เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 06:26:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำเกินไป  (อ่าน 6092 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 09:13:49 AM »

เมื่อเช้าได้ดูข่าว "เรื่องเล่าเช้านี้" ทางช่อง3 ได้มีคนขับรถ 10 ล้อ เข้าแจ้งความว่าถูกปล้นรถ บริเวณถนนอีสเทรินซีบอร์ด(สายสุราษฎร์ฯ - กระบี่) คนขับได้เล่าเหตุการณ์ให้เจ้า

หน้าที่ฟังว่า ขณะขับรถมาถนนสายดังกล่าว ได้มีรถกระบะ 4 คัน ขับปาดหน้า 2 คัน ปิดท้าย 2 คัน บังคับให้จอดรถ(ในข่าวไม่ได้แจ้งว่าใช้อาวุธหรือปล่าว) แล้วไล่คนขับรถลง

แล้วขับรถหนีไปพร้อมพ่วงท้าย เจ้าหน้าที่จึงแจ้งสกัดจับ ต่อมาได้ไปพบหางพ่วงในบริเวณใกล้เคียงแต่ไม่พบหัวลาก เจ้าหน้าที่จึงตรวจสอบไปเรื่องกลับกลายเป็นว่า กลุ่มบุคคล

ดังกล่าวเป็นเจ้าหน้าที่ไฟแนนซ์  ได้มายึดรถคันดังกล่าวเนื่องจากขาดส่งมา 12 งวด เจ้าหน้าที่จึงทำอะไรกลุ่มชายดังกล่าวไม่ได้ อย่างเหตุการณ์อย่างนี้ถ้าตอนนั้น คนขับรถ

10 ล้อ เกิดมีปืนสักกระบอก ผมว่าเหตุการณ์คงดูไม่จืดแน่ๆ เหตุการณ์คล้ายๆแบบนี้เคยเกิดขึ้นมาแล้ว ปรากฎว่าเจ้าหน้าที่ยึดรถถูกยิงเกือบตาย Grin

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 09:24:41 AM »

Grin   แล้วแต่จะคิด.......  ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย อิอิ Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 09:25:35 AM »

Grin   แล้วแต่จะคิด.......  ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย อิอิ Grin
ถ้าเป็นป๋าสงสัยตายหมดทั้ง 4 คัน คิก คิก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 09:45:21 AM »

ตาม ยึดรถเป็น อาชีพ นึงที่ผมทำโดย ใช้เวลาน้อยที่สุด  7 วัน แล้วลาออก  Smiley 
ยอมรับ ว่า ใจไม่ถึง สำหรับ ยึดรถคนไม่มีจะจ่ายจริงๆ   
  เคยมีที่ จ. พัทลุง  รถมอเตอร์ไซค์ ขาดส่ง มา 8 เดือน ไม่เคยมีใครเอารถคันนี้ออกมาได้   ทำงานวันแรก ผม เก็บเรียบ จำพวก ล๊อคล้อในบ้าน ล็อคกับกำแพง
คันไหนเอาไม่ได้ผมเอาได้ 
   เล่าให้ฟังครับ มีดรีมอยู่คันนึง ค้างค่างวด มา 7 เดือน ไม่ยอมจ่าย แต่ พูดจา กวนสุดๆ ใส่ทองไม่กว่า 10 บาท  เอารถล็อคกับกำแพง(อิฐที่เป็นรู)
เค้าบอกว่า  ถ้าจะเอาให้เอาไปได้เลย แต่ไม่มีกุญแจ นะ โซ่ เส้นเบ้อเร่อ  ผมบอกว่า "งั้นขอใช้ฆ้อนปอน ทุบกำแพงแล้วกัน " ผมหยิบ ฆ้อนปอนทุบกำแพง
เค้าบอกว่า ยอมให้แล้ว ผมจึงได้รถ
           แต่ที่ใจไม่ถึงก็คือ มีครอบครัวนึง ผมมองๆดู สภาพในบ้านไม่มีอะไรเลย ของมีค่าที่สุดน่าจะเป็น หม้อข้าว (อยู่บนเตา) ข้างในมีข้าวไม่ถึงครึ่งหม้อ
มีเด็กนั่งกินข้าวกับน้ำปลา  รถคันนั้น ค้างค่างวดมา 1 ปีเต็มๆ เป็นรถ ซูซูกิ คริสตัส ร้ายๆ 1คันผมใช้ให้เด็กในบ้านเอารถไปซ่อน  พ่อเค้าทำงานห่างจากบ้านประมาณ 2กิโล
ถ้าไม่มีรถคันนี้ คงจะไม่มี อะไรไปทำงาน
        หัวหน้าสั่งไปให้หารถให้เจอ ผมบอกว่า"ผมไม่เจอรถ"   ผลสุดท้าย หัวหน้าตาไว เจอรถจนได้  ผมเลยขอไว้ว่า คันนี้ ขอได้มั้ย เค้าบอกว่า" ไม่ได้ "
 ผมบอกว่า ถ้า พี่ยึดคันนี้ผม "ลาออก  ไอ้เอี้ย แมร่ง รวยเป็น ล้านรถคันเดียว ขอไม่ได้ " หลังจากวันนั้น ผมลาออก ยังมีหน้ามา เสนอค่าคอมเพิ่มให้ผมอีก    บู่
Hariwake
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 09:52:30 AM »

ทำแบบนี้เข้าข่ายอะไรได้บ้างครับ หรือว่า....เค้าทำกันแบบนี้ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
+1 พี่ศักดา. ครับ ซึ้งๆ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2011, 09:54:52 AM โดย Hariwake » บันทึกการเข้า
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 09:59:28 AM »

+1ให้ท่านศักดา  แหมอยากจะกอดแล้วหอมแก้ม 2 ที คิก คิก

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 10:06:39 AM »

+1ให้ท่านศักดา  แหมอยากจะกอดแล้วหอมแก้ม 2 ที คิก คิก
        เห็นตัวจริงแล้วอาจจะเปลี่ยนใจ ครับ คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 10:06:57 AM »

ไม่รู้นะเนี่ยว่าบังเป็นคนดีกับเขาด้วย +1 เยี่ยม

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 10:08:41 AM »

+1ให้ท่านศักดา  แหมอยากจะกอดแล้วหอมแก้ม 2 ที คิก คิก

ทำแบบนี้เข้าข่ายอะไรได้บ้างครับ หรือว่า....เค้าทำกันแบบนี้ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ไม่รู้นะเนี่ยว่าบังเป็นคนดีกับเขาด้วย +1 เยี่ยม
ขอบคุณครับ ทอน กลับให้นะครับ

ค่าคอมยึดรถ สำหรับรถเครื่อง ได้คันละ 500 บาท ครับ เค้าให้เพิ่ม อีกคันละ 100 บาท  เป็น 600 บาท ผมยึดได้ วันละ 10-15 คัน เลิก 6โมง เย็น เข้าโรงแรม นอนสบาย
หลังจากที่ ลาออกผม ไม่มีงานทำ ไปสมัครเป็น เด็กเสริฟ สบายใจกว่าเยอะเลย เด็กเสริฟ เงินเดือน 1800 บาท  เยี่ยม Cheesy
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 10:10:42 AM »

เห็นตัวจริงแล้วอาจจะเปลี่ยนใจ ครับ คิก คิก คิก คิก

ไม่อาจเปลี่ยนใจ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 10:13:03 AM »

เมื่อเช้ากินอะไรเข้าไปหว่า
มันพะอืดพะอม  ทำท่างจะออกมาทางเดิม คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 10:15:51 AM »

1 บุกรุก
2 ขู่กรรโชก
3 ลักทรัทย์  ตามข้อกฎหมาย รอผู้รู้มา ชี้แจงอีกที ครับ    ไหว้
 กฎมีอยู่ว่า ใครรู้กฎหมาย คนนั้นได้เปรียบ คนค้างค่างวดเปรียบเสมือน" วัวสันหลังหวะ" เค้ารู้อยู่เต็มอกว่า เค้าไม่จ่าย รถก็ถูกยึด  เค้าไม่กล้าแจ้งความหรอกครับ
ส่วนรถยนต์( 4ล้อ)ผมไม่ทราบแต่รู้ว่า ได้ คันละ 7000 บาท
dhanapol
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 10:16:53 AM »

::013::ไอ้พวกไฟร์แน้นซ์มันมีอาวุธครบมือคนขับยังไม่ทันกระดิกมันก็ยิงตายแล้วตัวอย่างมีถมไป ::013::
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 10:19:59 AM »

+1 ครับพี่ศักดาคนบ้านเดียวกัน

ลูกหนี้ที่เจตนาเบี้ยวก็เยอะ แต่เท่าที่ดูข่าวลูกหนี้สถาบันการเงินที่เป็นคนจนอัตราหนี้เสียต่ำมากครับต่ำกว่าของผู้มีอันจะกินเสียอีก อันนี้บ่งบอกอะไรได้บ้างครับ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 10:26:50 AM »

+1 ครับพี่ศักดาคนบ้านเดียวกัน

ลูกหนี้ที่เจตนาเบี้ยวก็เยอะ แต่เท่าที่ดูข่าวลูกหนี้สถาบันการเงินที่เป็นคนจนอัตราหนี้เสียต่ำมากครับต่ำกว่าของผู้มีอันจะกินเสียอีก อันนี้บ่งบอกอะไรได้บ้างครับ
ขอบคุณครับ  ไหว้
ใน มุมมองผมนะครับ
หนี้ส่วนมากเกิดจากที่ ชาวบ้านระดับรากหญ้า ไม่สามารถพึ่งรัฐได้ เช่นกู้เงินไม่ได้ เพราะไม่มีหลักทรัทย์ (ที่ดิน/บ้าน) และไม่มีความรู้บางคนอาจจะไม่มีอาชีพที่แน่นอน
 เมื่อต้องการใช้เงิน จึงหวังพึ่งไฟแนนซ์ ซึ่งมีทั่วไป ยังกับเซเว่น ครับ (เฉพาะรถเครื่องนะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2011, 10:29:46 AM โดย ศักดา. » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์