เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 09:40:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังใจ  (อ่าน 1194 ครั้ง)
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 03:30:01 PM »

อย่าไปให้ความสำคัญกับใครบางคน เมื่อคุณเป็นแค่ทางเลือกของเขา.
สัมพันธภาพจะดีที่สุดเมื่อทั้งสองฝ่ายให้ความสำคัญกันอย่างสมดุล

ไม่ต้องสาธยายเกี่ยวกับตัวคุณให้ใครฟังหรอก
เพราะคนที่ชอบคุณ ยังไงเขาก็ชอบ และไม่ต้องการฟังมัน
แต่คนที่เกลียดคุณ ยังไงเขาก็ไม่เชื่อคุณหรอก

เมื่อคุณพูดแต่ว่าคุณยุ่ง คุณก็จะไม่ว่างเลย
เมื่อคุณพูดแต่ว่าคุณไม่มีเวลา คุณก็จะไม่มีเวลาเลย
เมื่อคุณพูดแต่ว่าคุณจะทำในวันพรุ่งนี้ วันพรุ่งนี้จะไม่มีวันมาถึงเลย

เมื่อเราตื่นขึ้นมาในยามเช้า เรามีทางเลือกง่ายๆ 2 อย่าง
กลับไปนอนและฝันหวานต่อ หรือ ลุกขึ้นมาแล้วทำความฝันให้เป็นจริง
มันก็แล้วแต่คุณจะเลือกแล้วล่ะ

เรามักทำให้คนที่ใส่ใจเราต้องร้องไห้
เรามักร้องไห้ให้กับคนที่ไม่เคยใส่ใจเรา
และเรามักใส่ใจกับคนที่ไม่มีวันร้องไห้ให้เรา
นี่คือความจริงของชีวิต เป็นเรื่องแปลกแต่จริง
ถ้าเห็นคุณเห็นด้วย มันก็ยังไม่สายเกินแก้

เมื่อคุณกำลังสนุกสนาน ก็อย่ารับปากพล่อยๆ
เมื่อคุณกำลังเศร้า ก็อย่าได้ตอบกลับ
เมื่อคุณกำลังโกรธ ก็อย่าไปตัดสินใจอะไร

คิดให้ถี่ถ้วน ทำอย่างสุขุม

เวลาก็เหมือนสายน้ำ
คุณไม่มีทางสัมผัสน้ำเดียวกันได้สองครั้งหรอก
เพราะมันได้ไหลผ่านไปแล้ว
มีความสุขกับทุกช่วงชีวิตของเราดีกว่า...

แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 05:10:38 PM »

เมื่อเราตื่นขึ้นมาในยามเช้า เรามีทางเลือกง่ายๆ 2 อย่าง
กลับไปนอนและฝันหวานต่อ หรือ ลุกขึ้นมาแล้วทำความฝันให้เป็นจริง
มันก็แล้วแต่คุณจะเลือกแล้วล่ะ

ผมชอบข้อความนี้ครับ  เยี่ยม +1

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 06:32:23 PM »

มาเติมกำลังใจค่ะ....ขอบคุณมากนะคะ.... ไหว้

+++

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 06:59:21 PM »

มาเติมกำลังใจค่ะ....ขอบคุณมากนะคะ.... ไหว้

+++

มารอรับกำลังใจจากป้าโม่ครับ  ดีใจ  ดีใจ   Grin

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 07:02:48 PM »

+++
                     มารอรับกำลังใจจากป้าโม่ครับ  ดีใจ  ดีใจ   Grin
หนูมาเติมให้ตัวเองต่างหากคะลุงปู.... คิก คิก

เดี๋ยวจะเสียน้ำใจ...รับไป 1 + ค่ะ.... Grin

steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 07:03:42 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 07:03:42 PM »

Shocked    อ้าว     เศร้า

Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 09:51:06 AM »

ขอบคุณครับ รู้สึกมีกำลังใจขึ้นมาเหมือนกัน

ด้วยความเคารพ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 06:43:28 PM »

เมื่อคุณพูดแต่ว่าคุณยุ่ง คุณก็จะไม่ว่างเลย
เมื่อคุณพูดแต่ว่าคุณไม่มีเวลา คุณก็จะไม่มีเวลาเลย
เมื่อคุณพูดแต่ว่าคุณจะทำในวันพรุ่งนี้ วันพรุ่งนี้จะไม่มีวันมาถึงเลย
 เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
หน้า: [1]
  พิมพ์