เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 04:27:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 158
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทหารไทยปะทะเขมร เขาพระวิหาร ภูมะเขือ และแนวชายแดน สุรินทร์ บุรีรัมย์(4 ก.พ.54)  (อ่าน 337403 ครั้ง)
CZ75DJ
Jr. Member
**

คะแนน 5

"ผู้ครองอำนาจต้องถือกฎหมายเป็นสำคัญ ไม่ทำตามกฎหมายผู้ใดจะนับถืบ"

« ตอบ #360 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 11:00:47 PM »

ผมกลัวมันจะยิงใส่ หมู่บ้านยิ่งกว่าเดิมถ้าเรามัวแต่รอเจราจา    ข่าวเนชั่น แจ้งว่าอพยพตลอดแนวถึงสุรินทร์แล้ว เกือบๆจะหมื่นคน  สงสารชาวบ้านมากๆครับ

ไหว้ ไหว้ ไหว้ภูมิประเทศมันผิดกันครับ ถึงใครจะว่าฝั่งเราอยู่ที่สูงได้เปรียบ(ตรงไหน) แต่ฝั่งเราหมู่บ้าน-สิ่งก่อสร้าง ตลอดแนวชายแดน ฝั่งมันมีแต่ ที่นาเวิ้งว้าง ว่างเปล่า ใครควรต้องรีบปกป้อง-ป้องกัน เกิดเหตุใครจะสูญเสียมากกว่ากัน พูดอะไรมากไม่ได้ครับผมไม่ใช่ผู้มีอำนาจรัฐหรือทหาร
ถ้าเป็นทหารที่กำลังรบกันอยู่แล้วมีฝ่ายทหารฝ่ายเดียวกันพูดแบบนี้ ผมยิ้งทิ้งก่อนเลยครับ  Grin
            เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม   ข้อหาทำลายขวัญทหาร    ยี๊ ยี๊

อันโลกนี้มิใช่ของบุคคลคนเดียว แต่เป็นของประชาชนทั้งมวล ถ้าสามารถปฏิบัติ การให้สอดคล้องกับผลประโยชน์ของประชาชนทั้งมวล ก็จักทำให้ประชาชนทั้งมวลสวามิภักดิ์
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #361 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 11:01:25 PM »

ณ เวลา 22.50น ทหารไทยได้ยิงปืนใหญ่สนับสนุน สงสัยข้างบนจะหนักแล้วครับ จนท พยาบาล นักข่าวถูกสั่งให้หมอบลงที่ข้างถนน พี่ๆเพื่อนๆที่อยู่ติดๆกับฐานบินกองบิน1โคราชกับฐานบินกองบิน21ได้ยินเสียงเครื่องยนต์เจ๊ตเราวอร์มบ้างหรือยัง เอาให้ราบคืนนี้ ท่านพันเอกสรรเสริญต่อสายเข้ารายการแล้วบอกว่า ข้อตกลงเขมรไม่ปฏิบัติตาม เป็นไงละ สันดานพวกมัน คงหึกโหมที่ลูกฮุนเซนมาบัญชาการเองมั้ง   ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
gamer
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #362 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 11:02:39 PM »

ผมกลัวมันจะยิงใส่ หมู่บ้านยิ่งกว่าเดิมถ้าเรามัวแต่รอเจราจา    ข่าวเนชั่น แจ้งว่าอพยพตลอดแนวถึงสุรินทร์แล้ว เกือบๆจะหมื่นคน  สงสารชาวบ้านมากๆครับ

ไหว้ ไหว้ ไหว้ภูมิประเทศมันผิดกันครับ ถึงใครจะว่าฝั่งเราอยู่ที่สูงได้เปรียบ(ตรงไหน) แต่ฝั่งเราหมู่บ้าน-สิ่งก่อสร้าง ตลอดแนวชายแดน ฝั่งมันมีแต่ ที่นาเวิ้งว้าง ว่างเปล่า ใครควรต้องรีบปกป้อง-ป้องกัน เกิดเหตุใครจะสูญเสียมากกว่ากัน พูดอะไรมากไม่ได้ครับผมไม่ใช่ผู้มีอำนาจรัฐหรือทหาร
ถ้าเป็นทหารที่กำลังรบกันอยู่แล้วมีฝ่ายทหารฝ่ายเดียวกันพูดแบบนี้ ผมยิ้งทิ้งก่อนเลยครับ  Grin

เอ ผมพูดผิดตรงไหนเหรอครับ ผมไม่รู้ทหารคิดอย่างไร แต่มองในมุมพลเรือน คือคิดอะไรให้เร็วทำให้เร็ว และประสบผลมากกว่านี้จะดีกว่า ถ้าทางทหารเจรจากัน เค้าว่าหยุดยิงคือยุติ พอคร้อยหลังชาวบ้านก็กลับไปเข้าบ้าน มันไม่ยุติ ก็ยิงกันขึ้นมาอีก แบบนี้เราเสียเปรียบไหมครับ ถามหน่อย??? ต้องมานั่งย้ายคนออกมากันอีก ย้ายเข้าย้ายออก สนุกไม๊ครับ พอเริ่มยิงชาวบ้าน(เรา) เริ่มเจ็บตายอีก พอละครับ เอาเป็นว่าไม่ขอพูดแล้วละกัน เอาเป็นว่าผมผิดเองไม่เข้าใจยุทธศาสตร์ทางการทหาร อะไรของท่านนั่นแหละ จบๆ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #363 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 11:06:28 PM »

ผมกลัวมันจะยิงใส่ หมู่บ้านยิ่งกว่าเดิมถ้าเรามัวแต่รอเจราจา    ข่าวเนชั่น แจ้งว่าอพยพตลอดแนวถึงสุรินทร์แล้ว เกือบๆจะหมื่นคน  สงสารชาวบ้านมากๆครับ

ถ้าเป็นทหารที่กำลังรบกันอยู่แล้วมีฝ่ายทหารฝ่ายเดียวกันพูดแบบนี้ ผมยิ้งทิ้งก่อนเลยครับ  Grin

เอ ผมพูดผิดตรงไหนเหรอครับ ผมไม่รู้ทหารคิดอย่างไร แต่มองในมุมพลเรือน คือคิดอะไรให้เร็วทำให้เร็ว และประสบผลมากกว่านี้จะดีกว่า ถ้าทางทหารเจรจากัน เค้าว่าหยุดยิงคือยุติ พอคร้อยหลังชาวบ้านก็กลับไปเข้าบ้าน มันไม่ยุติ ก็ยิงกันขึ้นมาอีก แบบนี้เราเสียเปรียบไหมครับ ถามหน่อย??? ต้องมานั่งย้ายคนออกมากันอีก ย้ายเข้าย้ายออก สนุกไม๊ครับ พอเริ่มยิงชาวบ้าน(เรา) เริ่มเจ็บตายอีก พอละครับ เอาเป็นว่าไม่ขอพูดแล้วละกัน เอาเป็นว่าผมผิดเองไม่เข้าใจยุทธศาสตร์ทางการทหาร อะไรของท่านนั่นแหละ จบๆ

ใจเย็นเราถกกันที่ความคิดหาได้ถล่มตัวตนของใครไม่
มีอะไรเข้ามาช่วยกันรายงานครับ แต่อะไรที่ลับๆ เงียบๆไว้ครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #364 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 11:08:14 PM »

เมื่อซักครู่ 10 นาทีที่ผ่านมาเราส่งลูกยาวไปอีกสองเม็ด...รู้สึกว่าเป็นเม็ดใหญ่สุด

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #365 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 11:09:27 PM »

เอาเถอะครับ.... ช่วยกันหาข่าวครับ ถ้าแตกแยกทางความคิดก็จะไม่ได้ข่าวครับ  โปรดเถิดครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #366 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 11:13:01 PM »

ข่าวล่าสุดแต่ยังไม่ยื่นยัน...เขาพระวิหารเป็นแค่กองหินแล้วครับ   ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
บูรพา - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 65

« ตอบ #367 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 11:15:36 PM »

DTI 1 ยิงในแนววิธีราบได้ไหมครับ  (ไม่รู้จริงๆ) 
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #368 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 11:17:23 PM »

ข่าวล่าสุดแต่ยังไม่ยื่นยัน...เขาพระวิหารเป็นแค่กองหินแล้วครับ   ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

เสร็จงานแล้ว   ให้เกรดลงหน้าผาไปเลยครับ   คิก คิก
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #369 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 11:17:48 PM »

ข่าวล่าสุดแต่ยังไม่ยื่นยัน...เขาพระวิหารเป็นแค่กองหินแล้วครับ   ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

ฝีมือมันหรือเปล่า  แล้วโยนความผิด ช่วงนี้เป็นการช่วงชิงพื้นที่ข่าว
ผมพูดยังกะเคยเป็นเสธนะ  รด.ก็ไม่เคยเรียน  แถมยังจับได้ใบดำซะอีก....... อ้าว!    ฮากันหน่อยอย่าเครียด

A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #370 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 11:19:10 PM »

น้ำลายหก
ครับ
เวลาแบบนี้ คนที่เป็นคนไทยใจหมา ต้องจัดการเลยครับ
ถ้าอยู่ในสนามเป็นผมจัดการเลย
 น้ำลายหก

Sr. Member

คะแนน 65

« ตอบ #371 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 11:23:08 PM »

ฟังนักวิชาการณ์ให้สัมภาษณ์ แล้วอารมณ์เสีย (มันยิงใส่เราขนาดนี้ กลัวแต่ un จะเข้ามาแทรกแซงอยู่ได้)  เขมรมันก็หวังไว้อยู่แล้ว แต่ก่อนที่ un จะมาเอาให้ราบก่อนได้ไม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #372 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 11:23:46 PM »

ผมคิดว่าไม่ควรเอาทหารไปเสี่ยงครับ  เอาปืนใหญ่อัตราจลยิงแล้ววิ่งป้องกันเขมรยิงสวนจะปลอดภัยกว่าครับ 
คำนวณดี ๆ ให้ลงกลางบังเกอร์เขมร  ไม่น่าจะเกินความสามารถทหารปืนใหญ่ไทยครับ   หลงรัก

เมื่อสักครู่เห็นแบบนี้ในไทยทีวี 4 คันสุดยอด   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

Sr. Member

คะแนน 65

« ตอบ #373 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 11:26:58 PM »

แล้วซีซ่าร์ ออกตัวไปหรือยังครับ  ได้มานานแล้ว จะได้ออกงานสักที   WS-1B ด้วย
Sr. Member

คะแนน 65

« ตอบ #374 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 11:28:32 PM »

ข่าวแจ้งว่า เขมรเสริมกำลังเขาพื้นที่เพิ่มเติมแล้วครับ  ไหว้
หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 158
  พิมพ์