เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 04:35:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 21 22 23 [24] 25 26 27 ... 158
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทหารไทยปะทะเขมร เขาพระวิหาร ภูมะเขือ และแนวชายแดน สุรินทร์ บุรีรัมย์(4 ก.พ.54)  (อ่าน 338111 ครั้ง)
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #345 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 10:45:14 PM »

เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่  เยี่ยม เยี่ยม
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #346 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 10:47:21 PM »

ผมกลัวมันจะยิงใส่ หมู่บ้านยิ่งกว่าเดิมถ้าเรามัวแต่รอเจราจา    ข่าวเนชั่น แจ้งว่าอพยพตลอดแนวถึงสุรินทร์แล้ว เกือบๆจะหมื่นคน  สงสารชาวบ้านมากๆครับ

ไหว้ ไหว้ ไหว้ภูมิประเทศมันผิดกันครับ ถึงใครจะว่าฝั่งเราอยู่ที่สูงได้เปรียบ(ตรงไหน) แต่ฝั่งเราหมู่บ้าน-สิ่งก่อสร้าง ตลอดแนวชายแดน ฝั่งมันมีแต่ ที่นาเวิ้งว้าง ว่างเปล่า ใครควรต้องรีบปกป้อง-ป้องกัน เกิดเหตุใครจะสูญเสียมากกว่ากัน พูดอะไรมากไม่ได้ครับผมไม่ใช่ผู้มีอำนาจรัฐหรือทหาร
ถ้าเป็นทหารที่กำลังรบกันอยู่แล้วมีฝ่ายทหารฝ่ายเดียวกันพูดแบบนี้ ผมยิ้งทิ้งก่อนเลยครับ  Grin
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #347 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 10:50:33 PM »

ข่าวแจ้งว่าให้ชาวบ้านดับไฟให้หมดเลย เพื่อป้องกันการเป็นเป้ายามกลางคืน สงสัยศึกคร่านี้คงต้องมีการแตกหักก่อนรุ่งสร่างเป็นแน่แท้   ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #348 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 10:50:50 PM »

ผมกลัวมันจะยิงใส่ หมู่บ้านยิ่งกว่าเดิมถ้าเรามัวแต่รอเจราจา    ข่าวเนชั่น แจ้งว่าอพยพตลอดแนวถึงสุรินทร์แล้ว เกือบๆจะหมื่นคน  สงสารชาวบ้านมากๆครับ

ไหว้ ไหว้ ไหว้ภูมิประเทศมันผิดกันครับ ถึงใครจะว่าฝั่งเราอยู่ที่สูงได้เปรียบ(ตรงไหน) แต่ฝั่งเราหมู่บ้าน-สิ่งก่อสร้าง ตลอดแนวชายแดน ฝั่งมันมีแต่ ที่นาเวิ้งว้าง ว่างเปล่า ใครควรต้องรีบปกป้อง-ป้องกัน เกิดเหตุใครจะสูญเสียมากกว่ากัน พูดอะไรมากไม่ได้ครับผมไม่ใช่ผู้มีอำนาจรัฐหรือทหาร
ถ้าเป็นทหารที่กำลังรบกันอยู่แล้วมีฝ่ายทหารฝ่ายเดียวกันพูดแบบนี้ ผมยิ้งทิ้งก่อนเลยครับ  Grin

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #349 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 10:51:38 PM »

ศึกในก็ระอุครับ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #350 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 10:52:52 PM »

ผมกลัวมันจะยิงใส่ หมู่บ้านยิ่งกว่าเดิมถ้าเรามัวแต่รอเจราจา    ข่าวเนชั่น แจ้งว่าอพยพตลอดแนวถึงสุรินทร์แล้ว เกือบๆจะหมื่นคน  สงสารชาวบ้านมากๆครับ

ถ้าเป็นทหารที่กำลังรบกันอยู่แล้วมีฝ่ายทหารฝ่ายเดียวกันพูดแบบนี้ ผมยิ้งทิ้งก่อนเลยครับ  Grin

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #351 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 10:53:11 PM »

สาธุเอามันให้ราบสักทีเถอะครับ ผมว่าถ้าเอากันจริงจัง ไม่เกินย่ำรุ่งน่าจะราบ Cheesy

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #352 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 10:54:31 PM »

น้ำลายหก
ครับ
ได้ยินข่าวแล้วเห็นใจทหารหาญของเราครับ
ขอเป็นกำลังใจครับ

เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่

ต้องการให้จัดการศึกในบ้านให้เด็ดขาด  กม .ต้องเป็น กม.
ฟังคลายปม พวกเอาแต่ประโยชน์ที่ตั้งหน้าตั้งใจหาผลประโยชน์ ไอ้พวกนี้ต้องเด็ดหัวเลย
เสียกรุงเพราะคนใน ต้องจัดการเด็ดขาดก่อน

น้ำลายหก

บูรพา - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 65

« ตอบ #353 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 10:54:50 PM »

ลูกฮุนเซนมาบัญชาการเองเลยในพื้นที่ปะทะ ( ช่วยส่งร่างอันไร้วิณญาณคืนให้ฮุนเซน ทีเถอะพี่ๆทหาร )
box_dream
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #354 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 10:55:54 PM »

....ใครว่าหยุดยิงครับยังเล่นกันอยู่เลย..เห็นควรว่าจัดหนักครับตอนนี่พี่น้องชาวไทยทางโน้นผมเห็นใจและอยากจะให้อดทนครับ.
....ตะกี้ดูข่าวชาวบ้านบอกว่าอยากจะให้เห็นใจเค้าบ้าง.แต่อยากจะให้ท่านเข้าใจน่ะครับว่า..พี่น้องชาวไทยเห็นใจท่านและผมว่าเราอดทนมามากแล้ว.
....อยากจะให้ท่านได้รับรู้ว่า..วีรชน..ของเราก็ต้องแลกมาด้วยความสูญเสียซึ่งยิ่งใหญ่กว่าท่านมากแต่อย่างไรก็ดี..ผมเห็นควรว่ารบเต็มรู้แบบและ.
....พลักดันยึดดินแดนเราคืนมาจากนั้นท่านก็จะได้ที่ดินทำกินซึ่งไม่ต้องกลัวว่านี่แผนดินของใคร.....

.....อย่าโกรธผมน่ะครับ..ผมว่าเราสูญเสียมาพอแล้วครับ...เพราะว่านี่คือเมืองไทยของเราแผ่นดินของเรา...ใครไม่พอใจโปรดย้ายออกไปครับ..
rambo1th
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #355 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 10:56:29 PM »

ลูกฮุนเซนมาบัญชาการเองเลยในพื้นที่ปะทะ ( ช่วยส่งร่างอันไร้วิณญาณคืนให้ฮุนเซน ทีเถอะพี่ๆทหาร )

อ่านจากข่าว เห้นว่าจบ เวสต์ป๊อยซ์ ซะด้วย
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #356 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 10:56:38 PM »

Angry Angry
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #357 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 10:58:26 PM »

ฮุน มาเนต ลูก ฮุนเซน

ช่วยจัดการใส่ถุงใส่ศพส่งกลับไปให้พ่อมันหน่อย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #358 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 10:59:19 PM »

ยามศึกประชิดติดชายแดน คนไทยส่วนหนึ่งก็ประท้วงกดดันให้รัฐบาลลาออก ให้มันได้ยังงี้คนไทยเรา อายต่างประเทศครับ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #359 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 10:59:38 PM »

ท่านสรรเสริญบอกว่า เจรจาหยุดยิงแล้ว เมื่อเวลา 21นาฬิกา 45 นาที

ไปเจรจากับมันทำไม  เสียเหลี่ยมมวย

ลูกล่อ ลูกชนกระมัง คืนนี้ยังอีกยาวไกล

ตามรูปมวยแล้วก็ต้องเป็นเช่นนั้นครับ  รอให้อพยพพี่น้องเราออกจากพื้นที่ให้หมดก่อน.....อย่ากระพริบตา

หน้า: 1 ... 21 22 23 [24] 25 26 27 ... 158
  พิมพ์