เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:29:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 54 55 56 [57] 58 59 60 ... 158
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทหารไทยปะทะเขมร เขาพระวิหาร ภูมะเขือ และแนวชายแดน สุรินทร์ บุรีรัมย์(4 ก.พ.54)  (อ่าน 336661 ครั้ง)
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #840 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 01:45:40 PM »

กัมพูชามีเครื่องบินด้วยเหรอครับ จากข่าวล่าสุดเมื่อกี้ครับ......

ด่วน!! พบเครื่องรบ 2 ลำ บินลาดตระเวนบริเวณแนวชายแดนเขาพระวิหาร
ข่าวทั่วไป หนังสือพิมพ์แนวหน้า -- พฤหัสบดีที่ 10 กุมภาพันธ์ 2554 13:22:11 น.
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เมื่อเวลา 13.00 น.ที่ผ่านมา ได้พบเครื่องบินรบไม่ทราบรุ่น จำนวน 2 ลำ บินลาดตระเวนบริเวณแนวชายแดนเขาพระวิหาร อำเภอกันทรลักษ์ จังหวัดศรีสะเกษ โดยการบินลาดตระเวนดังกล่าวบินอยู่ในน่านฟ้าไทย

ได้มีการบินสกัดกั้นกันบ้างละครับ Angry

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #841 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 01:50:26 PM »

ถ้าบินอยู่น่านฟ้าไทยนี่น่าสอยให้ร่วง ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #842 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 01:52:00 PM »

กัมพูชามีเครื่องบินด้วยเหรอครับ จากข่าวล่าสุดเมื่อกี้ครับ......

ด่วน!! พบเครื่องรบ 2 ลำ บินลาดตระเวนบริเวณแนวชายแดนเขาพระวิหาร
ข่าวทั่วไป หนังสือพิมพ์แนวหน้า -- พฤหัสบดีที่ 10 กุมภาพันธ์ 2554 13:22:11 น.
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เมื่อเวลา 13.00 น.ที่ผ่านมา ได้พบเครื่องบินรบไม่ทราบรุ่น จำนวน 2 ลำ บินลาดตระเวนบริเวณแนวชายแดนเขาพระวิหาร อำเภอกันทรลักษ์ จังหวัดศรีสะเกษ โดยการบินลาดตระเวนดังกล่าวบินอยู่ในน่านฟ้าไทย

ได้มีการบินสกัดกั้นกันบ้างละครับ Angry

หรือว่า บิน มาเพื่อเรียก F-16........ Smiley

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #843 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 01:54:10 PM »

เครื่องเราเองหรือเปล่าครับ  แกวยังไม่เปลืองตัวตอนนี้หรอกครับ  ผลแน่นอนก่อนเขาถึงจะขยับ... Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
HOW
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #844 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 01:55:26 PM »

Updadte ล่าสุดครับ....

ไฟไหม้ป่าใกล้ "เขาพระวิหาร" ชาวบ้านวิ่งหนีตายวุ่น

รายงานสถานการณ์ ชายแดนไทย-กัมพูชา ล่าสุด ผู้สื่อข่าวสังเกตุเห็นกลุ่มควันบริเวณเขาพระวิหาร ซึ่งคาดว่าเป็นไฟไหม้ป่า แต่ยังไม่ทราบถึงสาเหตุที่แท้จริง ส่งผลให้ชาวบ้านในบริเวณดังกล่าว ต่างแตกตื่นหนีเอาชีวิตรอดกันอย่างอลหม่าน นอกจากนี้ เหนือน่านฟ้า มีเครื่องบินรบ F16 ซึ่งคาดว่า เป็นของไทยบินวนรอบๆ ตลอดเวลา

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #845 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 01:58:36 PM »

เมื่อไม่กี่ปีที่ผ่านมา ตอนที่สถานพูตไทยในกัมพูชาโดนเผา
ไทยทีโอกาสเอาเครื่องปินไปปล่อยมอเตอร์ไซด์ไปซ้อมวิ่งแถวรันเวย์ สนามบินกัมพูชา
 Grin Grin Grin

ผมว่ารบกันไปแถวชายแดน แล้วเกิดมีเผาสถานฑูตไทยอีกรอบนะ 
จะได้เข้าฮอสกันเสียที

(ภาพประกอบของต่างชาติครับ)

พี่ซับฯครับ..คราวที่แล้วผมเห็น แพนท้อม ผมรับไม่ได้ครับ...

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #846 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 01:59:41 PM »

Updadte ล่าสุดครับ....

ไฟไหม้ป่าใกล้ "เขาพระวิหาร" ชาวบ้านวิ่งหนีตายวุ่น

รายงานสถานการณ์ ชายแดนไทย-กัมพูชา ล่าสุด ผู้สื่อข่าวสังเกตุเห็นกลุ่มควันบริเวณเขาพระวิหาร ซึ่งคาดว่าเป็นไฟไหม้ป่า แต่ยังไม่ทราบถึงสาเหตุที่แท้จริง ส่งผลให้ชาวบ้านในบริเวณดังกล่าว ต่างแตกตื่นหนีเอาชีวิตรอดกันอย่างอลหม่าน นอกจากนี้ เหนือน่านฟ้า มีเครื่องบินรบ F16 ซึ่งคาดว่า เป็นของไทยบินวนรอบๆ ตลอดเวลา

จุดไฟเผาป่าเพื่อล่าสัตว์...แสดงว่าเสบีงกรังเริ่มร่อยหรอ  การส่งกำลังบำรุงไม่เต็มที่ ขวัญและกำลังใจแนวหน้าขาดแล้วครับ  เหลือแต่เรื่องการเมืองล่ะครับครานี้...

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #847 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 02:00:31 PM »

แฟนท่อมไหนครับ...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #848 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 02:08:34 PM »

ภาพข่าวเขมรเผาไทยครั้งที่แล้วมีภาพฮอนด้าแฟนท่อมจริงๆบนรันเวย์ประเทศเขมรขับขี่โดยทหารไทยที่ออกจาก C130. Smiley
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #849 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 02:08:51 PM »

จุดไฟเผาป่าเพื่อล่าสัตว์...แสดงว่าเสบีงกรังเริ่มร่อยหรอ  การส่งกำลังบำรุงไม่เต็มที่ ขวัญและกำลังใจแนวหน้าขาดแล้วครับ  เหลือแต่เรื่องการเมืองล่ะครับครานี้...
เผาป่านี่แหละการเมือง
แน่ใจว่าเขาเผาเพื่อล่าสัตว์  
ผมมองว่าเผาเพื่อให้ป่าโปร่งขึ้น ไม่มีที่ซุ่มซ่อนตัวของฝ่ายตรงข้าม เรื่องสัตว์เป็นอีกเรื่อง
ที่เขาอาจบอกนานาชาติว่า ทหารของเขาไม่มีเสบียง เลยต้องเผาป่าล่าสัตว์
จะเรียกคะแนนสงสารไปได้อีก

เหมือนกับเขาต้องสู้รบเพื่อบ้านเมือง ในขณะที่เราไม่มีข่าวว่าทหารไทยไปเผาป่าล่าสัตว์แน่ๆ
ถึงมี ใครเขาก็ไม่เชื่อ...

ว่าไปเรื่องนี้ ย้อนกลับไปที่กระดุมเม็ดแรกที่ติด
กระสุนนัดแรกที่ดังขึ้นที่ชายแดน กัมพูชาบอกว่าเห็นเรามีการเคลื่อนไหวกำลัง เลยยิง ถ้าจำไม่ผิดเป็นแบบนี้

ทีนี้เรามองกับตามหลักจิตวิทยา (ผมไม่ใช่ทหาร ขอให้หลักจิตวิทยา)
ถ้าบ้านผมกับกวาง รั้วติดกัน แต่มีเรื่องระหองระแหงมาตลอด
วันดีคืนดี เห็นคุณกวางมีเพื่อนมาบ้าน4-5คน ถามว่าผมกล้าเอาหินขว้างรั้วบ้านไหม?

เว้นแต่ว่าผมจะโทรเรียกพรรคพวกมาบ้าง
และแน่นอน ถ้าผมเรียกมา คงไม่เอาแค่4-5คนเท่ากวาง
ต้องมากกว่าเป็น6-7คน  ถึงกล้าซ่าส์ได้

สำหรับผมมองว่าข้อยกอ้างของกัมพูชาในการเปิดเกมส์ยิง ไม่สมเหตุทางหลักจิตวิทยา

แต่ละท่านลองๆนึกถึงใจท่านเอง ถ้าท่านเป็นผมหรือเป็นอีตากวาง ในกรณีตัวอย่างด้านบน...  Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 02:19:19 PM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #850 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 02:14:32 PM »

ผมเป็นคนเรียบร้อย  เพื่อนบ้านรักผมทุกคน... Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #851 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 02:20:17 PM »

ผมเป็นคนเรียบร้อย  เพื่อนบ้านรักผมทุกคน... Grin
แล้วบ้านที่มีลูกสาวล่ะ ได้ข่าวพ่อเขามานั่งขัดลูกซองหน้าบ้านทุกวัน

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #852 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 02:20:37 PM »

บริษัท ยักษ์ใหญ่ของไทยก็อยู่ในเขมรเยอะนะครับ  Grin Grin ฮุนซวยน่าสั่งถล่มนะครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

พูดอย่างนี้เราเสียหายสิครับ Grin Grin Grin อย่างไรก็นับว่าไทย
ก็ฮุนซวยบอกว่าสงครามนิครับพี่  Grin Grin Grin ถ้าสงครามจริง ก้ควรที่จะยึดสถานทูตไทย  เข้ายึดบริษัทไทยครับ  แหมฆ่าล้างประเทศเค้ายังทำมาแล้ว แค่นี้เองครับจิ๊บๆ คิก คิก คิก คิก  

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #853 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 02:21:54 PM »

เผาป่านี่แหละการเมือง
แน่ใจว่าเขาเปาเพื่อล่าสัตว์  
ผมมองว่าเผาเพื่อให้ป่าโปร่งขึ้น ไม่มีที่ซุ่มซ่อนตัวของฝ่ายตรงข้าม เรื่องสัตว์เป็นอีกเรื่อง
ที่เขาอาจบอกนานาชาติว่า ทหารของเขาไม่มีเสบียง เลยต้องเผาป่าล่าสัตว์
จะเรียกคะแนนสงสารไปได้อีก

... ช่วงนี้หน้าแล้งครับน้าซับฯ ... ไม่ต้องเผา ป่าก็โปร่งอยู่แล้ว ...  Grin Grin Grin

... มีการพบเห็นทหารเขมรออกล่าสัตว์ จนเกือบเข้าใจผิดยิงกันอีกรอบ ... รวมถึง มีการตระเตรียมเข้าปล้นสดมภ์ชาวบ้านฝั่งไทย โดนแบ่งเป็นหน่วยจรยุทธวนเวียนไปมา พบเห็นได้ตลอดแนว... เนื่องจากเสบียงขาดแคลนและการส่งกำลังบำรุงที่ลำบากล่าช้า ... มีการวิทยุข้ามฝั่งมาขอเสบียงจากฝ่ายเรา ... เพราะเขมรรู้ว่า ฝั่งเรามีสิ่งของบริจาคมากมายทุกวัน ... ข่าวสายทหาร ... ครับ

... ฝั่งเราก็มีการแจ้งเตือนชาวบ้านให้หลีกเลี่ยงการเดินทางในเส้นทางเสี่ยง ... พร้อมทั้งจัดชุด ชรบ./ ตชด. ออกเฝ้าระวังตลอดแนว ... มีการเบิกจ่ายอาวุธพร้อมกระสุน ให้ชุดชรบ. ตลอดทั้งวัน ... Cheesy Cheesy Cheesy

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #854 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 02:22:04 PM »

พี่ซัปจ๋า ลูกปืนใหญ่บ้านเรามีใช้เลเซอร์ปรับเข้าหาเป้างับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ (สงสัยคำแปงเหนื่อยแย่)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 02:26:47 PM โดย ขุนช้าง-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
หน้า: 1 ... 54 55 56 [57] 58 59 60 ... 158
  พิมพ์