เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 06:21:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำเกินไป  (อ่าน 6060 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 12:02:18 PM »

ไม่หรอก   ถ้าอดีตละก็โอเค  ปัจจุบันเรื่องถึงนายเสร็จด้านวินัยโดนแป๊กแถมสอบสวนอีก

บังลองไปยึดแล รถตำรวจนะ เน้นจราจรด้วยนะ ผมว่าบังน่าจะโดนใบสั่งแล้วยึดรถบังไว้ที่โรงพักแน่ๆเลยครับ
ยึดรถ ตำรวจ   ตกใจ 
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #61 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 12:03:42 PM »

ง่ายกว่าที่คิด  ไม่เครียดอย่างที่กลัว    กิ๊วก๊าว

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 01:07:23 PM »

ง่ายกว่าที่คิด  ไม่เครียดอย่างที่กลัว    กิ๊วก๊าว

ครับ  เจ็บแป็บเดียวเอง   หัวเราะร่าน้ำตาริน
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #63 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 02:23:10 PM »

เฉลยครับ  กลุ่มครู ครับ    Smiley 
ถ้าไม่ให้รถจะ แจ้งกับ ผ.อ  หรือ มีให้เลือก  ให้ผมยกรถครูขึ้นรถยนต์ แล้วลูกศิษย์และเพื่อนครู จะคิดอย่างไร  หรือว่าครูจะให้ ลูกกุญแจผมดีๆให้ผมขับออกนอกโรงเรียน
เหมือนว่าผม ยืมรถครูล่ะครับ   ให้ครูเลือกแต่ถ้ายังไงก็ไม่ให้ผมจะนำเรื่อง ขึ้นไปบอก ผ.อ หรือ ครูใหญ่   Smiley
  เครสนี้ เป็น เครสที่ 4ที่ผมเริ่มงานและเป็นเครสที่รู้สึกผิดอีกเครสนึงก็ว่าได้จนถึงวันนี้ ยังไม่สบายใจ เลยครับ ถึงแม้ว่าครูคนนั้นไม่ใช่ครูผม ก็อยากจะขอโทษ ครับ ไหว้ เศร้า

ใช้ได้ไม่กับทุกคนหรอกครับ   Cheesy

ถ้าผมเป็นหนี้แล้วเจอพูดทวงแบบนี้ ผมจะบอกว่าเชิญตามสบาย พร้อมทั้งเดินนำทางไปยังห้อง ผอ. หรือ ครูใหญ่ ให้อีกด้วย Smiley

กลุ่มครูส่วนใหญ่ที่ไม่ค่อยมีปัญหาในการติดตามทวงคืนก็เพราะส่วนใหญ่จะตระหนักว่าเป็นหนี้เค้าก็ต้องจ่ายและไม่อยากต่อความยาวสาวความยืด แต่อย่าลืมด้วยว่าการทวงคืนนั้นต้องอยู่ภายใต้ในขอบข่ายที่กฎหมายกำหนด เพราะคนที่รับหน้าที่ติดตามทวงคืนบางกลุ่มที่ประพฤติกันอยู่ บางครั้งกฎหมายไม่ได้รับรองว่าทำถูกต้อง  Grin

ใครกล้าไปยึดจากครูท่าแค ขาร็อคมีเป็นสิบรอบๆตัวครู

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #64 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 02:24:38 PM »

ไม่หรอก   ถ้าอดีตละก็โอเค  ปัจจุบันเรื่องถึงนายเสร็จด้านวินัยโดนแป๊กแถมสอบสวนอีก

บังลองไปยึดแล รถตำรวจนะ เน้นจราจรด้วยนะ ผมว่าบังน่าจะโดนใบสั่งแล้วยึดรถบังไว้ที่โรงพักแน่ๆเลยครับ

ไม่ต้องยึดก็ได้ ลองแบบนี้ดูบัง ไปทวงเบี้ยบนโรงพักก้ได้ ไม่ต้องยึด ลองแลครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 04:05:03 PM »

ไม่ต้องยึดก็ได้ ลองแบบนี้ดูบัง ไปทวงเบี้ยบนโรงพักก้ได้ ไม่ต้องยึด ลองแลครับ
ติด หร๋าง พุ๋ก แล้ะ  ยี๊  ขอผ่าน ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #66 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 04:26:35 PM »

ตาม ยึดรถเป็น อาชีพ นึงที่ผมทำโดย ใช้เวลาน้อยที่สุด  7 วัน แล้วลาออก  Smiley 
ยอมรับ ว่า ใจไม่ถึง สำหรับ ยึดรถคนไม่มีจะจ่ายจริงๆ   
  เคยมีที่ จ. พัทลุง  รถมอเตอร์ไซค์ ขาดส่ง มา 8 เดือน ไม่เคยมีใครเอารถคันนี้ออกมาได้   ทำงานวันแรก ผม เก็บเรียบ จำพวก ล๊อคล้อในบ้าน ล็อคกับกำแพง
คันไหนเอาไม่ได้ผมเอาได้ 
   เล่าให้ฟังครับ มีดรีมอยู่คันนึง ค้างค่างวด มา 7 เดือน ไม่ยอมจ่าย แต่ พูดจา กวนสุดๆ ใส่ทองไม่กว่า 10 บาท  เอารถล็อคกับกำแพง(อิฐที่เป็นรู)
เค้าบอกว่า  ถ้าจะเอาให้เอาไปได้เลย แต่ไม่มีกุญแจ นะ โซ่ เส้นเบ้อเร่อ  ผมบอกว่า "งั้นขอใช้ฆ้อนปอน ทุบกำแพงแล้วกัน " ผมหยิบ ฆ้อนปอนทุบกำแพง
เค้าบอกว่า ยอมให้แล้ว ผมจึงได้รถ
           แต่ที่ใจไม่ถึงก็คือ มีครอบครัวนึง ผมมองๆดู สภาพในบ้านไม่มีอะไรเลย ของมีค่าที่สุดน่าจะเป็น หม้อข้าว (อยู่บนเตา) ข้างในมีข้าวไม่ถึงครึ่งหม้อ
มีเด็กนั่งกินข้าวกับน้ำปลา  รถคันนั้น ค้างค่างวดมา 1 ปีเต็มๆ เป็นรถ ซูซูกิ คริสตัส ร้ายๆ 1คันผมใช้ให้เด็กในบ้านเอารถไปซ่อน  พ่อเค้าทำงานห่างจากบ้านประมาณ 2กิโล
ถ้าไม่มีรถคันนี้ คงจะไม่มี อะไรไปทำงาน
        หัวหน้าสั่งไปให้หารถให้เจอ ผมบอกว่า"ผมไม่เจอรถ"   ผลสุดท้าย หัวหน้าตาไว เจอรถจนได้  ผมเลยขอไว้ว่า คันนี้ ขอได้มั้ย เค้าบอกว่า" ไม่ได้ "
 ผมบอกว่า ถ้า พี่ยึดคันนี้ผม "ลาออก  ไอ้เอี้ย แมร่ง รวยเป็น ล้านรถคันเดียว ขอไม่ได้ " หลังจากวันนั้น ผมลาออก ยังมีหน้ามา เสนอค่าคอมเพิ่มให้ผมอีก    บู่

+ 1 ให้คุณศักดา ซึ้งๆ
คุณศักดาเคยผ่านมาหลากหลายอาชีพจริงๆ
ช่วงที่ผมเคยเป็นมนุษย์เงินเดือนวัยละอ่อน มีดรีมอยู่คันนึง ขับไปกลับทำงานวันละ 50 โล ผมก็เคยค้างค่างวดเหมือนกัน
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #67 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 09:16:15 AM »

ครับ  เจ็บแป็บเดียวเอง   หัวเราะร่าน้ำตาริน
ใช่เจ็บแป๊บเดียวเอง ขำก๊าก

Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #68 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 01:58:57 PM »

ดีแล้วที่ไม่โดน มียิงกันหงายครับ มาแบบนี้

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
mrwhite
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #69 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 02:55:57 PM »

พี่ๆที่ยึดรถยนต์ บอกว่าเดี๋ยวนี้ตำรวจ ทหาร กลัวโดนไปทวงถึงที่ทำงานครับ เพราะถ้ายึกยัก พี่เค้าขึ้นไปหาผู้บังคับบัญชาอย่างเดียว  คิดดูครับว่าจะเป็นยังไงต่อ  คิก คิก
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์