เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:22:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 158
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทหารไทยปะทะเขมร เขาพระวิหาร ภูมะเขือ และแนวชายแดน สุรินทร์ บุรีรัมย์(4 ก.พ.54)  (อ่าน 336336 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #150 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 12:55:31 AM »

ผมคิดว่าถ้าเหตุการบานปรายเขมรมันเผาแน่ครับ   เพราะมันต่ำอย่างที่ว่าแหละครับ   แค้นตั้งแต่มันเผาธงชาติเราครั้งก่อน   ยี๊

มันเผานั่นแหละดี เราระวังของมีค่า+เอกสาร+คน ไม่ให้มีอันตรายครับ... แล้วเตรียมแผนอพยพคนไทยทั้งหมดกลับบ้าน ธุรกิจต่างๆยอมเสียก่อน...

เดี๋ยวได้คืนหมด หากคนเขมรมันยั่วขึ้นได้จริงๆ ฮุนเซ็นมันเอาไม่อยู่แน่ๆ... ไทยโดนบุกจั๋งๆได้เมื่อไหร่ มีได้คืนหมดทวีคูณที่เสียไปครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #151 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 12:57:15 AM »

แต่ประเด็นคือผู้ใหญ่ทำไมให้สัมภาษณ์อย่างนั้น... คราวก่อนแค่เห็นเขมรชักธงแล้วไม่ทักท้วง ยังส่งผลร้ายได้ถึงขั้นเสียปราสาทพระวิหารไปเชียว...
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #152 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 01:01:42 AM »

เวร..เลยอันนี้ " ทหารที่เป็นญาติกันโทรลงมาบอกให้เตรียมตัว จะมียิงกัน "
คนที่โทรลงมาจะซวย  และคลิ๊ปนี้เป็นหลักฐานมัดตัวเลยว่า จะยิงและรู้ล่วงหน้า
เพราะฉนั้นทางทหารรู้ก่อนแล้ว  ที่ ผบทบ ให้สัมภาสมันอาจจะไม่ใช่อย่างที่คิดก็ได้
your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #153 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 01:10:32 AM »

รบกับเขมรจะใช้สงครามตามแบบอย่างเดียวไม่ได้ครับ ต้องใช้สงครามนอกรูปแบบโดยเฉพาะการก่อวินาศกรรมจัดการกับพวกมัน เพื่อให้มันเกิดศึก 2 ด้านทั้งในเมืองและนอกเมือง จะได้เกิดพะว้าพะวงรบไม่เต็มประสิทธิภาพ

เอาแค่ลงมือในเมืองใหญ่อย่างกรุงพนมเปญกับสีหนุวิลล์ เอาแค่ 2 เมืองนี้โดนวางระเบิดก่อวินาศกรรมสถานที่ราชการ คลังสรรพาวุธ คลังสินค้าและน้ำมัน ท่าอากาศยาน ท่าเรือ รวมถึงตลาดและสถานที่ที่มีคนหนาแน่น โดยฝีมือของกองกำลังไม่ทราบและไม่ทราบว่าจะเกิดเมื่อไหร่ ที่ไหน อย่างไรเอาแค่วันละ 2-3 ครั้งต่อวัน แค่นี้ฮุน เซนก็ใบ้แดกแล้ว เพราะมันไม่เคยเจอการก่อการร้ายแบบนี้มาก่อนครับ

ป.ล. ถ้าจะมีชาวเขมรที่ไม่รู้อีโหน่อีเหน่ล้มตายไปบ้าง ก็ถือเสียว่าผู้นำของเอ็งมันหาเรื่องชักศึกเข้าบ้านเองก็แล้วกัน

เขมรมีปัญหาประชาชนโง่ครับ, เอาแค่สะพานโยนตัวโยกเยกในคืนลอยกระทง มันเหยียบกันตาย 300 คน... ดังนั้นเล่นงานตรงจุด เอาช่องทางประชาสัมพันธ์ครับ...

วิธีเล่นงานช่องทางประชาสัมพันธ์ งานสร้างขวัญและกำลังใจ และงานยุแยงตะแคงรั่วคนโง่เจ้าอารมณ์... ให้จับฮุน มะนาครับ, ยายนี่คุมสื่อหลักๆของเขมร...

ญวนจับนะครับ ไทยไม่เกี่ยว ทั้งที่โดนกล่าวหา... แต่เมื่อฝุ่นตลบจนจางลงแล้วทุกฝ่ายถึงได้รู้ว่าฝีมือญวน...
แผนการณ์เพ้อเจ้อหรือพูดเล่นสนุกๆครับ ที่ว่าจะไปก่อสงครามนอกแบบ ไปจับตัวเนี่ย ใครแทรกซึมอยู่ในประเทศไหนมากกว่ากันระหว่างเขมรกับไทย มีตรงไหนบ้างในประเทศไทยที่คนเขมร พม่า ลาว รวมถึงโจรมาลายูไม่เคยไปอยู่ไม่เคยไปเห็นครับ พวกนี้ปะปนมาในรูปแบบแรงงาน ขอทาน ผู้ให้บริการในสถานบริการต่างๆ ที่อยู่ในระบบมีไม่ถึง 10 เปอร์เซนต์ได้มั้ง ที่ควบคุมไม่ได้เดินทางเข้าออกอาศัย สร้างอิธิพล ต่างๆอีกเป็นล้าน มีแต่เรานี่แหละครับที่แทบไม่รู้ช่องทางในบ้านในเมืองเค้า ยิ่งเขมรไม่ต้องพูดถึง ไปอย่างมากไกลสุดก็แถบชายแดน คือข้ามไปเล่นพนันเสียพวกก็ข้ามกลับแค่นั้นเอง จะไปสงครามจรยุทธ์นอกแบบในบ้านเค้าฟังแล้วจั๊กกะจี้ และที่สำคัญเมื่อดูจากภาวะผู้นำของเขมรและผู้นำไทยแล้ว เชื่อว่าไม่น่าโง่ขนาดนั้น แทนที่จะได้รบกับเขมร คงได้รบกับญวนแล้วผิดใจกับจีนอีกต่างหาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 01:15:51 AM โดย your-ประชาธิปไตย » บันทึกการเข้า

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #154 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 09:01:04 AM »

ตกลงลูกน้องบักฮุนเซนเช้านี้พวกมันมากินข้าวเช้าถึงโคราชหรือยัง บอกมันรีบมาไวๆเราจะต้อนรับมันอย่างอบอุ่นถึงร้อนมากๆชนิดละลายไปกับรถถังมันโลด  Grin หลงรัก คิก คิก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #155 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 09:07:34 AM »

เอา  พระตะบอง  เสียมราษฏ์  ไล่ไปจนถึง  พนมเปน  คืนมาให้ได้     Huh Huh Huh Huh Huh Huh
บูรพา - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 65

« ตอบ #156 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 09:14:01 AM »

เช้ามาก็ยิงทักทายกันแล้วครับ    สงสัยจะยังไม่จบง่ายๆเสียแล้วมั้งครับ
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #157 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 09:19:20 AM »

รอฟังข่าวความคืบหน้าครับ

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
rambo1th
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #158 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 09:24:14 AM »

..........................................เลี้ยงทหารไว้พันวัน เพื่อใช้วันเดียว ...................................

เมื่อถึงคราวต้องใช้ก็อย่าลังเลเลยครับ

ล่าสุด  ทหารไทย-เขมรเปิดศึกปะทะกันอีกรอบเมื่อเช้า ทหารไทยตาย1 บาดเจ็บ4วันที่ 05 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2554 เวลา 09:08:48 น.
พ.อ.สรรเสริญ แก้วกำเนิด โฆษกกองทัพบก เปิดเผยว่า วันนี้(5ก.พ.2554 เมื่อเวลาประมาณ06.20น.ที่ผ่านมา เกิดการปะทะระหว่างทหารไทยกับกัมพูชา3จุดนาน25นาที ส่งผล"ส.อ.วุฒิชริน ชาติคำดี" เสียชีวิตและมีทหารบาดเจ็บ4นาย
ขณะที่ เมื่อเวลา08.30น.ที่ผ่านมาพล.ท.ธวัชชัย สมุทรสาคร แม่ทัพภาคที่2ได้เข้าเจรจากับ พล.ท.เจีย มอน ผู้บัญชาการภูมิภาคที่4ของกัมพูชา http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1296871819&grpid=03&catid=&subcatid= 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 09:26:58 AM โดย rambo1th » บันทึกการเข้า
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #159 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 09:26:53 AM »

รบกับเขมรจะใช้สงครามตามแบบอย่างเดียวไม่ได้ครับ ต้องใช้สงครามนอกรูปแบบโดยเฉพาะการก่อวินาศกรรมจัดการกับพวกมัน เพื่อให้มันเกิดศึก 2 ด้านทั้งในเมืองและนอกเมือง จะได้เกิดพะว้าพะวงรบไม่เต็มประสิทธิภาพ

เอาแค่ลงมือในเมืองใหญ่อย่างกรุงพนมเปญกับสีหนุวิลล์ เอาแค่ 2 เมืองนี้โดนวางระเบิดก่อวินาศกรรมสถานที่ราชการ คลังสรรพาวุธ คลังสินค้าและน้ำมัน ท่าอากาศยาน ท่าเรือ รวมถึงตลาดและสถานที่ที่มีคนหนาแน่น โดยฝีมือของกองกำลังไม่ทราบและไม่ทราบว่าจะเกิดเมื่อไหร่ ที่ไหน อย่างไรเอาแค่วันละ 2-3 ครั้งต่อวัน แค่นี้ฮุน เซนก็ใบ้แดกแล้ว เพราะมันไม่เคยเจอการก่อการร้ายแบบนี้มาก่อนครับ

ป.ล. ถ้าจะมีชาวเขมรที่ไม่รู้อีโหน่อีเหน่ล้มตายไปบ้าง ก็ถือเสียว่าผู้นำของเอ็งมันหาเรื่องชักศึกเข้าบ้านเองก็แล้วกัน

เขมรมีปัญหาประชาชนโง่ครับ, เอาแค่สะพานโยนตัวโยกเยกในคืนลอยกระทง มันเหยียบกันตาย 300 คน... ดังนั้นเล่นงานตรงจุด เอาช่องทางประชาสัมพันธ์ครับ...

วิธีเล่นงานช่องทางประชาสัมพันธ์ งานสร้างขวัญและกำลังใจ และงานยุแยงตะแคงรั่วคนโง่เจ้าอารมณ์... ให้จับฮุน มะนาครับ, ยายนี่คุมสื่อหลักๆของเขมร...

ญวนจับนะครับ ไทยไม่เกี่ยว ทั้งที่โดนกล่าวหา... แต่เมื่อฝุ่นตลบจนจางลงแล้วทุกฝ่ายถึงได้รู้ว่าฝีมือญวน...

แต่ปัญหาคือนักโกงกินเมืองประเทศสารขัณฑ์งี่เง่านี่ซิครับพี่สมชาย หนักกว่าประชาชนโง่อีก  Grin
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #160 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 09:28:40 AM »

แผนการณ์เพ้อเจ้อหรือพูดเล่นสนุกๆครับ ที่ว่าจะไปก่อสงครามนอกแบบ ไปจับตัวเนี่ย ใครแทรกซึมอยู่ในประเทศไหนมากกว่ากันระหว่างเขมรกับไทย มีตรงไหนบ้างในประเทศไทยที่คนเขมร พม่า ลาว รวมถึงโจรมาลายูไม่เคยไปอยู่ไม่เคยไปเห็นครับ พวกนี้ปะปนมาในรูปแบบแรงงาน ขอทาน ผู้ให้บริการในสถานบริการต่างๆ ที่อยู่ในระบบมีไม่ถึง 10 เปอร์เซนต์ได้มั้ง ที่ควบคุมไม่ได้เดินทางเข้าออกอาศัย สร้างอิธิพล ต่างๆอีกเป็นล้าน มีแต่เรานี่แหละครับที่แทบไม่รู้ช่องทางในบ้านในเมืองเค้า ยิ่งเขมรไม่ต้องพูดถึง ไปอย่างมากไกลสุดก็แถบชายแดน คือข้ามไปเล่นพนันเสียพวกก็ข้ามกลับแค่นั้นเอง จะไปสงครามจรยุทธ์นอกแบบในบ้านเค้าฟังแล้วจั๊กกะจี้ และที่สำคัญเมื่อดูจากภาวะผู้นำของเขมรและผู้นำไทยแล้ว เชื่อว่าไม่น่าโง่ขนาดนั้น แทนที่จะได้รบกับเขมร คงได้รบกับญวนแล้วผิดใจกับจีนอีกต่างหาก

อ่านแล้วใช้สมองหน่อย ญวนจับ หรือใครรายอื่นจับไม่ใช่ไทยจับ รายละเอียดอย่าไปคิดมาก... คิดมาพูดมากเพ้อเจ้อ ประเด็นคือเขมรมีคนโง่แยะ คนโง่ใช้ความโมโหกำกับพฤติกรรมตนเอง, ลำพังรอให้ทหารเขมรบุก มันไม่ยอมบุกหรอก เพราะทหารมันมีวินัยไม่ทำอะไรด้วยอารมณ์, ผู้นำเขมรมันก็ฉลาด มันใช้สมองกำกับพฤติกรรมตนเอง มันบุกก็เพราะเดิมพันคุ้ม คือยั่วให้ทหารไทยหลุด...

แล้วเรื่องผิดใจน่ะ ไม่เกิดสงครามหรอก ที่เกิดสงครามมีอย่างเดียวคือแย่งเดิมพัน... เหมือนนักมวยแช็มป์ไม่เคยมีเรื่องกับจิ๊กโก๋ข้างถนน เพราะไม่มีเดิมพันจะชกทำไม...
kengx (นิยมความรุนแรงชั่วคราว)
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #161 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 09:29:31 AM »

ขอสนับสนุนการรบของกองทัพไทยครับ

โลกทุกวัน อยู่ในขั้น กลียุค
ที่เบิกบุก เร็วรุด ถึงจุดสลาย
จนสิ้นสุด มนุษยธรรม ด่ำอบาย
เพราะเห็นกง –จักรร้าย เป็นดอกบัว ฯ
ท่านพุทธทาส
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #162 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 09:31:28 AM »

แต่ปัญหาคือนักโกงกินเมืองประเทศสารขัณฑ์งี่เง่านี่ซิครับพี่สมชาย หนักกว่าประชาชนโง่อีก  Grin

นายสมชายหวังว่านักการเมืองรู้ว่ากำลังเล่นเกมส์โป๊กเกอร์นะครับ... ไม่ใช่เกมส์สุภาพบุรุษลูกผู้ชาย ยอมตายโดยไม่ยอมช่วงชิงความได้เปรียบไม่ยอมเกทับ หรือไม่ยอมปลั๊ฟตามสถานการณ์...
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #163 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 09:39:08 AM »

ผมคิดว่าถ้าเหตุการบานปรายเขมรมันเผาแน่ครับ   เพราะมันต่ำอย่างที่ว่าแหละครับ   แค้นตั้งแต่มันเผาธงชาติเราครั้งก่อน   ยี๊

มันเผานั่นแหละดี เราระวังของมีค่า+เอกสาร+คน ไม่ให้มีอันตรายครับ... แล้วเตรียมแผนอพยพคนไทยทั้งหมดกลับบ้าน ธุรกิจต่างๆยอมเสียก่อน...

เดี๋ยวได้คืนหมด หากคนเขมรมันยั่วขึ้นได้จริงๆ ฮุนเซ็นมันเอาไม่อยู่แน่ๆ... ไทยโดนบุกจั๋งๆได้เมื่อไหร่ มีได้คืนหมดทวีคูณที่เสียไปครับ...

ถ้าเป็นแบบนั้นก็คงดีมากๆเลยนะครับ  ผมกลัวว่าจะเป็นน้องแกล้องพี่ยังไงก็ได้  เพราะยังไงพี่ก็ไม่โกรธนะ  เพราะบ้านน้องเป็นหม้อข้าวของพี่

ส่วนเรื่องน้องยิงปืนมาถูกคนไทยตาย ยิงทหารไทยตาย เรื่องเรื่องเล็กๆจ๋ะ  ธรรมดาทหารต้องตายเพื่อชาติอยู่แล้วนี่นะ  น้องไม่ต้องห่วงเลยนะ

ตามสบายเลยน้องเขมร  ผมกลัวจะเป็นแบบนี้มากกว่านะครับ

จริงๆถ้าเรามีใจนักเลง  จะต้องรอไห้มันบุกเราทำไมครับ  ของอย่างนี้หาเรื่องมันก็ได้  ผิดก็ทำไห้ถูกได้ครับถ้าเรามีเกื๋นพอ  จัดชุดหนักสักสองสามชุด

แล้วค่อยมาเปิดโต้ะเจรจา ไม่ดีกว่าหรือครับ

ผมไม่ได้อยากรบนะครับ  แต่มันเหลืออดจริงๆแล้ว
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 09:45:38 AM »

ผมคิดว่าถ้าเหตุการบานปรายเขมรมันเผาแน่ครับ   เพราะมันต่ำอย่างที่ว่าแหละครับ   แค้นตั้งแต่มันเผาธงชาติเราครั้งก่อน   ยี๊

ถ้าเป็นแบบนั้นก็คงดีมากๆเลยนะครับ  ผมกลัวว่าจะเป็นน้องแกล้องพี่ยังไงก็ได้  เพราะยังไงพี่ก็ไม่โกรธนะ  เพราะบ้านน้องเป็นหม้อข้าวของพี่

ส่วนเรื่องน้องยิงปืนมาถูกคนไทยตาย ยิงทหารไทยตาย เรื่องเรื่องเล็กๆจ๋ะ  ธรรมดาทหารต้องตายเพื่อชาติอยู่แล้วนี่นะ  น้องไม่ต้องห่วงเลยนะ

ตามสบายเลยน้องเขมร  ผมกลัวจะเป็นแบบนี้มากกว่านะครับ

จริงๆถ้าเรามีใจนักเลง  จะต้องรอไห้มันบุกเราทำไมครับ  ของอย่างนี้หาเรื่องมันก็ได้  ผิดก็ทำไห้ถูกได้ครับถ้าเรามีเกื๋นพอ   จัดชุดหนักสักสองสามชุด

แล้วค่อยมาเปิดโต้ะเจรจา ไม่ดีกว่าหรือครับ

ผมไม่ได้อยากรบนะครับ  แต่มันเหลืออดจริงๆแล้ว

ตรงตัวแดงไงครับ... อดีต ผอ.ซีไอเอ คนที่เป็นเจ้าของบริษัทน้ำมันในเท็กซัส แล้วมาคุมบังเหียนประเทศมหาอำนาจไง บอกว่าอิรัคมีอาวุธนิวเคลียร์ฯ...

ตอนหลังสารภาพว่าการข่าวพลาด... เลยโดนขว้างรองเท้าใส่, แค่นี้ไม่ได้กินหัวหน้าใหญ่สายลับร๊อก หลบทันอยู่แล้ว... ฮา...
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 158
  พิมพ์