เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 11:25:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โธ่... ยายบ๊าบ...  (อ่าน 10766 ครั้ง)
Rath72 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #105 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 06:54:45 PM »

ทำสาว  ขำก๊าก
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #106 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 07:09:23 PM »

เป็นยายคนเดิม ดีกว่าครับ Grin Grin Grin
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #107 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 07:11:09 PM »

ไม่มีใครเขาเจาะจง โกรธยายหรอก  กฎกติกา จะให้มันตรงเด่   อย่างที่ยายคิด มันก็ไม่น่าจะเป็นไปได้หรอก
ที่สำคัญ RO เขาก็ไม่ได้จะจงเกลียด จงชังใครเป็นพิเศษ ว่ากันตามเหตุและผลและสถานะการ์ณแล้วกัน
มาแล้วก็อย่าเหน็บหรือไปว่า RO อีกเลย  เดียวมันก็วนกลับไปสู่จุดเดิมอีก

เวปนี้ กว่าจะมีRO ได้ ก็เพราะมีการลองผิดลองถูกกันจนกระทั่งมี RO
แต่จะให้ถูกไข่..เฮ้ย..ไม่ใช่ !!จะถูกใจใครหรือไม่คงอีกเรื่องหนึ่ง

ผมเองก็มีไม่สุภาพ ในหลายกระทู้ แต่ก็ขอให้ดูเจตนาเอาแล้วกัน ถ้ามัวเทียบกันไปเทียบกันมา
ยายได้เทียบไปร้อยเหตุผลแน่   ที่สำคัญ"ยาย" เอง ก็ไม่ได้ใหม่ในที่นี้มิใช่หรือ?

ไหนๆ ยายก็กลับมาแล้ว  แรกๆของกระทู้นี้  ผมเคยบอกว่าถ้า "ยาย"  เข้ามาปกติ จะขอยินดีต้อนรับด้วยคน
จะเคยแลกกระทู้หรือเคยพบปะในกระทู้กันหน้านี้หรื่อไม่  มิอาจทราบได้ ..เพราะสำนวนยายคล้ายชื่อหลายชื่อจริงๆ

แต่มาครั้งนี้ ภาษาของยาย ทำให้ผมเพี้ยนน้อยลงแยอะเลย...ขออีกนิดได้ไหม ยาย ?  ...อีกนิดเดียวเองครับ .. Wink

ผมจะได้บอกว่า "ยินดีต้อนรับกลับมา"  อีกครั้ง ได้เต็มปากเต็มคำหน่อย... Cheesy Cheesy

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #108 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 07:18:58 PM »

นี่ครับท่านอาจารย์สมชาย

โห... สมพรปากครับ... ว๊าว...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #109 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 07:38:37 PM »

ไม่มีใครเขาเจาะจง โกรธยายหรอก  กฎกติกา จะให้มันตรงเด่   อย่างที่ยายคิด มันก็ไม่น่าจะเป็นไปได้หรอก
ที่สำคัญ RO เขาก็ไม่ได้จะจงเกลียด จงชังใครเป็นพิเศษ ว่ากันตามเหตุและผลและสถานะการ์ณแล้วกัน
มาแล้วก็อย่าเหน็บหรือไปว่า RO อีกเลย  เดียวมันก็วนกลับไปสู่จุดเดิมอีก

เวปนี้ กว่าจะมีRO ได้ ก็เพราะมีการลองผิดลองถูกกันจนกระทั่งมี RO
แต่จะให้ถูกไข่..เฮ้ย..ไม่ใช่ !!จะถูกใจใครหรือไม่คงอีกเรื่องหนึ่ง

ผมเองก็มีไม่สุภาพ ในหลายกระทู้ แต่ก็ขอให้ดูเจตนาเอาแล้วกัน ถ้ามัวเทียบกันไปเทียบกันมา
ยายได้เทียบไปร้อยเหตุผลแน่   ที่สำคัญ"ยาย" เอง ก็ไม่ได้ใหม่ในที่นี้มิใช่หรือ?

ไหนๆ ยายก็กลับมาแล้ว  แรกๆของกระทู้นี้  ผมเคยบอกว่าถ้า "ยาย"  เข้ามาปกติ จะขอยินดีต้อนรับด้วยคน
จะเคยแลกกระทู้หรือเคยพบปะในกระทู้กันหน้านี้หรื่อไม่  มิอาจทราบได้ ..เพราะสำนวนยายคล้ายชื่อหลายชื่อจริงๆ

แต่มาครั้งนี้ ภาษาของยาย ทำให้ผมเพี้ยนน้อยลงแยอะเลย...ขออีกนิดได้ไหม ยาย ?  ...อีกนิดเดียวเองครับ .. Wink

ผมจะได้บอกว่า "ยินดีต้อนรับกลับมา"  อีกครั้ง ได้เต็มปากเต็มคำหน่อย... Cheesy Cheesy

ถ้าให้ไม่ได้ นะยาย ก็ใจร้ายไปแล้ว ล่ะครับ  ไหว้ 
ยายเอ้ย! ผมไม่รู้หรอกว่ายายเป็นใคร มาจากไหน ที่สำคัญ ยายไม่ใช่ญาติติโกโหติอะไรกับผม หรอก 
ผมชอบยายนะ  ถ้ายาย ตอบรับคำขอของพี่ SA-KE เค้าน่ะ นะ   หลงรัก ถือว่าขอก็แล้วกัน  ไหว้แต่ถ้าไม่ได้ก็เสียความรู้สึกเล็กๆ เท่านั้น
RO ท่านทำหน้าที่ ของท่าน นั้นคือเรื่องที่เหมาะสมที่สุดแล้วล่ะ  ไม่มีท่านเราก็แย่ ผมยังโดนท่าน RO ตักเตือน อยู่ประจำ 
อะไรที่ผิดก็แก้ไข กันไป   "ความถูกต้อง บางครั้งอาจจะไม่ถูกใจ" หรอกครับ  ผมยังเชื่อ เล็กๆอยู่ว่า บางครั้งที่ ท่าน RO   ทำเพราะหน้าที่
ซึ่งจริงๆแล้วท่าน RO ไม่อยากทำก็เป็นได้  ยายนึกดูดีๆนะ  ลองนึกง่ายๆ เวปนี้ เค้ารณรงค์ เรื่องภาษาวิบัติ กันอย่างจริงจัง
ถ้ายายเป็น เวปมาสเตอร์หรือผู้ดูแล (RO) ยายจะทำยังไงกับคนที่ละเมิด กฎ เผลอๆยายอาจจะแบนไอดีเค้าเลยก็ว่าได้  จริงมั้ยยาย ....
      ยายจะโกรธจะเกลียด ใครก็สุดแล้วแต่ แต่ถ้ายายทำตามที่ท่าน RO ว่าไว้ คนก็จะรักยายมากขึ้นนะ  ไหว้
RO 02
Global Moderator
Full Member

คะแนน 86

« ตอบ #110 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 12:19:12 AM »

กระทู้นี้ได้เปิดโอกาสให้ท่านสมาชิกได้แสดงความคิดเห็นที่เกี่ยวข้องกับพฤติกรรมการโพสท์/ใช้งานในเวปบอร์ดของสมาชิกท่านหนึ่ง     ซึ่งได้เคยล่วงละเมิดต่อกฎกติกาของเวปและได้มีการดำเนินการตักเตือนตามขั้นตอนไปแล้ว        อีกทั้งได้ลบย้ายกระทู้ที่ปักหมุดและที่เกี่ยวข้องออกไปแล้ว       ดังนั้น    จึงขออนุญาตล็อคกระทู้นี้เพียงเท่านี้ครับ

ขอขอบคุณท่านสมาชิกทุกๆท่านที่ให้ความร่วมมือด้วยดี ไหว้   
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์