เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 04:26:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 158
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทหารไทยปะทะเขมร เขาพระวิหาร ภูมะเขือ และแนวชายแดน สุรินทร์ บุรีรัมย์(4 ก.พ.54)  (อ่าน 337242 ครั้ง)
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #255 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 08:16:07 AM »

เอาตัวปราสาทเป็นโล่ห์ นึกว่าเราไม่กล้ายิงใส่ แล้วก็ไปฟ้องยูเอ็นตามฟอร์ม ถุย! ตกลงวันนี้จะมากินข้าวเที่ยงถึงโคราชหรือเปล่า หุหุ  Tongue Grin

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #256 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 08:21:59 AM »

คงมีแต่ขอทานเขมรแหละครับที่กำลังกินข้าวเที่ยงที่โคราช  ขำก๊าก

เจอเขมรด่าไทยใน youtube ผมเลยอัดไปดอกหนึ่งว่าผมไม่เข้าใจภาษาร็อตไวเลอร์  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #257 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 08:22:31 AM »

มีภาพศพทหารเขมรไหมครับ  ไหว้ ยิ้มีเลศนัย

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #258 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 08:35:11 AM »

คงมีแต่ขอทานเขมรแหละครับที่กำลังกินข้าวเที่ยงที่โคราช  ขำก๊าก

เจอเขมรด่าไทยใน youtube ผมเลยอัดไปดอกหนึ่งว่าผมไม่เข้าใจภาษาร็อตไวเลอร์  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
พี่ด่าดซะเสียสุนัขเลยนะครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #259 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 08:50:45 AM »

รู้สึกไม่ดีกับทุกครั้งที่มีเรื่องแบบนี้......ทั้ง2ฝ่ายต่างก็สูญเสีย....( พิมพ์ดูดีจัง....)

แต่สุดท้าย..ด้านมืดก็ชนะด้านดี   Grin..............สะใจวุ๊ย 555  เยี่ยม

เอามั่งครับ... อยากให้ทุกฝ่ายหันหน้าเข้าเจรจากัน อย่างไรก็เป็นผู้มีวัฒนธรรม เพื่อประโยชน์สูงสุดแห่งมวลมนุษยชาติครับ, จะได้ทำสนามการค้าของภูมิภาคให้เจริญรุ่งเรือง(แสดงออกนอกหน้าให้คนเห็น)...

อันนี้ในใจ... เขมรมันไม่อยากคุยหรอก เผลอเมื่อไหร่มันตอดเอาทรัพยากร ถ้าไม่เล่นก็ปล่อยให้มันตายใจ แต่เงื่อนไขครบเล่นงานได้... ก็เล่นให้หมดเป็นกองหินและกองเศษเนื้ออดีตมนุษย์ อย่าให้เหลือสิ่งมีชีวิตครับ...

สะใจวุ๊ย(มั่ง)... ฮา...

เป็นภาพหน้าฉากและหลังฉาก ที่ครบครัน อบอุ่น เป็นมิตร ดุดัน และ..........สมควรทำ ครับพี่ ...ฮาๆๆๆๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #260 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 08:52:53 AM »

ไม่ได้มีเจตนาเย้ยหยัน เพราะต่างฝ่ายต่างทำหน้าที่ของตัวเอง แต่รถยนต์คันนี้ท่านใดแจ้งความหายไว้ รบกวนตามเอาเอง เครดิตภาพจากเว๊ปผู้จัดการ  Grin คิก คิก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #261 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 10:00:27 AM »

รู้สึกไม่ดีกับทุกครั้งที่มีเรื่องแบบนี้......ทั้ง2ฝ่ายต่างก็สูญเสีย....( พิมพ์ดูดีจัง....)

แต่สุดท้าย..ด้านมืดก็ชนะด้านดี   Grin..............สะใจวุ๊ย 555  เยี่ยม

เอามั่งครับ... อยากให้ทุกฝ่ายหันหน้าเข้าเจรจากัน อย่างไรก็เป็นผู้มีวัฒนธรรม เพื่อประโยชน์สูงสุดแห่งมวลมนุษยชาติครับ, จะได้ทำสนามการค้าของภูมิภาคให้เจริญรุ่งเรือง(แสดงออกนอกหน้าให้คนเห็น)...

อันนี้ในใจ... เขมรมันไม่อยากคุยหรอก เผลอเมื่อไหร่มันตอดเอาทรัพยากร ถ้าไม่เล่นก็ปล่อยให้มันตายใจ แต่เงื่อนไขครบเล่นงานได้... ก็เล่นให้หมดเป็นกองหินและกองเศษเนื้ออดีตมนุษย์ อย่าให้เหลือสิ่งมีชีวิตครับ...

สะใจวุ๊ย(มั่ง)... ฮา...

เป็นภาพหน้าฉากและหลังฉาก ที่ครบครัน อบอุ่น เป็นมิตร ดุดัน และ..........สมควรทำ ครับพี่ ...ฮาๆๆๆๆ
อะไรที่พูดกันได้ก็พูดกันดีๆเถอะครับ

แต่กรณีนี้จัดหนักไปเลยครับ  ยิ้มีเลศนัย
ANDAMAN_101
คนอีสานล้าน% โตจริงบ่อิงแอบ แต่แอบอิงสาวๆ
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #262 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 10:14:13 AM »

ปราสาทนี้มีปัญหาถ้าทำลายทิ้งไปเสีย เขมรคงไม่อยากอ้างสิทธิเพราะไม่มีผลประโยชน์ด้านการท่องเที่ยว

ตกลงงานนี้ฝ่ายเขมรสุญเสียกำลังพลไปกี่นายใครพอทราบ(ความจริง)บ้างครับ

ปืนไม่ใช่หมามันไม่รู้จักเจ้าของ อยู่ในมือใครคนนั้นเป็นเจ้าของ เราเป็นเจ้าของเมื่อปืนอยู่ติดตัวเรา

เฮ็ดจังใด๋น้อสิเห็นน้ำท่วมโลก
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #263 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 10:44:12 AM »

ขอสะใจด้วยคนครับ   ขำก๊าก  ระหว่างที่กำลังอยู่ในขั้นจารเจ  อุ๊ย !  เจรจา  จัดของว่างให้ครบสามเวลา  แถมมื้อดึกเลยก็ได้ครับ 

เศร้าขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของทหารหาญที่เสียชีวิตในเหตุการณ์ครั้งนี้ครับ  ขอให้ดวงวิญญาณจงสู่สุขติ ท่านได้ทำหน้าที่สมชายชาติทหารแล้ว  ไหว้

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #264 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 11:02:24 AM »

เวร..เลยอันนี้ " ทหารที่เป็นญาติกันโทรลงมาบอกให้เตรียมตัว จะมียิงกัน "
คนที่โทรลงมาจะซวย  และคลิ๊ปนี้เป็นหลักฐานมัดตัวเลยว่า จะยิงและรู้ล่วงหน้า
เพราะฉนั้นทางทหารรู้ก่อนแล้ว  ที่ ผบทบ ให้สัมภาสมันอาจจะไม่ใช่อย่างที่คิดก็ได้

สื่อก็เกินไป บางครั้งหากเป็นเรื่องประเทศเรากับฝ่ายตรงข้าม สื่อก็ต้องหัดทำมึนบ้าง ประเทศไหน ๆ เขาก็ทำกัน เพื่อประโยชน์ของประเทศชาติ ไม่ใช่สาวไส้ให้กากิน บู่
อ่ะครับ  ฟังจากตรงนี้แล้ว  คงเข้าใจและเลิกด่ากันได้   กองทัพบ้านเรามีมาตรฐานมีรูปแบบ  มีความขีดสามารถไม่แพ้ใครในรอบๆบ้าน   
การทำสงครามไม่ใช่การชกมวย  ที่ต้องชกตามเสียงเซียนพนัน   เพราะถ้าพลาดมันไม่ใช่แค่แพ้น็อคหรือแพ้คะแนน   แล้วก็จบการชก
ถ้าไม่เห็นคลิ๊ปนี้ก็ไม่รู้ว่า  ทหารเค้าเตรียมการไว้ก่อนแล้ว  แต่ไม่ได้มาโฆษณาว่าจะชกเหมือนมวยตู้ 
box_dream
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #265 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 11:07:15 AM »

..นี่มันจะเอาอีกแล้วหรือครับ..ผมเกลียดมันตั้งแต่..กบ สุวนั..น แล้วครับมันเล่นเผาเราเลย..ธงชาติ ร้านค้า สถานทูต.ตอนนั้นเทคโนโลยียังไม่กว้างมากนัก..
..แต่.ไม่เจ็บใจเท่าได้เห็นภาพมันทำลาย...รูปและธง(ของท่านที่เราเคารพกันทั้งประเทศ)ภาพที่ผมได้ดูมาจากทางเน็ต.ซึ่งผมไม่แน่ใจว่าของจริงหรือเปล่า.
..พวกมันโกรธแค้นคนไทยทั้งชาติไม่ว่าใคร..ใครอยู่เมืองมันๆจะ...ให้ตายตอนนั้นจบแบบเจรจาทั้งที่เรา..อิบหายขนาดนั้นยังจะไปคุยกับมันอีกนี่ก็เล่นเราอีก.
..แต่อย่างว่าหล่ะครับคนไทยไม่รักกันไปเล่นบ่อนของเราเองในบ้านมันเงินโกงประเทศตัวเองไปให้มันทำเหี้ย..ม อะไรในบ้านเราวิ่งหางจุกตูดไปบ้านมัน
..(ทำตัวเป็นหมาหลายบ้าน)..ไอ้เราเองก็เสียกรุงก็เพราะไทยด้วยกันเนี่ยหล่ะครับ(ลองเป็นประเทศอื่นซิมันรักประเทศมันจะตาย)แต่เรายังกัดกันเองเห็นคน
..ที่แจกเงินเป็นพระเจ้า.ไม่เข้าใจที่ในหลวงท่านตรัสและชี้แนวทางเลยกลายเป็นทาสเงินและโง่ให้นักการเมืองเพราะมันให้เงินก็เลือกๆมาก็โกงกิน..หากใครจะ
..แก้อะไรในไทยต้องแก้ที่คนก่อนครับ..ตอนนี่ทางโน้นก็รู้ว่ายากพวกมรึงยังกัดกันเอง555 ฮ่า.กรูเผาและจะ....พวกมรึงมาแล้วเมื่่อหลายๆปีก่อนก็ไม่เห็นมีอะไร..
..พวกมรึงก็ยังมาพัฒนาให้ชาติกรูเจริญอีก..รากหญ้ากรูพวกมรึงก็มีงานให้ทำดีกรูจะได้ไม่ต้องเลียงพวกมัน(แต่พวกมันไม่ได้รักประเทศมรึงหลอกน่ะ..ไอ้ฟาย.)
..เพราะว่าคนขายชาติหลายๆคนของพวกมรึงกรูให้เป็นประชาชนเขมรเลย(แต่ช่วยขนเงินหรือ...เข้ามาด้วยน่ะ)..พูดไปพูดมาเซ็งครับเอาแค่นี่ก่อน...
..ปล..ขอ อภัยในทุกความผิดไม่เหมาะสมเพราะมาจากความคิดและรู้มาจากข้าพเจ้าแต่เพียงผู้เดียว.....

......แต่ที่ไม่ผิดแน่ๆคือเราจะไม่มีวันไปทำอะไรใครได้หากเรายังกัดกันเอง....ครับ....
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #266 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 11:16:36 AM »

เห็นเครื่องแบบทหารเขมรแล้วมึน.....มั่วไปหมด....แถมใช้ลายพรางทะเลทราย สารพัดลายพราง

สงสัยซื้อกันเอง........มียิงกันเองบ้างมั๊ยหนอ....สับสนเครื่องแบบ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #267 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 12:53:22 PM »

อ้างถึง

Grin โดนว่าคืนแล้วครับ โดยคนไทยหัวใจเขมร (ขนาดคนเขมรยังยังไม่ว่ากลับเลยครับ)

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #268 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 01:19:01 PM »

เอ่อ เช้านี้เราไม้ได้เสิร์ฟอาหารเช้าร้อนๆ ถึงที่บนรถถังเขมรหรือครับ

Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #269 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 01:35:37 PM »

เอ่อ เช้านี้เราไม้ได้เสิร์ฟอาหารเช้าร้อนๆ ถึงที่บนรถถังเขมรหรือครับ

Grin

พอแล้วมั๊ง.....  งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกลา
เดี๋ยวชาวโลกเขาจะนินทาได้ว่า ......
 เลี้ยงไม่ดูกำลังแขก...

หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 158
  พิมพ์