เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 09:33:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CMMG Quebec-A .22 Evolution Rifle (ภาค 2)  (อ่าน 87752 ครั้ง)
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #60 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 04:03:26 PM »

เยี่ยม เยี่ยม

ขอบคุณมากครับ  คุณ  Orion

ภาพ  1  ภาพ  ก็  ทำให้กระจ่างเลย  ครับ

ผมจะลองทำ  แบบที่  คุณ  Orion  บอก  ครับ  ......  ตอนแรก  ผมคิดว่าจะ  เซาะร่อง  แต่  ดู ๆ แล้ว  คงจะ  ทำได้ยากกว่า

แต่    ผม  ก็  ยังสงสัย  อยู่อย่างหนึ่ง  ครับ  ....

คือว่า  .... มันจะ  แน่นหนาพอ  หรือเปล่า  ?  ถ้า  ไม่เจาะรูทำเกลียว  หรือ  หลุม  (  ตื้น ๆ ก็พอ  )  ที่  ลำกล้องบริเวณนั้นด้วย

ผม  กลัวว่า  ถ้า  ตัวศูนย์  ไปกระแทก / ชน  อะไร  ......  แล้ว  มันจะ  เคลื่อนที่  แล้ว  สกรู  มันจะ  ขูดลำกล้อง  เป็นรอย  ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2011, 04:08:45 PM โดย Nakin » บันทึกการเข้า

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
Orion
Full Member

คะแนน 256

« ตอบ #61 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 05:05:29 PM »

ขอบคุณมากครับ  คุณ  Orion
ภาพ  1  ภาพ  ก็  ทำให้กระจ่างเลย  ครับ
แต่    ผม  ก็  ยังสงสัย  อยู่อย่างหนึ่ง  ครับ  ....
คือว่า  .... มันจะ  แน่นหนาพอ  หรือเปล่า  ?  ถ้า  ไม่เจาะรูทำเกลียว  หรือ  หลุม  (  ตื้น ๆ ก็พอ  )  ที่  ลำกล้องบริเวณนั้นด้วย
ผม  กลัวว่า  ถ้า  ตัวศูนย์  ไปกระแทก / ชน  อะไร  ......  แล้ว  มันจะ  เคลื่อนที่  แล้ว  สกรู  มันจะ  ขูดลำกล้อง  เป็นรอย  ครับ

ติดแล้วแน่นพอมั้ย?? เท่าที่ทำมา เอาฆ้อนเคาะก็ไม่ขยับเลยครับ
เรื่องนี้ประสบการณ์ตรงเลยครับ เพราะตอนทำแล้ว เอาไปยิงตั้งศูนย์
ยิงแล้วออกเยื้องกินขวา ปรับศูนย์หลังไปจนขวาสุดเท่าไหร่ก็ไม่พอ กลุ่มกินขวาตลอด
นึกขึ้นมาได้ว่าตอนติดอาจจะติดศูนย์หน้าเอียงขวา เลยลองคลายสกรูแล้วเอาฆ้อนเคาะไปทางซ้ายดู
ปรากฏว่าขนาดคลายสกรูหน้าแล้วทั้งเคาะ ทั้งยิงไปสิบกว่านัดก็ไม่ยอมขยับ
จนเหนื่อยใจต้องกลับมาบ้านตั้งหลักใหม่ ถอดชุดศูนย์หน้าเอาออกมาใส่ใหม่ ครับ
แต่ตอนที่ใส่กลับใหม่ ก็ให้เอียงออกซ้ายหน่อย แก้ทางจากที่มาร์คไว้เดิม 
แล้วกลับไปยิงตั้งศูนย์ใหม่อีกที ถึงจะเข้าที่ครับ
เอาปืนใส่ถุงไปกลับสนาม 2-3 รอบ หมดไปสี่ห้ากล่องแล้ว ก็ยังเรียบร้อยดีครับ
wassanai
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #62 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 11:34:26 PM »

ร้านไหนนำเข้ามาบ้างครับ ราคาเท่าไรครับ
[แม่จะเรา]
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #63 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 08:12:57 PM »

ค่าตัวเท่าไหร่ครับ

รู้หน้า ไม่รู้ใจ
npk223
Jr. Member
**

คะแนน 6

ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน

« ตอบ #64 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 10:16:40 PM »

ทำตัวแม็กนั่มมาหรือเปล่าครับ ถ้ามีก็แจ่มเลยจะได้มีน้องชายm4 ฉบับชาวบ้าน เยี่ยม หลงรัก
plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #65 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 10:46:24 PM »

ได้ค

ขอบคุณมากครับ  คุณ  Orion
ภาพ  1  ภาพ  ก็  ทำให้กระจ่างเลย  ครับ
แต่    ผม  ก็  ยังสงสัย  อยู่อย่างหนึ่ง  ครับ  ....
คือว่า  .... มันจะ  แน่นหนาพอ  หรือเปล่า  ?  ถ้า  ไม่เจาะรูทำเกลียว  หรือ  หลุม  (  ตื้น ๆ ก็พอ  )  ที่  ลำกล้องบริเวณนั้นด้วย
ผม  กลัวว่า  ถ้า  ตัวศูนย์  ไปกระแทก / ชน  อะไร  ......  แล้ว  มันจะ  เคลื่อนที่  แล้ว  สกรู  มันจะ  ขูดลำกล้อง  เป็นรอย  ครับ

ติดแล้วแน่นพอมั้ย?? เท่าที่ทำมา เอาฆ้อนเคาะก็ไม่ขยับเลยครับ
เรื่องนี้ประสบการณ์ตรงเลยครับ เพราะตอนทำแล้ว เอาไปยิงตั้งศูนย์
ยิงแล้วออกเยื้องกินขวา ปรับศูนย์หลังไปจนขวาสุดเท่าไหร่ก็ไม่พอ กลุ่มกินขวาตลอด
นึกขึ้นมาได้ว่าตอนติดอาจจะติดศูนย์หน้าเอียงขวา เลยลองคลายสกรูแล้วเอาฆ้อนเคาะไปทางซ้ายดู
ปรากฏว่าขนาดคลายสกรูหน้าแล้วทั้งเคาะ ทั้งยิงไปสิบกว่านัดก็ไม่ยอมขยับ
จนเหนื่อยใจต้องกลับมาบ้านตั้งหลักใหม่ ถอดชุดศูนย์หน้าเอาออกมาใส่ใหม่ ครับ
แต่ตอนที่ใส่กลับใหม่ ก็ให้เอียงออกซ้ายหน่อย แก้ทางจากที่มาร์คไว้เดิม 
แล้วกลับไปยิงตั้งศูนย์ใหม่อีกที ถึงจะเข้าที่ครับ
เอาปืนใส่ถุงไปกลับสนาม 2-3 รอบ หมดไปสี่ห้ากล่องแล้ว ก็ยังเรียบร้อยดีครับ

ได้ความรู้เพิ่มอีกแล้ว  ขอบคุณมากครับ ไหว้ Grin
khonkhom-16
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #66 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 01:38:07 PM »

แล้วโคลงปืนเป็นเหล็กหรือเป็นอะไรครับ  สนใจเจ้าตัวนี้เหมือนกันครับ  ขอบคุณครับ
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #67 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 05:09:09 PM »

Grin Grin

ขอบคุณครับ  คุณ  Orion 

ผมจะ  ทำตามแบบ  ของ  คุณ  นะครับ  ................  ตอนนี้  ขอไป  หาซื้อ  ศูนย์หน้าก่อน  ครับ

Grin Grin

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #68 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 06:46:27 PM »

เข้ามาศึกษาครับ ไหว้ เยี่ยม

mr_jame
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #69 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 09:06:44 PM »

ปืนรุ่นนี้เข้ามาบ้านเราพอสมควรแล้วแต่ทำไมสมาชิกยิงทดสอบมาโพสน้อยจังครับ น้อยกว่า Colt M4 หรือ สมิท MP 15 ครับ  ไหว้
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #70 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 09:37:27 PM »

ปืนรุ่นนี้เข้ามาบ้านเราพอสมควรแล้วแต่ทำไมสมาชิกยิงทดสอบมาโพสน้อยจังครับ น้อยกว่า Colt M4 หรือ สมิท MP 15 ครับ  ไหว้

Grin Grin ผมเข้าใจว่ายังเข้ามาไม่มากครับเพราะขนาดเว็ปข้างๆบ้าน ยังได้แค่พูดๆคุยๆ กันเลยครับ

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #71 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:11:56 PM »

อาจยังไม่มีเวลาไปยิงก็ได้ครับ... Grin

copter199
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #72 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 11:23:01 AM »

ขอบคุณครับที่ทำให้ผมเกิดกิเลส สวยๆๆๆๆๆครับ
Abbbb
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 08:42:12 PM »

ต้องหามาครอบครองให้ได้ ถูกใจมาก ร้านไหนเปิดจองแจ้งข่าวด้วยครับ
เอ้_ขอนแก่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 03:23:03 AM »

เต็มหมดแล้วครับ   ที่เต็มคือ  จองกันจนเต็ม   ชนิด จองกันข้ามปี   

ถามมาเมื่อวันที่ 16 พค (วันหวยออก)   ราคาอยู่ที่ 4หมื่น  ถึง 4หมื่น2     

ถามเล่นๆ  ให้ 4หมื่น 5  ยังไม่มีของเลยครับ 

น้ำลายหก น้ำลายหก
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 10
  พิมพ์