เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 09:38:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปเที่ยว "ภูเก็ต"  (อ่าน 7605 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 07:22:06 PM »

แวะมาดูครับ  เผื่อได้ไปเที่ยวบ้าง
น่าเอ็นดูจริงๆ ลุงปู เวลาเข้าภูเก็ตทีก็ต้องไปหากิ๊ก ไม่มีเวลาได้เที่ยวไหนเลย  แบร่

เยาะเย้ย เยาะเย้ย              ตกใจหน้าซีด

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 07:41:00 PM »

ตัดใจเช่ารถสักคันดีกว่าครับ ค่าเหมารถภูเก็ตแพงมาก สถานที่เที่ยวแตะแห่งใกลกันพอสมควร Grin

เช่ารถครับ หาที่พักในเมืองก็ได้ ที่พักเปิดเยอะ พวกเซอวิสอาพาร์ทเม้นก็เปิดเยอะ ราคาคืนนึง5-6ร้อย โรงแรมในเมืองก็ไม่แพงครับ

มีรถถึงจะเที่ยวได้ทั่วๆครับ   Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
11mmman รักในหลวง
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 08:16:35 PM »

ตัดใจเช่ารถสักคันดีกว่าครับ ค่าเหมารถภูเก็ตแพงมาก สถานที่เที่ยวแตะแห่งใกลกันพอสมควร Grin

เช่ารถครับ หาที่พักในเมืองก็ได้ ที่พักเปิดเยอะ พวกเซอวิสอาพาร์ทเม้นก็เปิดเยอะ ราคาคืนนึง5-6ร้อย โรงแรมในเมืองก็ไม่แพงครับ

มีรถถึงจะเที่ยวได้ทั่วๆครับ   Grin

_/|\_ ขอบคุณมากครับ  ส่งสัยลงเอยที่เช่ารถ เคยไปอุดรเช่าที่สนามบินเลย (พี่แก้วกรุณาเป็นธุระให้  บุญคุณนี้ไม่เคยลืม
         ยังไม่มีโอกาสตอบแทนเลย)  ไม่รู้ว่าภูเก็ตเช่าที่ไหนดี  ที่สนามบินมีไหม  ถ้ามีราคาแตกต่างจากข้างนอกเยอะไหม
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 08:18:31 PM »

_/|\_ ขอบคุณมากครับ  ส่งสัยลงเอยที่เช่ารถ เคยไปอุดรเช่าที่สนามบินเลย (พี่แก้วกรุณาเป็นธุระให้  บุญคุณนี้ไม่เคยลืม
         ยังไม่มีโอกาสตอบแทนเลย)  ไม่รู้ว่าภูเก็ตเช่าที่ไหนดี  ที่สนามบินมีไหม  ถ้ามีราคาแตกต่างจากข้างนอกเยอะไหม

ลุงปูน่าจะทราบข้อมูลครับ  ไหว้

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 08:35:30 PM »

น่าขับรถไปเที่ยวน้อ...อิๆ
นายกระจอก
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 08:39:27 PM »

ผมว่าต้องแบ่ง  ทริปเที่ยวครับ   อาจเป็นทริปเกาะต่างๆ 1 - 2 วัน  ซิตี้ทัวร์ 1 วัน เล่นน้ำ สบายๆ สักวันก็ได้ครับ
ที่ผมไปก็เริ่มจากเที่ยวตามเกาะต่างๆ  เกาะไข่  เกาะมะพร้าว  อ่าวมาหยา  พีพีดอน พีพีเล ที่ว่ามานี้มันจะมีเรือนำเที่ยวอยู่อ่าครับ ค่าใช้จ่าย ตอนผมไปคนละ 2500 รวมอาหารกลางวัน + น้ำดื่ม น้ำอัดลม ของว่างฟรีตลอดทริป    ส่วนซิตี้ทัวร์ก็มี  เที่ยววัด กับหาของกินอันนี้ ไม่รู้จริงๆเขาพาไปใหนก็ไป

อย่าหวังพึ่งคนอื่น  ถ้าไม่หัดพึ่งตนเองก่อน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 08:39:32 PM »

วันท่านพ่อเมืองบึงกาฬไป ผมไม่อยู่ครับ ไม่ว่าวันใดก็ตาม   คิก คิก

ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 08:53:00 PM »

วันท่านพ่อเมืองบึงกาฬไป ผมไม่อยู่ครับ ไม่ว่าวันใดก็ตาม   คิก คิก

คนแรกที่ต้องไปคาราวะคือพี่ปูแหล่ะครับ...ปีนี้จะขับรถไปถึงเบตงครับ...(คนเดียว)อิๆ
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 09:27:15 PM »

ผมไปมาเมื่อกลางปีที่แล้วครับ

ยังอยากกลับไปเที่ยวอีกรอบ

ถ้าโรงแรมที่พัก  ฝั่งหาดป่าตองราคาเอาเรื่อง

แต่ฝากตัวเมือง  ราคาไม่แพง     

เหมือนกันครับ  อาหารทะเล  มากินฝั่งท่าเรือ  หรือในตัวเมือง

จะถูกกว่าฝังหาดมาก ๆ 

รถผมเช่าเจ้านี้ครับ  อาทิตย์หนึ่ง ลดเหลือวันละเก้ารอย

http://www.bphu.com/thi/

รถใหม่  ไม่จุกจิก  ไม่เรื่องมาก   บัตรประชาชนใบเดียวเช่าได้   เยี่ยม
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 09:28:51 PM »

ลุงปูน่าจะทราบข้อมูลครับ  ไหว้

หรือไม่... หากไม่อยากเช่ารถ... ก็แวะลงที่พังงา... ตรงไปที่ศูนย์ฮอนด้า... ถอยซีอาร์วีหรือแอคคอร์ดซักคัน... แล้วค่อยขับเที่ยวภูเก็ตก็ยังได้ครับ...

...คนค้ำประกัน... ก็หาในศูนย์ฮอนด้านั่นแหละ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 10:04:52 PM »

รถเช่าลองไปดูในงานไทยเที่ยวไทยมั๊ยคะ ราคาจะถูกกว่าเช่าที่สนามบินหลายร้อยบาทเลยค่ะ
หากใช้รถเช่า แนะนำให้พักในเมืองเลยค่ะ งบ2000เหลือๆ เยี่ยม

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 08:43:27 AM »

ลุงปูน่าจะทราบข้อมูลครับ  ไหว้

หรือไม่... หากไม่อยากเช่ารถ... ก็แวะลงที่พังงา... ตรงไปที่ศูนย์ฮอนด้า... ถอยซีอาร์วีหรือแอคคอร์ดซักคัน... แล้วค่อยขับเที่ยวภูเก็ตก็ยังได้ครับ...

...คนค้ำประกัน... ก็หาในศูนย์ฮอนด้านั่นแหละ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

แนะนำให้
เอางั้นเลยเหรอ ครูต้น คิก คิก คิก คิก

วันท่านพ่อเมืองบึงกาฬไป ผมไม่อยู่ครับ ไม่ว่าวันใดก็ตาม   คิก คิก

คนแรกที่ต้องไปคาราวะคือพี่ปูแหล่ะครับ...ปีนี้จะขับรถไปถึงเบตงครับ...(คนเดียว)อิๆ
        แวะแต่งไก ๑๙๑๑
ที่แม่ขรีก่อน  ถึงจะลงไปเบตงใด้ ครับ ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 08:52:28 AM »

ยิ้มีเลศนัย รู้สึกว่าพี่ๆจะถนัดแนวท่องราตรีกันซะเป็นส่วนใหญ่นะครับ 

แหมๆๆๆๆๆ
ไปสถานที่ท่องเที่ยวชายหาดสวยๆ
ดันไปเที่ยวกลางคืนกันนี่... งอน งอน งอน

คนไทยไม่เหมือนคนต่างชาติ เขามาเที่ยวหาดทรายสวยๆ ทะเลใสๆ
เขาก็อยู่ชายหาดกันจริงๆ

แนะนำหาดกะรนครับ  Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 08:56:46 AM »

ฮายน้าซับฯ มาถึง ก็ชักใบให้เรือเสียอีกแล้ว  .. ไหนเอามาแลอีกถิ๊  น้ำลายหก

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 08:57:18 AM »

กระทู้นี้สนุกจัง ผมวางแผนจะไปเหมือนกัน เจ้านายอยากหาทำเลขายเสื้อผ้าด้วย
วางแผนว่าจะให้ลูกพี่ขับรถไปรอ แล้วจะนั่งเครื่องตามไปทีหลัง
สมัยวัยสะรุ่น ผมไปพักที่โรงแรมของมหาลัย แต่เสาร์อาทิตย์ชอบเต็ม ไม่สะดวกแน่ๆ
ช่วงนี้หน้าไฮซีซั่นราคาน่าจะแพงอยู่ ว่าบ้านเราแพง เทียบกับเมืองนอกก็ยังต่างกัน
ผมเคยไปเป็นชาวต่างชาติบนหาด เพราะรอบตัวมีแต่ฝรั่ง ทั้งที่ประเทศของเรา

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์