เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:28:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 64 65 66 [67] 68 69 70 ... 158
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทหารไทยปะทะเขมร เขาพระวิหาร ภูมะเขือ และแนวชายแดน สุรินทร์ บุรีรัมย์(4 ก.พ.54)  (อ่าน 336612 ครั้ง)
rambo1th
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #990 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 08:40:24 PM »

อะไรเอ่ย คบเช้า ชั่วเพล
Rath72 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #991 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 08:40:58 PM »

พวกเขมรโพ้นทะเลในอเมริกาครับพวกนี้แสบสุดๆ
แสบจริงๆครับพี่พวกนี้เอ๋แต่ถ้ามันรักประเทศมันจริงแล้วไปอยู่เมกาทำไมเนอะทำไมไม่กลับมากอบกู้บ้านมัน เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

น่าจะเป็นรุ่นลูกรุ่นหลานแล้วครับไปกันตั้งแต่สมัยสงครามฆ่าล้างเผ่าพันธ์นั่นแหละ

พวกนี้เก่งหน้าคอมมากครับพี่ Grin

ผมเคยอ่านในยูทิวบ์ที่พวกนี้ออกมาด่าไทยปาวๆ มีฝรั่งยุโรปคนนึง (น่าจะเป็นฝรั่งจริง) ออกมาเขียนว่า เห็นแต่เขมรที่อยู่อเมริกาออกมาด่า ถ้ารักชาติจริงทำไมไม่กลับประเทศไปช่วยรบ หรืออย่างน้อยก็ไปช่วยพัฒนาประเทศ หรือว่าพ่อแม่รักความสุขสบายของตัวเองมากกว่าถึงได้หนีมาเสวยสุขอยู่ในอเมริกา

หลังจากนั้น ไม่มีใครมาโพสต์ต่ออีกนาน  Grin

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #992 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 08:41:24 PM »

พวกเขมรโพ้นทะเลในอเมริกาครับพวกนี้แสบสุดๆ
แสบจริงๆครับพี่พวกนี้เอ๋แต่ถ้ามันรักประเทศมันจริงแล้วไปอยู่เมกาทำไมเนอะทำไมไม่กลับมากอบกู้บ้านมัน เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
ถะถะถะถะถูกต้องนะครับ  ถ้าอยากให้มันโกรธหัวฟัดหัวเหวี่ยงถามมันซิว่า  รักมากก็กลับไปพัฒนาประเทศมันซิ   แต่ล่ะคนที่อยู่ที่นั่นต่างก็วิ่งหางจุกตูดหนีออกนอกประเทศกันทั้งนั้น ฮาาาาาาาาาาาาา
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #993 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 08:43:45 PM »

อะไรเอ่ย คบเช้า ชั่วเพล
คนจันท์ตราดพูดกันมานานคบกับเขมรคบกันใด้แค่ช่วงระยะเวลาเจ็บเยี่ยวเท่านั้นเรื่องจริงครับเพราะหลายๆคนโดนมากับตัวเอง.
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #994 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 08:43:52 PM »

SIG-Sauer SSG 3000 (ขนาด 7.62 x 51 มม.)

Barrett M82 .50 BMG (12.7x99mm NATO)

ถ้ามันยิงเข้ามาอีก  ส่งสไนเปอร์เราไปยิงกะบาลมันเลยครับ  กองทัพบกเรามีตัวนี้อยู่ (ตัวบน)

ตัวล่างเป็นของกองทัพเรือขอยืมมาใช้คงไม่มีปัญหา   Grin

Grin M82 ทบ. มีใช้นานแล้วครับ และเป็นหน่วยแรกที่มีใช้ครับ Grin

อืม อยากให้มันปล่อยกระสุนไปเข้าฝันในหัวไอ้เฮงซวยจัง Grin
คนซ่อมทางรถไฟ--->trackmam 52
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #995 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 08:48:17 PM »

SIG-Sauer SSG 3000 (ขนาด 7.62 x 51 มม.)

Barrett M82 .50 BMG (12.7x99mm NATO)

ถ้ามันยิงเข้ามาอีก  ส่งสไนเปอร์เราไปยิงกะบาลมันเลยครับ  กองทัพบกเรามีตัวนี้อยู่ (ตัวบน)

ตัวล่างเป็นของกองทัพเรือขอยืมมาใช้คงไม่มีปัญหา   Grin

Grin M82 ทบ. มีใช้นานแล้วครับ และเป็นหน่วยแรกที่มีใช้ครับ Grin

อืม อยากให้มันปล่อยกระสุนไปเข้าฝันในหัวไอ้เฮงซวยจัง Grin

มันจะไม่ฝังสิครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #996 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 08:50:11 PM »

ถ้ามันยิงเข้ามาอีก  ส่งสไนเปอร์เราไปยิงกะบาลมันเลยครับ  กองทัพบกเรามีตัวนี้อยู่ (ตัวบน)

ตัวล่างเป็นของกองทัพเรือขอยืมมาใช้คงไม่มีปัญหา   Grin

โดนหัวคงไม่ฝังละครับกระบอกนี้... คงหลุดหายไปเลย... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #997 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 09:04:36 PM »

ถะถะถะถะถูกต้องนะครับ  ถ้าอยากให้มันโกรธหัวฟัดหัวเหวี่ยงถามมันซิว่า  รักมากก็กลับไปพัฒนาประเทศมันซิ   แต่ล่ะคนที่อยู่ที่นั่นต่างก็วิ่งหางจุกตูดหนีออกนอกประเทศกันทั้งนั้น ฮาาาาาาาาาาาาา

ไหว้นี่แหละคนแนะนำผมเข้าวงการนั้น คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #998 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 09:09:30 PM »

ถะถะถะถะถูกต้องนะครับ  ถ้าอยากให้มันโกรธหัวฟัดหัวเหวี่ยงถามมันซิว่า  รักมากก็กลับไปพัฒนาประเทศมันซิ   แต่ล่ะคนที่อยู่ที่นั่นต่างก็วิ่งหางจุกตูดหนีออกนอกประเทศกันทั้งนั้น ฮาาาาาาาาาาาาา

ไหว้นี่แหละคนแนะนำผมเข้าวงการนั้น คิก คิก
เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

น่าจะเป็นรุ่นลูกรุ่นหลานแล้วครับไปกันตั้งแต่สมัยสงครามฆ่าล้างเผ่าพันธ์นั่นแหละ

พวกนี้เก่งหน้าคอมมากครับพี่ Grin

ผมเคยอ่านในยูทิวบ์ที่พวกนี้ออกมาด่าไทยปาวๆ มีฝรั่งยุโรปคนนึง (น่าจะเป็นฝรั่งจริง) ออกมาเขียนว่า เห็นแต่เขมรที่อยู่อเมริกาออกมาด่า ถ้ารักชาติจริงทำไมไม่กลับประเทศไปช่วยรบ หรืออย่างน้อยก็ไปช่วยพัฒนาประเทศ หรือว่าพ่อแม่รักความสุขสบายของตัวเองมากกว่าถึงได้หนีมาเสวยสุขอยู่ในอเมริกา

หลังจากนั้น ไม่มีใครมาโพสต์ต่ออีกนาน  Grin

คิก คิก คิก คิก คิก คิกแต่ละท่าน แชมฟูนะสระผม แต่ตอบมาแต่ละท่านสะใจ....... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #999 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 09:31:50 PM »

ถ้ามันยิงเข้ามาอีก  ส่งสไนเปอร์เราไปยิงกะบาลมันเลยครับ  กองทัพบกเรามีตัวนี้อยู่ (ตัวบน)

ตัวล่างเป็นของกองทัพเรือขอยืมมาใช้คงไม่มีปัญหา   Grin

โดนหัวคงไม่ฝังละครับกระบอกนี้... คงหลุดหายไปเลย... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หัวหลุดหายไปเลยเหรอ โอย...จะเป็นลม สยองจัง ช่วยพยุง หิ้วปีกหน่อย แข้งขาอ่อนแล้วโว้ย
HoroHoro
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #1000 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 09:37:04 PM »

ขอ คำถามนึง ครับพี่ ถ้า แกเกิดลื่นตกบันไดขึ้นมา 1ใน3 ที่พยุง ใครจะ ซวย ที่สุด ครับ

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1001 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 10:19:36 PM »

Ha Ha  ฮา ยายเพิ่งแวะไปดู "มติชน"  ที่เขาเพิ่งจะเอาข่าวชิ้นนี้มาลง ฮา
ยายไม่สามารถรับประกันข้อความทั้งหมดได้  ว่า "ถูก" หรือ "ผิด" เพียงใด คร๊า

เพราะยาย  "โง่"  กว่า อาจารย์  ที่เขียนเยอะ  แต่เขาก็เป็นคน "ไทย"  เหมือนยายคร๊า  ฮา

แต่อยากจะแนะนำให้อ่าน  แล้วนำมาคิด คร๊า  ฮา

http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1297337814&grpid=01&catid=&subcatid=

พื้นที่เป็นของเรา ปราสาทเป็นของเขา ก็ให้เขาย้ายปราสาทไปไม่ดีกว่าเหรอยาย
หรือจะประเคนที่แถวนั้นให้เข้าไปด้วย

ถ้ารู้ตัวว่าโง่ ก็เงียบเสียซักเรื่องคงไม่มีใครว่ามั้งจ๊ะยายจ๋า  ยิ้มีเลศนัย

็Ha Ha  ฮา  คร๊า   ยายอ่านแล้ว  "ผะอืด ผะอม"  คร๊า  ฮา

ยายไปหา  "ข้าวโพดคั่ว"  กินดีกว่า  ฮา
รักดอกจึงหยอกเล่น คริๆๆ  ยิ้มีเลศนัย
ลุ่มน้ำมูล
Newbie
*

คะแนน 8

« ตอบ #1002 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 11:16:02 PM »

สวัสดีคับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ ขออนุญาตแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับบางเรื่องนะครับ..
..
มิได้มีเจตนาจะขัดแย้งอะไร เพียงแต่อยากถ่ายทอดความรู้สึกนึกคิดอะไรซักเล็กน้อย
ผมเองก้อเข้าใจและตระหนักดีว่า หากเกิดสงครามขึ้นแล้ว ไม่ว่ามาจากสาเหตุใด ก้อต้องรวมใจกัน ต้องรบให้ชนะ ให้ได้เปรียบ จะด้วยหนทางใดก้อตาม เพื่อประเทศชาติ และผู้คนของเรา เพราะฝ่ายแพ้จะไม่ได้อะไรเลย
ผมเพียงแต่รู้สึกไม่ดี ในเรื่องที่บางคนเหมารวมคนกัมพูชา(เขมร, ขแมร์ หรือเขมรล่าง นี่แหล่ะครับ) ทั้งชาติว่าเขาไม่ดี คนทางเขาก้อมีทั้งดี ไม่ดี ฉลาด ไม่ฉลาด ทันสมัย ล้าหลัง เฉกเช่นเดียวกับทางเรา สิ่งที่รัฐบาลตัดสินใจทำ ประชาชนในชาติอาจไม่ได้เห็นดีเห็นงามด้วยเสมอไป เหมือนกับกรณีของสงครามที่อเมริกาเข้าไปมีส่วน ยังมีคนให้แยกแยะระหว่างรัฐบาลอเมริกา กับคนอเมริกันออกจากกัน เพราะคนอเมริกันหลายส่วนที่ไม่ได้กระหายสงคราม หรือเห็นดีเห็นงามไปกับสิ่งที่รัฐบาลทำลงไปเสียทุกอย่าง เคยมีคนไปว่าอเมริกันแรง ๆ ยังมีคนมาท้วงติงเลย ในกรณีแบบนี้เราน่านำมาพิจารณาบ้างนะครับ อันมันก็เป็นเพียงความคิดเห็นของผมนะครับ..
..

ผมเป็นคนอีสานใต้เกิดและโต ที่ อ.ปะคำ จว.บุรัรัมย์ พ่อและแม่เป็นคนบรีรัมย์ พ่อเป็นลาวอีสาน แต่แม่เป็นเขมรอีสาน หมายถึงไทยที่พูดเขมร เขาก้อเรียกคนเขมรเหมือนกัน
ก้อเลยมีญาติพี่น้องเป็นเขมรที่อยู่ทั้งฝั่งนี้และฝั่งนู้น แล้วก้อพอจะมีเพื่อนที่เป็นคนกัมพูชาอยู่บ้าง คนดีที่มีความคิดความอ่าน ไม่ได้เกลียดชังคนไทยเราเสียทุกคนหรอกครับ จริงอยู่ถึงบ้านเขาจะจนหรือไม่ได้เรียนหนังสือ เราหรือเขาก็ทำมาหากินจุนเจือไปมาหาสู่กัน มีน้ำใจต่อกัน แล้วคนที่เขาทำไม่ดีต่อกันไว้มันก้อมีปะปนกันไป..
เวลามีคนด่าว่าไอ้พวกเขมร หรือพวกสืบเชื้อสายเผ่าพงศ์เขมรว่าเลวร้าย มันเลยแสลงใจบวกน้อยใจบ้างเล็กน้อย เพราะไม่รู้ว่ามันจะครอบคลุมถึงไหน ถึงพวกผมด้วยหรือเปล่า เพราะเห็นหลายคนเหมารวม มันสะดุ้งเล็กน้อย ทั้งที่เป็นคนไทยด้วยกันนี่แหล่ะครับ หากพอจะเลี่ยงได้ เรียกว่ากัมพูชาแทนพอจะไ้ด้ไหมครับ แต่ถ้าหากมองว่าเป็นเรื่องเล็กน้อยหรือไร้สาระ   ก็ได้โปรดอย่าถือสาผมเลยนะครับ .. ผมไม่ได้มีเจตนาไม่ดีอะไรนะครับ หากจะมีความเข้าใจไปในทางนั้น ..
.
..ผมเป็นคนไทยและภักดีต่อผืนแผ่นดินนี้เต็มหัวใจ..
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1003 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 11:20:58 PM »

ขอ คำถามนึง ครับพี่ ถ้า แกเกิดลื่นตกบันไดขึ้นมา 1ใน3 ที่พยุง ใครจะ ซวย ที่สุด ครับ

คนที่โดนฮุนธานล้มทับซวยสุดครับ   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1004 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 11:43:44 PM »

สวัสดีคับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ ขออนุญาตแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับบางเรื่องนะครับ..
..
มิได้มีเจตนาจะขัดแย้งอะไร เพียงแต่อยากถ่ายทอดความรู้สึกนึกคิดอะไรซักเล็กน้อย
ผมเองก้อเข้าใจและตระหนักดีว่า หากเกิดสงครามขึ้นแล้ว ไม่ว่ามาจากสาเหตุใด ก้อต้องรวมใจกัน ต้องรบให้ชนะ ให้ได้เปรียบ จะด้วยหนทางใดก้อตาม เพื่อประเทศชาติ และผู้คนของเรา เพราะฝ่ายแพ้จะไม่ได้อะไรเลย
ผมเพียงแต่รู้สึกไม่ดี ในเรื่องที่บางคนเหมารวมคนกัมพูชา(เขมร, ขแมร์ หรือเขมรล่าง นี่แหล่ะครับ) ทั้งชาติว่าเขาไม่ดี คนทางเขาก้อมีทั้งดี ไม่ดี ฉลาด ไม่ฉลาด ทันสมัย ล้าหลัง เฉกเช่นเดียวกับทางเรา สิ่งที่รัฐบาลตัดสินใจทำ ประชาชนในชาติอาจไม่ได้เห็นดีเห็นงามด้วยเสมอไป เหมือนกับกรณีของสงครามที่อเมริกาเข้าไปมีส่วน ยังมีคนให้แยกแยะระหว่างรัฐบาลอเมริกา กับคนอเมริกันออกจากกัน เพราะคนอเมริกันหลายส่วนที่ไม่ได้กระหายสงคราม หรือเห็นดีเห็นงามไปกับสิ่งที่รัฐบาลทำลงไปเสียทุกอย่าง เคยมีคนไปว่าอเมริกันแรง ๆ ยังมีคนมาท้วงติงเลย ในกรณีแบบนี้เราน่านำมาพิจารณาบ้างนะครับ อันมันก็เป็นเพียงความคิดเห็นของผมนะครับ..
..

ผมเป็นคนอีสานใต้เกิดและโต ที่ อ.ปะคำ จว.บุรัรัมย์ พ่อและแม่เป็นคนบรีรัมย์ พ่อเป็นลาวอีสาน แต่แม่เป็นเขมรอีสาน หมายถึงไทยที่พูดเขมร เขาก้อเรียกคนเขมรเหมือนกัน
ก้อเลยมีญาติพี่น้องเป็นเขมรที่อยู่ทั้งฝั่งนี้และฝั่งนู้น แล้วก้อพอจะมีเพื่อนที่เป็นคนกัมพูชาอยู่บ้าง คนดีที่มีความคิดความอ่าน ไม่ได้เกลียดชังคนไทยเราเสียทุกคนหรอกครับ จริงอยู่ถึงบ้านเขาจะจนหรือไม่ได้เรียนหนังสือ เราหรือเขาก็ทำมาหากินจุนเจือไปมาหาสู่กัน มีน้ำใจต่อกัน แล้วคนที่เขาทำไม่ดีต่อกันไว้มันก้อมีปะปนกันไป..
เวลามีคนด่าว่าไอ้พวกเขมร หรือพวกสืบเชื้อสายเผ่าพงศ์เขมรว่าเลวร้าย มันเลยแสลงใจบวกน้อยใจบ้างเล็กน้อย เพราะไม่รู้ว่ามันจะครอบคลุมถึงไหน ถึงพวกผมด้วยหรือเปล่า เพราะเห็นหลายคนเหมารวม มันสะดุ้งเล็กน้อย ทั้งที่เป็นคนไทยด้วยกันนี่แหล่ะครับ หากพอจะเลี่ยงได้ เรียกว่ากัมพูชาแทนพอจะไ้ด้ไหมครับ แต่ถ้าหากมองว่าเป็นเรื่องเล็กน้อยหรือไร้สาระ   ก็ได้โปรดอย่าถือสาผมเลยนะครับ .. ผมไม่ได้มีเจตนาไม่ดีอะไรนะครับ หากจะมีความเข้าใจไปในทางนั้น ..
.
..ผมเป็นคนไทยและภักดีต่อผืนแผ่นดินนี้เต็มหัวใจ..

จุดหลักที่ควรพิจารณาก็คือ... มันอยู่ที่นโยบายของผู้นำและภาพรวมส่วนใหญ่ครับ... เราจะมองแค่ส่วนปลีกย่อยไม่ได้ครับ...

หน้า: 1 ... 64 65 66 [67] 68 69 70 ... 158
  พิมพ์