เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:23:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คดียิงกัปตันการบินไทยคนร้ายใช้ปืนเถื่อน  (อ่าน 7604 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 12:27:19 PM »

น้าซับเคยไปพักหรือครับ
เพื่อนติดต่อให้ไปพักครับ อ้อ...ผมพักฟรี เพื่อนจ่าย แต่เสียค่าอาหาร1มื้อ มีข้าวแบบอาหารตามสั่ง3จาน กับกับแกล้ม1อย่าง
และเบียร์สิงห์สามขวด
สิริรวม 700ครับ    หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 12:48:29 PM »

รวบมือยิงกัปตันการบินไทย 22-1-54

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
over60
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 01:14:26 PM »

ไหว้เนื้อข่าวทะแม่งๆนะครับ  คนใช้ปืนมักจะพกกระบอกที่ถนัดมือที่สุด  ตอนยิงทำไมใช้กระบอกที่ไม่ถนัด   ถ้าถนัดแล้วทิ้งทำไม  เพราะตอนถูกจับยังมีอีกสามกระบอกที่พกพาตะลอนๆติดตัวไปทั่วประเทศจนถูกจับ   เป็นไปได้ไหมครับว่ากระบอกที่ยิงเป็นปืนมีทะเบียน  แต่ชื่อเป็นของคนอื่นเช่น เพื่อน, พี่ หรือพ่อ  แต่ไม่อยากให้เจ้าของปืนเดือดร้อน  จึงแจ้งว่าโยนทิ้งไปแล้ว  พกกระบอกที่มีทะเบียนเวลาโดนจับจะเดือดร้อนน้อยหน่อยแค่ปืนผิดมือ  ตอนหนีนี่คิดสู้เต็มที่เลยเอาสามกระบอกที่ไม่มี่ทะเบียน ไหว้ 
lv
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 01:23:24 PM »

ในส่วนตัวของผม  ผมว่าขับมีสติแล้วใจเย็นๆ ดีกว่า
เพราะถ้าเกิดเรื่องอะไรขึ้นมา ก็มีแต่เสีย
อย่างเช่นกัปตัน  ถ้าขับเฉยๆ ไม่ไปสนใจอะไร
ก็คงจะไม่มีเรื่องอะไรเกิดขึ้น  หรืออาจจะไปเกิดกับคนอื่นแทน
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 02:11:01 PM »

เข้าใจหาที่ซ่อนตัววุ๊ย

ห้องอาหาร ที่ถูกจับครับ

อีกมุม ห้องอาหารนี้มีมุมท่าน้ำด้วยครับ ให้นั่งดื่มกินได้แ หลังคาสูงๆทางขวาคือหลังคาห้องอาหารครับ
ส่วนทางซ้ายเป็น รีสอร์ตที่กำลังสร้าง

มองจากฝั่งท่าน้ำห้องอาหารจะเห็น ทางฝั่งซ้ายมือจะท่าน้ำเล็กๆของห้องพักแต่ละหลัง

หันกล้องมามองตรงจากท่าน้ำห้องอาหาร

มุมขวาสุดของการมองจากท่าน้ำห้องอาหาร

Grin Grin Grin

ลงรูปก็ลงไม่หมด
มีกั๊ก.......................... แลบลิ้น แลบลิ้น
        จัดให้

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
duriankuan 2499
แควนตัมจิตวิญญาณ ศีล สมาธิ ปัญญา
Hero Member

คะแนน 29

ไม่เอาเปรียบผู้อื่น

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 02:43:49 PM »

คนขับรถกวนกันทั้งคู่ เก่งกันทั้งคู่ ผลก็แบบนี้ครับ ดีไม่ตายบนถนน แบร่

sajja123
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 04:07:41 PM »

เฮ้อ !!!!!!!
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 04:21:11 PM »

Wink    คุณคมขวาน ถนัดมือซ้ายหรือครับ เห็นจับเหยือกน้ำเปล่าด้วยมือซ้าย และนิ้วต่างๆดูด้านมาก โดยเฉพาะปลาย นิ้วโป้ง  และที่โคนนิ้วโป้งมีรอยดำกร้าน ซึ่งเกิดจากการใช้นิ้ว งัดคันเข้าเซฟ ด้านขวาของปืนสไตล์ 1911 บ่อยๆ       Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2011, 09:27:05 PM โดย BIG BERETTA » บันทึกการเข้า

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 04:26:23 PM »

อย่างนี้ก็ต้องภาวนา ให้ศาลตัดสินจำคุกตลอดชีวิต หรือไม่ก็ประหารชีวิต (ด้วยเพราะศาลท่านเกิดอารมณ์ชั่ววูบ โมโหง่าย)

หาข้ออ้างอื่นไม่ได้เนอะ I......

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 05:12:08 PM »

ถ้าประกวดขวัญใจเวปกันอีก ผมว่าคุณซับก็ยังนอนมาเหมือนเดิม คนอะไรถ่ายรูปขึ้นกล้องจริง โดยเฉพาะตอนเมาเนี่ย  Grin

ขออภัย จขกท. ที่นอกเรื่องครับ  ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2011, 09:31:24 PM โดย นายขม รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 05:17:12 PM »

Wink    คุณคมขวาน ถนัดมือซ้ายหรือครับ เห็นจับเหยือกน้ำเปล่าด้วยมือซาย และนิ้วต่างๆด้านดูด้านมาก โดยเฉพาะปลาย นิ้วโป้ง  และที่โคนนิ้วโป้งมีรอยดำกร้าน ซึ่งเกิดจากการใช้นิ้ว งัดคันเข้าเซฟด้านซ้ายของปืนสไตล์ 1911 บอยๆ       Grin
น่าจะเป็นน้าซับครับพี่

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
Marcuechio
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 06:04:29 PM »

บางส่วนจากข่าวเว็บผู้จัดการ
    โดยจับกุมได้ที่บริเวณร้านครัวศรีวารา เลขที่ 20/4 หมู่ 7 ต.นาเตย อ.ท้ายเหมือง จ.พังงา พร้อมของกลางอาวุธปืนพกสั้นขนาด 11 มม.ยี่ห้อโคลท์ รุ่น เอ็มเค ไอวี ซีรี่ย์ 80 สีดำ จำนวน 1 กระบอก

ดูเค้าเขียนชื่อรุ่นปืน....  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
        เอาน่า  หยวน ๆ
ยังดีที่เขาไม่เขียนว่ารุ่น
เอ็มเค ไอวี เอส อี อาร์ ไอ อี เอส  80  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ตอนแรกอ่านแล้วก็งงๆ ว่ารุ่นไหน ไม่เคนได้ยิน พอลองพิมพ์ดู Colt MK IV  Seri 80 ก็ รู้เลย มาร์ค4  ฮ่าๆ
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 07:44:12 PM »

Kimber TM II ซะด้วย... Grin

ดีแล้วครับ ...ถูกจับได้ ไม่รู้จะสำนึกหรือเปล่า

ผมว่า คงติดเป็นนิสัยถาวรแล้วละครับผม.. ไหว้ ไหว้ ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 08:53:21 PM »

Wink    คุณคมขวาน ถนัดมือซ้ายหรือครับ เห็นจับเหยือกน้ำเปล่าด้วยมือซาย และนิ้วต่างๆด้านดูด้านมาก โดยเฉพาะปลาย นิ้วโป้ง  และที่โคนนิ้วโป้งมีรอยดำกร้าน ซึ่งเกิดจากการใช้นิ้ว งัดคันเข้าเซฟด้านซ้ายของปืนสไตล์ 1911 บอยๆ       Grin
        มาย ช่าย พ้ม... คิก คิก คิก คิก
ใครก็ไม่รู้....แต่ผมก็ถนัดซ้าย
ยิงปืนยาวซ้าย  ปืนสั้น มือ ขวา เศร้า เศร้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Omsin
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 07:58:03 PM »

ไม่ตั้งใจเอาให้ตายแต่ใส่ไป 5 นัด
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์