคำกล่าวใดที่อยากจะเอ่ย แต่อยากจะบอกจากใจจริงว่า ขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่ปฏิบัติดีเื่พื่อชาติและขอให้บุญหนุนนำทุกท่านเหล่านั้นให้แคล้วคลาดปลอดภัยเสมอครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2011, 08:05:48 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #99 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 08:07:14 PM »

ผมเคยอยู่ทำงานในพื้นที่ระยะหนึ่งแต่เป็นงานด้านสายบุ๋น เรื่องบู๊มีแต่เสียวนิด ๆ ให้หวั่น ๆ บ้างเล็กน้อย แต่ไม่เกิดอะไรขึ้นกับตัว ตอนนี้ออกมานอกพื้นที่ได้สองปีแล้ว แต่ยังห่วงพวกกันที่อยู่ในพื้นที่เสมอ เพราะโชคดีก่อนลงไปได้รู้จักพวกกันไว้ก่้อนบ้างแล้ว พอเข้าไปอยู่ได้รู้จักพวกกันเิพิ่มอีกหลายไม่ว่าจะเป็น ทหาร ตำรวจ ปกครอง ประชาชน ฯลฯ ทำให้เข้าใจถึงความหมายของคำว่าหัวใจร่วมทุกข์เป็นอย่างไรอยู่บ้าง ซึ่งความรู้สึกเหล่านั้นยากนักที่จะบอกให้ผู้อื่นทราบได้ว่าเป็นอย่างไร หากไม่ได้อยู่ในสถานการณ์หัวอกเดียวกัน

พอได้อ่านที่คุณเจ็บถ่ายทอดยิ่งเข้าใจมากยิ่งขึ้นกว่าเดิม ทำให้มองเห็นได้อีกหลายมุมที่ยังไม่อาจเคยรับรู้

คงไม่มีคำกล่าวใดที่อยากจะเอ่ย แต่อยากจะบอกจากใจจริงว่า ขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่ปฏิบัติดีเื่พื่อชาติและขอให้บุญหนุนนำทุกท่านเหล่านั้นให้แคล้วคลาดปลอดภัยเสมอครับ ไหว้

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #100 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 09:39:15 AM »

ขอเป็นกำลังใจให้คุณเจ็บและเพื่อนๆทุกท่านแคล้วคลาดปลอดภัยจากภยันตรายทั้งปวง ในภายภาคหน้าถ้ามีโอกาสคงได้สนับสนุนช่วยเหลือคุณเจ็บและเพื่อนๆบ้างครับ
เจ็บ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

« ตอบ #101 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 10:36:34 AM »

ขอเป็นกำลังใจให้คุณเจ็บและเพื่อนๆทุกท่านแคล้วคลาดปลอดภัยจากภยันตรายทั้งปวง ในภายภาคหน้าถ้ามีโอกาสคงได้สนับสนุนช่วยเหลือคุณเจ็บและเพื่อนๆบ้างครับ

ขอบคุณครับ   ไหว้ ไหว้

ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #102 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 11:44:30 AM »

ผมเศร้าใจครับ

neunang-นิ้วนาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 278

« ตอบ #103 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 12:45:23 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัววีรชนผู้เสียสละทุกท่านใว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

logo maker" border="0
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #104 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 01:01:18 PM »

ขอไว้อาลัยแด่วีรชนผู้กล้า 3 จชต.ครับ ไหว้
จากยอดดอย.mpg
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2011, 01:19:28 PM โดย renold:รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9
  พิมพ์