เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 04:29:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 158
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทหารไทยปะทะเขมร เขาพระวิหาร ภูมะเขือ และแนวชายแดน สุรินทร์ บุรีรัมย์(4 ก.พ.54)  (อ่าน 337525 ครั้ง)
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #165 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 09:53:31 AM »

ผมคิดว่าถ้าเหตุการบานปรายเขมรมันเผาแน่ครับ   เพราะมันต่ำอย่างที่ว่าแหละครับ   แค้นตั้งแต่มันเผาธงชาติเราครั้งก่อน   ยี๊

มันเผานั่นแหละดี เราระวังของมีค่า+เอกสาร+คน ไม่ให้มีอันตรายครับ... แล้วเตรียมแผนอพยพคนไทยทั้งหมดกลับบ้าน ธุรกิจต่างๆยอมเสียก่อน...

เดี๋ยวได้คืนหมด หากคนเขมรมันยั่วขึ้นได้จริงๆ ฮุนเซ็นมันเอาไม่อยู่แน่ๆ... ไทยโดนบุกจั๋งๆได้เมื่อไหร่ มีได้คืนหมดทวีคูณที่เสียไปครับ...

ถ้าเป็นแบบนั้นก็คงดีมากๆเลยนะครับ  ผมกลัวว่าจะเป็นน้องแกล้องพี่ยังไงก็ได้  เพราะยังไงพี่ก็ไม่โกรธนะ  เพราะบ้านน้องเป็นหม้อข้าวของพี่

ส่วนเรื่องน้องยิงปืนมาถูกคนไทยตาย ยิงทหารไทยตาย เรื่องเรื่องเล็กๆจ๋ะ  ธรรมดาทหารต้องตายเพื่อชาติอยู่แล้วนี่นะ  น้องไม่ต้องห่วงเลยนะ

ตามสบายเลยน้องเขมร  ผมกลัวจะเป็นแบบนี้มากกว่านะครับ

จริงๆถ้าเรามีใจนักเลง  จะต้องรอไห้มันบุกเราทำไมครับ  ของอย่างนี้หาเรื่องมันก็ได้  ผิดก็ทำไห้ถูกได้ครับถ้าเรามีเกื๋นพอ   จัดชุดหนักสักสองสามชุด

แล้วค่อยมาเปิดโต้ะเจรจา ไม่ดีกว่าหรือครับ

ผมไม่ได้อยากรบนะครับ  แต่มันเหลืออดจริงๆแล้ว

ตรงตัวแดงไงครับ... อดีต ผอ.ซีไอเอ คนที่เป็นเจ้าของบริษัทน้ำมันในเท็กซัส แล้วมาคุมบังเหียนประเทศมหาอำนาจไง บอกว่าอิรัคมีอาวุธนิวเคลียร์ฯ...

ตอนหลังสารภาพว่าการข่าวพลาด... เลยโดนขว้างรองเท้าใส่, แค่นี้ไม่ได้กินหัวหน้าใหญ่สายลับร๊อก หลบทันอยู่แล้ว... ฮา...

ครับพอเข้าใจครับพี่  ถ้ารอไห้มันมาบุก  มันก็ไม่มาหรอกครับ  มันก็จะกัดจะตอดเราไปแบบนี้ตลอดนะครับ  จริงๆเราจัดชุดหนักๆสองสามชุดแล้วเจรจา

ก็ไม่เห็นเสียหายอะไรนี้ครับ  มีแต่ได้กับได้นะครับ  ประเทศต่างทั่วโลกเขาไม่มายุ่งอยู่แล้วครับ  รบกันสักสองสามวัน  ทำนองว่าตบหัวแล้วมานั่งลูบหลัง

เป็นการสั่งสอนไปในตัวนะครับ 
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #166 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 10:07:47 AM »

ผมคิดว่าถ้าเหตุการบานปรายเขมรมันเผาแน่ครับ   เพราะมันต่ำอย่างที่ว่าแหละครับ   แค้นตั้งแต่มันเผาธงชาติเราครั้งก่อน   ยี๊

มันเผานั่นแหละดี เราระวังของมีค่า+เอกสาร+คน ไม่ให้มีอันตรายครับ... แล้วเตรียมแผนอพยพคนไทยทั้งหมดกลับบ้าน ธุรกิจต่างๆยอมเสียก่อน...

เดี๋ยวได้คืนหมด หากคนเขมรมันยั่วขึ้นได้จริงๆ ฮุนเซ็นมันเอาไม่อยู่แน่ๆ... ไทยโดนบุกจั๋งๆได้เมื่อไหร่ มีได้คืนหมดทวีคูณที่เสียไปครับ...

ถ้าเป็นแบบนั้นก็คงดีมากๆเลยนะครับ  ผมกลัวว่าจะเป็นน้องแกล้องพี่ยังไงก็ได้  เพราะยังไงพี่ก็ไม่โกรธนะ  เพราะบ้านน้องเป็นหม้อข้าวของพี่

ส่วนเรื่องน้องยิงปืนมาถูกคนไทยตาย ยิงทหารไทยตาย เรื่องเรื่องเล็กๆจ๋ะ  ธรรมดาทหารต้องตายเพื่อชาติอยู่แล้วนี่นะ  น้องไม่ต้องห่วงเลยนะ

ตามสบายเลยน้องเขมร  ผมกลัวจะเป็นแบบนี้มากกว่านะครับ

จริงๆถ้าเรามีใจนักเลง  จะต้องรอไห้มันบุกเราทำไมครับ  ของอย่างนี้หาเรื่องมันก็ได้  ผิดก็ทำไห้ถูกได้ครับถ้าเรามีเกื๋นพอ   จัดชุดหนักสักสองสามชุด

แล้วค่อยมาเปิดโต้ะเจรจา ไม่ดีกว่าหรือครับ

ผมไม่ได้อยากรบนะครับ  แต่มันเหลืออดจริงๆแล้ว

ตรงตัวแดงไงครับ... อดีต ผอ.ซีไอเอ คนที่เป็นเจ้าของบริษัทน้ำมันในเท็กซัส แล้วมาคุมบังเหียนประเทศมหาอำนาจไง บอกว่าอิรัคมีอาวุธนิวเคลียร์ฯ...

ตอนหลังสารภาพว่าการข่าวพลาด... เลยโดนขว้างรองเท้าใส่, แค่นี้ไม่ได้กินหัวหน้าใหญ่สายลับร๊อก หลบทันอยู่แล้ว... ฮา...

ครับพอเข้าใจครับพี่  ถ้ารอไห้มันมาบุก  มันก็ไม่มาหรอกครับ  มันก็จะกัดจะตอดเราไปแบบนี้ตลอดนะครับ  จริงๆเราจัดชุดหนักๆสองสามชุดแล้วเจรจา

ก็ไม่เห็นเสียหายอะไรนี้ครับ  มีแต่ได้กับได้นะครับ  ประเทศต่างทั่วโลกเขาไม่มายุ่งอยู่แล้วครับ  รบกันสักสองสามวัน  ทำนองว่าตบหัวแล้วมานั่งลูบหลัง

ผมว่าชุดที่จัดน่าไปลงที่ ปราสาทเขาพระวิหาร..จะได้จบเรื่อง มรดกโลกไปก่อน...จากนั้นเรียงแถวหน้ากระดานกวาดไปเลย เยี่ยม
the edge cz (รักในหลวง)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #167 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 10:08:48 AM »

ทุกวันนี้ที่ รัฐบาลไทยที่ผ่านมาหลายนายกไม่กล้ากล้าหือกับ ฮุนเซ็นเพราะมีนักการเมืองทั้งและทหารบางคนเข้าไปมีผลประโยชน์

ในดินแดนเขมร ฮุนเซ็นเลยมองออกว่า พวกนักการเมืองกับทหารเหล่านั้น เห็นเงินของตัวเองมากกว่าชาติบ้านเมือง ทำให้ฮุนเซ็น

มันถึงงี่เง่ากับเรามาตลอด คิดแล้วเศร้าใจแทนประเทศชาติครับ

ไม่รักไม่ว่า แต่ อย่าสงสาร
บูรพา - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 65

« ตอบ #168 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 10:08:57 AM »

คิดถึง  พ.อ.ประจักร สว่างจิตร  (อยากได้คนแบบนี้มาดูแลด้านชายแดนตะวันออกมากครับ)  ไหว้  
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 10:11:34 AM »

ครับพอเข้าใจครับพี่  ถ้ารอไห้มันมาบุก  มันก็ไม่มาหรอกครับ  มันก็จะกัดจะตอดเราไปแบบนี้ตลอดนะครับ  จริงๆเราจัดชุดหนักๆสองสามชุดแล้วเจรจา

ก็ไม่เห็นเสียหายอะไรนี้ครับ  มีแต่ได้กับได้นะครับ  ประเทศต่างทั่วโลกเขาไม่มายุ่งอยู่แล้วครับ  รบกันสักสองสามวัน  ทำนองว่าตบหัวแล้วมานั่งลูบหลัง

กลัวมันใส่หมวกฟ้าเข้ามาครับ มาเป็นฝูงเลย โดยเฉพาะเชฟร่อน(USA) กับเพิร์ลออยล์(โดดี้+ทักกี้)(อีกหลายเจ้ายังไม่ได้ค้นเพิ่ม) มันได้สัมปทานหลุมน้ำมันในเขมรบ้างแล้ว แต่ยังไม่ได้ในส่วนที่อยู่ในไทย... มันเลยจ้องครับ...

ลองอ่านลิ้งก์นี่ครับ...

http://www.manager.co.th/Columnist/ViewNews.aspx?NewsID=9530000128447

http://www.prachatai.com/node/26624/talk

http://www.thaioctober.com/forum/index.php?topic=1542.0
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #170 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 10:13:39 AM »

คิดถึง  พ.อ.ประจักร สว่างจิตร  (อยากได้คนแบบนี้มาดูแลด้านชายแดนตะวันออกมากครับ)  ไหว้ 

ถ้าคุมท่านอยู่ ไม่ให้บุกพนมเปญเหมือนที่เคยทำ... เขมรจะหนาวเหมือนเอาน้ำแข็งใส่เป้ากางเกงใน...
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #171 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 10:18:32 AM »

เวร..เลยอันนี้ " ทหารที่เป็นญาติกันโทรลงมาบอกให้เตรียมตัว จะมียิงกัน "
คนที่โทรลงมาจะซวย  และคลิ๊ปนี้เป็นหลักฐานมัดตัวเลยว่า จะยิงและรู้ล่วงหน้า
เพราะฉนั้นทางทหารรู้ก่อนแล้ว  ที่ ผบทบ ให้สัมภาสมันอาจจะไม่ใช่อย่างที่คิดก็ได้

สื่อก็เกินไป บางครั้งหากเป็นเรื่องประเทศเรากับฝ่ายตรงข้าม สื่อก็ต้องหัดทำมึนบ้าง ประเทศไหน ๆ เขาก็ทำกัน เพื่อประโยชน์ของประเทศชาติ ไม่ใช่สาวไส้ให้กากิน บู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 03:35:08 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #172 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 10:25:23 AM »

ผมว่าชุดที่จัดน่าไปลงที่ ปราสาทเขาพระวิหาร..จะได้จบเรื่อง มรดกโลกไปก่อน...จากนั้นเรียงแถวหน้ากระดานกวาดไปเลย เยี่ยม

ผมคิดเหมือนกับลุงมะเอ็มเลยครับ Grin
ผู้เฒ่า เฝ้าคลัง
ว่างเป็นหลับ ขยับเป็นกิน
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

คบคนพาลถ้าจริงใจก็ไม่ผิด คบบัณฑิตไม่จริงใจก็ไร้ผล

« ตอบ #173 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 10:29:07 AM »

ยิ้มีเลศนัย     ... จัดเครื่องบิน ปูพรมสัก 1 ดอกใหญ่ แล้วค่อยเจรจากับมัน ณ.เวลานี้เกินเลยแล้วครับ ... เยี่ยม

.... ผู้เฒ่าเฝ้าคลัง ...
box_dream
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #174 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 10:48:23 AM »

ทราบ..แล้วครับแต่ยังไม่ได้เขามาตั้งกระทู้..โอ้วเนี่ยตกลง..ใครยิ่งก่อนกันแน่ครับ.
..ผมไม่ทราบเรื่องทางอีสานเลย.ว่าแต่ทำไมต้องไปยอมมันบ่อยจังเลยครับ..
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #175 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 11:00:21 AM »

กลัวมันใส่หมวกฟ้าเข้ามาครับ มาเป็นฝูงเลย โดยเฉพาะเชฟร่อน(USA) กับเพิร์ลออยล์(โดดี้+ทักกี้)(อีกหลายเจ้ายังไม่ได้ค้นเพิ่ม) มันได้สัมปทานหลุมน้ำมันในเขมรบ้างแล้ว แต่ยังไม่ได้ในส่วนที่อยู่ในไทย... มันเลยจ้องครับ...

ลองอ่านลิ้งก์นี่ครับ...

http://www.manager.co.th/Columnist/ViewNews.aspx?NewsID=9530000128447

http://www.prachatai.com/node/26624/talk

http://www.thaioctober.com/forum/index.php?topic=1542.0

ผมขอออกตัวก่อนนะครับพี่ว่าผมความรู้น้อยครับ    แต่ผมข้องใจว่าเราทำอะไรเขมรไม่ได้เลยหรือครับ  เราไช้สิทธิในการปกป้องอธิปไตยของประเทศเราไม่ได้เลยหรือครับ

เอาแบบนี้ก็ได้ครับ มันยิงมานัดนึง  คนเราตายคนนึง  เรายิงไป สองแสนนัด  มันต้องตาย สองพันคน  เป็นมาตราการต้อบโต้ที่ประเทศทั่วไปน่าจะทำได้และเข้าใจเรานะครับ

หรือเอาแบบนี้ก็ได้ ไฟเขียวไห้แม่ทับใจถึงที่รักชาติ รบเต็มรูปแบบไปเลย สักสองสามวันเอาแบบหนักจริงๆเลยนะครับ  แล้วนายยกก็ออกมาปฏิเสษว่าไม่ได้สั่งการ ทหารทำ
ตามใจตัวเอง โยนความผิดไห้ทหาร  ผมว่ายังสวยงามกว่าเลยครับ  แล้วผมว่าวิธีนี้มีทหารบางคนเขาเอาด้วยอยู้แล้ว  คือพอเรื่องจบ นายทหารก็รับผิด ติดคุกทหารในไทย

ติดแต่ชื่อตัวไปตีก็อป ออป เอะๆ  ก็ไม่มีใครรู้  แล้วถ้าศาลโลกมันจะเอาตัวไปตัดสินที่ศาลโลกเราก็ไม่ส่งตัวทหารของเราไป  รอสัก  70-90 ปีค่อยส่งตัวไปรับโทษ เหมือนผู้นำ
เขมรแดงไงครับ

คนไทยเราต้องเข้าข้างกันนะครับ

ออผมขอฟังวิธีของพี่หน่อยครับว่าเราควรทำแบบไหนดี  เรื่องนี้ถึงจะเหมะสมสำหรับพี่  แค่ความคิดนะครับ จริงๆที่เราคิดมันทำไม่ได้อยู่แล้ว อยากฟังความเห็นพี่ ไหว้

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #176 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 11:36:51 AM »

Grin

ชาร์ลี แชปลิน-กองพันทหารราบ 01(พากย์อีสาน)

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #177 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 11:47:08 AM »

ดูเขมร มันคงร่างไว้รอ เว้นวันที่ไว้......... แลบลิ้น

http://1.bp.blogspot.com/_kWKqQEHEdf0/TUx-4UIuIOI/AAAAAAABKPM/BOe1lBd1Tg4/s1600/252525a.jpg

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Tedd
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #178 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 11:53:36 AM »

จดหมายที่ฮอนัมฮง รัฐมนตรีว่าการกระทรวงการต่างประเทศกัมพูชา ส่งถึงคณะมนตรีความมั่นคงแห่งสหประชาชาติ ( ฉบับล่าสุด )
รายละเอียดเพิ่มเติม http://www.mfaic.gov.kh/mofa/Default.aspx?home=default

------------

กระทรวงการต่างประเทศสหรัฐฯ ออกแถลงการณ์ ให้ทั้งสองฝ่ายอดทนอดกลั้น และจะจับตาสถานการณ์อย่างใกล้ชิด

------------

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #179 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 11:58:32 AM »

ปืนใหญ่ ใหญ่มาก  Grin

ชาร์ลี แชปลิน-นักเผด็จการผู้ยิ่งใหญ่ 01(พากย์อีสาน)

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 158
  พิมพ์