เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 07:33:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามว่าแบบนี้ Anschutz รุ่นไหนกันแน่  (อ่าน 2417 ครั้ง)
apyo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 12:39:59 PM »

ผมไม่แน่ใจวาใช่รุ่น Anschutz Exemplar หรือเปล่าครับ เพราะลำกล้องไม่เหมือนและไม่ได้เขียนว่า  Anschutz Exemplar
รบกวนท่านผู้รู้ช่วยดูด้วยครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

Love is not give         Love is to care       
Love is not show        Love is to share
apyo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 12:51:08 PM »

ที่ลำกล้องไม่มีตัวหนังสือใดๆครับ มีแต่ด้านข้างตรงลูกเลื่อนที่เขียนว่า J.G Anschutz GmbH Ulm West - Germany

Love is not give         Love is to care       
Love is not show        Love is to share
apyo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 12:52:58 PM »

รูปครับ

apyo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 12:53:51 PM »

ลำกล้องครับ

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 12:54:29 PM »

ถูกเหลาลำมา มั่งครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
apyo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 12:55:12 PM »

ลูกเลื่อนซ้ายครับ

apyo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 12:57:48 PM »

รูปสุดท้ายแล้วครับ รบกวนพี่ๆ และอาจารย์ ทั้งหลายช่วยพิจารณาด้วยครับ

apyo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 03:27:56 PM »

ถูกเหลาลำมา มั่งครับ
เป็นไปได้ไหมครับ และถ้าเป็นจริง จะมีผลต่อการใช้งานไหมครับ

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 04:37:13 PM »

เจ้าของเดิมคงเห็นว่ามันหนักนัก  เอาไปกลึงให้เล็กลงเฉพาะส่วนกลางๆ ลำกล้อง
หรืออาจมีสนิมกินผิวจนลึก ดูน่าเกลียด ก็เลยกลึงออก ให้น่าเกลียดไปอีกแบบ
แต่เป็น Exemplar แท้ครับ
ผลต่อการใช้งาน... ต้องดูตัวจริงว่าขณะกลึงยันศูนย์อย่างไร  ปลายเกลียวเยินหรือไม่

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 04:44:06 PM »

ก็คือต้องเอาไปยิงดูใช่มั้ยครับ อ.ผณิศวร

ปืน exemplar ของแท้แน่ๆครับ ลำอาจจะอยากทำ free float ก็ได้นะครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 04:55:16 PM »

ของผม ตุ่มลูกเลื่อน กลายเป็นขี้กลากไปแล้ว

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
pong2504-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 101

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 05:20:24 PM »

Huhน่าเสียดายนะครับ ของดีๆ ไปทำให้เสียรูปแบบเดิมไปเลย  เศร้า
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 05:41:25 PM »

เห็นมีแต่คนอยากทำลำกล้องบางให้เป็นลำกล้องหนา  แต่ขานี้ตรงข้ามแฮะ   Undecided
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 06:07:57 PM »

เลียนแบบปืนแข่งขันยิงช้า มั่งครับ

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 06:40:30 PM »

ของผม ตุ่มลูกเลื่อน กลายเป็นขี้กลากไปแล้ว
มีกับเขาด้วยรึ?  เกือบตั้งร้านได้แล้ว  หรือเสริมจากทำ bakery? 5 5 5 5 5
หน้า: [1] 2
  พิมพ์