เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 06:24:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จอดรถ ระวังถูกฉกไฟตัดหมอก นะครับ เพิ่งโดนมาหมาดๆ...  (อ่าน 2717 ครั้ง)
seiya-รักในหลวง
"ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

to make a friend, be a friend...

« เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 06:07:01 PM »

เมื่อคืนโพสเสร็จ ออกไปกินก๋วยเตี๋ยวแถวสพานเหลือง ฝั่งตรงข้ามโบสถ์  เจ้าประจำ เวลาประมาณ 21.30
จอดริมถนนเป็นปกติ  ห่างจากโต๊ะที่จัดให้นั่งบนทางเท้า ประมาณ 4 คันรถ เพราะคนจอดกินกันหลายคัน
ตรงนั้นมืดนิดหน่อย เพราะตึกแถวสองห้องนั้นไม่เปิดไฟหน้าบ้าน เหมือนห้องอื่นๆ   เริ่มกินไปได้ครึ่งชาม บริเวณหน้าร้านมีรถที่กินเสร็จแล้ว ออกไป 2 คัน

คันหนึ่งคือ มาสด้า 3 ที่อยู่หน้ารถผม อีกคันจำไม่ได้ อยู่ข้างหน้าร้านพอดี ทำให้มีที่ว่างสบายๆ 2 ที่ ... แท่นแท้น....

สักพักมีปิคอัพสีขาวตุ่นๆ เก่าๆหน่อย พยายามมาจอดที่หน้ารถผม ..ก็นึกในใจ ทำไมไม่มาจอดหน้าร้านเลย เพราะที่กว้างกว่าเยอะ  แต่ไม่ได้เฉลียวใจอะไร...
จนกลับมาขึ้นรถ เดินผ่านปิคอัพ...มองเข้าไป เหมือนรถติดเครื่องอยู่..แต่ไม่เห็นคนในรถ...ก็ดันไม่เอะใจอีกนั่นแหละ....ขึ้นรถได้สตาร์ทออกไป กลับบ้าน..นอน

เช้าขึ้นมาหกโมงเช้า คนงานบอกว่า สปอตไลท์ ใต้กันชนหน้าหายไปไหน เหลือแต่สายไฟห้อยร่องแร่ง...อ้าว..

เป็นโตโยต้าวิช ไม่เคยไปจอดที่ไหนนอกจากคอนโด กับที่ทำงาน ซึ่งทั้ง 2 แห่งมียามแน่นหนาและมีวงจรปิดเพียบ...
เลยไปขอเปิดเทปกล้องดู ก็เห็นเลยว่าขาออกไป ไปยังอยู่ ...กลับมาใต้กันชนเห็นเป็นรูโบ๋ไปแล้ว....แป่ว

ก็เตือนๆกันไว้เป็นอุทาหรณ์ นะครับ จอดนาน หรือไม่นาน ก็ดูแล ชำเลืองดูกันหน่อยนะครับ มันรวดเร็วจริงๆ ไม่เลือกที่ด้วย..  อ๋อย

"Protection" is much better than "Correction".
กรุณารักษา"สิทธิ" ในการปกป้องตนเองและคนที่เรารัก
http://youtu.be/KYGScnPo8HQ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 06:22:21 PM »

เสียใจด้วยมันเอาทุกอย่างไม่เว้นกันเลย  .......  ยังไงก็ดีกว่าไปทั้งคันนะครับน้า

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 06:26:07 PM »

เมื่อคืนโพสเสร็จ ออกไปกินก๋วยเตี๋ยวแถวสพานเหลือง ฝั่งตรงข้ามโบสถ์  เจ้าประจำ เวลาประมาณ 21.30
จอดริมถนนเป็นปกติ  ห่างจากโต๊ะที่จัดให้นั่งบนทางเท้า ประมาณ 4 คันรถ เพราะคนจอดกินกันหลายคัน
ตรงนั้นมืดนิดหน่อย เพราะตึกแถวสองห้องนั้นไม่เปิดไฟหน้าบ้าน เหมือนห้องอื่นๆ   เริ่มกินไปได้ครึ่งชาม บริเวณหน้าร้านมีรถที่กินเสร็จแล้ว ออกไป 2 คัน

คันหนึ่งคือ มาสด้า 3 ที่อยู่หน้ารถผม อีกคันจำไม่ได้ อยู่ข้างหน้าร้านพอดี ทำให้มีที่ว่างสบายๆ 2 ที่ ... แท่นแท้น....

สักพักมีปิคอัพสีขาวตุ่นๆ เก่าๆหน่อย พยายามมาจอดที่หน้ารถผม ..ก็นึกในใจ ทำไมไม่มาจอดหน้าร้านเลย เพราะที่กว้างกว่าเยอะ  แต่ไม่ได้เฉลียวใจอะไร...
จนกลับมาขึ้นรถ เดินผ่านปิคอัพ...มองเข้าไป เหมือนรถติดเครื่องอยู่..แต่ไม่เห็นคนในรถ...ก็ดันไม่เอะใจอีกนั่นแหละ....ขึ้นรถได้สตาร์ทออกไป กลับบ้าน..นอน

เช้าขึ้นมาหกโมงเช้า คนงานบอกว่า สปอตไลท์ ใต้กันชนหน้าหายไปไหน เหลือแต่สายไฟห้อยร่องแร่ง...อ้าว..

เป็นโตโยต้าวิช ไม่เคยไปจอดที่ไหนนอกจากคอนโด กับที่ทำงาน ซึ่งทั้ง 2 แห่งมียามแน่นหนาและมีวงจรปิดเพียบ...
เลยไปขอเปิดเทปกล้องดู ก็เห็นเลยว่าขาออกไป ไปยังอยู่ ...กลับมาใต้กันชนเห็นเป็นรูโบ๋ไปแล้ว....แป่ว

ก็เตือนๆกันไว้เป็นอุทาหรณ์ นะครับ จอดนาน หรือไม่นาน ก็ดูแล ชำเลืองดูกันหน่อยนะครับ มันรวดเร็วจริงๆ ไม่เลือกที่ด้วย..  อ๋อย

แจ้งความหรือยังครับ  ถ้ายังกรุณาแจ้งความที่ สน.ท้องที่เกิดเหตุ  ...  อย่าคิดมากกับ จนท.ตำรวจ เราแจ้งความก็เพื่อเป็นหลักฐานข้อมูลให้ จนท.ครับ     

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 07:01:30 PM »

เดี๋ยวนี้ อะไร เปลียนเป็นเงินได้ มันเอาทุกอย่างเลยนะครับ
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 07:32:56 PM »

อีกกรณีคือพวก มาตีไฟตัดหมอกครับ ปรกติรถผมไฟตัดหมอกก็ไม่ได้ใช้ครับ แต่ยังประกันชั้น1 อยู่ โดน ไป ห้าดวงแล้วครับ
ผมว่าถ้าเจอหน้าคนตีว่าจะตีหัวมันสักทีครับ เพราะว่าต้องเสียเวลาไปเคลมไปเปลี่ยนครับ
อีกพวก ไฟตัดหมอกแยงตาชาวบ้านอันนั้นก็ไม่ดีนะครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 07:48:18 PM »

สักวันมันคงโดนดีบ้างล่ะครับ รอดจากเราไปโดนคนอื่นยำ...แช่งให้มันโดน...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 08:02:32 PM »

มันถอดง่ายขนาดนั้นเลยเหรอ
เห็นไฟตัดหมอกผม มันถอดยากสิ้นดี ทั้งน็อตยึดหลอดเข้ากับขาเหล็กยึดเข้ากับตัวหลอด
ขนาดมันร้าวผมเอาฆ้อนทุบมันยังไม่อยากออกเลย จนผมคาไว้งั้นแหละ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Rath72 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 08:20:46 PM »

รถบ้านผมโดนแล้วทุกคันครับ ทั้งแงะโลโก้ น็อตดุมล้อ ยางอะไหล่ โดนหมดครับ

จอดรถที่ห้างไม่มีความปลอดภัยเอาเสียเลย
วีระศักดิ์ รักในหลวงครับ
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 10:26:47 PM »

เคยโดนแต่ยางอะไหล่ครับ  จะเช็คลมยาง อ้าว ยางอะไหล่ไม่มีแล้ว  จอดรถบริเวณวัดหน้าศิริราช กับ กินข้าวกลางคืนแล้วจอดในที่มืด เลยไม่รู้โดนที่ไหนครับ
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 10:30:13 PM »

มือบอนจริงๆ

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 08:03:41 AM »

ตร.ภาค5 วิ3ศพ-แก๊งลักรถรายใหญ่

เมื่อเวลา 01.30 น.วันที่ 25 ม.ค. พ.ต.ท.ถาวร นันติเสน พนักงานสอบสวนเวร สภ.แม่ปิง อ.เมือง จ.เชียงใหม่ รับแจ้งเหตุ มีตำรวจชุดศปร. กก.1 สส.บก.สส.ภ.5 วิสามัญแก๊งวัยรุ่นโจรกรรมรถจักรยานยนต์ จำนวน 3 ศพ เหตุเกิดบริเวณข้างป่าช้า หมู่บ้านศรีบัวเงิน หมู่ 2 ต.ท่าศาลา อ.เมือง จ.เชียงใหม่

ในที่เกิดเหตุอยู่ในที่เกิดเหตุเป็นถนนข้างป่าช้า บริเวณกลางถนนและข้างถนน พบศพชาย 3 คนนอนตายอยู่ มีรถจักรยานยนต์ ยี่ห้อฮอนด้า ดรีม สีน้ำเงิน ไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียน 2 คัน รถจักรยานยนต์ ยี่ห้อฮอนด้า ดรีม สีแดง 1 คัน และรถจักรยานยนต์ ยี่ห้อฮอนด้า รุ่นเวฟ สีแดง ไม่ติดแผ่นป้ายอีก 1 คัน รวมเป็น 4 คัน

ทราบชื่อผู้เสียชีวิต่อมา รายแรกชื่อนายยอดชาย ปวงคำ หรือ“แจ๊ค สันป่าตอง” อายุ 33 ปี ในมือข้างขวามีอาวุธปืนขนาด 9 มม.ตกอยู่ มีบาดแผลถูกยิงเข้าที่ลำตัวและใบหน้า ใกล้กันนั้นพบศพของนายพลวัฒน์ หรือต้อม ใจปวน อายุ 21 ปี ในมือข้างขวามีอาวุธปืน ขนาด.38 มีบาดแผลถูกยิงเข้าที่แสกหน้าระหว่างคิว และศพของนายศักดา จุ่มปาดง อายุ 22 ปี ถูกยิงกลางหน้าอก 2 นัด ในมือข้างขวามีปืนลูกซองถือไว้

พ.ต.อ.ธนะรัชต์ ชุ่มสวัสดิ์ ผกก.สส.1 บก.สส.ศสส.ภ.5 เผยว่าการสืบสวนและเฝ้าติดตามกลุ่มแก๊งโจรกรรมรถจักรยานยนต์ ในจังหวัดเชียงใหม่ กระทั่งเมื่อเวลาประมาณ 23.30 น. ของวันที่ 24 ม.ค.54 ที่ผ่านมา พบว่าแก๊งโจรกรรมรายใหญ่ คือแก๊ง “แจ๊ค สันป่าตอง” ที่ก่อนหน้านี้ ตำรวจเคยเข้าทลายเครือข่ายจนได้ตัว น.ส.แหม่ม แฟนสาวของ “แจ๊ค สันป่าตอง” พร้อมรถจักรยานยนต์ของกลางนับ 10 คัน แต่ แจ๊ค หลบหนีไปได้หวุดหวิด แต่ในครั้งนี้มีการนัดหมายส่งรถจักรยานยนต์ที่ขโมยมาเพื่อเตรียมส่งไปขาย โดยนัดมารับของบริเวณจุดเกิดเหตุ ตำรวจจึงได้จัดกำลังซุ่มดูจนพบว่ามีการลำเลียงรถจักรยานยนต์มาไว้ 4 คัน และมีรถยนต์โตโยต้า ฟอร์จูนเนอร์ สีดำ ไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียน เข้ามาจอดริมถนนวงแหวน มีชาย 3 คนเดินลงจากรถ และตรงมายังรถจักรยานยนต์ที่จอดไว้ ตำรวจจึงได้ออกจากที่ซ่อนเพื่อจะทำการจับกุม แต่ทั้ง 3 คนชักอาวุธปืนยิงเข้าใส่ตำรวจ ทางตำรวจชุดสืบสวนที่ซุ่มอยู่จึงได้ยิงต่อสู้  คนขับรถฟอร์จูนเนอร์รีบขับรถหลบหนีออกไป ทางตำรวจจึงตรึงกำลังไว้โดยรอบ และเข้าเคลียร์พื้นที่

ในเวลา 01.00 น. พบว่ามีคนร้ายเสียชีวิตในที่เกิดเหตุ 3 ศพ ขณะที่จำนวนลูกปืนของทั้งฝ่ายตำรวจและคนร้ายนั้น พบปลอกกระสุนตกในที่เกิดเหตุนับ 10 ปลอก ทางตำรวจพิสูจน์หลักฐานกำลังตรวจสอบว่าเป็นของคนร้ายกี่ปลอกและของตำรวจกี่ปลอก เพื่อดำเนินการขยายผลการจับกุมต่อไป

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 08:26:05 AM »

ที่บางพระก็มีอันนฉกรถเลยครับ.....ลงไปซื้อข้าวเหนียวครูอ้อ(แต่ไม่ได้จบครู)ไม่ถึง20นาที
ติดเครื่องไว้ลงไปซื้อข้าวเหนียวคิดว่าไม่มีอะไรห่างจากรถไม่เกิน 5 เมตร สรุปโดนฉกไปเฉย
แจ้งตำรวจก็หาไม่เจอะครับ....ฉะนั้นคงต้องระวังกันให้ดีน่ะครับ ไหว้
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 08:53:25 AM »

ไฟตัดหมอกรถตู้เพื่อนผมก็โดนครับ

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 10:04:51 AM »

เคยโดนแต่ยางอะไหล่เหมือนกันครับ
ขนาดติดที่ล๊อคกันขโมยยางอะไหล่
โจร มันก็เลื่อย เฉยเลย

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 10:08:39 AM »

มันถอดง่ายขนาดนั้นเลยเหรอ
เห็นไฟตัดหมอกผม มันถอดยากสิ้นดี ทั้งน็อตยึดหลอดเข้ากับขาเหล็กยึดเข้ากับตัวหลอด
ขนาดมันร้าวผมเอาฆ้อนทุบมันยังไม่อยากออกเลย จนผมคาไว้งั้นแหละ
        สงสัยเช่นกัน ครับ
ไฟตัดหมอก  ถ้าติดรถมามันถอดยาก
พอสมควร  และราคาก็หลายตังค์เสียด้วย ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: [1] 2
  พิมพ์