เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 04:28:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 52 53 54 [55] 56 57 58 ... 158
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทหารไทยปะทะเขมร เขาพระวิหาร ภูมะเขือ และแนวชายแดน สุรินทร์ บุรีรัมย์(4 ก.พ.54)  (อ่าน 337489 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #810 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 10:44:02 AM »

ได้สัมปทานแล้วเขาจะกล้าลงมือขุดในพื้นที่ปัญหาเหรอครับเพราะตึงเคีรยดขนาดนี้กันอยู่

หากจะขุดให้ได้ จะต้องอัดให้ไม่เห็นเรือรบไทยป้วนเปี้ยนในผืนน้ำแถบนั้นครับ... นั่นเลยเป็นคำตอบว่าทำไมฝรั่งเศสถึงได้หนุนเขมร และทำไมเขมรถึงได้กล้าซ่าส์ครับ...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #811 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 11:02:26 AM »

ได้สัมปทานแล้วเขาจะกล้าลงมือขุดในพื้นที่ปัญหาเหรอครับเพราะตึงเคีรยดขนาดนี้กันอยู่

หากจะขุดให้ได้ จะต้องอัดให้ไม่เห็นเรือรบไทยป้วนเปี้ยนในผืนน้ำแถบนั้นครับ... นั่นเลยเป็นคำตอบว่าทำไมฝรั่งเศสถึงได้หนุนเขมร และทำไมเขมรถึงได้กล้าซ่าส์ครับ...

ประวัติศาสตร์รอบใหม่เจอฝรั่งเศสอีกรอบคราวนี้เราอย่าไปยอมมัน มันมาไกลคงรบกันไหว
พันธมิตรประเทศเราพอมีก็พอยันกันได้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #812 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 11:03:40 AM »

ผมไม่อยู๋หลายวัน... นับตั้งแต่วันที่ตั้งกระทู้... กลับมาเช้าวันจันทร์... ตามอ่านเพิ่งจะทันตะกี๊นี้เองครับ... ขอบคุณสำหรับโพสต์จากหลายๆ ท่านที่ได้เปิดวิสัยทัศน์ครับ... ไหว้

นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #813 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 11:21:14 AM »

แย่แล้ว เพิ่งซื้อรถเปอร์โยต์ มาด้วย....

เดี๋ยวเอาไปเผาประท้วงหน้าสถานฑูตดีกว่า....

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #814 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 11:33:41 AM »

เอาข่าวเก่ามาให้อ่านครับ... สรุปว่าเขมรอาศัยช่วงไทยชุลมุนปีที่แล้ว ออกสัมปทานน้ำมันให้บริษัทต่างชาติไปแล้วหลายครับ, สัมปทานส่วนใหญ่บริษัทฝรั่งเศสได้ไป(Total) มีส่วนน้อยบางส่วน USA.(เชฟร่อน)ได้ไปครับ...

ที่แสบคือเป็นสัมปทานอยู่ในเขตทับซ้อนเสียด้วย...

ปล. ท่านที่ชอบ"ตอดนิดตอดหน่อย"พยายามลากกระทู้เข้า"สงครามเสื้อสี"ในประเทศ, น่าจะไปตอดในห้องการเมืองนะครับ... ยามนี้นี้ควรให้กำลังใจคนไทยที่กำลังทำงานอยู่ หากจะติจะก่อ ควรระบุเหตุผลด้วยนะครับ...

Ha Ha  ฮา  ยายตามมาฮา  กับพี่สมชาย น๊ะจ๊ะ  ฮา

"ฮุนเซน"  ยายไม่พูดถึงเขาน๊ะคร๊า  ใครเอาเงินมาให้  ยายว่า เขาก็รับหมดอ่ะคร๊า  ฮา

แต่ทำมัย  บริษัทข้ามชาติยักษ์ใหญ่  เกี่ยวกับพลังงาน  ที่มีสายสัมพันธ์ระดับเบิ้ม  ของยุโรปและอเมริกา
เขาถึง  ดั้นด้นเข้าไปเขมร  ขอสัมประทานจาก "ฮุนเซน" 

เขามีความเชื่อ  หรือมั่นใจ  ในการลงทุนหลายๆล้านดอลล่าร์  อย่างใดคร๊า  ฮา

ยายคิดว่าเขาคงไม่เสี่ยงที่จะนำธุรกิจ  ไปยืนอยู่บนความไม่แน่นอนคร๊า

ยายไม่ได้กวนน๊ะคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #815 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 11:34:33 AM »

ให้มันมาเลยครับฝรั่งเศส เศสฝรั่งนี้ แท่นขุดเจาะน้ำมันTOTALจะได้ลิ้มรสจรวด Exocet Missile ของมันที่ขายให้เรา เหมือนที่อังกฤษได้ลิ้มรสเมื่อคร่าสงครามฟอล์คแลนด์เมื่อปี2525  เหมือคำพังเพยเราที่ว่า"ดาบนั้นคืนสนอง"  Grin หลงรัก เยี่ยม คิก คิก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #816 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 11:36:44 AM »

มานั่งคิดเล่นๆ ไทยเราทันเกมฮุนซวยแค่ไหนนะครับ

ฮุนซวย ป่าวประกาศมันคือสงครามไม่ใช่การปะทะ     แต่ไทยเขมรมีการเปิดด่านค้าขายในจังหวัดอื่น

ทหารเขมรเจตนายิงเข้าพื้นที่ประัชาชนหมู่บ้านของไทย   บอกเพื่อปกป้องอธิปตัย        ไทยยิงเข้าใส่แต่จุดรวมพลของทหารเขมร  

ฮุนซวย  พูดแต่เรื่องรบเรื่องสงคราม      นายกไทยพูดแต่การเจรจา

ที่เหลือยังคิดไม่ออก Cheesy Cheesy Cheesy

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #817 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 11:39:16 AM »

เอาข่าวเก่ามาให้อ่านครับ... สรุปว่าเขมรอาศัยช่วงไทยชุลมุนปีที่แล้ว ออกสัมปทานน้ำมันให้บริษัทต่างชาติไปแล้วหลายครับ, สัมปทานส่วนใหญ่บริษัทฝรั่งเศสได้ไป(Total) มีส่วนน้อยบางส่วน USA.(เชฟร่อน)ได้ไปครับ...

ที่แสบคือเป็นสัมปทานอยู่ในเขตทับซ้อนเสียด้วย...

ปล. ท่านที่ชอบ"ตอดนิดตอดหน่อย"พยายามลากกระทู้เข้า"สงครามเสื้อสี"ในประเทศ, น่าจะไปตอดในห้องการเมืองนะครับ... ยามนี้นี้ควรให้กำลังใจคนไทยที่กำลังทำงานอยู่ หากจะติจะก่อ ควรระบุเหตุผลด้วยนะครับ...

Ha Ha  ฮา  ยายตามมาฮา  กับพี่สมชาย น๊ะจ๊ะ  ฮา

"ฮุนเซน"  ยายไม่พูดถึงเขาน๊ะคร๊า  ใครเอาเงินมาให้  ยายว่า เขาก็รับหมดอ่ะคร๊า  ฮา

แต่ทำมัย  บริษัทข้ามชาติยักษ์ใหญ่  เกี่ยวกับพลังงาน  ที่มีสายสัมพันธ์ระดับเบิ้ม  ของยุโรปและอเมริกา
เขาถึง  ดั้นด้นเข้าไปเขมร  ขอสัมประทานจาก "ฮุนเซน"  

เขามีความเชื่อ  หรือมั่นใจ  ในการลงทุนหลายๆล้านดอลล่าร์  อย่างใดคร๊า  ฮา

ยายคิดว่าเขาคงไม่เสี่ยงที่จะนำธุรกิจ  ไปยืนอยู่บนความไม่แน่นอนคร๊า

ยายไม่ได้กวนน๊ะคร๊า  ฮา

คุยกับไทย ไม่รู้ว่าคนไหนเป็น"ตัวจริง"ไงครับ...
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #818 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 11:41:00 AM »

ขอตามเก็บความรู้นะครับและขอบพระคุณทุกกระทู้ครับ  ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #819 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 11:48:55 AM »

Ha Ha  ฮา  ยายตามมาฮา  กับพี่สมชาย น๊ะจ๊ะ  ฮา

"ฮุนเซน"  ยายไม่พูดถึงเขาน๊ะคร๊า  ใครเอาเงินมาให้  ยายว่า เขาก็รับหมดอ่ะคร๊า  ฮา

แต่ทำมัย  บริษัทข้ามชาติยักษ์ใหญ่  เกี่ยวกับพลังงาน  ที่มีสายสัมพันธ์ระดับเบิ้ม  ของยุโรปและอเมริกา
เขาถึง  ดั้นด้นเข้าไปเขมร  ขอสัมประทานจาก "ฮุนเซน" 

เขามีความเชื่อ  หรือมั่นใจ  ในการลงทุนหลายๆล้านดอลล่าร์  อย่างใดคร๊า  ฮา

ยายคิดว่าเขาคงไม่เสี่ยงที่จะนำธุรกิจ  ไปยืนอยู่บนความไม่แน่นอนคร๊า

ยายไม่ได้กวนน๊ะคร๊า  ฮา

คุยกับไทย ไม่รู้ว่าคนไหนเป็น"ตัวจริง"ไงครับ...

ไม่น่านะครับ ไทยมีระบบรัฐสภา การเจรจาการตกลงอะไร ถึงแม้เปลี่ยนรัฐบาลใหม่ข้อตกลงที่มาจากรัฐบาลเก่า
ก็ยังคงผูกพันธ์ถึงรัฐบาลใหม่ยังคงต้องดำเนินการต่อ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #820 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 11:49:23 AM »

เศรษฐกิจของผรั่งเศสเองก็ย่ำแย่อยู่น้อ

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #821 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 11:51:28 AM »

บริษัท ยักษ์ใหญ่ของไทยก็อยู่ในเขมรเยอะนะครับ  Grin Grin ฮุนซวยน่าสั่งถล่มนะครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #822 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 11:58:53 AM »

... ข่าวแว่วๆ จากพื้นที่ ... พลจอบหลอย ของเราทำงานหนัก ครับ ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
พจล.=พตน. หรือเปล่า?

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #823 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 12:02:00 PM »

เศรษฐกิจของผรั่งเศสเองก็ย่ำแย่อยู่น้อ
France GDP Growth Rate
The Gross Domestic Product (GDP) in France expanded 0.40 percent in the third quarter of 2010 over the previous quarter. From 1978 until 2010, France's average quarterly GDP Growth was 0.49 percent reaching an historical high of 1.60 percent in June of 1978 and a record low of -1.60 percent in December of 2008. France is the second largest economy and second trading nation in Europe. France, as with many modern industrialized nations, has a large and diverse industrial base. Economic growth rates in France have been steady for decades due to conservative planning of the economy which in comparison to other western European countries is more centralized by the government in France. This page includes: France GDP Growth Rate chart, historical data and news.

Country   Interest Rate   Growth Rate   Inflation Rate   Jobless Rate   Current Account   Exchange Rate
France    1.00%   0.40%   1.70%   10.00%   -3   1.3600
http://www.tradingeconomics.com/Economics/GDP-Growth.aspx?Symbol=FRF

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #824 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 12:05:57 PM »

ไม่น่านะครับ ไทยมีระบบรัฐสภา การเจรจาการตกลงอะไร ถึงแม้เปลี่ยนรัฐบาลใหม่ข้อตกลงที่มาจากรัฐบาลเก่า
ก็ยังคงผูกพันธ์ถึงรัฐบาลใหม่ยังคงต้องดำเนินการต่อ

นั่นซิครับ ถ้าหากไม่มั่นใจบุคลิกนายกฯ ก็น่าจะมั่นใจรัฐสภาของไทย...

ทีนี้มันก็เลยมาถึงคำว่า"การเมืองไม่นิ่ง"ก็คือคนไทยต้องมั่นใจว่าคนที่"ทำดีล"ด้วยต้อง 1) เจรจาในฐานะตัวแทนประเทศไม่ใช่เพื่อก๊วนการเมือง(ไม่แอบไปเปิด บ/ช ที่เคย์แมน), 2) กล้าได้กล้าเสียไม่ลอยตัว Play Safty แต่ประเทศจม, 3) โปร่งใสและทันเกมส์มหาอำนาจ...

3 ข้อข้างบนนี่ถ้ามีได้ครบ... นายสมชายว่าคนไทยก็พร้อมสนับสนุนให้ต่างชาติเห็นว่าหาก"จบดีล"กับไทยแล้วคุ้มค่าครับ, Win-Win ทั้งเจ้าของบ่อและนักเลงโตเก็บค่าคุ้มครอง...

ตอนนี้นายสมชายมองอาแปะ+ไอ้กันครับ... เย้...
หน้า: 1 ... 52 53 54 [55] 56 57 58 ... 158
  พิมพ์