เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:22:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 53 54 55 [56] 57 58 59 ... 158
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทหารไทยปะทะเขมร เขาพระวิหาร ภูมะเขือ และแนวชายแดน สุรินทร์ บุรีรัมย์(4 ก.พ.54)  (อ่าน 336302 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #825 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 12:07:19 PM »

ไม่น่านะครับ ไทยมีระบบรัฐสภา การเจรจาการตกลงอะไร ถึงแม้เปลี่ยนรัฐบาลใหม่ข้อตกลงที่มาจากรัฐบาลเก่า
ก็ยังคงผูกพันธ์ถึงรัฐบาลใหม่ยังคงต้องดำเนินการต่อ

น้าดุนนึกถึงอนุสาวรีย์ตอม่อโฮปเวลล์เข้าไว้ครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #826 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 12:09:08 PM »

GDP ค่อนข้างคงที่เพราะวางแผนไว้แล้วแต่อัตราว่างงาน 10% เลยหรือครับ

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #827 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 12:09:38 PM »

เมื่อไม่กี่ปีที่ผ่านมา ตอนที่สถานพูตไทยในกัมพูชาโดนเผา
ไทยทีโอกาสเอาเครื่องปินไปปล่อยมอเตอร์ไซด์ไปซ้อมวิ่งแถวรันเวย์ สนามบินกัมพูชา
 Grin Grin Grin

ผมว่ารบกันไปแถวชายแดน แล้วเกิดมีเผาสถานฑูตไทยอีกรอบนะ  
จะได้เข้าฮอสกันเสียที

(ภาพประกอบของต่างชาติครับ)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #828 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 12:12:09 PM »

ไม่น่านะครับ ไทยมีระบบรัฐสภา การเจรจาการตกลงอะไร ถึงแม้เปลี่ยนรัฐบาลใหม่ข้อตกลงที่มาจากรัฐบาลเก่า
ก็ยังคงผูกพันธ์ถึงรัฐบาลใหม่ยังคงต้องดำเนินการต่อ

น้าดุนนึกถึงอนุสาวรีย์ตอม่อโฮปเวลล์เข้าไว้ครับ
จริงแฮะ รัฐบาลเราบอกเลิกเองหรือเอกชนบอกเลิกเองเพราะอะไรจำไม่ได้แล้ว
หรือว่าสัญญาเอกชนเอาเปรียบเกินไป

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #829 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 12:21:18 PM »

เมื่อวานนี้ได้คุยทางไกลกับคนลาวเรื่องอื่นแต่ลองถามความเห็นเขา เรื่องการปะทะระหว่างไทยกับเขมร 
ผลคือเขาว่าเรารังแกเขมรครับ....

อเสวนา จะ พาลานัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #830 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 12:23:31 PM »

จริงแฮะ รัฐบาลเราบอกเลิกเองหรือเอกชนบอกเลิกเองเพราะอะไรจำไม่ได้แล้ว
หรือว่าสัญญาเอกชนเอาเปรียบเกินไป

จำได้ไหม คุยกันกี่รัฐบาล
สร้างไปคุยไป พอลงตัวก็ยุบสภา
รัฐบาลใหม่มาก็ยักท่าไม่ให้สร้าง ต้องคุยกันอีก

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #831 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 12:30:50 PM »

รัฐบาลใหม่มาก็ยักท่าไม่ให้สร้าง ต้องคุยกันอีก

็Ha Ha  ฮา  ยายคิดว่าเกิดในสมัย "น้าชาติ" เป็นนายก  พี่หมึก อยุธยา เป็น รมต.คมนาคม

ในสัญญานั้นระบุ  หากมีข้อพิพาท  ให้ฟ้องร้อง  ที่ต่างประเทศ  คือ "ฮ่องกง"  ฮา
แล้วทั้งสองฝ่ายก็เห็นดีเห็นชอบ   ลงนามเสร็จสรรพ  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #832 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 12:31:27 PM »

เมื่อวานนี้ได้คุยทางไกลกับคนลาวเรื่องอื่นแต่ลองถามความเห็นเขา เรื่องการปะทะระหว่างไทยกับเขมร  
ผลคือเขาว่าเรารังแกเขมรครับ....

แสดงกว่าการทูตเราไปไม่ค่อยจะถึงไหนครับ  ต่างชาติจึงเข้าใจผิด ๆ  Cry

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #833 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 12:57:29 PM »

จริงๆ รอบๆบ้านเราเขาเห็นเราอยู่อีกฐานะหนึ่ง
ลองนึกถึงบ้าน4-5หลัง ในซอยเดียวกัน
มีบ้านเรามีฐานะที่สุด  พอมีเรื่องกะบ้านไหน
ที่เหลือที่อยู่ในฐานะเท่าๆกันก็จะเห็นใจกันแล้วไม่ชอบเรา

,ลูกชายโทน
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #834 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 12:59:57 PM »

... ข่าวแว่วๆ จากพื้นที่ ... พลจอบหลอย ของเราทำงานหนัก ครับ ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
พจล.=พตน. หรือเปล่า?
พลจอบหล่อย แท้จริงนั้น คือรบพิเศษ(สไนเปอร์)ครับ ผมก็ได้ข่าวแววๆมาแบบนั้นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #835 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 01:16:08 PM »

ขอบคุณครับ คิดว่าเป็นผู้ตรวจการณ์หน้าเสียอีก

ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #836 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 01:20:51 PM »

็Ha Ha  ฮา  ยายคิดว่าเกิดในสมัย "น้าชาติ" เป็นนายก  พี่หมึก อยุธยา เป็น รมต.คมนาคม

ในสัญญานั้นระบุ  หากมีข้อพิพาท  ให้ฟ้องร้อง  ที่ต่างประเทศ  คือ "ฮ่องกง"  ฮา
แล้วทั้งสองฝ่ายก็เห็นดีเห็นชอบ   ลงนามเสร็จสรรพ  ฮา

จำได้ว่าพรรคกิจสังคมครับ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #837 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 01:39:07 PM »

จริงๆ รอบๆบ้านเราเขาเห็นเราอยู่อีกฐานะหนึ่ง
ลองนึกถึงบ้าน4-5หลัง ในซอยเดียวกัน
มีบ้านเรามีฐานะที่สุด  พอมีเรื่องกะบ้านไหน
ที่เหลือที่อยู่ในฐานะเท่าๆกันก็จะเห็นใจกันแล้วไม่ชอบเรา
        เห็นด้วยในประเด็นนี้ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #838 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 01:40:03 PM »

บริษัท ยักษ์ใหญ่ของไทยก็อยู่ในเขมรเยอะนะครับ  Grin Grin ฮุนซวยน่าสั่งถล่มนะครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

พูดอย่างนี้เราเสียหายสิครับ Grin Grin Grin อย่างไรก็นับว่าไทย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
HOW
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #839 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 01:41:33 PM »

กัมพูชามีเครื่องบินด้วยเหรอครับ จากข่าวล่าสุดเมื่อกี้ครับ......

ด่วน!! พบเครื่องรบ 2 ลำ บินลาดตระเวนบริเวณแนวชายแดนเขาพระวิหาร
ข่าวทั่วไป หนังสือพิมพ์แนวหน้า -- พฤหัสบดีที่ 10 กุมภาพันธ์ 2554 13:22:11 น.
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เมื่อเวลา 13.00 น.ที่ผ่านมา ได้พบเครื่องบินรบไม่ทราบรุ่น จำนวน 2 ลำ บินลาดตระเวนบริเวณแนวชายแดนเขาพระวิหาร อำเภอกันทรลักษ์ จังหวัดศรีสะเกษ โดยการบินลาดตระเวนดังกล่าวบินอยู่ในน่านฟ้าไทย

หน้า: 1 ... 53 54 55 [56] 57 58 59 ... 158
  พิมพ์