เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 12:27:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามท่านผู้รู้ทุกท่าน ปัญหาถอดโม่.44magnum ยาก มีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ  (อ่าน 1452 ครั้ง)
nattapumin
Jr. Member
**

คะแนน 0

« เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 11:14:24 AM »

เรียนท่านผู้รู้ทุกท่าน
การถอดลูกโม่.44mag M29
ออกอยากเกิดจากสาเหตุได
และจะต้องแก้ด้วยวิธีไดบ้าง
รบกวนช่วยแจ้งวิธีการด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
นัส
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 11:31:19 AM »

ขอทราบรายละเอียดเพิ่มเติมครับว่า ที่บอกว่าถอดยากนั้น ..................

ท่านมีขั้นตอนการถอดอย่างไรบ้าง ...............และติดขัดตอนไหน?

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
nattapumin
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 11:48:39 AM »

ต่อครับ
เวลาจะถอดโม่ 1.กด 2.ดันโม่ครับ
คือดันออกบ้าง บางที่ไม่ออกต้องแบบ กระแทกแรงๆๆๆ ครับ
ถึงจะออก ใช้มือดันไม่ออกครับ
ขอบคุณครับ
นัส
nattapumin
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 11:54:39 AM »

ต่อครับ
เวลาจะถอดโม่ 1.กด 2.ดันโม่ครับ
คือดันออกบ้าง บางที่ไม่ออกต้องแบบ กระแทกแรงๆๆๆ ครับ
ถึงจะออก ใช้มือดันไม่ออกครับ
ขอบคุณครับ
นัส

จังโก้
Sr. Member

คะแนน 112

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 12:08:07 PM »

เปิดโม่ออกจากโครงปืนยาก อาจเกิดจากขันสกรูยึดแขนโม่แน่นเกินไป
หรือไม่ก็ใส่สกรูสลับกับอีกรู ข้อนี้ต้องสลับใหม่แล้วขันเข้าไปพอตึงๆมือ
  ลองดูตรงนี้ก่อนครับ

nattapumin
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 12:22:02 PM »

เท่าที่ผมสังเกตดูตัวล็อกที่ลูกโม่
เวลาเราจะเอาโม่ออก
เราจะต้องกดปุ่มเพื่อที่จะปลดล็อก
แต่เวลาตันไม่ออกเพราะตัวดันเหมือนมันจะดันไม่หลุด ตัวที่ดม่ล็อกครับ
ขอบคุณครับ
นัส
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 12:23:16 PM »

เปิดโม่ออกจากโครงปืนยาก อาจเกิดจากขันสกรูยึดแขนโม่แน่นเกินไป
หรือไม่ก็ใส่สกรูสลับกับอีกรู ข้อนี้ต้องสลับใหม่แล้วขันเข้าไปพอตึงๆมือ
  ลองดูตรงนี้ก่อนครับ

ขออนุญาตเสริมนะครับ ......... Cheesy

สกรูตรงนี้ ปลายสกรูจะเป็นรูปร่างเหมือน"กรวย"ครับ ..............เวลาขันเข้าต้องแน่นแบบตึงๆมือ แต่ถ้าใส่สกรูผิด ไปเอาสกรูปลายตัด(ผิดตัว)มาขันใส่ ..........แกนล่างของโครงลูกโม่จะแน่นมาก"ให้ตัว"ไม่ได้ เวลาผลักลูกโม่ออกจากโครงปืนจะลำบากมาก

ตรวจดูตรงนี้ ถ้าใช้สกรูถูกตัว แล้วขันให้แน่นแล้ว ...................ยังเป็นอีก

ให้ดูที่แกนคัดปลอกครับว่าคลายออกหรือเปล่า .................. เพราะถ้าคลายออก จะเปิดโม่ลำบากเช่นกัน เพราะตัวล็อคโม่จะดันออกได้ไม่สุด

แกนคัดปลอกนี้ เกลียวจะหมุนสวนทางนะครับ หมุนตามจะคลายออก หมุนทวนเข็มจะเป็นการกวดให้แน่น ................

ลองดูใหม่ครับว่าอาการจะหายหรือเปล่า .................

Cheesy

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
nattapumin
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 12:29:50 PM »

ขอบคุณครับ
ผมจะลองดู
นัส
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 06:53:14 PM »

สมิธ.44 เคยมีปัญหาโม่เปิดออกเองด้วยแรงรีคอยล์  เพราะกลไกเปิดโม่ทำงานในทิศทางเดียวกัน   จึงได้แก้ไขให้สปริงต้าน แข็งมากขึ้น ทำให้ปลดโม่ยากตามไปด้วย
ปืนรุ่นหลังได้ลดสปริงตัวนี้ลงไปบ้าง (แต่ยังแข็งกว่าปืนขนาดอื่น) แล้วเพิ่มบาร์ขวางปุ่มปลดโม่ (อยู่ด้านใน) เมื่อนกปืนทำงาน
หน้า: [1]
  พิมพ์