เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 01:28:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกตัวไหนดีระหว่าง Remington 870 กับ Stoeger 2000 ครับ  (อ่าน 15621 ครั้ง)
winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 04:53:42 PM »

เข้ามาเชียร์ Rem 870 อีกเสียงครับ ผมว่าเรื่องคุณภาพน่าจะไม่ต้องกังวลนะครับ

เกิดมานานกว่า รูปทรงก็สวยงาม คลาสิกด้วยครับ

เป็นปืนยอดนิยมอันดับต้นๆในกระบวนปืนลูกซองด้วยกัน

ถ้าเทียบกันแล้ว ก็เหมือนกับ ดีแมกซ์ กับทาทา ซีนอน น่ะครับ  คิก คิก

หรือจขกท. จะคิดให้แตกต่างก็ได้ครับผม เพราะผมเข้ามาเชียร์เฉยๆ  Grin

เชียร์ เรมิงตัน 870 เหมือนกันครับ ปืนดีแข็งแรง ไม่แพงเกิน ยอดนิยมแพร่หลาย รูปทรงสวยปราณีตดีมาก

ผมยังชอบเลย ขนาดไปสัมผัสตัวจริงที่ร้านปืนอยู่ร้าน เมื่อวันจันทร์ที่ 31 ม.ค. 54 ที่ผ่านมา เป็นตัวลำกล้อง 18 ซินเธติก

ขายอยู่ที่ 25,000 กว่านิดๆเท่านั้น

พี่ kon tung kru 91_รักในหลวง

กระซิบบอกหน่อยได้หรือเปล่าครับ ว่าร้านไหนเน้อ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
กำลังจะถอยมาพอดีครับ

ขอบคุณครับ  ไหว้

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 07:12:42 PM »

เข้ามาเชียร์ Rem 870 อีกเสียงครับ ผมว่าเรื่องคุณภาพน่าจะไม่ต้องกังวลนะครับ

เกิดมานานกว่า รูปทรงก็สวยงาม คลาสิกด้วยครับ

เป็นปืนยอดนิยมอันดับต้นๆในกระบวนปืนลูกซองด้วยกัน

ถ้าเทียบกันแล้ว ก็เหมือนกับ ดีแมกซ์ กับทาทา ซีนอน น่ะครับ  คิก คิก

หรือจขกท. จะคิดให้แตกต่างก็ได้ครับผม เพราะผมเข้ามาเชียร์เฉยๆ  Grin

เชียร์ เรมิงตัน 870 เหมือนกันครับ ปืนดีแข็งแรง ไม่แพงเกิน ยอดนิยมแพร่หลาย รูปทรงสวยปราณีตดีมาก

ผมยังชอบเลย ขนาดไปสัมผัสตัวจริงที่ร้านปืนอยู่ร้าน เมื่อวันจันทร์ที่ 31 ม.ค. 54 ที่ผ่านมา เป็นตัวลำกล้อง 18 ซินเธติก

ขายอยู่ที่ 25,000 กว่านิดๆเท่านั้น

พี่ kon tung kru 91_รักในหลวง

กระซิบบอกหน่อยได้หรือเปล่าครับ ว่าร้านไหนเน้อ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
กำลังจะถอยมาพอดีครับ

ขอบคุณครับ  ไหว้

ร้านตัว "วิ" นำหน้า ฝั่ง ดิ โอลด์ สยาม ก่อนถึงร้านแขกหัวมุม ที่จะไปสี่แยกครับ มีเหลือเพียงกระบอกเดียว

ตอนนี้มีผู้รับไปหรือยังไม่แน่ใจ แต่ 870 ซินเธติกลำกล้อง 18 ผมเห็นมีร้านอื่นๆด้วย แต่ราคาจะเหมือนกันหรือไม่ ลอง

ไปสอบถามดูก็ได้ครับหากสนใจ   Grin  ไหว้  
BeEr(รักในหลวง)
Mine is for protecting human life
Hero Member

คะแนน 182

คนรักปืน

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 07:31:47 PM »

ถ้าเทียบกันแล้ว ก็เหมือนกับ ดีแมกซ์ กับทาทา ซีนอน น่ะครับ  คิก คิก

หรือจขกท. จะคิดให้แตกต่างก็ได้ครับผม เพราะผมเข้ามาเชียร์เฉยๆ  Grin

ดีเ

งานปราณีตดีเหมาะสมกับราคาครับ
black ivory
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 705

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 07:35:58 PM »

...ผมใช้เรมิงตัน 870ไม่เคยมีปัญหา
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 09:15:45 PM »

ผู้ใช้งานส่วนใหญ่จะคุ้นเคยกับเรมิงตัน870กัน ทั้งเรื่องชื่อเสียงและความนิยมในตลาด เลือกตัวนี้ก็ถือว่าไม่ผิด
ส่วนStoeger 2000ก็เป็นปืนที่น่าลองใช้ หลายๆท่านก็บอกว่าดี การตัดสินใจขั้นสุดท้ายคงอยู่ที่เจ้าของกระทู้เอง ว่าจะเลือกใช้ปืนระบบเก่าเดิมๆ
หรือว่าจะเลือกระบบใหม่ทันสมัย

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
ชล - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ด้วยเกียรติยศและศักดิ์ศรี

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 09:59:50 PM »

เมื่อกลางเดือนมกราคมที่ผ่านมาไปรับเจ้าStoeger 2000มาคู่กับ Remington870 ขอแสดงความคิดเห็นในส่วนของตัวปืนเมื่อเทียบกับRemington 870นะครับสำหรับเรื่องกลุ่มระสุนคงไม่ขอพูดถึงเพราะยังไม่ได้ลองยิง สำหรับความปราณีตแล้วStoeger 2000 เหนือกว่า Remington 870ครับ ในความคิดผมเลือกแบบปั๊ม Remington 870 ก่อนครับแล้วหลังจากนั้นค่อยหาออโต้มาอีกกระบอก ไหว้

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 11:28:01 PM »

ผู้ใช้งานส่วนใหญ่จะคุ้นเคยกับเรมิงตัน870กัน ทั้งเรื่องชื่อเสียงและความนิยมในตลาด เลือกตัวนี้ก็ถือว่าไม่ผิด
ส่วนStoeger 2000ก็เป็นปืนที่น่าลองใช้ หลายๆท่านก็บอกว่าดี การตัดสินใจขั้นสุดท้ายคงอยู่ที่เจ้าของกระทู้เอง ว่าจะเลือกใช้ปืนระบบเก่าเดิมๆ
หรือว่าจะเลือกระบบใหม่ทันสมัย

เยี่ยม ++++++++

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 11:39:47 PM »

ดีจริง ทั้ง ๒ ยี่ห้อละครับ  แต่ขอให้ซื้อร้านนะครับ 

สน.อส. ซื้อแล้วติดมือ เป็นมรดกอย่างเดียว ไม่มีมูลค่า วิ่งตามวันเวลา อึดอัด มากนะครับ

คู่นี้ ถึง Stoeger 2000 จะเป็นกึ่งออโต ระบบเหนือกว่าปั้ม แต่ติดที่เป็น สน.อส.  เลือก ๘๗๐ จะดีกว่าครับ   เบื่อยังเปลี่ยนเพื่ออัพเกรดยี่ห้อที่ดีกว่าได้อีก  เยี่ยม

จอมโจร
จอมโจร.... ชื่อนี้ มีความหมาย
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 12:18:42 AM »

แนะนำครับ

ถ้า Remington 870 ให้ซื้อจากร้านค้า

แต่ถ้า Stoeger 2000 ให้ซื้อจาก สน.อส. ครับ
(ไม่แน่ใจว่า ร้านค้าทั่วไปจะมีขายหรือไม่นะครับ)
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เมื่อก่อน.... ผมก็ลังเลแบบนี้แหละครับ

แต่สุดท้ายก็ตัดใจเลือก เรฯ 870 ครับ....

ให้ความรู้สึกที่ดีเวลากระชากสไลด์.... ยิง, กระชากสไลด์.... ยิง, กระชากสไลด์.... ยิง เพิ่มความมันส์ในอารมณ์จริงๆ ครับ.... สู๊ดดดด ย็อดดดดดดด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 05:59:05 PM โดย จอมโจร » บันทึกการเข้า
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 01:01:15 AM »

ตั้งใจเอาไว้เฝ้าบ้านครับ อาจจะเอาไว้เข้าป่าบ้างในบางครั้ง   เลือกตัวไหนดีระหว่าง Remington 870 กับ Stoeger 2000 ครับ เนื่องจาก ถ้าจะเอา Stoeger 2000 ก็จะของ ป.3 สนอส  แต่ถ้า Remington 870 ก็จะขอ ป3 แบบทั่วไปครับ  ใจนึงก็ชอบ Remington 870 นะครับ แต่ Stoeger 2000 เป็น semi auto ยิงได้เร็วดี เลือกไม่ถูกครับ พี่ ๆ ่ทานใดมีข้อมูลเพิ่มเติมบ้างครับ เพื่อใช้ประกอบการตัดสินใจ        .........ขอบคุณครับ ไหว้

เอาไว้เฝ้าบ้านไม่ต้องคิดมากเลยครับ  เรมิงตัน  870  เหมาะครับ  ทนทาน  ใช้งานง่าย  อุปกรณ์ตกแต่งมากมาย  ราคาน่าคบ  เสียงกระชากไสลมันช่างได้ใจจริงๆ เยาะเย้ย     ปืนดีกว่าเรก็มีถมเถแต่ให้เลือกเรเพราะคุณภาพในราคาที่สมเหตุสมผลครับ งอน

คิดก่อนเล็ง
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 06:57:45 AM »

870 ครับ ราคาที่ไม่แพงขายต่อก็ไม่ตก ด้วยความนิยมใช้มีมานาน ของแต่งมีมาก แข็งแรงทนทานเหมือนกัน
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 09:47:15 AM »

คุณเปรียบได้ถูกต้องมากๆเลยนะครับ  เรมิงตัน เป็นทาทา ซีนอน   สโต้กเกอรเป็น ดีแมกซ์  สุดยอดครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เนื้องานระบบ ดีแมกซ์ ต้องดีกว่าอยู่แล้ว 

Team VI
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 05:43:18 PM »

ผมว่าเขาหมายถึง Rem 870 เหมือน D-max นะ และ Stoeger 2000 เป็น ทาทา, ตีความหมายผิดไปหรือเปล่า

ถ้าเทียบกันแล้ว ก็เหมือนกับ ดีแมกซ์ กับทาทา ซีนอน น่ะครับ  คิก คิก

หรือจขกท. จะคิดให้แตกต่างก็ได้ครับผม เพราะผมเข้ามาเชียร์เฉยๆ  Grin

คุณเปรียบได้ถูกต้องมากๆเลยนะครับ  เรมิงตัน เป็นทาทา ซีนอน   สโต้กเกอรเป็น ดีแมกซ์  สุดยอดครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เนื้องานระบบ ดีแมกซ์ ต้องดีกว่าอยู่แล้ว  

รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 06:51:15 PM »

ผมว่าเขาหมายถึง Rem 870 เหมือน D-max นะ และ Stoeger 2000 เป็น ทาทา, ตีความหมายผิดไปหรือเปล่า

คุณเปรียบได้ถูกต้องมากๆเลยนะครับ  เรมิงตัน เป็นทาทา ซีนอน   สโต้กเกอรเป็น ดีแมกซ์  สุดยอดครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คิก คิก คิก คิก  อ้าวหรอครับ เกินไปมั้งครับ  แค่ลำกล้อง  สโต้กเกอร์ ก็กินขาดแล้วครับ  ภายในชุบโครม ของเรมิง  แค่ขัดมันไห้ ลดต้นทุนการผลิต ไม่ได้มีเทโนโลยีอะไรเลยนะครับ  สโต้กเกอร ก็อปปี๋มาจาก เบเนลลี่  เทคโนโลยี ล้ำยุค ทันสมัย  เอาไปเปรียบกับ ทาทา ได้ยังไงครับ Grin Grin
sajja123
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:00:58 PM »

บรรยากาศเหมือน โตโยต้า VS ฮอนด้าเลยครับ
แต่ผมเลือก Remington 870 ครับเมื่อ 4 ปีมาแล้ว
วันนี้ก็ยัง OK  และเหล่ๆ M2 อยู่ครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์