เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 04:33:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 60 61 62 [63] 64 65 66 ... 158
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทหารไทยปะทะเขมร เขาพระวิหาร ภูมะเขือ และแนวชายแดน สุรินทร์ บุรีรัมย์(4 ก.พ.54)  (อ่าน 337884 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #930 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 09:36:34 AM »

“สุรชาติ บำรุงสุข” เลอะเทอะครับ... แตกประเด็นย่อยชวนให้เถียงเป็นรากแก้วรากแขนง จนลืมประเด็นหลักว่า"ใครง้อใคร"ครับ...

เรื่องปราสาทพระวิหารนน่ะ มันอยู่ตรงนั้นจนนิ่งได้ตั้งแต่ 2505 แล้ว... แต่ที่เขมรมันเสียงดังเอาช่วงนี้ ก็เพราะมันมีน้ำมันดิบ เอาไว้เคาะกะลาเรียกพวกครับ...

เรื่องแผนที่ เรื่องสัญญาปักปันเขตแดนน่ะ มันเรื่องจิ๊บจ้อยครับ... ถ้ามันง้อเราซะอย่าง เราขอตกลงใหม่ก็ได้ครับ...

แต่เขมรมันรู้ว่าเรามีปัญหาภายในประเทศ 2 เรื่องคือ 1) นักการเมืองขี้โกง, 2) คนไทยแตกความสามัคคีเพราะมองไม่เห็นภาพรวมครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #931 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 09:37:07 AM »

555  ปัญหาก็คือ  อยากกินเงียบๆ  ทำอะไรเงียบๆ  ได้ตังค์เงียบๆ ไงครับ... ขำก๊าก ขำก๊าก

ประเด็นหลักเลยครับ...
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #932 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 09:47:37 AM »

“สุรชาติ บำรุงสุข” เลอะเทอะครับ... แตกประเด็นย่อยชวนให้เถียงเป็นรากแก้วรากแขนง จนลืมประเด็นหลักว่า"ใครง้อใคร"ครับ...

เรื่องปราสาทพระวิหารนน่ะ มันอยู่ตรงนั้นจนนิ่งได้ตั้งแต่ 2505 แล้ว... แต่ที่เขมรมันเสียงดังเอาช่วงนี้ ก็เพราะมันมีน้ำมันดิบ เอาไว้เคาะกะลาเรียกพวกครับ...

เรื่องแผนที่ เรื่องสัญญาปักปันเขตแดนน่ะ มันเรื่องจิ๊บจ้อยครับ... ถ้ามันง้อเราซะอย่าง เราขอตกลงใหม่ก็ได้ครับ...

แต่เขมรมันรู้ว่าเรามีปัญหาภายในประเทศ 2 เรื่องคือ 1) นักการเมืองขี้โกง, 2) คนไทยแตกความสามัคคีเพราะมองไม่เห็นภาพรวมครับ...

ปัญหาหลักของเราคือ "นักการเมืองขี้โกง"  ครับ   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #933 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 09:48:52 AM »

ผมแฟนคลับ..นายสมชาย(ฮา)ครับ....เย้

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Noppadol
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #934 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 09:51:36 AM »

ผมแฟนคลับ..นายสมชาย(ฮา)ครับ....เย้

ผมด้วยคนครับ
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #935 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 09:52:10 AM »

สรุปแล้ว อะไรอะไร แล้วก็เป็นต่อเขมร แล้วเหตุไฉน รัฐบาลไทยทุกยุค ทุกสมัย ถึงต้องยอมเขมร ปล่อยให้มันทำอยู่ข้างเดียว 
คนไทย เข้าเขมร โดนข้อหาบุกรุก ยี๊
คนเขมรเข้าไทย จะมาเมื่อไหร่ก็ได้ เดี๋ยวนี้เขมรเต็มบ้านเต็มเมือง ทำไมไม่เนรเทศมันไปให้หมด เยี่ยม
อะไรก็เขมร อะไรก็พม่า อะไรก็ลาว ต่อไปคนไทยจะทำอะไรเป็นมั๊ยเนี่ย อ๋อย
ตอนนี้ เขมรถล่มไทย สิ่งที่เราต้องการคือ กำลังใจสู่บรรดานักรบชายแดนของเรา รัฐบาลของเรา เพื่อหาแนวทางแก้ไขปัญหา
อย่างสหรัฐหรือชาติตะวันตกหลายๆชาติ เวลาที่ประสบปัญหาภายใน ทั้งฝ่ายค้าน ฝ่ายรัฐบาลจะหันมาคุยกัน เอาเรื่องค้านไว้ทีหลัง 
แต่เหตุไฉน ฝ่ายค้านของไทย ถึงขยันลากใส้ของประเทศตนเองมาถล่มรัฐบาล แทนที่จะหันมาช่วยกัน
แบบนี้ บางเรื่อง เช่นความเคลื่อนไหวของรัฐบาล ของกองทัพ ฝ่ายค้านไม่เอาไปเปิดเผยให้เขมรรู้หมดเหรอ ตกใจ
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #936 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 10:03:36 AM »

"อย่างสหรัฐหรือชาติตะวันตกหลายๆชาติ เวลาที่ประสบปัญหาภายใน ทั้งฝ่ายค้าน ฝ่ายรัฐบาลจะหันมาคุยกัน เอาเรื่องค้านไว้ทีหลัง
แต่เหตุไฉน ฝ่ายค้านของไทย ถึงขยันลากใส้ของประเทศตนเองมาถล่มรัฐบาล แทนที่จะหันมาช่วยกัน"

ตอน รบกับอีรัก ผู้นำฝ่ายค้านของอเมริกา ออกมาบอกสมาชิกพรรคเลยว่าต้องให้ความร่วมมือ ประธานาธิบดี ของไทยเราบอกได้โอกาสแล้วเหยียบมันเลย อิอิ.............

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #937 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 10:06:46 AM »

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #938 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 10:16:16 AM »

"อย่างสหรัฐหรือชาติตะวันตกหลายๆชาติ เวลาที่ประสบปัญหาภายใน ทั้งฝ่ายค้าน ฝ่ายรัฐบาลจะหันมาคุยกัน เอาเรื่องค้านไว้ทีหลัง
แต่เหตุไฉน ฝ่ายค้านของไทย ถึงขยันลากใส้ของประเทศตนเองมาถล่มรัฐบาล แทนที่จะหันมาช่วยกัน"

ตอน รบกับอีรัก ผู้นำฝ่ายค้านของอเมริกา ออกมาบอกสมาชิกพรรคเลยว่าต้องให้ความร่วมมือ ประธานาธิบดี ของไทยเราบอกได้โอกาสแล้วเหยียบมันเลย อิอิ.............
ฝ่ายแค้นประเทศสารขันธ์ ทำงาน ประสานกับนอกประเทศครับ พวกเดียวกัน

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #939 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 10:27:36 AM »

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Hariwake
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #940 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 10:46:06 AM »

ส่งกำลังใจ ให้นักรบไทยทุกท่านครับ หลงรัก หลงรัก
Eka นายเอกา+รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #941 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 11:34:06 AM »

ผมคิดนะครับ ชาวบ้านยังไม่ทราบว่าใต้อ่าวไทยมีน้ำมัน ทำไมไม่ประชาสัมพันธ์ไปเสียเลยล่ะครับว่าที่ไอ้ ฮุน(หมาไม่)ทาน มันต้องการรบ ไม่ใช่เพราะมันต้องการปราสาทมรดกโลกอะไรนั่น(ในสายตามันผมว่าตัวปราสาทมีค่าไม่ต่างจากเศษอิฐ ไม่อย่างนั้นมันคงไม่เอาทหารและอาวุธไปไว้ในนั้น) แต่เพราะมันต้องการน้ำมันภายใต้พื้นที่ทับซ้อนในอ่าวไทยคนเดียว  โดยขายสัมปทานให้ฝรั่ง... ชาวบ้านเขมรไม่ได้ผลประโยชน์อะไรเลยต้องเร่มาขอทานในไทยอย่างเดียว ส่วนคนไทยถ้าปล่อยให้เขมรมันทำสำเร็จก็..... 
ถ้าไทยมีรัฐบาลที่มีธรรมาภิบาล คิดดูนะครับทั้ง สาธารณูประโภค ความเป็นอยู่ การขนส่งจะดีขึ้นแค่ใหน หรือที่ไม่ออกข่าวเพราะต้องการให้เงียบๆ  พอฝุ่นหายตลบก็ ฮุปไว้แบ่งกันเองกับพวกนักกินเมืองแค่ไม่กี่คน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ถ้าผิดกฎทาง เวป แจ้งมาได้เลยครับ ยินดีรบความเห็นครับ  ไหว้
555  ปัญหาก็คือ  อยากกินเงียบๆ  ทำอะไรเงียบๆ  ได้ตังค์เงียบๆ ไงครับ... ขำก๊าก ขำก๊าก
โดนใจเอาไปคนละ+1 ครับท่าน เยี่ยม
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #942 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 11:46:41 AM »

SIG-Sauer SSG 3000 (ขนาด 7.62 x 51 มม.)

Barrett M82 .50 BMG (12.7x99mm NATO)

ถ้ามันยิงเข้ามาอีก  ส่งสไนเปอร์เราไปยิงกะบาลมันเลยครับ  กองทัพบกเรามีตัวนี้อยู่ (ตัวบน)

ตัวล่างเป็นของกองทัพเรือขอยืมมาใช้คงไม่มีปัญหา   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #943 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 12:06:02 PM »

Ha Ha  ฮา ยายเพิ่งแวะไปดู "มติชน"  ที่เขาเพิ่งจะเอาข่าวชิ้นนี้มาลง ฮา
ยายไม่สามารถรับประกันข้อความทั้งหมดได้  ว่า "ถูก" หรือ "ผิด" เพียงใด คร๊า

เพราะยาย  "โง่"  กว่า อาจารย์  ที่เขียนเยอะ  แต่เขาก็เป็นคน "ไทย"  เหมือนยายคร๊า  ฮา

แต่อยากจะแนะนำให้อ่าน  แล้วนำมาคิด คร๊า  ฮา

http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1297337814&grpid=01&catid=&subcatid=

พื้นที่เป็นของเรา ปราสาทเป็นของเขา ก็ให้เขาย้ายปราสาทไปไม่ดีกว่าเหรอยาย
หรือจะประเคนที่แถวนั้นให้เข้าไปด้วย

ถ้ารู้ตัวว่าโง่ ก็เงียบเสียซักเรื่องคงไม่มีใครว่ามั้งจ๊ะยายจ๋า  ยิ้มีเลศนัย

็Ha Ha  ฮา  คร๊า   ยายอ่านแล้ว  "ผะอืด ผะอม"  คร๊า  ฮา

ยายไปหา  "ข้าวโพดคั่ว"  กินดีกว่า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Noppadol
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #944 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 12:22:53 PM »

ภาพจาก เอพี  เผยแพร่ไปทั่วโลก  A Thai army tank is unloaded from a low loader at a paramilitary camp in Sri Sak Ket province February 9, 2011.

พึ่งสังเกตุเห็น ปืนกลที่ติดในป้อมเล็กเค้าไม่ติดมาด้วยหรือครับ
หน้า: 1 ... 60 61 62 [63] 64 65 66 ... 158
  พิมพ์