เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 06:29:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำเกินไป  (อ่าน 6102 ครั้ง)
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 10:40:01 AM »

+1 ครับพี่ศักดาคนบ้านเดียวกัน

ลูกหนี้ที่เจตนาเบี้ยวก็เยอะ แต่เท่าที่ดูข่าวลูกหนี้สถาบันการเงินที่เป็นคนจนอัตราหนี้เสียต่ำมากครับต่ำกว่าของผู้มีอันจะกินเสียอีก อันนี้บ่งบอกอะไรได้บ้างครับ
ขอบคุณครับ  ไหว้
ใน มุมมองผมนะครับ
หนี้ส่วนมากเกิดจากที่ ชาวบ้านระดับรากหญ้า ไม่สามารถเพิ่งรัฐได้ เช่นกู้เงินไม่ได้ เพราะไม่มีหลักทรัทย์ (ที่ดิน/บ้าน) และไม่มีความรู้บางคนอาจจะไม่มีอาชีพที่แน่นอน
 เมื่อต้องการใช้เงิน จึงหวังพึ่งไฟแนนซ์ ซึ่งมีทั่วไป ยังกับเซเว่น ครับ (เฉพาะรถเครื่องนะครับ)

เห็นด้วยครับพี่ศักดา คนจนไม่มีโอกาสทั้งเรื่องการศึกษาแหล่งเงินทุน พอการศึกษาน้อยช่องทางการทำมาหากินก็น้อย ช่องทางหากินน้อยรายได้ก็ต่ำ พอรายได้ต่ำก็เข้าหาแหล่งเงินทุนยาก ก็เลยต้องจนต่อไปอีกชั่วอายุคน

ลูกน้องผมเงินเดือน 3 หมื่นกว่า ติดหนี้ค่าโทรมือถือทุกค่าย เขาทวงถามก็ไม่จ่ายบอกให้เขาฟ้องเอา ดูมันทำ ผมรำคาญมีโทรศัพท์มาทวงทุกวันเลยบอกลูกน้องไปว่าหากเรื่องไม่จบภายใน 3 วันผมจะย้ายคุณไปทำงานตำแหน่งอื่น (ในลานจอดกลางแจ้ง) เท่านั้นละครับ เรื่องจบภายในวันเดียวเลย
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 10:53:29 AM »

บู่ไอ้พวกไฟร์แน้นซ์มันมีอาวุธครบมือคนขับยังไม่ทันกระดิกมันก็ยิงตายแล้วตัวอย่างมีถมไป บู่
แล้วเจ้าหน้าที่ไฟแนนซ์ เขาจะอ้างว่าป้องกันตัวหรือครับ ตกใจ

chatphisit
my heart is broken in a million pieces
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 50

The greatest loss and despair.

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 11:08:43 AM »

หนี้ส่วนมากเกิดจากที่ ชาวบ้านระดับรากหญ้า ไม่สามารถพึ่งรัฐได้ เช่นกู้เงินไม่ได้ เพราะไม่มีหลักทรัทย์ (ที่ดิน/บ้าน) และไม่มีความรู้บางคนอาจจะไม่มีอาชีพที่แน่นอน
 เมื่อต้องการใช้เงิน จึงหวังพึ่งไฟแนนซ์ ซึ่งมีทั่วไป ยังกับเซเว่น ครับ (เฉพาะรถเครื่องนะครับ)
กู้งายมากครับ แต่ดอกเบี้ยแพง +ค่าธรรมเนียมโน่นนี่ โดยเฉพาะค่าค้างชำระ
สรุปว่าโดนขูดเนื้อ  หัวเราะร่าน้ำตาริน ไฟแนนซ์แถวบ้านผมรถไม่อยากยึดครับ แต่ทวงโหดมาก
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 11:33:31 AM »

+1 ครับพี่ศักดาคนบ้านเดียวกัน

ลูกหนี้ที่เจตนาเบี้ยวก็เยอะ แต่เท่าที่ดูข่าวลูกหนี้สถาบันการเงินที่เป็นคนจนอัตราหนี้เสียต่ำมากครับต่ำกว่าของผู้มีอันจะกินเสียอีก อันนี้บ่งบอกอะไรได้บ้างครับ
ขอบคุณครับ  ไหว้
หนี้ส่วนมากเกิดจากที่ ชาวบ้านระดับรากหญ้า ไม่สามารถพึ่งรัฐได้ เช่นกู้เงินไม่ได้ เพราะไม่มีหลักทรัทย์ (ที่ดิน/บ้าน) และไม่มีความรู้บางคนอาจจะไม่มีอาชีพที่แน่นอน
ถ้าคนเรารู้จักประมาณตัวผมว่าอยู่แบบง่ายๆสบายๆ น่าจะดีน่ะครับ  รู้จักพอเพียง  เยี่ยม เยี่ยม
box_dream
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 11:34:01 AM »

..ผมว่าขึ้นอยู่กับทั้ง 2ฝ่ายน่ะครับ.กู้เองง่ายดอกดีได้ไว..มันเลยเป็นอะไรที่สีเทาๆครับมเองก็ทำอยู่แต่ไม่มากครับ.ผู้ปล่อยมีอิธิผลพอควร.
..ผู้กู้ก็แสบเพราะเหี้ย..ม จนไม่มีใครให้แล้วครับ สรุปมันตอบยากครับ.ผมได้ฟังมาเคสนึงรู้จักทั้ง2ฝ่าย.เจ้าหนี่ไปทวงลูกหนี่ทำงานร้านลูกพี่ผม.
..(..ว่าไงมอไซร์ไม่จายหลายงวดแล้วอ้อผมไม่มี บลา.บราๆๆ..แล้วรถอยู่ไหน.มันบอกอยู่บ่อน..ไม่ขอเอ่ยซื่อน่ะครับ..เจ้าหนี่.มึนไปเลย)..

......สรุป..แสบพอกันแต่อยู่ที่ใครจะจบเกมส์ได้โอ้ย.เรื่องฮ่าๆครับ.(ไม่ขอบอกหมดน่ะครับ..)
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 12:10:11 PM »

ไม่รู้สิ ผมอยู่โรงงาน

ร้อยทั้งร้อยพวกที่เป็นหนี้ใช้เงินเป็นน้ำเลย เปลี่ยนมือถือ , ซื้อรถใหม่ , กินของต้องกินตรามห้างฯ ,

ของแต่งตัวซื้อมันเข้าไป , เล่นหวยงวดละเป็นหลักพันบาท , เที่ยวบ่อย ฯลฯ

พอเป็นหนี้จนหมุนไม่ออกแล้วก็โกง , หนี , ลาออกบ้าง

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 12:22:31 PM »

กู้งายมากครับ แต่ดอกเบี้ยแพง +ค่าธรรมเนียมโน่นนี่ โดยเฉพาะค่าค้างชำระ
สรุปว่าโดนขูดเนื้อ  หัวเราะร่าน้ำตาริน ไฟแนนซ์แถวบ้านผมรถไม่อยากยึดครับ แต่ทวงโหดมาก
ยึดรถได้เหมือน ทุบหม้อข้าวตัวเอง ครับ ยึดแล้ว ดอกจะคิดกับใคร ยึดมาแล้ว ต้องเอามาซ่อมซ่อมใหม่ แล้วขายมือสองจัดไฟแนนซ์ใหม่ 

ถ้าคนเรารู้จักประมาณตัวผมว่าอยู่แบบง่ายๆสบายๆ น่าจะดีน่ะครับ  รู้จักพอเพียง  เยี่ยม เยี่ยม

ใช่ครับในระดับนึง เท่านั้น บางคนที่เห็นๆกัน กู้โน้นมาแปะนี่ กู้ตรงนี่ไปแปะตรงนั้น ครับ  เศร้า
บางโอกาส ช่วงฉุกล่ะหุก จำเป็นต้องใช้ ก็ไม่มี จำเป็นต้องกู้หนี้ยืมสิน นอกระบบ   เศร้า
เสน่ห์ของ กู้เงินนอกระบบ ก็ตรงที่ ไม่ต้องมีคนค้ำประกัน ให้วุ่นวาย แถมได้เงินเร็ว แค่มีรถคันเดียว  เศร้า
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 12:23:22 PM »

บัง...... เห็นบอกเคยทำงานยึดรถ
               ช่วยมายึดคันนี้ให้น่อยซิ  Grin

ไป กัน 2 คนมั้ย ผม ขับพี่ อนุชาติ รุน ท้าย  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 12:27:03 PM »

ไม่รู้สิ ผมอยู่โรงงาน

ร้อยทั้งร้อยพวกที่เป็นหนี้ใช้เงินเป็นน้ำเลย เปลี่ยนมือถือ , ซื้อรถใหม่ , กินของต้องกินตรามห้างฯ ,

ของแต่งตัวซื้อมันเข้าไป , เล่นหวยงวดละเป็นหลักพันบาท , เที่ยวบ่อย ฯลฯ

พอเป็นหนี้จนหมุนไม่ออกแล้วก็โกง , หนี , ลาออกบ้าง

จริงอย่างที่ท่านว่าครับ  แถวโรงงานใกล้ที่พักของผมเมื่อประมาณ 2 ปีก่อน  มีพนักงานโรงงาน(น่าจะเป็นพวกธุระการ)ออกมานั่งกินข้าวตอนเที่ยง บ่น เงินเดือนน้อย ไม่พอใช้ แต่ที่ผมสังเกตุแต่ละคนที่นั่งบ่น  แต่งตัวดีใส่สร้องคอทองคำ  มือถือรุ่นใหม่(กว่าของผมอีก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน) แถมตอนใกล้จะกินเสร็จยังชวนกันเที่ยวหลังเลิกงานอีก  แล้วจะบ่นทำไมว่าเงินไม่พอใช้ งอน งอน
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 12:46:35 PM »

ตอนนี้พนักงานส่วนใหญ่เป็นพวกวัตถุนิยมครับ อะไรออกใหม่ต้องซื้อเข้าใว้ บางคนผ่อนทุกอย่าง TV ตู้เย็น เครื่องทำน้ำอุ่น เครื่องเสียง อยู่คนเดียวดันผ่อนเครื่องซักผ้าขนาด 7 กก ก็มี ผมถามว่าซื้อใหญ่ๆอย่างงี้เอามารับจ้างซักผ้าหรือ คำตอบคือซื้อใหญ่เข้าใว้เผื่อญาติพี่น้องมา
Rath72 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 02:17:12 PM »

+1 พี่ศักดา ครับ  เยี่ยม
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 02:21:25 PM »

บังฟีนไม่ต้องเข้ามากระทู้นี้แล้วนะ มีแต่คนชม หัวเราะร่าน้ำตาริน

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 02:24:17 PM »

ขอบคุณมากๆครับ ที่ + ให้ผม ส่วนตัวผม ดีเป็นบางเรื่อง ครับ ไหว้
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 02:25:15 PM »

บังฟีนไม่ต้องเข้ามากระทู้นี้แล้วนะ มีแต่คนชม หัวเราะร่าน้ำตาริน

นานๆจะมีคนชมซักกะที เน๊อะ พี่จอยเน๊าะ  Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 02:34:04 PM »

แปลกจัง ..... รู้สึกคลื่นเหียนวิงเวียนกระทันหัน   Undecided

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์