เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:27:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คดียิงกัปตันการบินไทยคนร้ายใช้ปืนเถื่อน  (อ่าน 7630 ครั้ง)
tanfog.45
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 08:03:18 PM »

ปืนดีๆทั้งนั้น

ใช่ครับปืนดีๆทั้งนั้นแต่อยู่ในมือโจรหมด Undecided..................คนทำมาหากินอย่างเราดูสิขอก็ยาก งอน..แถมปืนยังแพง งอน..ได้แต่ของเล็ก.................... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
คุณเปี๊ยก
Full Member

คะแนน 43

มาแอ่วดอยกั๋นเต๊อะ

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 08:12:37 PM »

ขอพระอภัยมณี..ครับ
กระทู้นี้บุคคลอายุต่ำกว่า ๑๘ ปี ห้ามดูและอ่านครับ.. คิก คิก คิก คิก

......  ใจเย็น  โลกเย็น ... ใจร้อน  โลกร้อน .....
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 08:16:40 PM »

+1 ให้กำลังใจพี่ซับครับ... Grin

ระกา กรกฎ
ถ่อมตนก้าวหน้า เย่อหยิ่งถอยหลัง
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 08:26:20 PM »

+ ให้คุณ ซับ  สุดยอดภาพประกอบข่าว
pai hipower
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 10:13:19 PM »

ผมไม่เชื่ออยู่เรื่องหนึ่งครับ ที่คนยิงบอกว่าเอาปืนทิ้งลงแม่น้ำบางปะกง ผมว่ามันไม่ทิ้งหรอก มันเก็บไว้นั่นแหละแต่อยู่ที่ใครเท่านั้น  กระบอกนึงหลายหมื่น ขายแล้วเอาไว้ใช้จ่ายดีกว่ามั๊ง ความเห็นส่วนตัวนะ
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 10:45:25 PM »

เข้าใจหาที่ซ่อนตัววุ๊ย

ห้องอาหาร ที่ถูกจับครับ

อีกมุม ห้องอาหารนี้มีมุมท่าน้ำด้วยครับ ให้นั่งดื่มกินได้แ หลังคาสูงๆทางขวาคือหลังคาห้องอาหารครับ
ส่วนทางซ้ายเป็น รีสอร์ตที่กำลังสร้าง

มองจากฝั่งท่าน้ำห้องอาหารจะเห็น ทางฝั่งซ้ายมือจะท่าน้ำเล็กๆของห้องพักแต่ละหลัง

หันกล้องมามองตรงจากท่าน้ำห้องอาหาร

มุมขวาสุดของการมองจากท่าน้ำห้องอาหาร

Grin Grin Grin

ที่หลบซ่อนหรือที่พักร้อนกันครับนี่ ดูสบายดีจัง

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 10:58:25 PM »

ใช่ครับปืนดีๆทั้งนั้นแต่อยู่ในมือโจรหมด Undecided..................คนทำมาหากินอย่างเราดูสิขอก็ยาก งอน..แถมปืนยังแพง งอน..ได้แต่ของเล็ก.................... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ขอให้คิมเบอร์ ทีมเเมทซ์ เป็นของผมทีเหอะ  Wink แล้วจะเช็ครายละเอียดปืนจากไหนครับ หลงรัก
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 01:18:52 AM »

ปืนหายจากเชียงใหม่ ลงมาเมืองชลเลยหรือครับ เดินทางไกลไปไหมนั่น

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
tom200sx
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 01:26:54 AM »

ปืนเถื่อนเดี๋ยวนี้เยอะ มาก ๆ ครับของใหม่แกะกล่องยังมีเลย หาได้ไม่ยากครับ . สมัยนี้ ใช้กันเยอะมากๆ

อยากให้ตำรวจจัดการเรื่องปืนเถื่อนอย่างจริงๆจังๆครับ .
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 11:18:26 AM »

เข้าใจหาที่ซ่อนตัววุ๊ย

ห้องอาหาร ที่ถูกจับครับ
มุมขวาสุดของการมองจากท่าน้ำห้องอาหาร

Grin Grin Grin

ที่หลบซ่อนหรือที่พักร้อนกันครับนี่ ดูสบายดีจัง

ปกติ เวลาหลบซ่อนตัว ผู้ร้ายมักพึ่งพิงรีสอร์ตหรือโรงแรมครับ
ได้พักผ่อนไปด้วย
ยุคก่อน ตร.มักจับได้แถวรีสอร์ตทางเหนือ มาทุกวันนี้มีรีสอร์ตกระจายทั่วประเทศ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 12:10:40 PM »

ขอให้คิมเบอร์ ทีมเเมทซ์ เป็นของผมทีเหอะ  Wink แล้วจะเช็ครายละเอียดปืนจากไหนครับ หลงรัก
ปืนหายจากเชียงใหม่ ลงมาเมืองชลเลยหรือครับ เดินทางไกลไปไหมนั่น
เท่าที่จำได้ปืนคุณภูหายนานแล้วครับ เคยแจ้งให้เพื่อนสมาชิกชาวเว๊ปทราบด้วย

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 12:56:22 PM »

ขอให้คิมเบอร์ ทีมเเมทซ์ เป็นของผมทีเหอะ  Wink แล้วจะเช็ครายละเอียดปืนจากไหนครับ หลงรัก
เท่าที่จำได้ปืนคุณภูหายนานแล้วครับ เคยแจ้งให้เพื่อนสมาชิกชาวเว๊ปทราบด้วย
สวัสดีครับพี่บุญ ไหว้ หายไปนานแล้วครับ ตอนนี้อยากจะเจอตัวอีกสักทีครับ Grin
มีท่านใดที่สามารถเช็คหมายเลขทะเบียนและกท.ได้ จักขอบพระคุณอย่างยิ่งครับ  ไหว้ ให้ผมส่งหมายเลขทางพีเอ็มได้ครับ หลงรัก หลงรัก
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 01:04:00 PM »

คุณภูติดต่อสน.เจ้าของคดีดูครับ สน.ประเวศ

เบอร์โทรฝ่ายสืบสวน สน.ประเวศ
http://www.prawatepolice.org/sueb.asp

เบอร์โทรรวมทุกผ่ายใน สน.ประเวศ
http://www.prawatepolice.org/name_tel.asp

ขอให้โชคดีครับ

เวบไซด์อ้างอิง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

RUGER SR9
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

สิบฟ้าบันดาล ไม่เท่าหนึ่งตนทำเอง

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 01:12:21 PM »

ปืนดีอยู่ในมือคนเลว

...เพียงเชื่อมั่น ไม่ละอายในสิ่งที่กระทำ ผู้นั้นย่อมไม่แพ้...
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 02:08:23 PM »

คุณภูติดต่อสน.เจ้าของคดีดูครับ สน.ประเวศ

เบอร์โทรฝ่ายสืบสวน สน.ประเวศ
http://www.prawatepolice.org/sueb.asp

เบอร์โทรรวมทุกผ่ายใน สน.ประเวศ
http://www.prawatepolice.org/name_tel.asp

ขอให้โชคดีครับ

ขอบคุณครับน้าซับ ไหว้
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์