เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 07:35:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครกินข้าวกล้องอยู่บ้างครับ  (อ่าน 15206 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #60 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 10:13:50 AM »

ข้าวไร่แถวผมบ้านขายโลละ ๖๐ ครับ
เขาพูดเรื่องข้าวกล้อง ลุงเล่นฉีกแนวมาข้าวไร่ เสียบรรยากาศหมด อ๋อย
พี่จอยรู้มั้ยครับ ข้าวไร่ ทำไงให้อร่อย   ยิ้มีเลศนัย
ตอนแรกเอาไปแช่น้ำเสร็จแล้วเอาไปนึ่ง นึ่งเสร็จเอาไปต้ม ต้มเสร็จตั้งให้สะเด็ดน้ำแล้วเอาไป ทอด ทอดพอเกรียมๆ เสร็จแล้ว เอาไปย่างไฟอ่อนๆ สุดท้ายเอาไปต้มอีกที่ รับรอง

กินไม่ได้  โดนชก เททิ้ง
ถามเด็กประถมก็รู้ครับ ใส่ปากสิครับอร่อย อ๋อย

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 10:18:41 AM »

ลองซื้อมาหุงกินเมื่อสองเดือนที่แล้ว  แต่ไม่ไหวครับ อิอิ
แรกๆก็ไม่ใหวเหมือนกัน แต่พอกินไปนานชักติดครับ Grin
อืม..ครับ  ที่โน้นแพงกว่าข้าวหอมมะลิธรรมดาหรือเปล่าครับ
แหะๆไม่เคยซื้อเองครับพี่แม่บ้านเขาจัดการหมด แต่น่าจะแพงกว่าครับพี่ หลงรัก
ที่นี่แพงกว่ามากครับ
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #62 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 10:20:45 AM »

เอาข้าวสังข์หยดมามั่วด้วยดีกว่าค่ะ...คิก คิก

อร่อยดีเหมือนกันน้า... คุณค่าทางอาหารสูงด้วย... เยี่ยม

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #63 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 10:22:29 AM »

เอาข้าวสังข์หยดมามั่วด้วยดีกว่าค่ะ...คิก คิก

อร่อยดีเหมือนกันน้า... คุณค่าทางอาหารสูงด้วย... เยี่ยม
ข้าวแบบนี้เป็นอย่างไรครับขอความรู้ด้วยครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #64 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 10:23:39 AM »

แล้วน้าว่าอันไหนมันหร่อยกว่าอะ

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #65 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 10:25:33 AM »

ตาม link ไปเลยนะคะ...ที่บ้านจะทานสลับกันไปสลับกันมา  ถ้าอยากทานข้าวขาว คุณแม่ให้ไปหาทานเองนอกบ้านค่ะ... คิก คิก

http://www.ricesiam.com/

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #66 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 10:26:38 AM »

น้าบอกว่าข้าวที่ไหนกินฟรีทานได้หมดเลยค่ะลุงปู... คิก คิก ขำก๊าก แลบลิ้น

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #67 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 10:29:17 AM »

แล้วน้าว่าอันไหนมันหร่อยกว่าอะ

ข้าวไร่ก็อร่อยครับลุงปู คิก คิก

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #68 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 11:28:48 AM »

ตาม link ไปเลยนะคะ...ที่บ้านจะทานสลับกันไปสลับกันมา  ถ้าอยากทานข้าวขาว คุณแม่ให้ไปหาทานเองนอกบ้านค่ะ... คิก คิก

อันนี้ดูแล้วคล้ายข้าวมันปู ใช่ไหมครับน่ากินมาก ไหว้

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #69 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 11:49:49 AM »

ผมใช้สูตรเดียวกับพี่ Ro@d ครับ คือข้าวปรกติ 5 กก. ข้าวซ้อมมือ 2 กก. เทรวมกันในถัง Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #70 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 11:52:58 AM »

ตาม link ไปเลยนะคะ...ที่บ้านจะทานสลับกันไปสลับกันมา  ถ้าอยากทานข้าวขาว คุณแม่ให้ไปหาทานเองนอกบ้านค่ะ... คิก คิก

อันนี้ดูแล้วคล้ายข้าวมันปู ใช่ไหมครับน่ากินมาก ไหว้
ดูจากสีเหมือนข้าวมันปูครับ แต่อ่านจากเนื้อความไม่น่าใช่ Grin

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #71 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 12:05:41 PM »

ตาม link ไปเลยนะคะ...ที่บ้านจะทานสลับกันไปสลับกันมา  ถ้าอยากทานข้าวขาว คุณแม่ให้ไปหาทานเองนอกบ้านค่ะ... คิก คิก ครับ ข้าวนี้ มีหลายชนิดจริงๆครับ

ดูจากสีเหมือนข้าวมันปูครับ แต่อ่านจากเนื้อความไม่น่าใช่ Grin

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #72 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 03:52:00 PM »

ข้าวไร่แถวผมบ้านขายโลละ ๖๐ ครับ

เขาพูดเรื่องข้าวกล้อง ลุงเล่นฉีกแนวมาข้าวไร่ เสียบรรยากาศหมด อ๋อย
พี่จอยรู้มั้ยครับ ข้าวไร่ ทำไงให้อร่อย  ยิ้มีเลศนัย

ตอนแรกเอาไปแช่น้ำเสร็จแล้วเอาไปนึ่ง นึ่งเสร็จเอาไปต้ม ต้มเสร็จตั้งให้สะเด็ดน้ำแล้วเอาไป ทอด ทอดพอเกรียมๆ เสร็จแล้ว เอาไปย่างไฟอ่อนๆ สุดท้ายเอาไปต้มอีกที่ รับรอง

กินไม่ได้  โดนชก เททิ้ง
        อุตส่าห์ตามอ่าน
สุดท้ายก็ออกเล.......... แบร่ แบร่ แบร่
        ผมกินข้าวกล้อง ๑๐๐ %
มื้อเช้า-เย็น ครับ  หลายปีแล้ว
แถมบางทีแม่เล่นผสมธัญญพืช
ผสมปนเปไปหมด  ไม่อร่อยแต่คิดว่า
กินเพื่อสุขภาพ  จนทุกวันนี้ชินแล้ว ครับ
ทานมาหลายปีแล้วเหมือนกันค่ะ...อ้วนท้วนสมบูรณ์ดี.... คิก คิก
        ถ้าแบ่งได้แบ่งให้ผมสัก ๓ กิโลฯ
ลุงแป๋ง  บอกว่าผมเหมือนเขียดตากแห้ง......ครับ เศร้า เศร้า เศร้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #73 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 03:55:15 PM »

กินตามโอกาสครับ... คือ... ถ้ามีก็กินครับ... ไม่มีก็ไม่เดือดร้อน... Grin Grin Grin

ผมชอบเอามาผสมรำข้าวอัตราส่วน1/4ครับ สุกแล้วอร่อยดี...

ตกใจ ตกใจ

อ้าว ครูต้น โดนบังฟีนเล่นซะแล้ว ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
        ในบรรดาข้าวกล้อง
ผมว่า  ข้าวกล้อง  ข้าวสังข์หยด
กินอร่อย ที่สุด ครับ  มันไม่แข็ง.... น้ำลายหก น้ำลายหก เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #74 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 04:32:33 PM »

ผมกินข้าวกล้อง ๑๐๐ %
มื้อเช้า-เย็น ครับ  หลายปีแล้ว
แถมบางทีแม่เล่นผสมธัญญพืช
ผสมปนเปไปหมด  ไม่อร่อยแต่คิดว่า
กินเพื่อสุขภาพ  จนทุกวันนี้ชินแล้ว ครับ
ทานมาหลายปีแล้วเหมือนกันค่ะ...อ้วนท้วนสมบูรณ์ดี.... คิก คิก
        ถ้าแบ่งได้แบ่งให้ผมสัก ๓ กิโลฯ
ลุงแป๋ง  บอกว่าผมเหมือนเขียดตากแห้ง......ครับ เศร้า เศร้า เศร้า
นึกภาพเขียดตากแห้งเลยนะคะเนี่ย..... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 10
  พิมพ์