เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 04:26:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 47 48 49 [50] 51 52 53 ... 158
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทหารไทยปะทะเขมร เขาพระวิหาร ภูมะเขือ และแนวชายแดน สุรินทร์ บุรีรัมย์(4 ก.พ.54)  (อ่าน 337254 ครั้ง)
bb.king
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #735 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 03:42:08 PM »

สงสัยจะมี...กบเลือกนาย...หรือนกสองหัว...หรือเปล่า
เดี๋ยวให้พรานคางคก...สอยซะให้เข็ด ยิ้มีเลศนัย
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #736 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 03:43:27 PM »

.....
แบบนี้ก็สร้างแบบถูก ๆ ซัก ๑,๐๐๐ ลำ  ติดระเบิดแรง ๆ บินไปชนฐานที่มั่นมันเลยครับ  ถูกกว่ายิงด้วยกระสุนปืนใหญ่อีก   น้ำลายหก
ระยะปฏิบัติการสูงสุดราว 2 กิโลเมตรรอบตัวนักบิน  ปัญหาคือน้ำหนักบรรทุกมากกว่าครับพี่ แต่ราคาน่าจะพอๆกับลูกปืนใหญ่1ลูกต่อ1เครื่อง

งั้นเอาน้อยหน่า  หรือลูกเกลี้ยงผูกติดไปกับเครื่องบินบังคับวิทยุก็ได้ครับ  บินชนแบบกามิกาเซ่เลยครับ คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 04:07:22 PM โดย ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
mrwhite
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #737 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 03:44:27 PM »

“กษิต” แฉ “ฝรั่งเศส-รัสเซีย-อินเดีย” ให้ท้ายเขมรถล่มไทย แจง UNSC 14 ก.พ.นี้..................................
ทำไมมีแต่ชาติอื่นสนับสนุนกัมพูชาครับ  แล้วชาติไทยหละ ??     ไหว้
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #738 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 03:53:49 PM »

สมรภูมิชายแดนคราวนี้ทำให้ฮุนเซ็นเป็นตัวตลกโลกไปเลย
ฮุนผู้พ่อดันฮุนผู้ลูกให้มาแจ้งเกิดสนามนี้ให้ได้ เพื่อเอาใบสูติบัติ ไปอวดแม่ทัพนายกองทั้งหลาย
ปรากกฏว่าแทนที่จะได้ ใบสูติบัติ กลับได้ ใบมรณบัติ กลับไปให้ขายหน้าแม่ทัพนายกองผู้อาวุโส
คือตัวจริงจะเจ็บจะตายหรือไม่ไม่เกี่ยวแต่ผลงานน่าอับอายขายขี้หน้าเป็นอันมากเป็นเด็กดันที่ดันไม่ขึ้น

แค่นั้นยังอายไม่พอ ยังต้องอายชาวโลกไปทั้งประเทศอีกเมื่อโดนจับได้ว่าแอบเอาปราสาทเป็นที่วางกองกำลังและอาวุธ
แถมแถหน้าด้านๆว่า ไม่ได้ท้ำ ไม่ได้ทำ ทั้งที่หลักฐานฟ้องชาวโลกไปทั่ว
 ยังไม่พอหน้าแตกยับอีกเมื่อไปฟ้องUN แต่ UN ไม่เล่นด้วยบอกให้คุยทวิภาคีกันเองก็ได้

ขำจริงๆ รอดูกันต่อไปว่าจะออกไม่เด็ดแบบไหนอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 04:01:49 PM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #739 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 03:54:37 PM »

“กษิต” แฉ “ฝรั่งเศส-รัสเซีย-อินเดีย” ให้ท้ายเขมรถล่มไทย แจง UNSC 14 ก.พ.นี้..................................
ทำไมมีแต่ชาติอื่นสนับสนุนกัมพูชาครับ  แล้วชาติไทยหละ ??     ไหว้

พวก รมต ต่างประเทศพันธุ์ทะเละ(พันทะมิด)มันผูกสัมพันธ์สร้างมิตรเป็นที่ใหนละ ดีแต่กัดกันเองเพื่อแย่งชิงผลประโยชน์
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #740 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 03:55:18 PM »

ทำไมมีแต่ชาติอื่นสนับสนุนกัมพูชาครับ  แล้วชาติไทยหละ ??     ไหว้

นายสมชายว่าเขมรมันมีปัญญาจ่ายครับ... ตามข้างล่าง...

ผมว่าประเทศเหล่านั้นมันอยากขายอาวุธให้เขมรมากกว่า ไม่ต้องจ่ายเป็นเงินก็ได้ เมื่อเสร็จศึกจ่ายเป็นสัมปทานอะไรซักอย่างแทนก็ได้  Angry Tongue

นอกจากนี้การเมืองในไทยไม่นิ่ง ไม่รู้ว่าตกลงกับนายกฯ แล้วบุคลิกนายกไม่กล้าได้กล้าเสียจะวางใจได้แค่ไหนน่ะครับ... เหมือนเราจับมือกับ"เด็กเรียน"เป็นมั่นเป็นเหมาะว่าเป็นเพื่อนซี้แหงแก๋ย่ำปึก แต่พอกินเหล้าแล้วเขม่นกับโต๊ะข้างๆ พอโต๊ะข้างๆมันเริ่มขว้างแก้วเหล้าปุ๊บ.. เพื่อนเด็กเรียนของเราหายแว๊บทิ้งให้เรานั่งจ้องหน้ากับจิ๊กโก๋... ฮา...
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #741 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 03:57:38 PM »

สมรภูมิชายแดนคราวนี้ทำให้ฮุนเซ็นเป็นตัวตลกโลกไปเลย
ฮุนผู้พ่อดันฮุนผู้ลูกให้มาแจ้งเกิดสนามนี้ให้ได้ เพื่อเอาใบสูติบัติ ไปอวดแม่ทัพนายกองผู้ทั้งหลาย
ปรากกฏว่าแทนที่จะได้ ใบสูติบัติ กลับได้ ใบมรณบัติ กลับไปให้ขายหน้าแม่ทัพนายกองผู้อาวุโส
คือตัวจริงจะเจ็บจะตายหรือไม่ไม่เกี่ยวแต่ผลงานน่าอับอายขายขี้หน้าเป็นอันมากเป็นเด็กดันที่ดันไม่ขึ้น

แค่นั้นยังอายไม่พอ ยังต้องอายชาวโลกไปทั้งประเทศอีกเมื่อโดนจับได้ว่าแอบเอาปราสาทเป็นที่วางกองกำลังและอาวุธ
แถมแถหน้าด้านๆว่า ไม่ได้ท้ำ ไม่ได้ทำ ทั้งที่หลักฐานฟ้องชาวโลกไปทั่ว
 ยังไม่พอหน้าแตกยับอีกเมื่อไปฟ้องUN แต่ UN ไม่เล่นด้วยบอกให้คุยทวิภาคีกันเองก็ได้

ขำจริงๆ รอดูกันต่อไปว่าจะออกไม่เด็ดแบบไหนอีก

รวบกวนนิดนึง ช่วยแก้ไขหน่อย "ตระกูลฮุน" เป็นนามสกุลเจ้านายใหญ่ผมที่ SCG ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 04:13:34 PM โดย ลุมพินี08 » บันทึกการเข้า
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #742 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 03:57:57 PM »

.....
แบบนี้ก็สร้างแบบถูก ๆ ซัก ๑,๐๐๐ ลำ  ติดระเบิดแรง ๆ บินไปชนฐานที่มั่นมันเลยครับ  ถูกกว่ายิงด้วยกระสุนปืนใหญ่อีก   น้ำลายหก
ระยะปฏิบัติการสูงสุดราว 2 กิโลเมตรรอบตัวนักบิน  ปัญหาคือน้ำหนักบรรทุกมากกว่าครับพี่ แต่ราคาน่าจะพอๆกับลูกปืนใหญ่1ลูกต่อ1เครื่อง

งั้นเอาน้อยหน้า  หรือลูกเกลี้ยงผูกติดไปกับเครื่องบินบังคับวิทยุก็ได้ครับ  บินชนแบบกามิกาเซ่เลยครับ คิก คิก
เอาซี4มาปั้นตามโครงสร้างเครื่องบินก็ได้ครับพี่นะจะได้เยอะอยู่

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Rath72 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #743 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 03:59:35 PM »

ตอนนี้เขมรไม่สามารถดึง แบเร่ต์ฟ้าเขามาร่วมวงด้วยได้เนื่องจากการกระทำของตัวเองที่เอากำลังพลและอาวุธไปไว้ในตัวปราสาท  อีกทั้งกองกำลังไทยยังไม่หลงกลตะลุยโต้กลับไปเหยียบหน้าเขมรถึงดินแดนพระยาละแวก  อาศัยเพียงแค่ลูกยาวที่มีความแม่นยำสูงก็สามารถกำราบกองทัพเขมรได้   มีไม่บ่อยหรอกครับ  ที่ปืนใหญ่ยิงคลุมพื้นที่สามารถ ทำให้ยุทธโทปกรณ์รบหลักอย่าง ปืนใหญ่  รถถัง หรือแม้แต่ระบบจรวดหลายลำกล้องที่สามรกถเคลื่อนที่ได้อย่างรวดเร็วเสียหายได้เป็นจำนวนมากขนาดนี้  แสดงให้เห็นว่า  กองทัพ  รู้  มาก่อนว่า กองกำลังเขมรวางกำลังตรงจุดไหน  เมื่อโดนตีโต้จะไปอยู่ตรงจุดใด   จึงสามราถตรึงและสร้างความเสียหายอย่างหนักให้แก่กองทัพเขมรได้  แค่การปะทะ(ไม่ใช่สงครามเต็มรูปแบบ)เพียงสี่วัน สามารถสร้างความเสียหายได้ขนาดนั้น(ตามที่กล่าวอ้าง)

ขอเดาว่า  เขมรจะยังไม่โจมตีเราในเร็ววันนี้  อย่างน้อยก็หนึ่งสัปดาห์  เพื่อวิเคราะห์สถานการณ์ความได้เปรียบของตนเองก่อน   เมื่อใดที่ฮุนเซนคิดว่าตนเองได้เปรียบเม่อไร  เสียงปืนจะดังขึ้นอีกครังครับ

สำนักข่าวโคมลอยละล่อง  เดาไปเรื่อยเปื่อย... Cheesy

สำนักข่าวโคมลอยนี้ดีจังแฮะ ติดตามอ่านมานานแล้ว  Grin

สมัครสมาชิกเสียกี่บาทครับ  Grin
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #744 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 04:01:19 PM »

รวบกวนนิดนึง ช่วยแก้ไขหน่อย "ตระกูลฮุน" เป็นนามสกุลเจ้านายใหญ่ผมที่ SCG ครับ

ไม่มีปัญหาครับ
แต่ที่คุณอ้างอิงมาช่วยแก้ด้วยนะครับ เพราะผมแก้ไม่ได้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #745 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 04:09:20 PM »

แก้เครียดครับ Grin Grin  เห็นมีหมู่บ้านใหม่เปิดรับจองสำหรับทหารเขมรที่ข้ามพรมแดนมาเท่านั้นนะครับ  ลองฟังโฆษณาได้ คิก คิก คิก คิก

http://charyen.com/jukebox/play.php?id=6971

http://www.charyen.com/jukebox/play.php?id=6999  <<<อันนี้ครับอันแรกผิด 5555

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 04:14:12 PM โดย ขุนช้าง-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #746 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 04:13:40 PM »

อยากเข้าไปดูลิ้งค์ แต่ไม่มีเวลา
แทคติคอล ยูเอวีของเรา พิสัยบินไกลไหมครับ
พวกควบคุมด้วยวิทยุ มักมีข้อด้อยเมื่อไกลจากผู้ตควบคุม
ผู้ควบคุมจะคาดเดาสภาวะอากาศที่เครื่องบินอยู่ได้ยาก

น่ามีระเบิดทำลายตัวเองด้วยนะ แบบบินไปแล้วน้ำมันกลับไม่พอ
ทิ้งดิ่งแล้วบึ้ม....

แล้วคนบังคับต้องคอยระวังอาวุธอะไรเล่าครับ... เข้าใจว่าเขมรมันก็คงจ้องสอยแน่ๆ...
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #747 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 04:14:55 PM »

ไม่มีปัญหาครับ
แต่ที่คุณอ้างอิงมาช่วยแก้ด้วยนะครับ เพราะผมแก้ไม่ได้

แก้ไขเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณมากครับ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #748 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 04:19:26 PM »

อยากเข้าไปดูลิ้งค์ แต่ไม่มีเวลา
แทคติคอล ยูเอวีของเรา พิสัยบินไกลไหมครับ
พวกควบคุมด้วยวิทยุ มักมีข้อด้อยเมื่อไกลจากผู้ตควบคุม
ผู้ควบคุมจะคาดเดาสภาวะอากาศที่เครื่องบินอยู่ได้ยาก

น่ามีระเบิดทำลายตัวเองด้วยนะ แบบบินไปแล้วน้ำมันกลับไม่พอ
ทิ้งดิ่งแล้วบึ้ม....

แล้วคนบังคับต้องคอยระวังอาวุธอะไรเล่าครับ... เข้าใจว่าเขมรมันก็คงจ้องสอยแน่ๆ...

น่าจะเน้นจำนวนเยอะเป็นหลักครับ  แบบบินเต็มฟ้าเลย   Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 06:26:34 PM โดย ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
thmc
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #749 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 04:48:59 PM »

มัน realtime ไหมครับ

ใครขับเรือดำน้ำ ทะลุกำแพงเสียงได้บ้าง
อิอิ
หน้า: 1 ... 47 48 49 [50] 51 52 53 ... 158
  พิมพ์