เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:29:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 158
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทหารไทยปะทะเขมร เขาพระวิหาร ภูมะเขือ และแนวชายแดน สุรินทร์ บุรีรัมย์(4 ก.พ.54)  (อ่าน 336659 ครั้ง)
Tedd
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 06:10:25 PM »

17.59 น. พ.อ. สรรเสริญ แก้วกำเนิด ให้สัมภาษณ์ ช่อง 3  มีทหารไทยบาดเจ็บเล็กน้อย 2  นาย
ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 06:11:43 PM »

จัดแบบรุนแรงรวดเร็วครับ

^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 06:15:32 PM »

เซ็งผู้นำไทย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

<iframe title="YouTube video player" width="480" height="390" src="http://www.youtube.com/embed/lZE2ew1oL8U" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 06:17:07 PM โดย ^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^ » บันทึกการเข้า

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
Supreeda
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 36

อิ่มเดียว หลับเดียว

« ตอบ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 06:20:56 PM »

... น้องคนหนึ่งบอกว่า ... มีน้าอยู่กองกำลังผาเมือง ... ก็ถูกเรียกตัวกลับเข้า กรม กอง ... และ ตอนนี้ อยู่ที่ ยโสธร ...  Huh Huh Huh

กองกำลังสุรนารีครับ  ผาเมืองอยู่ทัพภาค 3

ว่าแต่พี่น้องแถวโคราชเห็น F 16 บินขึ้นหรือยังครับ จัดมันให้หนักๆหน่อย  Angry

เป็นคนต้องมีน้ำใจ  เป็นคนไทยต้องรักชาติ  มีอำนาจต้องเป็นธรรม
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 06:21:29 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้กับทหารไทยทุกนายครับ

Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 06:26:38 PM »

รบกวนช่วยเช็คข่าวหน่อยครับ เห็นว่ารถถังของเราพัง2คัน ทหารไทยโดนจับ5คน

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 06:26:58 PM »

ข่าวจาก SMS เมื่อซักครู่แจ้งว่าชาวบ้านเสียชีวิตแล้วคนหนึ่ง  เศร้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 06:30:17 PM »

ข่าวช่อง7 ยืนยันมีชาวบ้านเสียชีวิต1คน

ของแสดงความเสียใจด้วยครับ...แบบนี้คงต้องเร็วๆและจบให้เด็จขาดครับ

Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 06:32:35 PM »

ดูไว้เวรเขมรมันให้ข่าว >> 15thmove
แหล่งข่าวทางทหารเขมรที่สมรภูมิบก เปิดเผยหลังเริ่มปะทะ 20 นาที ว่าพบทหารไทยจำนวนมากตาย ส่วนที่รอดชีวิตยอมจำนน บริเวณ Red House ที่อยู่ในเขตไทยและเป็นฐานทหารไทย ถูกกระสุนปืนใหญ่ ไฟไหม้และเสียหายวอด เมื่อปะทะผ่านไปว่าชั่วโมง จับทหารไทย ณ ที่ตั้งได้จำนวนมาก พร้อมยุทธภัณฑ์ แถมรายงานว่าไทยยกธงขาวยอมแพ้เพื่อขอเจรจาแต่เขมรปฏิเสธเพราะทหารไทยที่แนวอื่นยังยิงต่อสู้ (เกาะสันติภาพ)

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 06:33:47 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับคุณสดศรี ผาหอมที่สูญเสียสามีจากเหตุการณ์นี้ด้วยครับ   ไหว้

รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 06:36:47 PM »

17.59 น. พ.อ. สรรเสริญ แก้วกำเนิด ให้สัมภาษณ์ ช่อง 3  มีทหารไทยบาดเจ็บเล็กน้อย 2  นาย

ไม่น่ารีบออกข่าวแบบนี้เลยนะครับ  เราน่าจะบอกว่า ทหารเราตายแล้ว  สัก  50  คน  จะได้หาเรื่องเข้าถล่มแบบหนักๆสักสองสามระลอก

มาไห้ข่าวแบบนี้เหมือนไม่อยากรบยังไงก็ไม่รู้ ตอนนี้ทำอะไรก็เข้าทางเขมรหมด ผมก็ไม่ชอบรบนะครับ  แต่ถ้ามันเหลืออดเหลือทนก็น่าจะ เอาบ้าง

ทหารไทยสู้ๆครับ ไหว้
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 06:39:36 PM »

ดูไว้เวรเขมรมันให้ข่าว >> 15thmove
แหล่งข่าวทางทหารเขมรที่สมรภูมิบก เปิดเผยหลังเริ่มปะทะ 20 นาที ว่าพบทหารไทยจำนวนมากตาย ส่วนที่รอดชีวิตยอมจำนน บริเวณ Red House ที่อยู่ในเขตไทยและเป็นฐานทหารไทย ถูกกระสุนปืนใหญ่ ไฟไหม้และเสียหายวอด เมื่อปะทะผ่านไปว่าชั่วโมง จับทหารไทย ณ ที่ตั้งได้จำนวนมาก พร้อมยุทธภัณฑ์ แถมรายงานว่าไทยยกธงขาวยอมแพ้เพื่อขอเจรจาแต่เขมรปฏิเสธเพราะทหารไทยที่แนวอื่นยังยิงต่อสู้ (เกาะสันติภาพ)

เข้าทางเราเลยนะครับแบบนี้  จัดหนักๆแบบปูพรมไห้ทั่วสักสองสามระลอก  แล้วค่อยมาเจรจาดีไหมครับ 

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 06:40:29 PM »

:'(

ตายแล้ว1ศพ จากกระสุนปืนใหญ่ เป็นชายชาวภูมิซรอลวัย50ปี

เมื่อเวลา 18.05 น. นายสุริยา สิทธิพล ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านภูมิซรอล ได้สัมภาษณ์ทางโทรทัศน์ในรายการข่าว ช่องทีเอ็นเอ็น ว่า มีผู้เสียชีวิตจากเหตุการณ์กัมพูชายิงปืนใหญ่เข้ามาในฝั่งไทยแล้ว 1 ราย เบื้องต้นทราบว่าเป็นชาย ชื่อนายเจริญ ผาหอม อายุ 50 ปี ซึ่งศพยังอยู่ในที่เกิดเหตุและยังไม่ได้รับการช่วยเหลือแต่อย่างใด

นอกจากนี้ ยังมีบ้านที่ถูกเพลิงไหม้ได้รับความเสียหาย 15 หลัง ในหมู่ที่ 2 และหมู่ที่ 3 โดยหน่วยดับเพลิงที่มีอยู่ไม่เพียงพอ ขณะนี้ได้ประสานหน่วยงานที่เกี่ยวข้องมาช่วยเหลือแล้ว

http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1296811319&grpid=00&catid=&subcatid=

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

« ตอบ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 06:42:13 PM »

เข้าทางเราเลยนะครับแบบนี้  จัดหนักๆแบบปูพรมไห้ทั่วสักสองสามระลอก  แล้วค่อยมาเจรจาดีไหมครับ  

น่าคิดครับ...เอาให้หนักเลยครับ

แบบไม่กล้ามายุ่งกับเราอีก...

SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 06:44:07 PM »

ไม่น่ารีบออกข่าวแบบนี้เลยนะครับ  เราน่าจะบอกว่า ทหารเราตายแล้ว  สัก  50  คน  จะได้หาเรื่องเข้าถล่มแบบหนักๆสักสองสามระลอก

มาไห้ข่าวแบบนี้เหมือนไม่อยากรบยังไงก็ไม่รู้ ตอนนี้ทำอะไรก็เข้าทางเขมรหมด ผมก็ไม่ชอบรบนะครับ  แต่ถ้ามันเหลืออดเหลือทนก็น่าจะ เอาบ้าง

ทหารไทยสู้ๆครับ ไหว้
 นี้คือสิ่งที่ผมไม่ชอบสื่อไทย   รายงานเหตุการณ์และสถานะการให้ฝ่านตรงข้ามรู้หมด  ล่าสุดจำไม่ได้ว่าข่าวช่องไหน ไปถ่ายรอยตีนตะขาบรถถังที่ทหารแอบเคลื่อนกำลังเมื่อตอนกลางคืนมาออกอากาศ  พยายามถามทหารที่ชายแดนว่ามีกำลังพลเท่าไหร่   สงสัยกลัวเขมรไม่รู้มังครับ แบร่ แบร่
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 158
  พิมพ์