เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 04:26:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 158
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทหารไทยปะทะเขมร เขาพระวิหาร ภูมะเขือ และแนวชายแดน สุรินทร์ บุรีรัมย์(4 ก.พ.54)  (อ่าน 337301 ครั้ง)
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #180 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 11:58:48 AM »

นี่ยังดีนะครับมันยิงมาแค่ลูกเดียวแล้วเรายิงสวนมันไป ถ้าเป็นแถวบ้านผมยากครับอย่างน้อยๆต้องมาลงซัก 5-6 ลูกครับถึงจะมียิงเตือน

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Tedd
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #181 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 12:02:21 PM »

กระทรวงการต่างประเทศกัมพูชา ออกข่าวสารนิเทศเกี่ยวกับเหตุการณ์นี้เป็นจำนวนหลายฉบับมาก
ในขณะที่ข่าวสารนิเทศของกระทรวงการต่างประเทศไทย อย่างเป็นทางการ ขณะนี้ยังคงมีเพียงฉบับเดียว

http://www.mfa.go.th/web/200.php?id=26462

Statement of the Ministry of Foreign Affairs of the Kingdom of Thailand

05 กุมภาพันธ์ 2554 08:49:46

On 4 February 2011, at 15.20 hrs., Cambodian troops opened fire at a Thai military base at Phu Ma Khua in Thai territory using mortars, rocket propelled grenades and recoilless rifles. At 16.20 hrs. of the same day, Cambodian troops also opened fire from the area of the Temple of Phra Viharn at a Thai military base at Pha Mor I Dang in Thai territory. In between the two incidents, several artillery shells were also fired by Cambodian troops into Phum Srol village in Si Sa Ket Province of Thailand located around five kilometres away from the border area.

The incidents led to one Thai civilian casualty, six injured military personnel and severe damage to seven civilian houses. Moreover, three thousand civilians residing along the border area had to be evacuated.

The attack carried out by the Cambodian troops constituted an act of aggression and a clear violation of the Thai sovereignty and territorial integrity.  Thai troops were left with no choice but to exercise the inherent right of self-defence in accordance with international law.

While Thailand reaffirms its commitment to resolve boundary dispute through peaceful means, it reserves its legitimate right to defend its sovereignty.

rambo1th
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #182 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 12:12:16 PM »

ดูข่าวช่อง9 สิครับ บ้านเรือนประชาชนคนไทย อ.กันทรลักษณ์ จ. ศีรษะเกษ วอดวายไปหลายหลัง หมดเนื้อหมดตัวไปตามๆกัน ประชาชนชาวไทยหนีตายอพยบหนีกันเรือนพัน มันยังไงกันละเนี่ย เจรจา ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Rath72 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #183 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 01:00:40 PM »

กระทรวงการต่างประเทศเรา ฝีมือห่างชั้นกับของเขมรเหลือเกิน

ทั้งเชื่องช้า ทั้งข้อความที่ออกไป เทียบกับเขมรแล้ว ไม่ได้มีความเป็นมืออาชีพเลย

น่าเศร้า โดนชก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #184 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 01:09:13 PM »

กระทรวงการต่างประเทศเรา ฝีมือห่างชั้นกับของเขมรเหลือเกิน

ทั้งเชื่องช้า ทั้งข้อความที่ออกไป เทียบกับเขมรแล้ว ไม่ได้มีความเป็นมืออาชีพเลย

น่าเศร้า โดนชก

โธ่ จะให้ทำอะไรเล่า ยังตกใจไม่หายฉี่แทบราด กำลังประชุมที่เสียมราฐอยู่ดีๆยังไม่ทันกลับที่ชายแดนก็ยิงกันแล้ว
เนี่ย รีบแจ้นกลับมาแทบไม่ทันกลัวเขมรมันจับเป็นตัวประกัน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #185 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 01:31:17 PM »

... น้องคนหนึ่งบอกว่า ... มีน้าอยู่กองกำลังผาเมือง ... ก็ถูกเรียกตัวกลับเข้า กรม กอง ... และ ตอนนี้ อยู่ที่ ยโสธร ...  Huh Huh Huh
กองกำลังสุรนารีครับ  ผาเมืองอยู่ทัพภาค 3
ว่าแต่พี่น้องแถวโคราชเห็น F 16 บินขึ้นหรือยังครับ จัดมันให้หนักๆหน่อย  Angry

... กองกำลังสุรนารีครับ  ผาเมืองอยู่ทัพภาค 3  ....

....... ถูกต้องครับ ...  ไหว้

... น้องคนหนึ่งบอกว่า ... มีน้าอยู่กองกำลังผาเมือง ... ก็ถูกเรียกตัวกลับเข้า กรม กอง ... และ ตอนนี้ อยู่ที่ ยโสธร ...  Huh Huh Huh

... แต่น้องเค้า ยืนยันตามนี้ ... อาจจะคนละภารกิจ หรือยังไงไม่ทราบได้ ... น้องบอกว่า เค้าโทรคุยกับน้า ... แต่น้าไม่ได้บอกอะไรมากกว่านี้ ...  ไหว้

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #186 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 01:34:50 PM »

... ข่าวช่องสาม ... จากนักข่าว  ที่ไปทำข่าวคนไทยถูกเขมรจับ ... ว่า ในประเทศเขมรออกข่าวว่า ทหารไทยนำรถแทกเตอร์ไปทำทางขึ้นเขาพระวิหาร เลยมีการปะทะกัน โดยทหารไทยเป็นฝ่ายยิงก่อน ...  บู่ บู่ บู่
นักข่าวคนนี้หน้าตาผิวพรรณเหมือนชนชาติเขมร หรือไม่ครับ

...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก ... คนนี้ครับ ...

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #187 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 01:42:42 PM »

เรื่องปัญหากัดกันตามแนวชายแดนมันมีทุกทีทุกทวีปเล่นกันหนักกว่านี้ทั้งนั้น

เฮงซวยมันส่งกำลังมาประชิดชายแล้วมันก็ยิงมาจริงเราไม่ต้องบุกหรอก  แค่เอาปืนใหญ่ราบให้รถถังมันหายไปสักครึ่งกองพันแล้วถอยออกจากแนวชายแดนสัก 20-30 กม.  อ้างเพื่อป้องกันไม่ให้เขมรโจมตีเข้ามาในเขตไทย   ถ้าเราไม่บุกเข้าไปสัก 200 กม. หมวกฟ้าไม่มาหรอกครับ  เดี๋ยวประชาชนผู้รักชาติชาวเขมรก็ประท้วงเผาบ้านเผาเมืองให้เฮงซวยบุกไทยเองแหละ   ญวนเองพึ่งเจอฟองสบู่แถมคนไทยไปเที่ยวเพียบนิดๆหน่อยๆจะยุ่งก็ใช่เรื่อง  

แต่งานนี้เหมือนกับเด็กมหาลัยติ๋มๆโดนเด็กม.ต้นเกรียนๆขว้างหินใส่  ด่ากลับก็ไม่เป็นถีบกลับก็ไม่กล้า     ชั่วโมงนี้วัดกันที่ผู้นำจริงๆครับ 

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
Supreeda
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 36

อิ่มเดียว หลับเดียว

« ตอบ #188 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 01:46:44 PM »

กองกำลังสุรนารีครับ  ผาเมืองอยู่ทัพภาค 3
ว่าแต่พี่น้องแถวโคราชเห็น F 16 บินขึ้นหรือยังครับ จัดมันให้หนักๆหน่อย  Angry

... กองกำลังสุรนารีครับ  ผาเมืองอยู่ทัพภาค 3  ....

....... ถูกต้องครับ ...  ไหว้

... แต่น้องเค้า ยืนยันตามนี้ ... อาจจะคนละภารกิจ หรือยังไงไม่ทราบได้ ... น้องบอกว่า เค้าโทรคุยกับน้า ... แต่น้าไม่ได้บอกอะไรมากกว่านี้ ...  ไหว้

ครับผม ไหว้

เป็นคนต้องมีน้ำใจ  เป็นคนไทยต้องรักชาติ  มีอำนาจต้องเป็นธรรม
Anan5037
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #189 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 02:47:09 PM »

เด๋วขอผม เปิดมุ้งก่อน ไหมเขมรเล่นยิงปืนข้ามเขต มามากปานน้าน
ครายไม่กลัวบ้าง เล่า  จูบบบบ
ผะผมจะจะให้รัดมนตรีเทือกเทพ ละแวกไปคุย กับท่านมหาฮุนซอนก่อน....
ออมมือให้ผมด้วย  ฉี่แตก เหยี่ยวราดหมดแล้ว หมุดมุ้งแทบไม่ทัน
 แบร่ แบร่
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #190 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 03:01:51 PM »

... ใครยิงใครก่อน นาทีนี้ คงไม่สำคัญหรอก ... แต่เมื่อมีการยิงกันแล้ว

ก็ต้องแสดง "ศักยภาพ" ให้เห็นเป็นที่ประจักษ์ว่า มี "อานุภาพ" เพียงใด

... อย่าให้เสียกระสุนไปอย่างเปล่าประโยชน์ครับท่าน .......

ไร้คำกล่าว............................................
Anan5037
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #191 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 03:04:39 PM »

ขอให้กำลังใจทหารหาญทุกท่านครับ เห็นนายกฯมันให้กองทัพชี้แจงรายละเอียดการปะทะ เทียบกับที่ฮุนเซนให้กำลังใจกองทัพเขมรแล้วคนละเรื่องเลย ผู้นำพรรค์นี้ประเทศอ่อนแอ ย้อนไปสองร้อยกว่าปีก่อน ที่ขุนหลวงขี้เรื้อนเรียกพระเจ้าตากไปคาดโทษที่ยิงปืนใหญ่ไล่พม่าก็คล้ายๆกัน นายกฯพรรค์นี้ต่างจากขุนหลวงขี้เรื้อนตรงไหน?หากอยู่นานต่อไปไม่แคล้วสิ้นชาติแน่ๆครับ
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #192 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 03:09:51 PM »

ผมฟัง ผบ.ทบ. ให้สัมภาษณ์ทางช่ิองห้า เมื่อค่ำวาน ...

ชอบใจการตอบคำถามของท่านนะ แล้วก็ เกลียดพวก นักข่าว ปญอ.

ที่พยายามจะสรรหาคำถาม(ปญอ.) ... มาถาม แบบคนไม่มีความคิด

อย่างเช่น .... ท่านคิดว่า เรื่องนี้จะมีผลต่อการพิจารณามรดกโลกมั้ยคะ !  ตกใจหน้าซีด

... อีหนูเอ๊ย ...... นั่นเค้า "ทหาร" เว้ย  ไม่ใช่ รมต.ต่างประเทศ  บู่

หรือ ... ท่านจะไปเยี่ยม ให้กำลังใจมั้ยคะ !  ยี๊

ผบ.ทบ. ตอบ .... "ผมไม่ใช่ ผู้บังคับหมวด ไม่มีหน้าที่อะไรต้องไปตอนนี้ ปล่อยให้แม่ทัพภาค

เค้าจัดการ เค้ามีหน้าที่โดยตรง ใครต้องทำอะไร ฯลฯ"

.......  เหนื่อยใจกับพวกนักข่าวพวกนี้จริงๆ  โดนชก

ไร้คำกล่าว............................................
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #193 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 03:15:33 PM »

ถูกใจคำนี้ของท่าน ผบ.ทบ.ครับ 

ใครมีคำถามอะไรที่มันคมๆกว่านี้ไม๊...

ไอ้พวกที่มันอยากรบนัก ไปตามมันมา...   ขำก๊าก ขำก๊าก

ปล.ข่าวโคมลอยบอกว่า ยอดทหารเขมรตาย 64 เจ็บ ร้อยกว่าๆ  รถถังเจ้งบ๊งไป15 คัน...   สาธุ   ขอให้มากกว่านี้... ไหว้ เยาะเย้ย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Anan5037
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #194 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 03:17:56 PM »

ท่านรองนายก เชื้อสายท่านพระยาละแวก ผู้กระฉ่อน อย่าให้น้อยหน้าบรรพบุรุษนะ
ไปเจรจาก่อนไป...อ้อลืมไป   ถอย ลูกหลานละแวก เจ้าพระยาขี้เลื้อนไปพากันไปเจรจา
ทางทหารขอไปลุยให้หนำใจหน่อยทหาร...... แบร่
ลุย....
กองบินปีกหมุน จัด ฮจ คอบบรา ทั้ง 2 ลำ แบลคฮอค 4 ลำ ฮิวอี้ฯ ขึ้นบิน

รบพิเศษ  1 และ 3 จัดกำลัง ยาดตราทัพ
เอฟ 16 ทีโคราช จัดชุดใหญ่ๆ ที
อ้อเอฟ  5 จากปราจีนด้วย จัดไป จัดชุดใหญ่ๆ นะ
ทางอุบล  บดให้หน่อย
พล ร 3 พล ร6 รู้แล้วว่าท่าน อยู่ในพื้นที่ จัดชุดใหญ่ๆ ให้หนำที .....

Grin
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 158
  พิมพ์